35 tuổi em vẫn còn loay xoay đi xin việc

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mẹ tôm mít, 10/10/2011.

1. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Ðề: 35 tuổi em vẫn còn loay xoay đi xin việc

Ghé chủ top để than thở một chút.Em cũng học luật ra 7 năm rùi,làm luật 3 năm rùi ham hố kd bỏ nghề,kd 4 năm bi giờ lại muốn ....đi làm thuê mà có vẻ vẫn chưa có gì sáng sủa cả.....

Đang tải...

2. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

năm nay có vẽ khó khăn trong xin việc làm các mẹ ạ
    công ty tớ tư trước tới nay công việc rất đều, tớ phải thường kêu ca đi làm cn vì phải sx theo đơn hàng, nhưng mấy tháng này công ty còn cho nghỉ cả thứ 7, nhân lực cũng tìm cách giảm bớt, như mọi năm tháng 12 là được nhận lương mới rồi( xét tăng lương đấy a) nhưng giờ sắp sang tháng 1 rồi mà ko có tin gì luôn ạ
    còn thưởng tết thì trước còn được xét thâm niên nhưng giờ cũng bỏ luôn
    công việc mình giờ cũng thấy chán nãn lắm nhưng mà chắc gì mình đi xin đươc việc mới nên vẫn cố đấm ăn xôi thôi cả nhà ạ

KHÔNG BIẾT CHU TOP GIỜ ĐÃ TÌM ĐƯỢC VIỆC CHƯA? CHÚC CHO CHỊ SỚM TÌM ĐƯỢC VIỆC NHƯ Í Ạ

3. tuan.nguyenduc

tuan.nguyenduc Thành viên sắp chính thức

Chào mẹ chủ topic,

Mẹ nó có bằng ngon ngẻ thế mà để lãng phí thì tiếc quá, còn tiếc hơn có những mẹ bằng thạc sỹ mà đi vứt xó thì quả là uổng.
    Em đây bằng trung cấp điện tử viễn thông, ra trường làm gần 2 năm kỹ thuật, cũng long đong thêm 3 năm sau chuyển hẳn sang làm sale bây giờ cũng may mắn lên chức Phó giám đốc cho 1 công ty về thiết kế cảnh quan. Và có nhiều cơ hội nữa cho em chọn lựa nhưng còn đắn đo, tuy nhiên em là con trai nên có thể chịu đựng vất vả được.

Nhưng dù cố gắng thế nào nhưng mẹ nó cũng phải tìm cho mình 1 ưu điểm của bản thân từ đó cố gắng làm việc với sở thích và nhiệt huyết --> cái này em không dám nói gì mẹ nó.
    Yếu tố nữa cũng rất quan trọng để không bao giờ bị chết thời gian ở nhà đó là em đã chọn kênh tìm việc hợp lý và chau chuốt cái CV, ví dụ Vietnamworks là kênh mà em chọn từ thời đi học, do đó chỉ cần mất 1 lần làm hồ sơ hoàn chỉnh sau đó cập nhật dần kinh nghiệm của mình vào theo các năm đã trải nghiệm. Hầu hết các công việc em tìm được là đều trên đó mà các công ty trên đó thì phải có tài chính mới chọn kênh này.

Chúc mẹ chủ topic tìm được công việc tốt,

P/s: thời điểm này gần tết nên rất ít các công ty có kế hoạch tuyển dụng ns, chắc mẹ nó cũng biết. nên dành thời gian lại rồi hoạch định tương lai gần vài năm tới, sau đó chuẩn bị cái CV ngon ngẻ để chiến đấu.
    Nếu mẹ nó giỏi tiếng anh tốt nhất là dùng CV tiếng anh trên Vietnamworks, cơ hội tốt sẽ nhiều hơn.

4. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Công ty mình chọn cũng đăng tải trên này! Thông tin tuyển dụng rất hoành tráng nhé!
    Và bây giờ, còn ít ngày nữa là Tết thì họ hất cẳng, tuyên bố giải thể công ty. Gần 20 con người bơ vơ lúc Tết nhất!
    Nói chung tìm việc ở đâu cũng thế cả, VNW thì uy tín và thông tin chọn lọc hơn, nhưng cái kiểu như cty mình, thì mỗi lần định appy vào phải ngâm cứu thật kỹ về cty đó. Chứ Tết đến nơi rồi mà rũ bỏ thế này.....oải lắm!

tuan.nguyenducSong Nhi thích.
  5. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

chắc mẹ nó muốn tìm việc phải sau tết mới đc, chứ trc tết ít cty họ tuyển. Mà giờ nhiều cty luật lắm mà,mà mẹ nó biết về nhãn hiệu thì dễ đấy chứ.

6. tuan.nguyenduc

tuan.nguyenduc Thành viên sắp chính thức

Đúng thật bạn ạ, không phải cứ riêng gì VNW mới toàn công ty tốt nhưng ý mình nói là có nhiều cơ hội vào công ty tốt hơn ý. Chứ bản thân mình ngày xưa cũng vào phải 1 cty nhưng người CEO ở đó thật chỉ thích hoành tráng chứ không phải có định hướng và chiến lược tốt, cộng thêm cái văn hóa doanh nghiệp cũng không có nên mình cũng nghỉ,

7. ftts

ftts Bắt đầu tích cực

Chị chủ top tìm được việc mới, đi làm lâu lâu rồi mà các mẹ.

8. Mecunyeu0804

Mecunyeu0804 Thành viên tích cực

Chị cũng nghĩ như em gái, học chán chê đủ các bằng rồi nhưng ngồi 1 chỗ cũng không chịu đc, giờ đang tập tọe kinh doanh đây. Ko đc ổn định lắm nhưng tư tưởng, thời gian thoái mái, ko phụ thuộc ai. Mẹ nào có kinh nghiệm kd gì thì pm cho m cũng làm với nhé.

9. choivoibe

choivoibe Thành viên chính thức

Chào chủ top. Bạn đã tìm được việc chưa? Khách hàng của mình đang cần tuyển vị trí chuyên viên pháp chế. Bạn quan tâm thì PM mình nhé, thanks.