Hỏi về gửi bưu kiện bưu điện

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi emvitbeo, 21/5/2012.

1. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

Ðề: Hỏi về gửi bưu kiện bưu điện

Mình hay gửi hàng ra Hà Nội và các tỉnh đây, SG đi nội thành SG giá khá rẻ nên mình hay CPN.
    Còn hàng hóa trên 1kg ra HN thì mình chuyển thường thôi, mất từ 5-7 ngày.
    Hôm trước gửi 1 thùng to 9kg ra HN hết 80k, giao tận nơi.
    Mà bưu điện đôi khi làm ăn cũng lỡm lắm, chờ hoài ko thấy hàng đến, gọi dt thì nó bảo đang ở đâu, ở đâu đó v.v...kêu chờ thêm 2,3 bữa sẽ đến. Mệt mỏi lắm.

Đang tải...

2. emvitbeo

emvitbeo Thành viên kỳ cựu

Em gửi CPN cũng đang có vấn đề đây. Bên bưu điện họ chỉ phát đúng địa chỉ đó, chẳng cần quan tâm ai nhận. Khách hàng của em thì bảo chưa nhận được, còn bưu điện cứ khăng khăng là gửi rồi. hic hic

3. Bông kún

Bông kún Đồ gia dụng 0129.861.5185

bạn gửi hàng gì thế. như mình gửi khoảng 2kg đi SG hay dà lạt mất khoang 20k. gửi càng nhiều thì càng rẻ mà. bạn cứ ra bưu điện gần nhà mà gửi. chỉ có điều nếu là hàng dễ vỡ thì họ bắt mình chèn kinh lắm còn bắt ghi vào hóa đơn là vỡ hỏng không khiếu nại.hic. trừ khi KH yêu cầu chứ ko mình cũng ko muốn gửi tí nào ấy. còn nếu chuyển phát nhanh bưu điện thì mình nghĩ ko nên gửi. thứ nhất là giá cao hơn các cty chuyển phát, thứ 2 họ vẫn bắt mình ghi vỡ hòng ko khiếu nại thêm nữa mình ko thích thái độ phục vụ của mấy cô ở bưu điện. cứ như ăn xin ấy. ghét lắm

4. BƠFAMILY

BƠFAMILY Thành viên rất tích cực

Mình cũng đau đầu vì vụ chuyển hàng cho các tỉnh, hiện tại theo mình nếu các tỉnh có tuyến xe Hoàng Long hoặc các tuyến xe khách có chất lượng cao mình có thể gửi theo đường đó, chi phí chuyển hàng giảm đi rất nhiều.

Tuy nhiên nhiều địa điểm họ không có dịch vụ chuyển tới tận nhà, khách hàng phải đến tận địa chỉ bến nhận hàng gửi. Một chút kinh nghiệm mình chia sẻ, mẹ nào có kinh nghiệm khác hay xin cho mình xin nha, thanks

5. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

K, mình thấy các cô ở bưu điện giờ cũng dễ chịu rồi đấy chứ, đâu có đến nỗi?

6. sunshine2011

sunshine2011 Tom iu của mẹ

E toàn ước lượng nhưng đa số là thiếu vì chỉ dám bảo khách tầm 15k tiềng ship thường.Còn lại là e bù thêm :)