Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi qingxin1802, 8/5/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. chivatom

chivatom Bắt đầu tích cực

Ðề: Bảo Hiểm lừa đảo Có hay Không?

Mình thấy BH k lừa đảo mà chỉ có một số Con người làm bh lừa đảo thui.

Đang tải...

2. qingxin1802

qingxin1802 Thành viên tích cực

chao chivatom! mình không hiểu bạn đang nghĩ gì nữa? bạn nói một số Con người làm bảo hiểm lừa đảo?xin hỏi bạn? bản thân bạn là từng là Đại lý vậy bạn đã lừa cái gì của khách? mà bạn nói 1 số Con người làm bảo hiểm lừa đảo? Chúng ta nói và chúng ta làm bảo hiểm chúng ta phải tự hào là chúng ta không có lừa đảo một cái gì cả? vấn để họ hiểu là lừa đảo là do một số người họ hiểu không kỹ? và lỗi một phần do bản thân người đại lý tư vấn không đầy đủ về các điều khoản, vì vậy khi tư vấn chúng ta hãy giải thích cho họ thực hiểu, đừng để họ hiểu một cách lo mơ. Chúc tất cả các đại lý thành công. Hãy mang tới những người thân của mình sự bảo vệ đầu tiên.

3. dauxanh2011

dauxanh2011 Bắt đầu nổi tiếng

cái gì của Tây nó tốt về Vn nó toàn bị bóp méo đi, như kiểu bán hàng đa cấp ý, bảo hiểm thì liên quan đến luật mà luật VN thì... thế nên khách hàng bỏ tiền ra thì chịu thiệt thòi. Mua bảo hiểm là đề phòng rủi ro mà khi rủi ro khó mới lấy đc BH thì mua làm gì nhỉ.

4. qingxin1802

Chào Bạn dauxanh2011! theo bạn luật VN ta thì sao? theo mình thấy luật ra là muốn tốt cho tất cả, mình chắc chắn với bạn 100% luật VN là tốt, hãy thử nghĩ xem câu này nhé: nếu bạn muốn con mình học giỏi, bạn sẽ cho con xem phim cả ngày hay chỉ có giờ nào đó con bạn mới được coi phim? đó cũng là luật mà cá nhân bạn đặt ra. Vậy khi mà có sự kiện bảo hiểm xảy ra bạn cũng phải làm đúng và đầy đủ thủ tục thì bạn mới lấy được tiền, còn không mình bảo đảm bạn sẽ không lấy được chứ không phải khó lấy nữa. Chúc bạn thành công và hạnh phúc trong cuộc sống

5. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

Tớ thì chẳng bao h gửi tiền vào bất cứ đâu, có tiền thì tớ mua vàng cất đi, tiền bảo hiểm ko lừa đảo nhưng tính về lợi nhuận thì nó chẳng sinh ra tý nào, vì khi trả bảo hiểm người ta đã tính và quy hết các giá trị luồng tiền ở hiện tại ra tương lai thời điểm người đóng bảo hiểm nhận, và quy tiền ở thời điểm tương lai về hiện tại để người đóng bảo hiểm phải đóng vậy tính ra đóng bảo hiểm là góp tiền như là bỏ ống ý mà, nói tóm lại bảo hiểm ko phải lừa đảo , bảo hiểm nhân thọ đang là một thị trường rất tiềm năng, chỉ có khoảng 2% dân số việt nam đóng bảo hiểm nhân thọ, hi bảo hiểm tài sản thì họ mua, nhưng bảo hiểm cho bản thân thì ít lắm, thay đổi tư tưởng người dân không phải dễ đâu bạn ạ, chúc bạn thành công trên con đường này.

Ngoisaonho19940417 thích bài này.
  6. qingxin1802

Xin chào bạn minhngochangroan! bạn có 2 công chúa thật dễ thương! vậy bạn có bao giờ bạn chợt nghĩ Nếu một ngày bạn không làm ra tiền để mua vàng cất đi nữa thì ai là người sẽ lo cho hai công chúa xinh đẹp kia đây? tiền lãi của nó chắc chắn là không bằng ngân hàng rùi vì nó mang tính bảo vệ là chính mà. nếu bạn muốn hôm nào rảnh alo cho mình, mình giúp bạn một kế hoạch tài chính cho 2 công chúa kia nhé. Cảm ơn bạn vì lời chúc và cũng Chúc bạn thành công và hạnh phúc trong cuộc sống.

minhngochangroan thích bài này.
  7. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

hi thì mình sẽ lấy số vàng đã mua vào bán đi để lo cho con bạn ạ, vì cũng có trường hợp đang đóng bảo hiểm dở thì cũng ko có tiền đóng tiếp, hi ngày xưa tớ cũng học bảo hiểm mà ra mà hi, cũng đã từng thò chân vào bảo hiểm nhưng lại bước ra, nếu ai kiên trì thì sẽ có tương lai mà, nhưng tớ thì ko có độ kiên trì đó. Cảm ơn bạn khi nào cần mình sẽ alo cho bạn.

8. thanhnga87

thanhnga87 Thành viên nổi tiếng

Chủ top mới học xong có khác khí thế bừng bừng. Mà công nhận dân bảo hiểm hay đa cấp gì đó đào tạo người rất giỏi. Ai học xong cũng có văn phong giống nhau đó là rất tự tin. Em cũng được 1 bạn bảo trong thời gian tìm việc thì làm thêm bảo hiểm đi. Bạn phân tích y như chủ top vây. Rồi vạch ra 1 tương lai rất hoàn hảo nào là sau khi thử việc 3 tháng sẽ lên làm quản lý lương 12tr/ tháng. rồi nào là ko phải bán hàng. Hỡi ôi nghe thì rất hấp dẫn. Nhưng em thiết nghĩ mỗi hợp đồng bảo hiểm thì mình được hương 40% công môi giới ( là em tự gọi thế) thì công ty sẽ lấy 60% để duy trì Ví dụ như cơ sở vật chất hoành tráng, phòng ốc nhìn phải ngon nghẻ trông rất hoành tráng. rồi các khoản tiền cty phải trả các dịch vụ để duy trì. Như vậy thì tiền để họ mượn của mình để đầu tư vào lĩnh vực khác (là họ tự nói thế khi e hỏi) còn lại là bao nhiêu. He he nói chung làm bảo hiểm chắc phải cân nhắc nhiều lăm và uống nhiều nước. ha ha.

teaxinh thích bài này.
  9. chuotcontime

chuotcontime

Mình thấy nhiều ý kiến về BHNT.
    Bản thân mình nghĩ, mình đã tham gia khóa học BHNT của Manulife, càm thấy hiểu và thấy trách nhiệm của mình đối với bản thân mình và gia đình. Khi tham gia BH, mình tin tưởng rằng, rủi ro của mình đã được chuyển gánh nặng sang cho công ty BH, cuộc sống của mình không thể ai nói trước được điều gì, mình có đủ sức khỏe và khả năng sống đến khi 70 tuổi để lo cho con không thì không ai trả lời được, vậy thì, khi mình và chồng, cột chống duy nhất để nâng đỡ mái nhà, chính là những đứa con của mình, có vấn đề về sức khỏe hoặc chẳng may có ra đi mãi mãi, BHNT sẽ là cột chống thứ 2 cho gia đình và các con của mình. Mình thực sự cảm thấy yên tâm vô cùng. Theo mình được biết, thì BH nào cũng vậy, họ lấy số đông tham gia BH để bù đắp những thiệt thòi, tổn thất cho số ít, không ai muốn mình nằm trong số ít đó cả, ai cũng muốn sống thọ để lo cho con cháu mình nữa, nhưng, chẳng may....đó chính là ý nghĩa tận cùng của BH. Mình hiểu tương đối sâu sắc về vấn đề này nên cũng rất yên tâm khi tham gia BHNT, hiện mình có 8 HĐ BHNT, mình tham gia của Manulife. Có những lúc cũng rất bức xúc với đại lý và người thu phí nhưng cũng đành thôi, vì con người thì ở đâu cũng có thế này thế kia, miễn là mình vẫn được việc của mình thôi. Vài lời chia sẻ cùng mọi người nhé.

kukitmeyeucon thích bài này.
  10. chivatom

chivatom Bắt đầu tích cực

Cái này có mà bạn, đã có rùi đó. Nó ảnh hưởng rất nhiều đến uy tín của những người đi sau như mình và bạn, và hy vọng trong tương lai sẽ k có ai như vậy nữa.
    Và mình cũng khẳng định thêm một điều, BH không lừa đảo. Chỉ có dân ta luôn tìm cách trục lợi BH thôi.

11. tibas.online

tibas.online Giá trị của người Việt

Mình đọc các ý kiến của mọi người thấy khá hay ! Mình hiểu thêm được suy nghĩ của nhiều người !

Mìn xin chia sẻ vài ý kiến bản thân :

- Đừng khẳng định điều gì khi bạn chưa thật sự hiểu rõ ( cho dù từ ban đầu bạn khẳng định đúng!!). Chủ topic do mới học xong lớp tập huấn nên trong người luôn có cái hưng phấn như trên là điều dễ hiểu. Mình hy vọng là thời gian sau vẫn còn thấy được "lửa" này trong bạn vì con đường đời không bao giờ bằng phẳng.

- Bảo hiểm nói chung (nhân thọ và phi nhân thọ) thì đều mang ý nghĩa rất lớn : chia sẻ rủi ro cho số ít từ đóng góp số đông(cái này nếu ai đã ở lâu trong bảo hiểm sẽ hiểu) và nó là công cụ phòng tránh rủi ro tốt nhất. Nếu bác nào làm kinh tế sẽ biết : rủi ro không ngăn cản được, rủi ro không tránh được mà chỉ có thể làm giảm hoặc chuyển giao.

- Không nên so sánh lợi ích về tài chính giữa bảo hiểm nhân thọ và các hình thức tích lũy tài chính khác. Vì đây là 2 lĩnh vực khác nhau. Nếu bạn muốn kiếm lời, đảm bảo số tiền sau 10, 15, 20 năm, hãy gửi tiền vào ngân hàng (tiền lãi và gốc sau này nhận sẽ nhiều!). Nếu bạn muốn giảm bớt, hạn chế những rủi ro ảnh hưởng đến con người, cuộc sống gia đình bạn, bảo hiểm là kênh đầu tư bạn nên cân nhắc.

- Khi thành lập 1 công ty để hoạt động kinh doanh, nhất là các công ty nước ngoài đầu tư vào VN, mình không dám nói là 100% công ty là làm ăn chân chính, nhưng số công ty lừa đảo và trụ được hơn 3 năm phải nói là rất ít (với những công ty mình gặp là không có!). Có chăng là 1 số nhân sự nào đó lợi dụng khe hở để trục lợi hoặc lừa đảo và ảnh hưởng xấu thôi. Điều quan trọng: Ở bất cứ đâu cũng có người tốt, kẻ xấu nên đừng vì thấy 1 con sâu trong nồi canh mà bạn lại cho là dưới những lá rau kia chắc có .... nhiều sâu lắm đây !?!

Mượn câu nói của Bill Gate "Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập quen dần với điều đó" để kết thúc phần chia sẻ của mình hôm nay.

Thân

12. qingxin1802

Chào bạn tibas.online. Cảm ơn bạn vì sự chia sẻ tuyệt vời, Chúc bạn thành công và hạnh phúc trong mọi lĩnh vực của cuộc sống.

13. qingxin1802

Chào bạn thanhnga87! Bạn quả là một người vui tính nhỉ? trích câu nói của Bill Gate từ tibas.online "Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập quen dần với điều đó" Chúc bạn thành công và hạnh phúc trong cuộc sống.

14. qingxin1802

Chào chuotcontime! Chúc mừng chuotcontime đã có những kế hoạch tuyệt vời cho tương lai. cảm ơn sự chia sẻ tuyệt vời của bạn. chúc bạn thành công và hạnh phúc trong cuộc sống.

15. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

hi, em cũng đang tham gia cái gói bảo hiểm của Manu đây mà nghe chừng bắt đầu nản rùi đó. Thấy mọi người kêu ca ầm ĩ quá. Chả biết đóng đến lúc con mình 20 tuổi thì công ty nó đi nước nào nữa rồi chứ. Nếu các mẹ muốn đóng thì tìm bảo hiểm Bảo Việt của Việt Nam mà đóng chứ đóng của nước ngoài chả biết thế nào cả.

16. qingxin1802

Chào chivatom! mình không hiểu bạn có vấn đề gì không? ở trên bạn nói "Mình thấy BH k lừa đảo mà chỉ có một số Con người làm bh lừa đảo thui." giải thích cho bạn rùi? giờ bạn lại nói " BH không lừa đảo. Chỉ có dân ta luôn tìm cách trục lợi BH thôi" thử hỏi bạn? dân ta tìm cách trục lợi gì? theo bạn nếu trục lợi dân ta trục lợi như thế nào? khuyên bạn một điều, hãy suy nghĩ trước khi nói một điều hay một vấn đề nào đó nha? Chúc bạn thành công và hạnh phúc trong cuộc sống.

17. qingxin1802

Chào bạn bongnamlun! đừng nản bạn ah! hay coi đó là một khoải chi tiêu cực nhỏ mà bạn phải bỏ ra 1 ngày để cho tương lai của con bạn, thấy họ kêu ca mà mình sợ? mà bạn biết họ kêu ca về cái gì? và tại sao họ kêu ca? phải biết họ kêu ca về cái gì chứ bạn. bạn yên trí một điều về các công ty hoạt động trong lĩnh vực tài chính bạn sẽ không bao giờ phải lo lắng gì cả. Cái này dân tài chính không nói họ cũng hiểu bạn ah. Nếu là bạn, bạn sẽ chọn gì trong điều sau " Được làm việc với liên doanh nước ngoài hay làm cho một doanh nghiệp ở việt nam?" thử chọn 1 trong 2 bạn sẽ thấy sự khác biệt. Còn việc đóng bảo hiểm thì công ty nào cũng được, miễn là mình có 1 hợp đồng để bảo vệ chính mình và người thân của mình.

Sửa lần cuối: 26/5/2012
  18. tibas.online

Mẹ đừng nản nhé ! Điều quan trọng là mẹ phải tính toán làm sao để có thể đảm bảo đóng phí đủ trong thời gian dài để được bảo vệ nhé !

Còn việc sau này công ty bảo hiểm đó còn ở VN hay không thì mẹ an tâm 1 điều là các công ty bảo hiểm đều phải có ký quỹ tại Bộ Tài Chính để đảm bảo hoạt động, nên mẹ an tâm là hợp đồng của mẹ luôn được đảm bảo quyền lợi nếu mẹ đóng phí đầy đủ.

Thân

19. qingxin1802

Câu trả lời tuyệt vời đó? nên mẹ nó cứ yên tâm đi

20. tibas.online

Khi mình làm tư vấn viên bảo hiểm có 1 điều hay gặp nhất đó là : Mỗi khi gọi điện thoại hoặc gặp giới thiệu là mình làm tư vấn viên và muốn tư vấn các kế hoạch tài chính cho gia đình. Mình thấy hầu hết đều có suy nghĩ là : Lại chào bán bảo hiểm nhân thọ nữa đây !!!

Nhưng mình luôn nói rõ cho mọi người biết là người tư vấn viên đúng là mong muốn bán được hợp đồng bảo hiểm. Nhưng với mình đó không phải là QUAN TRỌNG NHẤT !!!

Điều quan trọng nhất với mình là : khi mình nói thì cần người nghe .... thực sự muốn nghe ! Thậm chí nhiều khi khách hàng nghe xong, không mua bảo hiểm mình vẫn vui (vì được tư vấn để khách hàng hiểu bảo hiểm không lừa đảo như nhiều người đồn đại!!) hoặc mua bảo hiểm ở 1 người họ tin tưởng hơn mình cũng không ghét gì ! Mình chỉ muốn người Việt Nam có cái nhìn tốt hơn về bảo hiểm như chính bản chất của nó !

tienminh02 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.