Khác: Bao lâu thì siêu âm biết thai đã vào BTC?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ST-Lu!, 15/6/2009.

1. táo mèo ngọt

táo mèo ngọt Tớ là Mẹ Nhót

Mình đã có KQ xét nghiệm máu, chỉ số CCG hay gì đó là 742, bs bảo hơi cao và cho mình theo dõi thêm 5 ngày, ko đi xa. Mình ko có gì bất thường, ko đau bụng, ko ra máu. Tối qua mình lo lắng rất nhiều nhưng có thể vì chu kỳ của mình ko đều do mình mới dừng dùng thuốc tránh thai đc 2 tháng, tháng trc thì 15 ngày đã có kinh, tháng sau thì mình cũng ko nhớ rõ nên chắc là ko chính xác.
    Cảm ơn mọi ng đã tư vấn giúp mình, mình sẽ thoải mái trong thời gian chờ đợi khám lại.
    Mình tin là sẽ ko có gì sảy ra, mình vốn khỏe mạnh mà :)

Đang tải...

2. táo mèo ngọt

táo mèo ngọt Tớ là Mẹ Nhót

Chúc mọi ng kỳ nghỉ lễ vui vẻ :)

3. Ken Sữa

Ken Sữa Thành viên chính thức

Chúc mẹ con táo mèo ngọt luôn mạnh khỏe nhé

táo mèo ngọt thích bài này.
  4. Linall

Linall Thành viên tập sự

Ðề: Bao lâu thì siêu âm biết thai đã vào BTC?

Táo mèo ngọt ơi, bạn đã đi siêu âm trùng thời điểm siêu âm lần đầu của tớ đấy, chậm kinh 12 ngày, tớ đi siêu âm --> kết quả: chưa có hình ảnh thai trong tử cung. Bác sĩ hẹn 1 tuần sau quay lại khám.
    Tớ về cũng lo. Nhưng được tư vấn của những người có kinh nghiệm và tìm hiểu của chính mình, tớ được biết thời gian thai vào tử cung tùy thuộc ở mỗi người, có người 4-5 tuần thai đã vào tc, có người đến tận 10 tuần lận. Nên tớ quyết định hem lo lắng, ăn uống ngủ nghỉ hợp lý cho bé khỏe, và giữ tinh thần lạc quan, tin tưởng rằng bé ko sao cả.
    Hum nay, sau 9 ngày, tớ đi siêu âm lại, bé đã nằm gọn trong tử cung nè. Tớ với chồng hạnh phúc lắm vì 2 đứa đã nghĩ đúng và làm đúng.
    Tin tưởng + lạc quan nhé TMN. Chúc bạn và bé khỏe!!! ^^

(Hihi, sau khi gửi tớ mới để ý là top này đã xì tát từ lâu lẩu lầu lâu rồi, cơ mà ko sao, cứ trả lời, sau này có ai thắc mắc giống TMN thì sẽ có 1 thông tin chia sẻ hữu ích =)) )

Sửa lần cuối: 5/5/2012
    me Trang Anh thích bài này.
  5. hanhtuan3384

hanhtuan3384 megia***2011

Cảm ơn bạn nhé mình cũng đang có tình trạng nhu bạn lấy chồng được gần 5 năm rồi giờ mới có tin vui ai cũng mừng. Thai của mình hôm may gần 5 tuần rồi hôm 6/6 mình đi siêu âm thì thai đã vào tử cung nhưng túi ối còn nhỏ nên chưa quan sát rõ bác sĩ có kê trong sổ khám của mình là : hiện tại chua quan sát rõ hình ảnh túi ối trong tử cung hẹn mình 14/6 xuống siêu âm lại và cho mình tiếp tục uống, tiêm thuốc dưỡng thai. mình đang rất lo lắng vì là con hiếm muộn mà k biết tình hình nhu vậy có gì bất thường k có ai có tình trạng như mình k chia sẻ với.

6. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Mình không biết sao bây giờ cứ có tầm 4-5 tuần đi siêu âm bác sĩ hay kết luận là: chưa quan sát thấy túi thai...chưa vào tử cung -> với vẻ mặt rất nghiêm trọng làm các mẹ vô cùng lo lắng, hồi mình mới có bầu cũng thế, hẹn 1 tuần siêu âm lại, trong 1 tuần đó mình ăn không ngon ngủ không yên vì lo thế nọ thế chai. Đến khi bạn mình có bầu cũng siêu âm lúc 5 tuần, cũng y chang như mình....., con bé em mình-> cũng y sì đúc như vậy...hic hic
    Đến khi mình có bầu bé thứ 2-> cũng thế ... Nhưng có kinh nghiệm rùi, mình về chờ 1 tuần và cứ ăn no ngủ kỹ , sau 1 tuần đến siêu âm mọi chuyện bình thường
    Cho nên mình thấy nhiều khi các mẹ lo lắng là do bác sĩ nữa, haizzzz,

Me_Ốc thích bài này.
  7. hanhtuan3384

cảm ơn mẹ vanhang nhé nhũng chia sẻ của mẹ nó giúp mình bớt lo lắng phần nào. Tại gần 5 năm rồi giờ mình mới có được cảm giác làm mẹ nên cũng thấy lo lắng mong sao mọi điều tốt đẹp sẽ đến với mình.Bác sĩ thì k giải thích gì thêm vẫn cho mình uống và tiêm thuốc dưỡng thai hẹn 14/6 này xuống siêu âm lại.

vanhang thích bài này.
  8. Me_Ốc

Me_Ốc

Mẹ vân hằng nói đúng quá. Bsỹ giờ toàn làm bộ làm tịch vậy để doạ các mẹ thôi. Hồi mình có bầu thì bảo như sau: Siêu âm chưa thấy vào, ko khéo lại chửa ngoài tử cung ... nói nghiêm trọng lắm làm mình chạy ra khỏi phòng khám nhìn thấy chồng là ôm lấy khóc nức nở. Nghĩ lại mà vẫn bực mình

vanhang thích bài này.
  9. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Vụ này thì giống hệt con bé ở cơ quan mình : Bác siz cungz siêu âm chưa thấy vào, nói luôn là: không khéo chửa ngoài tử cung, gọi người nhà xem có cần vào viện nằm 1 tuần để chờ không. Rất may con bé này lại có người nhà làm Bác sĩ nên nó gọi hỏi luôn, kết quả là: về nhà vào 1 tuần sau đến siêu âm lại -> bây giờ nhóc nhà nó vào lớp 1 rùi ạ, hi hi
    Kết luận lại: mình nghĩ các bác ý cứ làm quá lên để nếu xảy ra thật thì chúng tôi cũng dự đoán rùi, có kiện cáo gì cũng vô can, còn không xảy ra thì " may phúc cho nhà các mẹ còn gì nữa " hic hic
    Nên thôi, rút kinh nghiệm là: tôn trọng các bác, nhưng không phải nghe lời và tin hoàn toàn vào các bác được," cứ bình tĩnh, từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi"

10. đinhmai

đinhmai uy tín là chính

em với mấy đứa em nhà em toàn hơn 5w mới thấy vào BTC đấy ah, mẹ nó đừng lo lắng làm gì........

11. hanhtuan3384

Cảm ơn các mẹ nhé tại em lần đầu mang thai mà lại là con hiếm muộn(cũng gần 5 năm rồi) nên tâm lí cũng hơi lo lắng khi thấy bác sĩ nói như vậy.Em cũng k biết đích xác mình rụng trứng vào ngày nào chu kì của em thường 30- 35 ngày ( mọi tháng em đều đi canh trứng nên trứng rụng là em biết) CKK của em là 17/4 nhưng hôm 1/5( ngày 15 của ck) đi siêu âm trứng thì bs kết luận trứng còn nhỏ quá (Tháng này bọn em định bơm tinh trùng) the là 2 vc về vo tư k nghĩ nữa k ngờ lại có thai mừng k tả xiết. hôm 31/5 em thấy chậm kinh 14 ngày thử thấy vạch mờ nhưng đi siêu âm đầu dò thì thai chưa về tử cung đến 6/6 đi siêu âm lại thì bác sĩ lại kết luận như thế gần nửa tháng qua vc em cứ sống trong thấp thỏm lo âu. theo các mẹ ck em như vậy thì tính đến nay thai em khoảng được mấy tuần rồi? các mẹ ai có tình trạng giống em thì chia sẻ cho em với nhé vc em rất mong con. cảm ơn các mẹ nhiều!

12. duongthu

duongthu Bắt đầu tích cực

bạn này ăn nói giọng chợ búa thiếu văn hóa quá, bó tay.................................

13. jennylypham

jennylypham Thành viên tập sự

Các mẹ thong thái ơi cho em hỏi với. Nhỏ bạn em nó rụng trứng ngày 23/4, đến ngày 12/05 thử que thì lên 2 vạch, kì kinh cuối là 4/4, vòng kinh 30-34 ngày. đến hnay là 19/05 đi siêu âm chưa thấy túi thai trong tử cung, bs nói là "bình thường, có người phải 2 tháng mới về", hẹn 1 tuần sau siêu âm lại, e thấy thắc mắc qua, bt 5 tuần là thấy túi thai rồi chứ các mẹ nhỉ? bs nói như thế có đúng ko?

14. Me_moka

Me_moka

Như theo tớ trc mang bầu thì tầm tuần thứ 8 là SA đc

15. camket

camket

Tuần thứ 5 là biết thai có vào BTC không rồi bạn ạ

16. hn_tt

hn_tt Thành viên chính thức

17. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

sau khi cham kinh là sieu am roi

18. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Nói chung cũng khó nói lắm vì như mình lần mang bầu đầu tiên thì chậm 1 tuần thử 2 vạch thì siêu âm thai đa vào tc nhưng lại làm tổ ở góc trái của tc, nên ko giữ dc, thử 2 vạch cái mình đi phụ sản hn khám ngay, bác sĩ bảo may mà phát hiện sớm nên ko phải mổ mà thực hiện hút trước, nếu ko hút dc thì mới mổ.
    Lần này thì chậm 1 tuần mình thử cũng 2 vạch nhưng siêu âm thì thai vẫn chưa vào tc, nhưng bác sĩ hẹn 3 ngày sau khám lại thì thai đã vào tc rồi, 6w3d là em bé đã có tim thai.
    Vậy nên cũng còn tùy vào ckk của mình nữa, ngay trên người 1 người còn có sự thay đổi mà, nên mn cứ từ từ, đừng lo lắng quá, hồi đó mình cũng sợ lại thai ngoài tc lắm, nhưng may mắn bé yêu đã làm tổ đúng chỗ. Cầu chúc cho mẹ con mn bình an 9 tháng 10 ngày nhé!

19. Bikini's house

Bikini's house Thành viên rất tích cực

m cũng chu kì 30 ngày, trễ kinh 4 ngày đi khám thai chưa vào tử cung. cũng đang lo đây các mẹ ah. vì trong sổ khám cái bn ghi bảo thai m đc 5t, nếu tính 5t mà con chưa vào tử cung thì nguy hiểm rồi:(

20. cali9x

cali9x Thành viên đạt chuẩn

Đừng lo quá, cứ bình tĩnh chắc má lần đầu mang thai.