Cho con đi nhà trẻ

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Mai Hoa, 22/11/2004.

1. Tom còi

Tom còi Thành viên nổi tiếng

Ðề: Cho con đi nhà trẻ

Con mình 22 tháng đi học trường công, mẹ stress, con stress. Mất cả vài tháng mới ổn. Bây giờ thì rất ổn nhưng mình nghĩ mới đi học ko nên cho con đi trường công ngay :(

Đang tải...

2. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

Cho con đi trẻ là cả 1 vấn đề lớn các mẹ nhỉ. Em có đứa bạn. Kể cho con đi 3 trường học rùi, trường nào cũng chỉ được 1 đến 2 hôm rùi thui. Chỗ thì nó quậy quá, ko nghe lời cô. Chỗ thì ko ăn uống gì, khóc lóc. Nói chung là mệt. Không biết đến trường tiếp theo thế nào

3. CU SIM

CU SIM Thành viên sắp chính thức

Chào LCM.
    Hiện em cũng rất strees về vấn đề cho con đi học. Con gái em giờ được 21 tháng, tháng 6 vừa rồi em cho Gái đi học lần đầu tiên được 3 buổi thì ốm phải nghỉ. Khám BS tư chuẩn đoán Viêm phổi, em hoảng quá cho vào nhi khám thì BS kết luận viêm phế phản co thắt uống kháng sinh 1 tuần mới hết ho và khoảng 2 tuần thì hỏi hẳn. Em quyết định cho Gái ở nhà luôn hết tháng 7 để tiện chăm sóc. Ngày 1/8 lvừa rồi đi học lại lần 2, lần này khá khẩm hơn được 5 buổi lại ốm, ban đầu chỉ hắt hơi sổ mũi sau ho cho đến tận bây giờ vẫn chưa khỏi. Không biết Gái nhà em có đi nhà trẻ nữa được không các Mẹ nhỉ? Em đang rất đau đầu về vấn đề này? Mong các mẹ cho em lời khuyên với ạ! Cảm ơn các Mẹ nhiều!!!

4. nthien_2012

nthien_2012 Thành viên nổi tiếng

Con nhà mình cũng được 19 tháng đây, cũng đang muốn cho con đi học. nhưng ở nhà ông bà có mỗi cháu nhà mình, đâm ra chiều nó quá. Mình lại muốn con tự lập , nhưng xác định là 2 tuổi sẽ cho bé đi. Nhưng nghe các mẹ kể mình lưỡng lự quá!

5. cute_rabbit

cute_rabbit Banned

Bé nhà em thì ở nhà lại hư lắm, chả nghe lời ai cả, không được theo ý thì toàn khóc thét thôi nên toàn phải cho đến lớp còn biết nghe lời cô giáo và học theo các bạn nữa

6. highdream

highdream Túi xách xuất khẩu

hic giờ e mới để ý topic này vì cũng đang định cho bé nhà e đi trẻ, cũng chưa biết thế nào ạ, bé chưa được 18 tháng không biết có ăn thua gì không đây. E thì bà nội bà ngoại có cả nhưng tại các bà đau yếu nên đành chịu. Đang không biết phải bắt đầu thế nào có gì các mẹ tư vấn giúp ạ. E cảm ơn

7. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

Mới đi học thì các mẹ chấp nhận là con sẽ rất hay ôm, sẽ k được như ở nhà, nhưng các con sẽ giờ giấc, kỷ luật và biết nhiều cái hơn đấy.
    Bé nhà mình 14 tháng bắt đầu đi học, đi 1 tuần thì ốm sốt co giật nghỉ ở nhà, 1 tháng sau lại đi học lại, ốm tay chân miệng nghỉ ở nhà 1w rồi lại đi , trộm vía cứ thế dần dần giảm dần ốm hihi, cơ bản là con đi học rất ngoan, trọm vía. chứ để lớn mới đi học thì con khóc mẹ khóc nhìn thương lắm

8. CuTitBeo

CuTitBeo Thành viên tích cực

Tớ cũng đưa con đi trẻ từ hồi 21 tháng đây.
    Cũng tính là 2 tuổi hoặc 3 tuổi thì hãy đưa đi, nhưng con thích chơi với các bạn khác quá nên tớ cho đi luôn.
    Tâm trạng ban đầu cũng giống các mẹ thôi: thương con lắm.

9. đồ hiệu_giá rẻ

đồ hiệu_giá rẻ Thành viên tích cực

em cũng đang quyết tâm cho con giai đi học ngày 4-9 đây

10. meiusau

meiusau Thành viên nổi tiếng

T cũng sắp cho bé đi nhà trẻ rồi ,bé đưoc 2 tuoi ,k biết thế nào ,cũng lo lắng lắm

11. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Voi nhà em đi trẻ khóc 1 tuần, khàn cả tiếng. sau đó thì ko khoc, ko ăn ko ngủ trưa. Trưa nào mẹ cũng được cô giáo gọi điện đến đón con về vì "cô không trụ nổi nữa" hic hic....

12. IUNNA

IUNNA Bắt đầu nổi tiếng

tâm trạng của nhiều mẹ giống mình lần đầu cho con đi trẻ quá . mong sao tất cả các con đêu ăn ngoan ngủ yên chơi vui vẻ và được phát triển trong môi trường tốt :)

13. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

ôi giời, cô thế này thì chán nhỉ hi chic. bé nhà mình hồi mới đi học 14 tháng, trưa nào cô cũng phải bế lắc ngủ đấy, thế mà các cô k bh gọi đt cho mẹ, trừ khi bé ốm. Ăn thì ngậm kinh khủng, thế mà bh 20.5 tháng roài, trộm vía lên cân và ngoan hơn rát nhiều nhé

14. choi1biet2

choi1biet2 Bắt đầu tích cực

Ôi! bé khóc nhiều vậy cơ à ? Trước khi đi học, mẹ thử cho con đi 1 vòng quanh đấy, thăm quan các trường mà con có thể học, chỉ cho con biết những điều con có thể học ở trường, tạo sự hứng khởi cho bé trước khi bé đến trường. Mẹ thử làm như vậy trong vòng 1 tuần xem có thay đổi được gì ko.

Chúc bé sớm đến trường!

15. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

bé tớ đi trẻ tuần này là tuần thứ 4 rồi, trộm vía, ngoan ơi ngoan.:D

16. tentenlove

tentenlove Thành viên mới

lần đầu tiên đi học mà, thông cảm với chị nhé!

17. chuộtnhắtvàmèocon

chuộtnhắtvàmèocon Cố gắng nhiều hơn nữa

Các mẹ ơi, cứ phải dũng cảm lên. Nhóc nhà em 17 tháng đi học, ở nhà có ông bà trông nhưng nhất quyết cho đi, con có khóc vài ngày nhưng dần thì ăn được ,ngủ được và lên cân. Đi học giờ giấc quy củ, con con học được nhiều, chỉ trừ 1 số bé khó thích nghi thôi còn lại đa số đều tốt cả. Mà trẻ đi học mình thấy ngoan hơn. Nhóc 1 nhà mình 20 tháng đi, nhóc 2: 17 tháng cho đến trường. Đi lớp sớm không hẳn là đã là không tốt. Các mẹ phải dũng cảm lên nào.:-k

18. phuongthaopnb

phuongthaopnb 0123.875.7239

Cho con đi tre sẽ tốt hơn ở nhà các mẹ à! bé học đc cách hòa đồng, mạnh dạn, tự lập nữa!

19. Mẹ Việt Hưng - Gia Hưng

Mẹ Việt Hưng - Gia Hưng Thành viên chính thức

2 bé sinh đôi nhà mình cũng đã được 26 tháng. Xin học ở trường công và kể từ ngày nhập học (6/8) đến nay đi học được đúng 6 buổi. Mình rất muốn cho con đi đều (trừ bị sốt) để bé nhanh chóng hòa đồng cùng các bạn, để bé phát triển toàn diện và vào nếp sớm nhưng phải cái cả bố và ông bà nội đều muốn giữ ở nhà vì xót con, xót cháu. Vì bé đã bắt đầu nhận thức được ở nhà với ông bà thích hơn vì được nghịch tự do, thoải mái nên nhất quyết không đi học, cứ nói đến là khóc. Đã vậy ông bà suốt ngày dọa cháu hư thì cho đi lớp nên chúng càng sợ. Mình nản quá! Các mẹ có cách nào khả thi không?

20. Ngô Thế Nam

Ngô Thế Nam Bắt đầu tích cực

Mình vừa cho con đi học được 1 tuần. Bé mới hơn 14 tháng. Thương lắm. Đưa con đi mà nước mắt mẹ cứ chảy. Nhưng nhà ko có ai trông con, với lại cũng mong con chóng tự lập. Đi học, cô giáo bảo con lười ăn, hay khóc lúc ăn, và sau khi ngủ dậy vì không thấy mẹ. Nghĩ thương con quá mà vẫn phải cố gắng để con đi học. Làm sao cho con chóng thích nghi các mẹ nhỉ?