Kinh nghiệm: Mẹ nào có tinh thần tự cày tiếng anh thì vào đây 888 nhé!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi donggiahan, 19/7/2012.

1. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mẹ nào có tinh thần tự cày tiếng anh thì vào đây 888 nhé!

nhiều kinh nghiệm thế em ơi, chị thì cái món tiếng tây này chán lắm. hic hic

Đang tải...

2. phuong1_0

phuong1_0 Thành viên rất tích cực

Hi chị, chắc tại công việc của chị cũng ko cần tiếng anh lắm nên chị ngại thôi. Chứ chị mà học thì chắc cũng nhanh^^. Căn bản ở cơ quan e lúc nào cũng chú trọng tiếng anh để ký hợp đồng lao động làm việc nên thành ra ko muốn để ý cũng phải để ý. :) Đợt vừa rồi e cũng bị bắt cam kết sau 2 năm nữa phải hoàn thành chứng chỉ IELTS 6.0 thì mới được kí hợp đồng lao động dài hạn chị ạ, hic.

3. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Mình học cái gì cũng được mà học tiếng anh thì chịu thua.

4. Mẹ con nhà Cốm

Mẹ con nhà Cốm http://mummycare.net/

sắp tới sinh con xong, em cũng đang quyết tâm cày lại tiếng anh đây, cho em nhập hội nhà mình với nhé!

5. tat_ca_vi_con

tat_ca_vi_con Thành viên chính thức

Mình đang học cử nhân anh văn bên KHTN, cũng tự học là chính, mà dạo này ghiền shopping nên cũng hơi lơ là.
    Mình học qua hk4 rồi. Các mẹ có muốn học cùng với mình ko?
    Mình quăng link bài tập lên cùng nhau giải, sau đó mình sẽ đưa ra đáp án sửa của thầy cô
    Các bạn thấy thế nào?

6. Mẹ con nhà Cốm

Mẹ con nhà Cốm http://mummycare.net/

Được thế thì còn gì bằng ạ? Mẹ nó quăng lên đi, em hứng nhiệt tình, hehe

tat_ca_vi_con thích bài này.
  7. junnie_vo

junnie_vo Thành viên sắp chính thức

Ôi, nói đến cái chuyện tự học đúng là nan giải các mẹ ạ ^^
    Thứ nhất phải có quyết tâm, thứ nhì mới là phương pháp :) tuy biết cái lý này, n mà cũng hơi khoai đấy

8. Ot_phuphu

Ot_phuphu Thành viên tích cực

em nhập hôị với nha. tinh thần tự học đang cao vời vợi luôn. không biêts được bao lâu đây

9. zobykids

zobykids Thành viên tích cực

Cứ chịu khó học đc mấy hôm lại chán, lại bỏ dở, rồi lại mò mẫm...

10. mechuotconmeo

mechuotconmeo ĐẦM BẦU ONLINE-0987392062

ôi sao giống nhau thế nhỉ??????????????????????/

11. Quynh0920

Quynh0920 Bắt đầu nổi tiếng

chị đưa link lên cho em học với chị nhé?
    cùng làm thì có động lực hơn ạ, hihi

12. coolwater68

coolwater68 Thành viên chính thức

em cũng muốn tự học thêm chút tiếng anh, lâu không dùng đến quên hết kiến thức rồi

13. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Quyết tâm của mình nhiều lúc ngùn ngụt lên rồi lại dần tắt, buồn quá các mẹ ơi! Chẳng có nhẽ con đường học hành của em nso chỉ dừng lại thế thôi sao.

14. Cappuccino2010

Cappuccino2010 Sangria Frisante 091.849.1189

chị có thể học theo bộ tài liệu Effortless English của Mr. A.J Hoge, cũng rất có tiếng ở Việt Nam. chỉ cần chị thích học theo phương pháp này thì vấn đề tài liệu em có và chia sẻ để học cùng chị luôn mới vui ^^ em share với bạn bè và nhóm nữa.

Phương pháp cần 1 thiết bị nghe mp3 và mỗi ngày nghe là chủ yếu tối thiểu 2h ( chia cách ra 30' sáng trên đg đi làm, 30' nghỉ trưa , 30' đi làm về và 30' trước khi đi ngủ ) => mục đích để luyện phản xạ và kỹ năng nghe nói tiếng anh.

vì mục đích khởi đầu của phương pháp là nghe nói trước, đọc viết sau.

vì ko đính kèm đc file word em copy cho chị đọc qua phần giới thiệu về phương pháp ở dưới

Effortless English cho những ai thật sự muốn nói tiếng Anh

Nếu bạn đã đọc bài viết này, tôi tin chắc bạn cũng là người chăm chỉ, muốn đầu tư cho tiếng Anh 1 cách thực sự. Bạn đã cảm thấy tự tin, dễ dàng trong khi giao tiếp chưa? Bạn có thể nói nhanh mà không cần suy nghĩ về bất cứ quy tắc ngữ pháp, phát âm nào chưa? Nếu câu trả lời là chưa thì hãy đếm lại xem bạn học tiếng Anh được mấy năm rồi? Nếu bạn bắt đầu học tiếng Anh từ cấp 1 và bây giờ bạn là sinh viên, vậy thì bạn đã đầu tư 10 năm để học tiếng Anh theo phương pháp truyền thống. Bây giờ Bạn có muốn tiếp tục mất thời gian thêm 5 năm hay 10 năm nữa để học theo phương pháp cũ? Mình thấy phương pháp này rất hay và hiệu quả.Học tiếng Anh từ gốc ( học như 1 đứa trẻ) và học là phải dùng được ( chứ không như học ngữ pháp). Có người ngữ pháp rất giỏi nhưng khi nói chuyện với người bản ngữ thì như bị câm và điệc .Đó là lỗi của quá trình dạy tiếng Anh của Việt Nam.Nhưng bây giờ điều đó không quan trọng nữa.Internet đã giúp chúng ta có những tài liệu và phương pháp học tiên tiến nhất thế giới.

Effortless English chỉ ra cặn kẽ những gì bạn đã bị học sai khi dùng phương pháp truyền thống ở trên lớp, thậm chí là ở trong các trung tâm tiếng Anh nổi tiếng. Chính vì thế mà bây giờ bạn vẫn gặp khó khăn trong khi giao tiếp. Vậy hãy thử bắt đầu với Effortless English nhé!

bạn nào thực sự cần thì tải về mà học theo.Chỉ cần chăm chỉ luyện tập theo phương pháp này với mỗi ngày 2 tiếng thì các bạn sẽ có thể nói chuyện thoải mái với người bản ngữ.

Dưới đây là link download. Giá gốc của các bài học này là 97 USD.Có rất nhiều người trên thế giới đã học theo phương pháp này (trong đó có cả người Việt Nam) đã thành công.

Có tất cả 6 phần:

1. Chi tiết cách học: Bao gồm
    The Key
    English Trauma
    Learning Like Children
    Powerful English Speaking
    Rule 1
    Rule 2
    Rule 3
    Rule 4
    Rule 5
    Rule 6
    Rule 7

2. DVD1.Original Effortless English Lessons
    3. DVD2.Learn Real English lessons
    4. DVD3.Flow English Lessons
    5. DVD4.Business English Lessons
    6. DVD5.Power English Now

PS: Vì tất cả chúng ta đều học tiếng Anh ở thời phổ thông,và chúng ta lại học ngữ pháp nên coi như xuất phát điểm của chúng ta là như nhau.Các bạn có nhớ chúng ta học môn " ngữ pháp Tiếng Việt" khi nào không.Chúng ta học ngữ pháp khi chúng ta đã nói thành thạo tiếng Việt rồi.Như vậy học ngữ pháp là bước cuối cùng trong việc học tiếng.
    Các bạn hay nghe những từ tiếng Anh như "Hello", "How are you" và một số từ quen thuộc khác.Đối với những câu đó chúng ta hiểu ngay lập tức mà không cần suy nghĩ vì chúng ta nghe đi nghe lại những câu đó hàng trăm lần. Và "Nghe" chính là nguyên tắc quan trọng nhất trong việc học tiếng.Không nghe thì sẽ không bao giờ học được tiếng.Những đứa trẻ bị điếc thường bị câm luôn vì chúng không nghe được tiếng làm sao mà nói được.hi`
    Như tớ đã nói,nhược điểm quan trọng nhất của phương pháp này là tồn thời gian.Mỗi ngày các bạn phải nghe 2 tiếng,chia ra làm các thời điểm khác nhau.Sáng,trưa,chiều ,và trước khi đi ngủ.Cái gì cũng có giá của nó.Các bạn muốn giỏi tiếng Anh mà các bạn không chịu đầu tư thời gian thì các bạn không nên có những ý muốn xa xỉ như thế.Tớ có 1 cậu bạn học 3 khóa tiếng Anh ở Apollo mà bây giờ cũng không biết gì.
    Tất cả mọi việc quan trọng là ở bản thân mình thôi các bạn à.Không khóa học tiếng Anh nào thay đổi được trình độ tiếng Anh của bạn nếu bạn không thay đổi và đầu tư thời gian.
    Về các fie PDF hướng dẫn cách học,các bạn có thể không hiểu.Không hề gì.Các bạn có thể dùng "Google dịch" để dịch.
    Và xin lưu ý là chỉ ở Việt Nam thì các bạn mới có cơ hôi học tiếng Anh hiệu quả mà không mất một đồng nào như thế này.Ở nước ngoài là các bạn phải đi mua bài học đó.97 USD đó.hi`.
    Tớ được biết đến phương pháp này qua 1 khóa học,không phải của người bản ngữ mà là của người Việt Nam.Và cô giáo đã dạy bọn tớ bằng phương pháp này,không khác 1 tý gì cả.Cô sinh năm 1985,và cô là người đã thành công khi áp dụng phương pháp này.Nhờ có phương pháp này mà thu nhập hiện nay của cô ( nhờ vào việc dạy tiếng Anh ) là 40 triệu/tháng. Tớ đã đi học cô và phải nói với các bạn 2 điều là: đầu tiền là cảm ơn cô vì đã giúp tớ có trình độ tiếng Anh như ngày hôm nay, nhưng đồng thời tớ cũng tiếc 2 triệu học phí của tớ (học trong 20 buổi , mỗi buổi 90 phút).Tớ thấy các bạn thật may mắn khi có tớ chia sẻ điều này vì các bạn không phải mất gì cả.

Cách học nè:
    Làm thế nào để sử dụng Các bài học
    Mỗi chủ đề có ít nhất 4 bài học khác nhau. Tất cả các bài học trong một chủ đề có cùng tên, ví dụ "Secret Love". Những bài học đi với nhau. Mỗi ngày, bạn sẽ lắng nghe tất cả những bài học trong một chủ đề (tất cả các bài học có cùng tên). Bạn sẽ lắng nghe các bài học chỉ có một thiết lập.
    Bạn sẽ lắng nghe chỉ có một thiết lập cho một tuần hoặc nhiều hơn.
    Điều này là rất quan trọng. Bạn sẽ chỉ cải thiện một cách nhanh chóng nếu bạn thực hiện theo phương pháp này - một trong những bài học thiếthàng ngày - cùng một bài học thiết mỗi ngày cho một tuần (hoặc hơn).
    Một số bộ có nhiều hơn 4 bài học.
    Những loại bài học trong mỗi bộ, và làm thế nào bạn nên sử dụng chúng?
    * A Text Article (Adobe. Pdf file)
    Đọc các bài viết và xem xét các danh sách từ nếu có. Không nên "học" nó. Đừng cố gắng ghi nhớ nó.
    Chỉ cần đọc nó một vài lần mỗi ngày và xem lại các từ mới (một cách thoải mái). Sử dụng từ điển để dịch các từ khó khăn, nếu cần thiết.
    * Bài Từ vựng Vocabulary Lesson (MP3)
    Chỉ cần nghe. Đừng cố gắng để ghi nhớ các từ. Chỉ cần nghe bài học này 1-3 lần mỗi ngày trong ít nhất một tuần.
    * *Mini-Story Lessons (MP3)
    Đây là bài học mạnh mẽ nhất. Lần đầu tiên, chỉ cần lắng nghe. Sau đó, lắng nghe và tạm dừng sau mỗi câu hỏi.
    Trả lời to từng câu hỏi trong tiếng Anh, sau đó làm một lần nữa. Tiếp tục tạm dừng và trả lời sau mỗi câu hỏi. Đừng lo lắng nếu bạn không hiểu tất cả mọi thứ. Đừng lo lắng về những sai lầm.
    Trong Mini-Story, tôi sẽ làm chỉ có ba điều:
    1. Tôi sẽ làm cho một tuyên bố. Sau khi tuyên bố, chỉ cần nói, "Ahhhh" hoặc "Ohhhh".
    2. Tôi sẽ hỏi một câu hỏi mà bạn biết câu trả lời. Chỉ cần trả lời câu hỏi. Bạn không cần câu trả lời với một câu. Bạn có thể trả lời với một hoặc hai từ duy nhất.
    3. Tôi sẽ hỏi một câu hỏi mà bạn không biết câu trả lời. Hãy phỏng đoán. La to sự phỏng đoán đó ngay lập tức.
    Một lần nữa, bạn có thể đoán chỉ với một (hoặc vài) từ. Câu hoàn chỉnh là không cần thiết.

Khi bạn trả lời một câu hỏi, đừng lo lắng về câu trả lời chính xác. Nói một câu trả lời đúng và chính xác không quan trọng. Điều quan trọng nhất là tốc độ. Cố gắng trả lời rất nhanh (remember, one word is fine). Tốc độ là mục tiêu của bạn. Bạn muốn nhanh chóng trả lời ngắn, không lâu câu trả lời! Khi mới bắt đầu, điều này có thể khó khăn. Đó là chuyện bình thường. Sử dụng các nút “tạm dừng” của bạn.
    Cuối cùng cố gắng trả lời ngay lập tức, mà không sử dụng nút tạm dừng của bạn (điều này có thể mất hai tuần hoặc thậm chí hơn).
    Nghe bài học này nhiều lần mỗi ngày trong ít nhất một tuần. The-Story Mini là rất quan trọng trong hệ thống bài học Effortless English. Nghe những bài học này nhiều nhất.
    * Audio Article (MP3)
    Chỉ cần nghe. Thư giãn và tận hưởng nó. Nghe nó vài lần mỗi ngày trong ít nhất một tuần. Mục tiêu của bạn là hiểu 100% ngay lập tức và tự động.
    Một số chủ đề cũng có:
    * Point of View Mini-Stories
    Đây là một cách để cải thiện sự lưu loát ngữ pháp, mà không cần học. Chỉ cần lắng nghe một cách cẩn thận. Thư gian. Không suy nghĩ về quy tắc ngữ pháp.
    * Commentaries
    Đây là những cuộc bàn luận thêm về chủ đề này. Chúng có vẻ rất khó khăn.
    Nếu chúng có vẻ quá khó khăn, bỏ qua chúng. Những bài học luận là ÍT QUAN TRỌNG NHẤT trong hệ thống Effortless English. Bạn có thể bỏ qua chúng nếu cảm thấy chúng quá khó khăn.
    Tuy nhiên, nếu bạn hiểu được 75% hoặc nhiều hơn ... hãy nghe. Bạn có thể sẽ không hiểu tất cả mọi thứ - đó là chuyện bình thường. Chỉ cần thư giãn và lắng nghe. Tập trung vào những ý tưởng chung và thông tin, không phải là ngôn ngữ. Cố gắng
    hiểu được ý chính. Nghe bài học này một vài lần mỗi ngày trong ít nhất một tuần.

CÁCH NGHE CÁC BÀI:
    1. Đầu tiên, đọc bài viết văn bản. Tìm hiểu và xem xét nó, không "học" nó. Đừng cố gắng ghi nhớ nó.
    2. Nghe các Bài học từ vựng một vài lần
    3. Nghe các- Mini Story nhiều lần
    4. Nghe Point of View Mini-Stories, nếu có một, một vài lần.
    5. Nghe nhiều lần Audio
    6. Lắng nghe Commentaries (nếu có một, và nếu bạn có thể hiểu nó).

Lịch học tập
    Effortless tiếng Anh là một hệ thống học tập sâu. Bạn sẽ học mỗi bài học rất tốt. Bạn sẽ thư giãn,đi từ từ và học nói tiếng Anh một cách dễ dàng và tự động.
    Lịch trình nghiên cứu tốt nhất là như sau:
    * Học một chủ đề cho một tuần hoặc nhiều hơn. Đúng, chỉ có một thiết lập cho ít nhất một tuần. Nếu bạn cảm thấy chán

, làm cho một trò chơi với Mini Story - cố gắng trả lời từng câu hỏi nhanh hơn và nhanh hơn.
    * Mỗi ngày, lắng nghe tất cả các bài học trong tập bài học. Hãy cố gắng lắng nghe từng bài học (trong quy định) ít nhất hai lần mỗi ngày. Lắng nghe từng bài học trong chủ đề mỗi ngày - cho ít nhất một tuần.
    Bạn nên lặp lại mỗi bài học ít nhất 20 lần. 30 hoặc nhiều lần cho mỗi bài học tốt nhất. Hãy nhớ rằng, các Mini Story và POV Point of View Mini-Stories là quan trọng nhất.
    * Nghe ít nhất một giờ mỗi ngày. Hai giờ mỗi ngày là tốt nhất. tốt nhất bạn nên phân chia thời gian nghe của bạn trong ngày. Ví dụ, bạn có thể lắng nghe 30 phút vào buổi sáng, 30 phút đi làm việc,30 phút trong bữa ăn trưa, 30 phút đi về nhà, và 30 phút trước khi đi ngủ. Trong thực tế, điều này là một cách tuyệt vời để tìm hiểu.
    * Thư giãn:) Đừng suy nghĩ về quy tắc ngữ pháp. Chỉ cần nghe những bài học và thưởng thức. Không có áp lực. Bạn chỉ cần lắng nghe và trả lời các câu hỏi (sử dụng nút tạm dừng) .. Nếu bạn có rắc rối,đó là bình thường. Chỉ cần thư giãn, trở về đầu, và lắng nghe nhiều hơn . Nghe quan trọng nhất

Những người học tiếng Anh và ngôn ngữ giỏi nhất là trẻ con: trẻ nhỏ học tiếng Anh theo quá trình tự nhiên. Và Effortless English là 1 hệ thống phương pháp duy nhất trên thế giới tạo ra 1 quá trình học tiếng Anh tự nhiên nhân tạo cho người lớn. Nhược điểm lớn nhất và cũng là cái khó nhất của Effortless English (EE) đó là đòi hỏi người học cần có 1 sự kiên trì, quyết tâm cao độ. Bởi lẽ người học phải nghe đi nghe lại các bài học của EE trong vòng 1 – 2 tuần, nghe ít nhất 1h/ngày.
    Tuy nhiên nếu có đủ kiên trì theo các bài học, sau 6 tháng bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả của nó. Effortless English là phương pháp hiệu quả nhất và đúng nhất mà chúng ta không thể thiếu nếu muốn học tiếng Anh thực sự. Mình đã học theo phương pháp này được 6 tháng và mình thấy nó rất có hiệu quả, đặc biệt là trong phần chia đúng động từ 1 cách tự động khi nói, phát âm cũng bật được âm cuối của từ, việc nói cũng tự nhiên và thoải mái hơn chứ không bị cứng như trước. Người học theo phương pháp này lâu nhất là chị Nguyệt (chủ tịch VEEC) với thời gian tính đến nay là 11 tháng. Chị đã và đang áp dụng phương pháp này để đưa vào dạy trong lớp học tiếng Anh của mình và học sinh của chị đã tiến bộ rất nhanh.

Effortless English chỉ ra cặn kẽ những gì bạn đã bị học sai khi dùng phương pháp truyền thống ở trên lớp, thậm chí là ở trong các trung tâm tiếng Anh nổi tiếng. Chính vì thế mà bây giờ bạn vẫn gặp khó khăn trong khi giao tiếp. Vậy hãy thử bắt đầu với Effortless English nhé!

Bạn có nhìn thấy trẻ con học nói như thế nào không!

Mỗi lần bạn nhận được lời phê về phần ghi âm của bạn với nội dung "Excellent" khi đó bạn mới có thể thấy đc cảm giác chao ôi nó đâu có khó. Mình sẽ nói cụ thể hơn về Method Effortless English !
    + Who ? Phương pháp này do ai sáng tạo hay nói cách khác ai là người có thể ứng dụng và truyền tải phương pháp này tới mọi người thành công ?
    Các bạn chú ý nhé, tên chủ đề mình có viết đó Hình gởi AJ Hoge ! Các bạn có thể tìm hiểu trực tiếp về anh/thầy qua website: http://effortlessenglishclub.com/ Hình gởi
    + Why ?
    Never do this !
    Có ngữ pháp tiếng Anh làm cho bạn cảm thấy buồn, chán, và càng chán nản? Bạn lo lắng rằng bạn sẽ không bao giờ thực sự sử dụng ngữ pháp tiếng Anh một cách chính xác? Nếu tôi nói với bạn rằng các quy tắc ngữ pháp không phải là chìa khóa để nói tiếng Anh một cách dễ dàng, chính xác, và tự động? Tất nhiên, những người học tiếng Anh tốt nhất là trẻ em. Tại sao ư ? Có một thực tế rằng những đứa trẻ không học ngữ pháp và nó không học từ sách giáo khoa. Chúng sử dụng phương pháp rất cụ thể và "quy tắc" cho việc học. Vậy thì tại sao khi bạn học nói lại luôn khư khư với những giáo điều từ sách vở ngữ pháp nhỉ
    Đơn giản thôi các bạn hãy click vào website của anh AJ Hoge điền đủ email bạn sẽ nhận được 7 nguyên tắc cơ bản nhất để học tiếng anh như một ĐỨA TRẺ: http://effortlessenglishclub.com/
    + What ?
    Bạn chắc hẳn sẽ thắc mắc mức độ tin tưởng vào phương pháp này đúng k ? Làm sao có thể vừa nhanh, vừa dễ dàng mà lại hết sức tự nhiên Hình gởi
    Điều kỳ diệu nằm ở chỗ với Effortless English mình đã hiểu được tại sao trước tới giờ mình lại chán ngán tiếng anh khi đi học bên ngoài hay ở trường như vậy. Tất cả cứ gò bó ép buộc theo một khuôn mẫu. Nhưng với Effortless English thì ngược lại, hãy bỏ hết sách vở ngữ pháp tạm thời đi, sẽ không lãng phí chút nào đâu bạn nhé, mình thử và rồi sai nhiều lắm ý Hình gởi, có khi chỉ 50,60,65/100 điểm nhưng rồi cứ dần dần như vậy điểm số tăng lên và rồi là Excellent Hình gởi
    Kiểm chứng cho phương pháp này nhé bằng cách bạn hãy nghe thật kỹ 7Rule khi các bạn được gửi email tự động và hãy dành thêm chút thời gian nữa thôi để đọc tâm sự của người thầy của Effortless English !
    "Sự thật là, nếu bạn tiếp tục sử dụng cùng một phương pháp học tập, bạn sẽ không bao giờ nói được tiếng Anh tốt. Bạn sẽ luôn luôn có vấn đề khi nói. Tuy nhiên, có một cách mới. Khi bạn sử dụng đúng phương pháp, bạn sẽ cải thiện một cách dễ dàng đấy ! Trong thực tế, trong sáu tháng bạn sẽ có thể tin nói chuyện tự nhiên một cách dễ dàng. Nói tự nhiên sẽ giúp bạn hiểu nội dung hay thông điệp một cách dễ dàng. Bạn sẽ hiểu chúng. Cuối cùng, bạn sẽ cảm thấy thoải mái, hạnh phúc và tự tin khi nói tiếng Anh. Bạn cần phải thay đổi phương pháp học tập của bạn, và điều đầu tiên bạn phải làm là để quên ngữ pháp tiếng Anh!
    Nhưng sau đó, bạn sẽ nhanh chóng hiểu được rằng bạn không hề lãng phí và bỏ quên ngữ pháp của mình. Ngữ pháp tiếng Anh là dễ dàng, nhưng chỉ khi bạn tìm hiểu một cách chính xác. Và cách chính xác là không học những quy tắc ngữ pháp. Bạn phải học ngữ pháp trực quan. Bạn phải học ngữ pháp tiềm thức. Bạn phải học ngữ pháp tự nhiên. Bạn phải học ngữ pháp một cách dễ dàng và dễ dàng, giống như trẻ em."
    The end "If you want to become like a native speaker, you don’t need to learn when you are a child. You need to use the same methods as a child - Dr. J. Marvin Brown"
    + Where ?
    Hiện tại ở Hà Nội theo mình biết có lớp cô Nguyệt (chỗ mình theo học) và cô giáo từng dạy cô Nguyệt họ đều là học trò của phương pháp mà AJ Hoge truyền đạt cho rất nhiều sinh viên trên thế giới.
    Nếu bạn muốn tìm hiểu lớp cô Nguyệt mình có thể giúp các bạn, nhưng làm ơn hãy contact qua yahoo hoặc gọi cho mình nhé (mình đang là Monitor E31):
    YM: tranviettien_0622 ---> rất mong làm quen với các bạn ấy Hình gởi
    Số đt: 0906. 294. 841
    + When ?
    Mình được biết cô Nguyệt có khá nhiều lớp mở, nhưng hiện tại đang dừng ở lớp mình Hình gởi
    Chúc các bạn tìm được phương pháp học English hiệu quả đặc biệt là nói tiếng anh lưu loát và tự nhiên một cách dễ dàng cùng Effortless English !
    Bonus trọn bộ Effortless English của AJ Hoge, cái này mình xin từ bạn dmhuy89 nhé (mạn phép hihi Hình gởi)

donggiahanMat Bee thích.
  15. Mat Bee

Mat Bee Thành viên mới

chia sẻ cho em với, chia sẻ kiểu gì thế mn ơi

Cappuccino2010 thích bài này.
  16. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghe đến phương pháp này nhiều rồi nhưng chưa thử, nếu cso thể bạn share cho mình xin ít tài liệu để mình thử xem nhé! Thanks bạn nhiều!

Cappuccino2010 thích bài này.
  17. tamahedulink

tamahedulink Bắt đầu tích cực

mình thấy giáo viên bên mình đang dạy giáo trình "New cutting edge" sẽ tùy thuộc vào trình độ, các mẹ có thể download sách trên mạng, về tự học theo chủ đề và tìm thêm về các chủ đề đó ở trên mạng, tự viết và thực hành.
    Em thấy dùng từ điển online Cambridge Dictionaries, chú thich bằng tiếng anh khá dễ hiểu.
    Em cũng đang tự học như các mẹ đây ạ.
    Hy vọng 1 thời gian không xa nào đó có thể nói tiếng anh thành thạo :(

18. Cappuccino2010

Cappuccino2010 Sangria Frisante 091.849.1189

vâng , 2 mẹ đợi em tý nhé, em có để tất cả tài liệu gồm 5 đĩa DVD chia ra từng bài học ( file pdf và file mp3 ) để trên tài khoản dropbox

em lấy link chia sẻ các mẹ ko cần lập tài khoản, theo đường link đó vào rồi vào từng mục để download bài học về ^^

Tài Liệu Tiếng Anh của em: https://www.dropbox.com/sh/5dcf3yi10cwnv7n/hyarbgw6gJ

Tài liệu folder Effortless English ở trong đó nhé các mẹ

19. chipaoe2

chipaoe2 Thành viên kỳ cựu

tớ ko có chăm chỉ để mà tự học dc .
    hixx.......................

20. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Mình cũng thế. Ngày xưa ko có phương tiện gì thì học tốt thế. Bgio mạng sẵn học ko mất tiền thì chả học được.