Toàn quốc: Cần bán bào ngư, cá chìa vôi , mực lá , cua huỳnh đế, tôm hùm bông...với giá tốt.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi phucbaby, 17/3/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. phucbaby

phucbaby HẢI SẢN ONLINE - 09449970

Ðề: Cần bán bào ngư, cá chìa vôi , mực lá , cua huỳnh đế, tôm hùm bông...với giá tốt.

Em chỉ dùng 1 số duy nhất là 0944 99 70 14, những số khác không dùng nữa nên có thể các mẹ liên lạc không được. Có điều gì sơ suất, mong chị vui lòng thông cảm nhé.
    Trưa nay hàng đã ra đến nơi cho các mẹ đã orderđợt tuần này rồi ạ. Em sẽ chuẩn bị cho order của chị và ship vào tuần sau nhé. Vui lòng PM cho em xin thông tin liên lạc cụ thể chị nhé. Cảm ơn chị

2. thinhhung1126

thinhhung1126 Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần bán bào ngư, cá chìa vôi , mực lá , cua huỳnh đế, tôm hùm bông...với giá tốt.

cua huỳnh đế là cua gì vậy em, nghe lạ lạ... giá rổ ntn nhỉ?

phucbaby thích bài này.
  3. phucbaby

Cua huỳnh đế là 1 loại cua hiếm dùng để tiến Vua khi xưa, khai thác 100% từ thiên nhiên và chỉ theo mùa , tập trung ở vùng biển các tỉnh Nam Trung Bộ .
    Mùa cua huỳnh đế thường kéo dài từ tháng 4 đến tháng 8 AL. Tuy nhiên ở Nha Trang thì hầu như có cua quanh năm , tuy có hơi ít , chỉ cần không bão tố gì là thuyền bè ra khơi , thợ lặn sẽ mang về những chú cua tươi ngon , chắc khỏe.
    Em trích tạm bài báo này cho anh dễ hình dung nhé:

Ở vùng biển miền Trung, có một giống cua được ngư dân tôn xưng là vua của các loài cua. Với bộ áo giáp dày và cứng, màu vàng rực như hoàng bào, li ti gai nhọn xuôi theo thân, que và càng to, cạnh sắc lẻm như dao, nó xứng đáng được gọi là loài cua mang chữ “đế”. Nghe nói nguyên thủy tên cua là “hoàng đế”, nhưng thuở xưa quan địa phương lệnh dân phải đọc trại đi vì sợ phạm húy. Đành rằng cua... không biết vua là ai nhưng người thì phải sợ vua. Từ đó cua hoàng đế được gọi là huỳnh đế.
    Có thể nói thịt cua huỳnh đế thơm ngon, bổ dưỡng vào loại “quán quân”. Vì thế, ngày xưa nó là loại cua thường chễm chệ trên mâm vàng của thiên tử. Dài dòng thế để khi có dịp thưởng thức loại cua này, bạn có thể “trộm” nghĩ rằng mình cũng từng nếm trải món được dùng để tiến vua.

Ảnh: Trần Cao Duyên
    Khoảng cuối đông đến tháng tư năm sau, khi gió xuân về là lúc ngư dân vào mùa đánh bắt cua huỳnh đế. Giã cào, lưới đánh đằm... là những phương tiện đánh bắt cua thường thấy. Nhớ ngày nhỏ, khoảng những năm 60 thế kỷ trước, đang mùa, cua huỳnh đế chất thành đống trên bến bãi. Bọn trẻ láu táu xách vài con bỏ chạy nhưng người lớn không buồn rượt theo. Giờ không hiểu sao cua huỳnh đế rất hiếm, tìm đỏ con mắt. Ngư dân có được mẻ cua nào, chỉ cần “a lô” là nhân viên nhà hàng, quán ăn đến lấy hết ngay. .
    Nếu mua cua huỳnh đế tại bãi biển và luộc ngay sau đó thì thịt cua ngon tuyệt vời. Còn mua cua để tủ lạnh cỡ vài hôm thì độ ngon có phần giảm sút. Cua huỳnh đế rửa sạch, tách mai, chặt ra từng miếng nhỏ rồi um mặn ăn với cơm thì hết chê. Chỉ cần chan muỗng nước cua um thôi, đã nghe thơm lựng rồi, nói gì đến lúc cắn miếng thịt cua... Cũng có thể luộc cua, lấy thịt, ướp gia vị rồi tao dầu để nấu cháo. Nhưng có người cho rằng thịt cua đã qua dầu mỡ, lõng bõng nằm trong nồi cháo sẽ ít nhiều làm mất đi hương vị đặc trưng của loại cua này.
    Có lẽ món hấp chấm muối ớt mới làm cho người ăn tận hưởng hết chất ngọt ngào của thịt cua huỳnh đế. Vừa tách mai cua, bạn đã bị quyến rũ bởi gạch cua béo bùi, thơm ngọt. Từng thớ thịt cua săn chắc, trắng muốt nhô lên khiến vị giác của bạn “đòi” nếm ngay lập tức. Muối phải là muối hột được giã chung với ớt xanh và thêm tí bột ngọt thì chấm thịt cua mới đúng điệu. Chỉ cần ăn miếng đầu tiên chắc chắn bạn sẽ gật gù: “Tiếng đồn cua huỳnh đế quả không sai”.

Gía rổ cua như sau :
    Cua loại 1 : từ 4 lạng - nửa ký trở lên / con :
    450k / kg
    Cua loại 2 : dưới 4 lạng ( 3 lạng / con ) :
    420k / kg.
    Hoàn toàn không có dây buộc.

Tôm hùm bông hiện đang có hàng mới về , mời các mẹ. :)
    Size từ nửa ký trở lên / 1 con ( đến 1 kg ) ,
    giá rổ : 580k/ kg.

Món sá sùng khô : dùng nấu nước phở ngon ngọt thay cho xương tủy , chiên giòn , nướng , nấu canh..
    Gía rổ : 1250k/ kg. ( một lần nấu phở dùng khoảng 50-100gr )

Bào ngư thiên nhiên :

Ngoài ra , em cũng xin phép được giới thiệu với các mẹ về 1 món ăn thiên nhiên : trứng cầu gai ( trứng nhím biển ) rất bổ dưỡng và lạ miệng , thơm ngon.
    Trứng nhím biển chính là phần gạch màu vàng được lấy ra từ những con nhum còn tươi sống , sau đó cho vào các khay nhựa , đóng hộp để bảo quản .
    Trứng nhím biển rất giàu chất đạm và canxi , thích hợp để ăn sống ( với chanh hoặc mù tạt , hay ăn không là bổ nhất ) , xúc bánh đa , nấu cháo hay đúc trứng.
    Gía rổ : 380k/ kg.

Cá mú đỏ thiên nhiên : 330k/ kg. ( con từ 7 lạng đến 2 kg ).

Sửa lần cuối: 22/4/2012
  4. phucbaby

Em có nguồn mực chất lượng từ Côn Đảo phục vụ các bố,,me:
    Mực một nắng khô dẻo : 350 k/ kg .
    Mực khô loại 2 : 580k / kg.
    Mực khô loại 1 : 650k / kg.
    Tất cả đều là hàng câu tự nhiên, khô ráo và mềm ngọt.

5. phucbaby

Cua huỳnh đế và tôm hùm bông hiện tại hàng về , các mẹ có nhu cầu vui lòng PM hay SMS ( 0944997014 ) nhé. Cuối tuần ( T7 ) em ship hàng ra Hà Nội tận nhà cho các mẹ.
    Khuyến mãi : Tặng thêm 1 chai nước châm hải sản Nha Trang 300ml cho các mẹ order từ 2 kg tôm hùm hoặc cua huỳnh đế trở lên.
    Nước châm này dùng để chấm hải sản , hoa quả và gà vịt luộc đều rất ngon .

Cua huỳnh đế thiên nhiên : ( không dây trói )

Tôm hùm bông ( tôm hùm sao ) loại 1 , chất lượng, thịt chắc và ngọt.

Cảm ơn nhiều.

6. phucbaby

CHÁO TÔM HÙM BÌNH BA : ĐẶC SẢN BIỂN.
    http://vnexpress.net/gl/doi-song/am-thuc/2006/11/3b9efe48/

Thịt tôm hùm ngon nên chế biến món ăn kiểu gì cũng ngon. Loại tôm hùm bông xanh ở Bình Ba (Khánh Hòa) nếu đem nấu cháo sẽ có hương vị ngon đặc biệt.

Người dân Khánh Hòa có câu: “Yến sào Hòn Nội, vịt lội Ninh Hòa, tôm hùm Bình Ba, nai khô Diên Khánh” để kể về những đặc sản trứ danh của tỉnh này. Bình Ba là một ốc đảo nằm ngay cửa vào vịnh Cam Ranh, ngư trường ở đây tạo cho tôm hùm bông xanh hương vị đặc biệt.

Muốn nấu cháo tôm hùm ngon, người ta phải chọn loại gạo dẻo, nếu được gạo nàng thơm Chợ Đào, Long An thì “hết sẩy”. Nấu món này không mất nhiều công. Vo gạo nấu cháo, tôm hùm lóc thịt để riêng (nhớ giữ lại vỏ và luộc chín để trang trí sau khi múc cháo ra tô cho hấp dẫn, nhất là khi đãi khách), phi hành mỡ rồi bỏ thịt tôm vào tao sơ cho có màu đỏ đẹp.

Cháo gần chín, bỏ thịt tôm vào (nếu muốn cháo ngọt hơn có thể cho thêm nghêu sống, bỏ vào nồi cháo trước khi cho thịt tôm) và cho gia vị, nêm nếm vừa ăn. Nhắc cháo xuống, cho hành lá xắt nhỏ, ngò, cho ít tiêu xay vào, ăn nóng. Lúc này bạn đã có nồi cháo thơm ngậy với màu đỏ của thịt tôm, màu vàng nhẹ của mỡ phi, màu xanh của hành ngò.
    (Theo Sài Gòn Giải Phóng)

7. phucbaby

Em có bào ngư khô dẻo 3 nắng, đóng gói hút chân không tiện lợi, dùng nấu cháo, nấu soup tẩm bổ, giá 2400k / kg, giao hàng tận nhà. Mời các mẹ.

8. phucbaby

Hôm nay có thêm món cá tắc kè đặc sản, chuyên dùng để nướng than hoa, thịt dày và trằng thơm như thịt gà, 1 kg tầm 2 đến 3 con, tươi xanh, giá rổ 120k, mời các mẹ ạ.

9. nguyenhangduyen

nguyenhangduyen Bắt đầu tích cực

mẹ nó ơi bào ngư có bán lẻ ko a.em muốn ít thôi cho bé nhà em chứ mua nhiều ko đủ tiền ạ.

phucbaby thích bài này.
  10. kutay198x

kutay198x Thành viên rất tích cực

đánh dấu, nghiên cứu món cua huỳnh đế, cua đấy chuyển ra đây còn sống k c

phucbaby thích bài này.
  11. phucbaby

Dạ, em có nhận bán lẻ ( theo lạng ) chị ạ. Từ 2 lạng trở lên nhé.
    Giá rổ là 240k/ lạng.
    Còn mua theo kg là 2300k/ kg .

Vì đặc thù cua huỳnh đế là rất dễ chết bạn Kutay198x ạ , nên cho dù cua còn sống mình cũng phải làm lạnh rồi mới gửi ra , mục đích là để phòng khi trên đường đi con cua nó nhỡ có bị ngoẻo thì đến nơi vẫn tươi ngon như lúc sống ( làm lạnh lúc còn sống ).
    Cua gạch và cua thịt thì mình dám gửi sống chứ cua huỳnh đế mình chưa dám gửi sống , cua này vớt lên bờ để 1 lúc là chết ngay chứ không dai như cua bể bạn à.
    Bạn nhận cua về cho thẳng vào nổi nước sôi hấp thôi , rồi gỡ thịt ra nấu cháo ăn , rất ngon .
    Nếu không ăn ngay thì cho vào ngăn đá tủ lạnh , ( đựng trong hộp nhựa đựng thực phẩm , đậy kín , không cho nước lọt vào nhé ) , khi nào ăn thì lấy ra không cần rã đông cho thẳng vào nồi...^^
    Cảm ơn bạn.
    Thân chúc các mẹ kỳ nghỉ Lễ thật vui vẻ bên gia đình. :)

12. phucbaby

Bào ngư có ba loại: tươi, đóng hộp và khô. Dễ nấu nhất là bào ngư đóng hộp vì bào ngư đã được làm mềm sẵn. Bào ngư tươi cũng không khó chế biến. Bào ngư khô thì hơi mất công vì phải ngâm và hấp cho đến khi mềm .
    Với bào ngư tươi chỉ việc lấy thịt, rửa qua với nước có pha r*** và gừng, để ráo là có thể dùng được. Bào ngư dùng để xào nấm đông cô, nấu cháo hay tiềm thuốc bắc…

Xin được hướng dẫn bạn cách nấu cháo bào ngư và xào nấm đông cô rất đơn giản và cũng dễ ăn.
    Cháo bào ngư

Nguyên liệu:
    • 200 g thịt bào ngư
    • 100 g gạo thơm
    • Gừng, muối, hành lá, tiêu.

Thực hiện:
    Bào ngư cắt mỏng, ướp chút nước gừng .
    Gạo vo sạch, nấu cháo nhừ và loãng. Nêm chút muối vừa ăn. Cháo đang sôi, thả bào ngư vào, đợi sôi trở lại, múc ra chén, cho vào gừng cắt sợi nhuyễn, chút hành lá cắt nhỏ, tiêu.
    Bào ngư xào nấm đông cô

Nguyên liệu:
    • 200g bào ngư
    • 10 nấm đông cô ngâm nở mềm
    • 200g cọng cải xanh cắt khúc, chần sơ
    • Gừng cắt sợi, hành tây cắt múi cam
    • Dầu hàu, muối, đường, dầu ăn, dầu mè, bột năng pha loãng.

Thực hiện:
    Bào ngư cắt lát xéo, dầy khỏang 1 cm. (nếu bào ngư tươi phải chần nước sôi có pha r*** và gừng, nếu đóng hộp thì có thể dùng ngay).
    Xào hành tây cho thơm, cho bào ngư vào đảo đều, lửa lớn, nêm dầu hàu, muối, đường. Trút nấm đông cô và cải xanh vào xào tiếp. Thêm bột năng pha loãng để nước có độ sánh vừa ăn. Cuối cùng là cho dầu mè và gừng cắt sợi vào là được.

Theo Phụ nữ TPHCM

13. sumotintin

sumotintin Mẹ ĐK

bao ngư có bán lẻ ko bạn?mình với chị cùng cty muốn mua nhưng ko nhiều lắm,hic hic.nó có thể chế biến thành những món gì?trẻ e ăn đc đúng ko bạn?

phucbaby thích bài này.
  14. anhha

anhha Thành viên rất tích cực

Con tắc kè chuyển ra đây thì có còn sống ko em?
    120k/1kg hay 1 lạng???

phucbaby thích bài này.
  15. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Em ơi có cá chìa vôi chưa hả em? Cho chị đặt 1 kg với lại 1kg cá tắc kè nhé. Khi nào có hàng ới chị Hưong 0903223020. Cám ơn em nhiều

phucbaby thích bài này.
  16. phucbaby

Lâu lắm rồi em mới gặp lại chị đó , dạo này chị vẫn khỏe và công việc tốt chứ ạ ? :p
    Cá tắc kè cũng như cá thu vậy , không bao giờ có hàng còn sống cả chị ơi. Được cái nó vừa bắt lên từ dưới ghe nên còn tươi, có thể nướng than hoa chấm muối ớt chanh , mắm gừng, nấu cháo...món gì cũng thơm ngon.
    Cá này chả cần làm ruột hay đánh vẩy gì sất , nướng lên rồi cầm nguyên con chén luôn .
    120k là giá 1 kg chị ạ . ( 1 kg tầm 2-3 con )

Bào ngư em có nhận bán lẻ chị ạ , giá là 240k/ lạng. Mua theo kg thì giá là 2300k/ kg
    Trẻ em ăn được bào ngư là rất tốt , vì nó rất nhiều chất đạm và calci.
    Bào ngư khô có thể chế biến thành : cháo , soup hải sản ( nấu kèm tôm nõn , mực, ngao), xào nấm đông cô , xào súp lơ xanh..

Chị Hương ơi,
    Cá chìa vôi em hiện có dạng khô chị ạ , cá được làm từ cá tươi , lấy ruột , làm sạch và phơi khô qua 4 nắng, nên có thể bảo quản được lâu nếu không ăn hết.
    Cách chế biến : chiên giòn , nướng than hoa làm món nhậu chấm với mắm gừng hay muối ớt chanh, hay xé nhỏ ra nấu canh thay tôm khô , thịt nạc...rất ngon. Một cách nữa là nướng rồi xé nhỏ trộn gỏi với xoài xanh , rau răm , lạc rang , đu đủ, cà rốt chua và rưới nước mắm chua ngọt lên , trộn đều và thưởng thức . măm măm ...^^ em nói đến đây mà thèm quá ..^^
    Gía rổ em nó là 370k/ kg. ( 1 kg khô làm từ 3 kg tươi )

Xin giới thiệu đến các mẹ đặc sản cá dìa hoa thiên nhiên , thịt thơm và ngọt chẳng kém gì cá thu câu , hơn nữa lại rất lành tính , ướp chiên hay nấu cháo cho bé ăn đều rất tốt.
    Gía rổ cá dìa hoa : 210k/ kg. ( đã làm sạch ruột cá )

Cá bò da :

Và đặc sản tôm hùm bông tươi ngon , chất lượng , giá rổ chỉ 550k/ kg . Kính mời các mẹ . (u)
    Tôm hùm : nướng bơ tỏi , nướng mật ong , nướng mọi , nấu cháo , nấu lẩu tôm , chiên giòn...

17. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Chị thèm ăn cá tươi cơ, giờ này năm ngoái chị đi Đà nẵng , được ăn cá chìa vôi nướng ngon tuyệt cú mèo nên giờ đang thèm. Thế cá khô ăn có dai ko? dai quá là tụi nhỏ nhà chị nó ko thích.

Thế khi nào có đợt hàng mới đấy, nhớ cá tắc kè của chị nhé. Còn chìa vôi thì nghĩ thêm đã.

phucbaby thích bài này.
  18. phucbaby

Cá chìa vôi khô bên em chỉ phơi 4 nắng , còn ít độ ẩm nên cá có vị khô dẻo , mềm chứ không cứng và dai như khô cá thông thường chị ạ . Cá này em hay lấy nướng lên nhậu lai rai mà ^^
    Cá tắc kè của chị em đã dặn ghe thuyền chuẩn bị sẵn rồi , chủ nhật tuần này sẽ có mẻ cá tươi mới , khi nào chị cần dùng thì sms cho em nhé , để em chuẩn bị gửi ra cho chị.

Sáng mai thứ 6 em có chuyến hàng ra Hà Nội , địa điểm nhận hàng 46 Quán Sứ , q Hoàn Kiếm ạ ( cảm ơn mẹ Diệp đã vui lòng làm đầu cầu giúp em :))
    Thân chúc các mẹ nhà ta ngày cuối tuần thật nhiều vui vẻ :)

19. me_ku_ti

me_ku_ti Thành viên tích cực

đánh dấu>mình muốn mua 1 con cua Huỳnh đế nấu cháo cho con đc k nhể???????????đchi o đâu b ơi???????????có hàng sẵn hay oder

phucbaby thích bài này.
  20. me_ku_ti

me_ku_ti Thành viên tích cực

mẹ chủ top này đi đâu rồi nhỉ???chẳng trả lời gì cả

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.