3 tháng đầu: Mấy tuần thì có tim thai?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi GiaBao, 3/6/2006.

Tags:
  1. thuyvp

thuyvp Thành viên tập sự

tim thai

Mình bị thai lưu 2 lần, lần này có chậm kinh 5 ngày siêu âm thai đã vào tử cung, vòng kinh là 30 ngày, mỗi tuần mình đi siêu âm 1 lần, tuần thứ 8 vẫn chỉ thấy túi ối to ra mà không thấy phôi, mình đang điều trị nội tiết, đến 9 tuần(chậm kinh 7 tuần) siêu âm mới thấy phôi 3,6mm, mình vẫn rất nghén nên dù bác sỹ bảo bỏ thai mình vẫn định đợi thêm 1,2 tuần nựa Hy vọng rằng sẽ có tim thai, mình rất hoang mang, xin hỏi chị em có ai có vòng kinh ngắn như mình mà tuần 11 mới có tim thai không, theo kinh nghiệm của chị em liệu mình còn hy vọng không?

Đang tải...

2. thuyvp

thuyvp Thành viên tập sự

chị ơi em có thai 9 tuần rồi mà chưa thấy tim thai, vòng kinh của em 30 ngày, em muốn hỏi chị hồi có thai bé Su chị bảo 11 tuần mới có tim thai, vậy vòng kinh của chị dài bao nhiêu ngày, em lo lắng quá, hầu như không còn hy vong...
    Cảm ơn chị!

3. thuyvp

thuyvp Thành viên tập sự

chi em oi co ai thai 9 tuần mà phôi mới 3,5mm chưa thấy tim thai không, vòng kinh dài bao nhiêu ngay? làm ơn trả lời giúp, mình vẫn thấy nghén thì có nên đợi 1 hoặc 2 tuần nữaxem sao không?

4. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Thuy ơi đừng lo lắng quá, chờ một hai tuần nữa xem sao tâm trạng lo lắng ko tốt cho con đâu, mọi thứ còn ở phía trước mà.

5. shiroiame

shiroiame Thành viên mới

Ðề: Mấy tuần thì có tim thai?

Tùy người thui các mẹ,mình thì hôm qua đi SA bé nhà mình là 7t tuần 5 ngày:D

6. Nấm Phương Linh

Nấm Phương Linh Thành viên kỳ cựu

Hic... mình 7 tuần 4 ngày mà ko có tim thai, BS bảo có thể ko còn hy vọng. Mình cũng chưa thấy TH nào 11 tuần mới có tim thai. Mình có đứa thứ 2 rồi nhưng mà ko có kinh nghiệm vụ này vì đứa đầu chỉ hơn 6 tuần là thấy rồi. Đành sốt ruột chờ 5 ngày nữa theo lịch khám lại. BS bảo lần tới mà ko thấy là hỏng rùi. Chán quá

7. bibimum

bibimum Thành viên tích cực

Hồi chửa bé đầu, mình 7 tuần có tim thai, ko biết các mẹ khác thế nào

8. tuvanmypham00

tuvanmypham00 Thành viên tích cực

Ui, càng đọc càng thấy lo lắng quá, mình mới 2v hwa nhưng cứ lo sợ phập phòng, không biết đến chừng nào mới đi SA được đây. Đi sớm quá nếu chưa có tim thai thì lại càng lo lắng thêm, vì em đã 1 lần TNTC rồi, huhu, làm sao đây

9. phuongedu

phuongedu

Chính xác là tròn 8 tuần mơí chắc chắn có tim thai. Khi có 2 vạch, cần đi siêu âm sớm, để làm 2 việc sau:
    - 1 là xác định xem việc có 2 vạch ( tứ là có 1 nang trứng được hình thành) thì nang tr ứng đó ở trong tử cung hay ở ống dẫn trứng phát hiện chưả ngoài tử cung sớm,
    - thứ 2 là xác định chính xác nhất ngày của phôi thai ( tức là số ngày đã thụ thai í) chứ sau này siêu âm, việc chuẩn đoán ngày sinh thường là do cách đo và cách tính của máy móc chứ ko chuẩn như lần đâù biết có thai mà đi siêu âm các mẹ nhé.

10. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Ðề: tim thai

giờ hình như rất nhiều mẹ bị ko có tim thai hay sao ý nhi? hồi đầu tiên mình cũng bị lúc 8w.Nhưng hình như siêu âm mỗi chỗ 1 khác thì phải?Lúc đấy theo mình tính thì là ̣9w, sa ă chỗ bảo là 8w, chỗ khác bảo là 9w.Lúc vào phụ sản thì bảo 7w2 ngày.Chẳng biết thế nào nữa nhưng vào phụ sản họ bảo bỏ thế là mình làm luôn.lúc ấy buồn lắm.Lần mang bầu này của mình 6W đã có tim thai rồi nhé, thế nên mình mới thấy là tùy người hay sao ý? Nhưng theo sách báo cứ khoảng 8w mà chưa có tim thai thì cần theo dõi đấy.giờ mình sang tháng thứ ́ rồi.

11. mekuMit2011

mekuMit2011 Thành viên chính thức

BÌnh thường 6w đã có tim thai, tuy nhiên vẫn có những trường hợp đặc biệt. Như mình quen 1 chị, thằng ku nhà chị í 10w vẫn ko thấy tim thai, bác sĩ nói cứ để thêm theo dõi, nêu sau ... tuần (tớ ko nhớ chính xác) mà ko có tim thai thì lúc đó bỏ cũng ko quá muộn. Sau 12w thì chị ấy mới thấy tim thai, và bây giờ thằng ku đã học lớp 2 rồi. ChỊ í mang bầu đứa thứ 2, 8w chưa có tim thai, đến lúc 12w thì thực sự ko thấy tim thai, nên phải bỏ. Cho nên tốt nhất bạn cứ theo chỉ dẫn của bác sĩ và theo dõi. Trong TH nếu bác sĩ này nói phải bỏ, thì bạn cũng đừng nên bỏ ngay, mà nên đi khám thêm ở 1 số cơ sở bác sĩ uy tín khác xem ntn đã nhé! Hi vọng điều tốt đẹp đến với bạn!

12. Nấm Phương Linh

Nấm Phương Linh Thành viên kỳ cựu

Mình gần 8 tuần ko có tim thai, SA BS kết luận ngừng phát triển. Buồn quá. Nhưng biểu hiện cơ thể cũng biết được đấy các mẹ ạ. TH của mình có khi thai ngừng 1 cái đã hết nghén ngay. Ngực và bụng mềm đi. Lúc vẫn có thì bụng to lắm, phỉa mặc quần bầu rồi, thế mà ngừng 1 cái nó xẹp lép như chưa từng có bầu. Mình thấy cũng thật là và nhanh quá.

13. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

6tuaan là có âm vang tim thai rùi mẹ nó cứ an tâm

14. Bibo_luong

Bibo_luong Thành viên tập sự

Chào các mẹ, em là thành viên mới, em cũng có 1 số thắc mắc và lo lắng như mấy mẹ ở trên.

Cách đây 1 năm em có thai và bị thai lưu, giờ thì em có lại hnay em đi khám thì bác si nói là thai của em nhỏ hơn so với bt (đáng ra là 6 tuần nhưng giờ mới được 4 tuần 5 ngày). Có hình ảnh túi ối trong buồng tử cung, chưa có âm vang thai hay tim thai.

Em ko biết là âm vang thai với tim thai có khác nhau ko? mấy mẹ giúp em với, em lo quá

15. ngocnhi06

ngocnhi06 Bắt đầu nổi tiếng

Âm vang khác tim thai mẹ nó ạ. Âm vang mình hiểu đơn giản nhất như là dấu hiệu là có sự sống ấy (có thai). Còn thường thì 8 tuần tim thai mới có bạn nhé. K cần phải lo lắng quá đâu bạn ạ.

16. phuongedu

phuongedu

mẹ này đúng đấy, tớ cũng biết như mẹ này. các mẹ chưa tròn 8 tuần đừng quá lo lắng nhé.

17. Cici Linh

Cici Linh Thành viên chính thức

e 7 tuần mới siêu âm thấy con, đợi thêm 1 tuần nữa mới thấy tim thai, khoảng thời gian ấy sợ lắm các mẹ ạ

18. mumy

mumy Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó đọc thêm ở đây để tìm hiểu nhé
    Sự hình thành và phát triển của tim thai

Đến cuối tháng thứ nhất, phôi thai dài thêm khoảng 1 cm, tim của thai nhi cũng đi vào quá trình hoàn thiện hơn mặc dù thai nhi chưa có ngũ tạng và chân tay.

- Ở tuần thai thứ 5 (thai nhi của bạn được 3 tuần tuổi), chiều dài của phôi thai chỉ khoảng 1,25mm. Phôi đã hình thành rất nhiều tế bào. Cuối tuần thứ 5 này, phôi bắt đầu có hình hài, ống thần kinh chạy dọc suốt chiều dài của phôi. Phần này về sau sẽ thành cột sống và não của bé. Phần trên của ống thần kinh đã bắt đầu phẳng ra và sau này sẽ tạo nên phần mặt trước của não. Một hạt nhỏ ở giữa phôi sẽ sớm phát triển thành trái tim của con bạn.

- Nếu sử dụng các phương tiện siêu âm hiện đại, đôi khi chúng ta cũng có thể nghe thấy nhịp tim của bé ở tuần thai thứ 6.

- Đến tuần thứ 7: Tim lớn dần lên trong cơ thể thai nhi và bắt đầu phân chia thành hai buồng tim: trái và phải....

(http://********/dang-mang-thai-t1p0c157/su-hinh-thanh-va-phat-trien-cua-tim-thai-i2612 )

19. phuongedu

phuongedu

bởi bạn chưa biết là 8 tuần mới có tim thai nên sợ, chứ nếu biết rồi, biết là phải như thé thì sẽ yên tâm hơn, ko căng thẳng, hi hi

20. hallopiggy

hallopiggy Thành viên tập sự

các mẹ ơi, ko phải ai cũng 6 tuần là có tim thai ngay đâu. Hôm qua em đi siêu âm, bác sĩ bảo 6 tuần 1 ngày, em đã có tim thai 125 nhịp/phút và nói với em là có tim thai sớm đấy. Vậy nên em nghĩ là ko phải ai cũng 6 tuần có tim thai đâu nên các mẹ đừng lo quá nhé. Nếu 6 tuần đã có tim ngay thì sớm. Nhưng em thấy hình như bình thường tuần 7-8 sẽ có tim thai các mẹ ạ. Mẹ nào chưa thấy tim thai đừng lo lắng quá nhé.