Khác: Buồng trứng đa nang

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lamykhach1412, 26/12/2008.

1. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

lau roi sao khong thay cac chi vao day de chia se kinh nghiem nhi?dang can khan cap ma.

Đang tải...

2. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

the chi da di chua nhung dau roi?lau chua?
    ket qua bay gio sao roi.

3. kissbyrose

kissbyrose Thành viên mới

Có mẹ nào uống 20 viên profertil để kích trứng mà trứng không lên nổi không?

4. kissbyrose

bệnh này khó có con chứ không phải là không có con em à. cả 2 vợ chồng đồng lòng và kiên nhẫn rồi cũng có bé thôi.
    Chúc em hạnh phúc nha :D:D:D:D:D:D

5. Vônte

Vônte Thành viên tập sự

Có mình đây, u thuốc chẳng bao giờ thấy lên, nhưng tiêm thuốc kích trứng thì đẹp luôn. Thế mà vẫn chưa được. Sory vào bán than tý. Lúc nào cũng tự dặn lòng là số mình chưa tới, ông trời phát số cho mình hơi muộn.

6. kissbyrose

Có gì mà bán than. cùng cảnh ngộ nên hiểu tâm trạng mẹ nó à. hôm qua đi siêu âm trứng lên đc 16.8mm. bác sĩ dặn ngưng thuốc và kiêng xxx để 2 ngày nữa ghé bác. :):):):)

7. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Trước đây nguyệt san của mình rất không đều. 1 năm chỉ bị 3, 4 lần thôi. Có khi đến tận 5 tháng. Đi khám BS phê là vô kinh. pótay luôn. Sau khi khám BS nói là bị đa nang. Rồi thì cho uống thuốc, lúc uống thì có, ngưng thuốc lại y như cũ. BS còn nói là sẽ khó có baby. Có thể sẽ phải đi "canh". Mình nghe nản quá trời, rồi mình có gia đình, mình quên mất tiêu chuyện đó, 8 tháng sau mình có baby. ko cần phải canh gì hết. Giờ mình đã có 1 bé boy kháu khỉnh. hihi. Các mom cứ yên tâm đi.

kissbyrose thích bài này.
  8. meounan

meounan Thành viên mới

Các mẹ ơi, cách đây mấy tháng em có tâm sự với các mẹ là em bị BTĐN, em đã đi canh và có một bé trai, giờ con giai em đã được 19 tháng rồi. Cuối năm ngoái em lại uống thuốc để canh tiếp một bé Kỷ Sửu nữa nhưng mà trời ko cho em Nghé. Em tiêm thuốc 2 tháng liền tháng 3 và 4/2009 trứng ko fát triển; em thấy trượt nghé rồi nên thôi mặc kệ. Cách đây một tuần thấy người khác khác, em mua que thử thì lại thấy 2 vạch, nhưng đi siêu âm thì chưa thấy vào TC. Em lại lên đây chia sẻ niềm vui này với các mẹ, để các mẹ lại tràn đầy niềm tin, hi vọng. Sự bất ngờ và tình cờ sẽ đến vào những lúc các mẹ ko ngờ nhất. Chúc các mẹ sức khỏe, yêu đời, may mắn, hạnh phúc và mong là các con sớm về với vòng tay của các mẹ. Em xin hỏi là có mẹ nào đã chat với em và thực hiện mấy cái mẹo của em mà đã có tin vui thì loa lên cho em và các mẹ khác mừng nhé.

đào lan hương thích bài này.
  9. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

tinh trang cua ban rat giong minh day.minh cung da xay dung gia dinh gan 3 nam roi nhung bay gio van dang di tim be yeu ma xem kho qua.minh cung bi BTDN ma.chua mai roi ma ko khoi.chan qua.the bay gio ban co chua o dau khong?ban co the cho minh nick chat cua ban duoc ko de tien trao doi.

Sửa lần cuối: 8/10/2009
  10. Vônte

Vônte Thành viên tập sự

Chúc mừng mẹ nó nhé, thông tin của mẹ nó làm cho các chị em đang trên hành trình đi tìm con yêu càng thêm có động lực. Chúc 2 mẹ con khỏe

11. kissbyrose

mình uống 21v profertil trứng lên đc 16.8mm, BS bảo nhưng thuốc và 2 ngày sau siêu âm trứng đc 20mm. chích thuốc cho rụng. ko biết có nên cơm nên cháo gì kô? :D
    Mình cũng mong giống như mấy mẹ may mắn để nhanh có em bé.

12. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

có mẹ nào bi BTDN đã chữa thành công thì vào đây đê chia sẻ kinh nghiệm đi.sao im hơi lặn tiếng vậy?

13. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

mà mấy mẹ em hỏi chẳng thấy trả lời gi cả chán quá.
    huhuhhhhhuhuhu

14. Goute1983

Goute1983 Thành viên tích cực

Mình thì không bị đa nang nhưng mà KN không đều, chu kỳ linh tinh và dài nữa. Theo dõi trứng mãi thì toàn bằng trứng vịt rùi mới chịu rụng. Chán không canh nữa thì lại có 2v. Không hỉu sao nữa. Các mẹ nó cứ kết hợp chữa trị với tâm lý thoải mái là sẽ sớm có tin vui thôi mà. ĐNBT thì nhiều người chữa trị thành công và có bé chỉ sau khoảng vài tháng cắt góc thui hay sao ý. Chúc các mẹ sớm có tin vui nhé:p

15. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

có mẹ nào bi BTDN đang chưa chỗ bs Lâm ở Mỹ Đình không?
    đã mệ nào bị BTDN uống thuốc của BS Lam mà co baby chưa?các mẹ cho em học hỏi kinh nghiệm với em đã lấy chồng 3 năm mà chưa một lân có bầu. chán quá. Đợt trước em có uống thuốc của BS Lâm nhưng chắc ko hợp thuốc nên ko co kết quả. Dạo này em đang định chuyển sang chưac Tây y chỗ bs Dũng ở Kim ngưu. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa BTDN chỗ BS Dũng chia sẻ cho em ít kinh nghiệm. Chờ tin của các mẹ. Cám ơn nhiều nhiều.........

16. tigontim

tigontim Thành viên tập sự

cho mình hỏi là khi bạn uống thuốc clomid thì có bao giờ thử que thử thai chưa lên 1 vạch hay 2 vạch? Tháng này mình cũng uống clomid, sau 25 ngày bây giờ thử 5 que thử thai đều thấy 2 vạch nhưng không biết có phải do tác dụng của thuốc làm que thử lên vạch không nữa. vẫn chưa dám tin!

17. mnhk

mnhk Thành viên tập sự

chiều nay mình vừa đến kham chỗ bs Dũng,vì mình vẫbij rong kinh nen bs chỉ định sáng mai mình sang việ C hút buồng tử cung rồi sau đó 5 ngày mang kết quả đến. Có ai có kinh nghiệm trong vụ này chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.Minh đang rất lo lắngkhoong biếtnhuw thế nào?

18. huongtr

huongtr Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng bị BTĐN, trứng chỉ 10-12mm là tiêu và không phóng noãn. Tháng nào cũng uống thuốc kích trứng và đi canh trứng, gần năm không có kết quả gì. Riêng tháng trước mình ko uống thuốc kích trứng mà chỉ uống thuốc nội tiết làm dày niêm mạc vì niêm mạc tử cung của mình cũng mỏng lắm chỉ có 5-7mm thì mình lại dính. Em bé của mình bây giờ được hơn 5w rồi. Đấy, đúng lúc mình ko ngờ tới nhất thì mình lại có.
    Mình nghĩ quan trọng là tâm lý bạn phải thoải mái, đừng suy nghĩ nhiều quá (rất khó nhưng vẫn phải cố). Đúng là tháng trước mình chả nghĩ ngợi gì cả, ăn, chơi, tiệc tùng suốt. Thậm chí khi chưa biết có thai mình còn đi matxa chân, nó ấn bụng mình thôi rồi (trộm vía em bé ko làm sao)
    Cố lên bạn nhé!

19. huongtr

huongtr Thành viên đạt chuẩn

Mình bị BTĐN, chữa ở bác sĩ Tuyết Minh, 49 Bát Đàn. Giờ mình đã có hơn 5w rồi. Ít thông tin để bạn tham khảo. Mong bạn sớm có tin vui.
    Thân!

20. babyvina

babyvina Thành viên nổi tiếng

em mình chữa chỗ bà Lâm nhưng vẫn chưa có gì, đang định ra Tết đi mổ nội soi. Có mẹ nào chữa bệnh này bằng phương pháp mổ nội soi chưa cho em mình ít kinh nghiệm nào. thanks!