Khác: Có cần thiết phải uống sữa bà bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi con_ngoan, 25/6/2012.

Tags:
  1. mekhoaibop

mekhoaibop Thành viên tích cực

Ðề: Có cần thiết phải uống sữa bà bầu

Mực khô thì không nên ăn đâu, mình nhiều lúc cũng thèm lắm nhưng cũng cố nhịn.

Đang tải...

2. gao_tam_hai_hau

gao_tam_hai_hau Thành viên chính thức

HIhi. Dạ, vâng ạ. Em cũng biết nên ko dám ngo ngoe. HIhi, xã nhà em thèm mà ko dám nướng vì bốc mùi nên thì em ko chịu đc. Em mấy bữa trước ăn khỏe và ngủ khỏe lắm ạ. Giờ từ khi bị ra máu phải nẳm bất độgn ở nhà lại ko ăn đc gì chị ạ. Em ăn gần chục bữa cháo cá chép rùi, mấy hôm đó ăn thấy vào thế, giừo chỉ cần nói đến là em đã buồn nôn ạ. Hình như giờ mới băt đầu nghén chị nhỉ. Hihi. Em sợ dầu ăn lắm ạ.

3. mekhoaibop

mekhoaibop Thành viên tích cực

Giống mình thế, lúc đầu cũng buồn ngủ lắm lúc nào cũng như nghiện ấy. Tầm 7 tuần thì bắt đầu nghén chả ăn uống đc gì, giờ đang tuần 19 rùi, ăn uống bắt đầu ngon miệng hơn nhưng vẫn lười uống sữa vì mỗi khi uống xong đầy bụng lắm.

4. Hell_Angel

Hell_Angel QuangTit

em uống mấy lần đều cho ra hết, nhưng thôi vẫn phải cố vì con thui, h thì hơi khó uống nhưng k cho ra nữa rùi nhưng uống xong vẫn buồn nôn lắm

5. Bjngoanhien

Bjngoanhien Domi Shop

Em ko uống sữa bầu :D trước có mua sữa tươi về uống nhưng uống vào yếu bụng nên e cũng cho nghỉ luôn, mà thay vào đó là uống nước cam. Tháng thứ 4 mới mua ít sữa vỉ về thi thoảng uống, và uống nước dừa, thi thoảng ăn kết hợp phomai, sữa chua để thay cho chế phẩm từ sữa. E ko ăn được nhiều, cũng ko uống nhiều nhưng khi khám thì con vẫn phát triển tốt. Ngày trước chị e uống sữa bầu chăm chỉ, đến khi sinh con thì bị mất sữa, và e bé hay bị táo. Đến khi chửa đứa thứ 2 chị e uống rất ít, chủ yếu uống nước dừa và ăn uống mạnh thôi.

6. me Trang Anh

me Trang Anh Thành viên rất tích cực

em thấy uống sữa bầu khó uống lắm,uống vào rồi em thấy mệt mà như thế thì em nghĩ cũng ko tốt vì vậy em chuyển sang uống sữa tuơi,ngoài ra minh bổ sung = ăn uống ngoài nữa