Giúp tôi ,để con được siêu thoát

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi trinh thi ly, 14/5/2009.

Tags:
  1. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

Ðề: Giúp tôi ,để con được siêu thoát

chia sẻ với mẹ nó ,mẹ nó đừng nghĩ nhiều về những chuyện đã qua nữa con ngừoi không ai sống với quá khứ cả.Cố lên chúc mẹ nó hạnh phúc nhé!

Đang tải...

2. Tôm Đồng

Tôm Đồng Thành viên rất tích cực

hình như ở đến Quán Thánh đã từng tổ chức lễ cầu siêu cho các sinh linh chưa được sinh ra. Chị đến đó hỏi xem thế nào. Em không rõ là có tổ chức hàng năm hay thế nào đó k, chỉ biết là ở đó năm vừa rồi có tổ chức. Chúc cho con siêu thoát, chúc chị thanh thản và hạnh phúc!

MeMeoCon_ thích bài này.
  3. MeMeoCon_

MeMeoCon_ Thành viên tập sự

Mình và anh ấy không đến được với nhau, mình thì không đủ khả năng để làm single mom nên đành đứt ruột bỏ con. Mất con, thấy đau đớn hơn cả những gì mình tưởng tượng. Bây giờ, có thể làm được gì cho con, cũng nguyện làm, kể cả là chịu quả báo, tai ương để linh hồn con mình được bình yên, thanh thản.

4. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Mẹ này nhiệt tình nhưng mà đánh chữ ko có dấu đọc khó quá!!!!!!

5. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Mình nghĩ hãy sống cho tốt trong hiện tại và tương lai, cố gắng không phạm sai lầm lần nữa, chuyện đã qua cứ để cho qua, tất cả là do tâm con người hết bạn ah

6. Thai Anh

Thai Anh

bạn và người ta cũng đã ko đến được với nhau, hiện tại bạn cũng đã có chồng có gđ của mình vậy bạn hãy sinh ra những đứa trẻ để yeu thương nó thay cả phầ cho sinh linh bé nhỏ bạn đã từng bỏ, phật tại tâm bạn ạ, sống để cái đức, thương yêu để chuộc lại lõi lầm, mình cũng đã có 1 bé trai, năm ngoái có bầu nhưng phải bỏ con lúc 5 tuần tuôi do tiêm vacxin viêm gan B thời điểm thụ thai, cũng ăn năn, cũng dằn vặt nhưng mỗi lần như vậy lại nghĩ đến đứa con mình đã có để sống, để yêu thương nó nhiều hơn. Cầu mong cho con được siêu thoát

7. tranthanhtung

tranthanhtung Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ra số 1 đong tác.đóng mấy trăm ý.1 tuần Liên chiều nào mẹ cũng lên đấy đọc kinh cầu siêu cho con bạn.còn bạn nào ko tin thì dưng nói ra nhé. 1 tuân tuổi cũng La sinh linh dc dầu thai vào bạn.luc gọi vong ún đỏ lên La nói chuyện dc rồi.mẹ nó đi gọi vong ún đo lên xem có muon lên chùa ko?nhiều ún đỏ ko muốn lên.cầu siêu cho con bạn siêu thoát mát mẻ cũng dc.tớ biết chỗ gọi vong ún đỏ nhưng lại ko nhớ địa chỉ.chỗ này bạn chỉ mua ít lễ .đặt ít tiền tùy tâm.lên gọi vong con bạn .ko phải lừa đảo như các mẹ nghĩ đâu.con bạn có thể xem dc và nói dc bât kì gì bạn hỏi về nhà bạn.

8. iu a péo

iu a péo Bắt đầu tích cực

chị gái em cũng bỏ 1 cái thai chị ah mà 3 tháng rùi cơ cũng vì hoàn cảnh tội nghiệp lắm. vợ chồng tương lai ko ở được với nhau phải bỏ thôi chi ah. chính em là người đưa chị đi siêu âm trước khi bỏ nhìn ảnh cháu mà thương , thương mẹ nó nhiều hơn lấy phải chồng ko ra gì bồ bịch linh tinh lại ko muốn để thai mượn lý do 2 đưa chưa có kinh tế chưa nuôi được đời lại có loại bố như vậy đấy . Giờ thì chia tay rùi ah 1 mình chị em nuôi cháu gái đầu . Nhiều lúc chị khóc ăn năn về cái thai bảo bôc bát hương nhưng em nghĩ con ko trách mẹ vì hoàn cảnh khó khăn như vậy . em khuyên chị cũng như chị em mình chịu khó lên chùa thắp hương khấn nôm cho thai nhi là được chị ah. mong chị hạnh phúc

9. bay bay

bay bay Thành viên tập sự

Hôm qua mình đến chùa Quán Sứ de xin cầu siêu ,nghe các mẹ nói nên mình tin lắm đến xem thế nào.Ai ngờ đi về thất vọng tràn trể các mẹ a.Mình vào đăng kí tên xong,bac' đấy(có 2 người ) bảo là : '' tùy tâm có nhiều thì công đức nhiều có ít thì công đức ít''...Mình đưa 1trieu bà đấy bảo la '' như thế la ít đấy,người ta còn đặt mấy tr cơ....thôi cứ cho vào đi hôm nào đến làm lễ rồi đưa thêm '' ..lại còn bao:'' thầy cúng cầu siêu ây' chau' co thêm thầy it' nào ko?nếu có thi kep 1 or 2 tram vào giấy viết tên thây` vào nhe'..'' Đi xong về mình buồn quá các mẹ ạ...chẳng biết hồn có siêu thoát ko?mà chỉ biết nhà chùa ..giống như mơi tiền ây'...nản lắm..

10. hanho

hanho Bắt đầu tích cực

chia se voi ban nhung dung tin vao loi thay boi qua, hay dong theo dung tam minh mach bao y ban ah,

11. menghebao

menghebao Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó làm cái lễ cầu siêu................ mẹ nó qua Chùa Hà đi xem nào..

12. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Các mẹ bao giờ cũng khổ nhỉ. Các ông tạo ra điều đó, bắt vợ, người yêu ...bỏ con đi có bao giờ thấy ăn năn hay hối hận gì đâu, vẫn cứ phơn phởn ăn chơi đú đởn, thậm chí còn không biết có bao đứa con không được chào đời, chị em phụ nữ chúng mình lúc nào cũng khổ.

13. nnque

nnque Em là chuột nhắt

Chị ơi chị có cần thông tin không để em hỏi bên hội rồng rắn cho, bên đấy em thấy có chị làm lễ cầu siêu ở chùa gì ấy (quên tên rồi), nghe nói nổi tiếng ở Hà Nội.

14. puredoll

puredoll Thành viên tích cực

Trời, sao lại như vậy được nhỉ?

Tớ khuyên các mẹ đã có con không ở được với mình nên ra Chùa Phúc Khánh làm lễ cầu siêu. Sáng CN hàng tuần đều làm lễ, rất thuận tiện cho công việc của các mẹ. Chi phí là 500k/gia đình. Nhà chùa làm lễ rất cẩn thận, không phải mua gì thêm. Lúc về, chùa còn phát lộc cho mang về nữa!

Cầu mong các con được siêu thoát!

quachphan83 thích bài này.
  15. Bao^^Linh

Bao^^Linh Thành viên chính thức

E có đôi lời thế này vs chủ top nhé,, các mẹ khác k tin but xin đừng ném đá e,, e chỉ nói dựa trên những hiểu biết của mình sau 1 time nghe giảng Pháp và nghiên cứu 1 chút ít về đạo Thánh. Nôm na là khi 1 sinh linh đc đầu thai vào 1 thai phụ, dù 2 tháng hay 2 ngày, nghĩa là sinh linh đó đã có nhân duyên vs thai phụ, đc đầu thai lại làm ng, but do vài nguyên nhân nào đó, thai phụ hay gia đình k đủ khả năng giữ sinh linh đó lại, mà phải bỏ đi, thì vô hình chung, ng thai phụ đã làm 1 vc có lỗi vs sinh linh bé nhỏ đó,, mọi ng đừng nghĩ 2 tháng chưa phải là ng,, con ng ta sống, xét cho cùng, linh hồn mới là thứ quan trọng,,, các mẹ k tin, xin cứ tìm nghe các đĩa giảng Pháp hay tham dự các khóa giảng Pháp ở bất kỳ ngôi chùa nào nhé !! Còn các mẹ cho e là mê tin dị đoan, e cũng xin chịu, but e tha thiết khuyên chị chủ top, phải khẩn trương làm lễ giải thoát cho sinh linh đó, vì họ bị bỏ như vậy là chưa đc siêu thoát, kể cả khi họ tự rời bỏ ta, thì ta cũng nên làm chút lễ nhỏ để cầu siêu cho họ,, lễ lạt thì e thấy cũng đơn giản thôi,, e có 1 ông anh, theo đạo Thánh gọi là Cậu, đc hơn 2 tháng tuổi thì ốm mất, gia đình e mãi gần đây mới bít đi làm lễ tạ Cậu,, trần sao thì âm vậy,,, có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà.. Về lễ tạ thì nên nhờ 1 thầy Đồng, vì theo như e hiểu, những vc lễ bái, giải pháp thì bên đạo Thánh có phép làm, nếu sinh linh đó có căn Phật, sẽ tạ để họ theo Phật, nếu có căn Thánh, thì tạ để họ theo Thánh... Hôm nhà e làm lễ, chỉ có những thứ này : 1 bộ quần áo, hoa, quả, tiền vàng ( ít thôi) và nhờ thầy cúng, but thầy k lấy tiền cúng, mà e tự động cám ơn thầy chút ít gọi là thôi.. Nói chung có nhiều kiểu thầy, sư cũng nhìu kiểu sư,, mẹ nào có tìm hiểu về tâm linh, có kinh nghiệm, xin cho e học hỏi thêm ah !!!

nnque thích bài này.
  16. nnque

nnque Em là chuột nhắt

Cái này em rất đồng ý với chị.

Bao^^Linh thích bài này.
  17. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Mình cũng bỏ 1 bé, nhưng k giống bạn, mà vì mình uống kháng sinh khi k biết có thai. Mình day dứt, nhờ sư thày làm lễ cầu siêu cho bé. Nếu nhà bạn ở quân Hoàng Mai thì mình sẽ chỉ chùa cho bạn làm lễ cầu siêu. Sư cụ ở đây rất nổi tiếng. Bạn chỉ cần đóng tiền, đợi ngày nhà chùa gọi đến, còn nhà chùa sẽ sắm sửa toàn bộ. Chỉ có điều giá hơi chát.

18. newlife@

newlife@ Thành viên tập sự

Nếu trong lòng bạn còn bận tâm thế thì mỗi ngày dành chút ít thời gian để đọc kinh cầu siêu cho bé đi, mình nghĩ con bạn sẽ được siêu thoát. Nhưng cũng đừng để chuyện quá khứ làm xáo trộn cuộc sống hiện tại nhé. Chúc bạn bình an.

19. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Chị đừng nghĩ về chuyện này nhiều quá, con còn bé chị nghĩ về con nhiều như vậy thì bé làm sao siêu thoát mà đầu thai kiếp khác đây.

Sai lầm của chị có thể thông cảm, không phải trường hợp nào cũng nên giữ lại để rồi khổ cho đứa bé nhất, đừng dặn vặt bản thân nữa, cuộc sống này vốn tàn nhẫn và cay nghiệt với phụ nữ, chị hãy nghĩ do hoàn cảnh bắt buộc chứ không ai muốn thế, và một phần con cái là duyên , trời không kết duyên chị với bé nên hai người không được làm mẹ con.

Hãy sống vui vẻ lạc quan nhé, chị tự trách mình không ích gì cả, hãy sống tốt ở hiện tại là được rồi.