Khác: Về phòng khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quocan06, 6/7/2012.

1. cubin 2012

cubin 2012 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Bức xúc khám siêu âm bác sĩ Ánh ở 21 Vạn Phúc!!!!!!!

Hazz thật ko biét giờ phòng khám nào cũng có tiếng kèm theo tai vậy thì cũng làm cho nhiều người như mình phân vân quá...

Đang tải...

2. daotaolaixe9559

daotaolaixe9559 Thành viên tích cực

Mình đưa vợ đi khám ở BS Ánh thì có thầy BS thu tiền trực tiếp đâu nhỉ? Toàn khám xong mới xuống quầy lễ tân thanh toán xong mới lấy phiếu kết quả mà....

3. abon83

abon83 Thành viên mới

khổ thân em ý hix lần sau lên đến đến só 89B dốc phụ sản phòng khám của bs Vĩ nhé cac me 125 Thái Thịnh em thấy ko hài lòng cho mấy

4. abon83

abon83 Thành viên mới

bạn lên đến đến só 89B dốc phụ sản phòng khám của bs Vĩ nhé cac me 125 Thái Thịnh em thấy ko hài lòng cho mấy hehe nhà em cũng đang bầu bí mà ah ko lên đen vao chieu thư 7 mẹ nhé đong lem đấy

5. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

đúng rùi, đợt trc em đưa chị em đi khám cũng như này mà :)

6. quocan06

quocan06 Bắt đầu tích cực

Sau khi post bài này lên thì tớ mới biết có topic về phòng khám 125 Thái Thịnh. Ở đây tớ không có ý khen chê gì cả, chỉ là thấy kết quả siêu âm ở hai nơi khác nhau nên mới post lên để các mẹ biết thôi. Mà có phải tớ là người đi khám thai đâu, đây là của em làm tạp vụ chỗ tớ đi khám về kể chuyện tớ mới biết.

7. joselyn

joselyn Thành viên chính thức

Mình thấy mẹ nó hơi nhầm lẫn thì phải. Diễn đàn là nơi để mọi người chia sẻ mà. Kể cả có là chiêu bài gì hay ko thì mình nghĩ nó cũng là ý kiến cá nhân của từng người mà thôi. Con cái là của trời cho. Ai cũng mong ngóng chờ đợi thế mà bị phán ngay câu xanh rờn là thai hỏng. Mẹ nó thấy thế có phải là vô trách nhiệm và vô đạo đức ko? Tiến sỹ hay giáo sư thì họ cũng là con người mà đã là con người thì phải có suy nghĩ. Không được phán một cách bừa bãi như kiểu đem con bỏ chợ thế được. Công nhận là PK 125 thái thịnh không nổi tiếng bằng chỗ bs Ánh kia nhưng ít ra người ta còn có trách nhiệm với lời nói của mình. Mình thấy bạn cũng có ý tốt khi vào đây comment nhưng mình thấy nếu như bạn nghĩ là cái bạn gì gì kia thai hỏng thật thì bạn cũng nên giữ cho bạn biết thôi. Chứ bạn public thế này thì mình thấy thực sự bức xúc vì ko nghĩ sẽ lại có một người vào comment mà ko có chút cảm thông nào mà cứ như là đang ném đá vào hội nghị ý.

8. quocan06

Tớ sẽ cập nhật tình tình sk cái thai của em H (tớ tạm gọi tên như vậy) chỉ biết hiện giờ là 8 tuần, đã có tim thai, pt bình thường.

9. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Bạn ơi, mình đã nói ở bài trước là "à, mà để ý trên phim siêu âm thì mình nhận thấy là Thai nhi tương ứng với 11 tuần 0 ngày (Clinical 11w0d)-cái này chắc là theo KKC, trong khi chiều dài mầm thai của bạn là 29.8mm tương ứng với 7w3d tức là thai nhi có dấu hiệu ngừng phát triển hoặc phát triển chậm. Chiều dài đầu mông của cu nhà mình khi 7w là 11mm bạn ạ, Như vậy là ông ấy kết luận dựa theo siêu âm là cũng có cơ sở đấy bạn ạ Mình nghĩ là nên theo dõi thêm.

Nói tóm lại là theo dõi thêm bạn ạ chớ nên phán ngay người ta phán láo. Tuy nhiên, mình cũng hy vọng là bác sỹ phán nhầm. "

Tức là theo mình thì bs người ta phán như vậy là có cái lí của người ta dựa vào các chỉ số khám của thai nhi. Mình là người thường đưa vợ đi khám thai nhiều nên cũng có thể đọc được 1 số chỉ số thai nhi dựa vào fim sa.
    Người ta cũng chỉ nói là "Theo dõi thai ngừng phát triển" chứ đã kết luận là Thai ngừng phát triển đâu :) nó thực ra là 1 lưu ý ! Có thể vào giai đoạn trước khi đi khám thì thai nhi có vấn đề gì đấy làm nó chậm phát triển, nhưng sau đó lại có thể tiếp tục phát triển. Tuy nhiên, với các thông số trên thì mình nghĩ là thai này phát triển hơi chậm và yếu đấy bạn ạ.
    Mình cũng đã nói là Hy vọng là bác sỹ phán nhầm rồi đấy thôi :) thà rằng để ông ý phán nhầm còn hơn thêm 1 bé bị bỏ đi.

10. billtran2510

billtran2510 Thành viên sắp chính thức

hic có phải viện phó viên PSHN ko hả mẹ nó?

11. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Đúng là ông ấy rồi đấy :)

Mà các mẹ đang khám ở pk 125 Thái Thịnh thì lưu ý nhé, tòa nhà này đang bị lún có thể đổ sập nên đang bị chặn đường ở ngã tư, chắc do ảnh hưởng của việc cái mương bên cạnh đang thi công. Cẩn tắc vô áy náy các mẹ nó ạ :)

12. Me_vitcun

Me_vitcun Thành viên rất tích cực

mẹ nó chịu khó đến bá sỹ vỹ khám tí nhé. Mình trước khám ở đó yên tâm lắm. một lần khám ở thái thịnh, chuẩn đoán thai lên 4,2 kí mà sợ quá. tớ đi khám lại có 3.5 kí thui. ngày hum sau sinh chuẩn lun nhé

13. quocan06

Uh, tớ cũng có nghe cô em dâu tớ đã khám ở bs Vĩ rồi, nói năng nhẹ nhàng mà nhiệt tình. Thế mà không nghĩ ra. Cũng gần cq nên tó sẽ bảo em đó qua đấy. BS Thực giờ thì đông, đăng ký siêu âm trước cả tháng trời. May quá mình đã xong nhiệm vụ.

14. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Bs Vỹ đặt lịch trước bao nhiêu lâu các mẹ nhỉ ?

15. kamill

kamill Mỹ phẩm Đức

Địa chỉ BS này ở đâu hở các mẹ? có phải đặt lịch trươc ko?

16. tuyetyeuthuonglx

tuyetyeuthuonglx Bác sĩ phụ khoa

Các mẹ cẩn thận khi đi khám thai nhé.

17. hoangha2012

hoangha2012 Banned

Ở topic dính có bài địa chỉ các phòng khám đấy bạn :) trang 27 nhé.

Bác sỹ Vỹ ở 89B dốc phụ sản, Hà Nội.
    Vc mình khám ở Bác Sỹ Ánh nên chưa khám ở bs Vỹ lần nào. Thấy bảo không gọi điện đặt trước mà phải ngồi chờ.
    Tuần này là đến lịch hẹn 28 tuần đây :)

18. hanguyen151

hanguyen151 Thành viên sắp chính thức

Chị ơi, em xem tờ siêu âm ở chỗ Bác sỹ Ánh của chị em nghĩ có nhầm lẫn ở đây mà chị ấy ko kiểm tra kỹ nên thành ra em thấy cũng oan cho bs Ánh.
    Tuần thai của chị ấy thực tế đến ngày 6/6/2012, dự kiến thai tầm 7 tuần. Trên phiếu siêu âm của bác sỹ Ánh có dòng chữ Clinical MA: 11w0d EDC: 24/01/2013. Tức là trên phim hiển thị siêu âm thai 11 tuần 0 ngày, và dự kiến ngày sinh là 24 tháng 1 năm 2013! Thai 11 tuần và thai 7 tuần khác hẳn nhau, máy siêu âm chắc sai chỉ trên đơn vị ngày, sao lại sai đến đơn vj 4 tuần cho thai đc ạ.
    Thêm nữa, dự kiến ngày sinh ở phiếu A4 là 11/02/2013, nhưng trên phiếu siêu âm là 24/01/2013???
    Các thông tin hoàn toàn không trùng khớp. Phiếu siêu âm hình ảnh được in ra chắc chắn không phải phiếu siêu âm của bạn chị rồi! Hơn nữa giấy A4 thông báo kết quả cũng có vấn đề, vì kết quả bác sỹ kết luận theo như phiếu của em được nhận (hôm qua em mới siêu âm lần đầu tiên tuần 12 tại bác Ánh ạ, nên ko phải em có ý viết để PR cho bác ấy hay có ý gì khác, chỉ là em xem phiếu siêu âm hình ảnh thấy có vấn đề nên em post lên để mọi người theo dõi thôi ạ) thì trên phiếu sẽ có kết luận thai tương đương bao nhiêu tuần tuổi, và thai phát triển như thế nào. Hơn nữa, ngày tháng in ra rồi đã bị sửa lại bằng bút bi để giống với kết quả ngày tháng trên phiếu siêu âm!

Hôm qua em đi siêu âm, thai của em theo clinical MA là 11w6d, nhưng theo 1 chỉ số j khác của bác ấy là 11w2d. Trên phiếu kết quả A4 em nhận được thì kết luận như sau: thai tương đương 11 tuần 6 ngày, thai phát triển trong giới hạn bình thường.
    Em chỉ thấy mỗi vấn đề là bác siêu âm rất nhanh thôi, nên ko biết như thế nào. Chắc bác siêu âm quen rồi nên nhìn hình ảnh nhanh hay sao thì em ko rõ lắm :rolleyes:, e được hẹn 2 tuần nữa đến siêu âm lại vì thai em còn bé, do mẹ gầy quá ạ.
    Bác sỹ nào cũng có những sai sót, nhưng em thấy những trường hợp nhạy cảm ntn mình nên xem xét kỹ rồi đưa ý kiến vì nếu ko rất dễ gây tâm lý hoang mang cho các mẹ, và cũng ảnh hưởng uy tín của các bác sỹ ạ.
    Em có chút chia sẻ thế thui ạ:)
    Chúc các mẹ và các bé khỏe mạnh nhé(u)(u)(u)(u)(u)(u)

incoi2410 thích bài này.
  19. salekhangvuong

salekhangvuong Thành viên chính thức

minh muốn hỏi một chút siêu âm thì có hai cho cả bé và mẹ không vây?

20. hanguyen151

hanguyen151 Thành viên sắp chính thức

Mẹ thì chắc ko sao chị à, còn em bé thì hôm qua em đi siêu âm ngồi cùng 1 em, thì em ấy bảo siêu âm nhiều bé chậm nói, ko biết có đúng ko. Nhưng đúng các mốc thì mình vẫn fai đi siêu âm thui chị à. em thai 12 tuần, trộm vía con đã đi siêu âm 4 lần rồi ạ :D. 1 lần lúc 6w, 1 lần lúc 8w, 2 lần lúc 11w6d ạ :D