Tư vấn miễn phí bệnh tai mũi họng và bệnh trẻ em!!!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ngomanhdinh2310, 18/8/2009.

1. ngomanhdinh2310

ngomanhdinh2310 Thành viên sắp chính thức

chào bạn
    cháu uống đơn trên cũng tạm ổn, thuốc trên chủ yếu là thuốc giảm viêm, giảm ho và chống dị ứng, chị nên cho uống kết hợp với acemuc trong 2-3 ngày nếu cháu không thấy đỡ thì cho cháu đi khám lại.
    cháu đã uống augmentin thì không có ảnh hưởng gì nhé
    chúc cháu mau khỏe

Đang tải...

2. ngomanhdinh2310

vâng.
    tôi xin lỗi vì câu hỏi của chị chung chung và ít dữ liệu quá nên không biết trả lời thế nào.
    chị có thể cho cháu uống broncho vaxom như thuốc làm tăng cường miễn dịch nhưng chú ý là cho cháu đi khám BS nếu cháu chớm bị viêm đường hô hấp trên vì thuốc trên cũng là loại bổ trợ thôi.
    chào chị

3. ngomanhdinh2310

mình vẫn áy náy vì một số trường hợp không cần thiết phải dùng KS ( ceclo là KS)
    mẹ cháu cứ dùng đi, sau 3 ngày không đỡ thì gọi cho BS nhé
    chào mẹ cháu

4. cuncon_07

cuncon_07 Thành viên mới

Cám ơn BS nhiều ạ.Vậy em sẽ cho hca1u dùng thử xem có làm tăng sức đề kháng,làm giãn thời gian ốm vặt của cháu k

5. mechipnt

mechipnt Bắt đầu tích cực

chào bác sĩ!
    bác sĩ cho em hỏi con em được 8 tháng,mấy ngày trước cháu bị ho, ban ngày ho ít ban đêm ho nhiều, em cho cháu bú thì cháu ho và ói ra hết, em bế cháu đi bác sĩ cho uống siro ho một tuần nay có giảm nhưng tối qua lại ho nhiều, ói, sốt và ỉa phân sền sệt, và cháu cũng có biểu hiện mọc răng, xin bác sĩ cho em hỏi con em vì mọc răng nên vậy hay là cháu bị gì,em lo quá. cảm ơn bác sĩ

6. 317108

317108 Banned

Trẻ ho có đờm đặc

Bác sĩ ơi, con nhà em bị sổ , mũi mất 1 tuần, sau đó sốt 38.5 đô, em cho uống thuóc giảm sốt ngày hôm sau khỏi, bây giờ lại ho, thở khỏ khè, có đờm đặc ở cổ, em cho uống đường phèn hấp lá húng chanh+ lá hẹ+ sương xông, thấy cháu ho long đờm nhưng không khạc ra được, hôm nay em rửa lưỡi cho bé, bé khóc , em móc ra được một ít đờm xanh, đặc, bác sỹ ơi, em phải cho bé uống thuóc gì, bé nhà em mới 9 tháng tuổi

7. vecon

vecon Thành viên tập sự

Hắt hơi và sổ mũi vào buổi sáng

Chào bác sĩ . Em mới vào tham gia diễn đàn Làm cha mẹ.
    Cháu nhà em năm nay 12 tuổi . Tiền sử cháu bị viêm phế quản co thắt .Hiện nay cứ sáng dậy đi học,cháu bị hắt hơi liên tục và nước mũi ra nhiều .
    Mong bác sĩ giúp nên cho cháu uống thuốc gì ? Cảm ơn bác sĩ

8. sóc jan

sóc jan Thành viên sắp chính thức

Chào bs! Bs cho em hỏi với ah! Con em bị ho nhẹ và sổ mũi, đi khám ở gần nhà thì bs kê đơn uong zinnat ngày 1 gói chia 2 lần. Nhưng cháu uống 3 ngày rồi mà vẫn không khỏi.Mà em nghe Zinnat là kháng sinh. Em không muốn cho con uống nhiều quá. con em có cần phải đi khám lại không bs? Cám ơn bs!

9. Bống miu

Bống miu Thành viên tập sự

Chào bác sĩ, để gặp bác sĩ khám tư vấn trực tiếp cho trẻ thì có thể gặp bác sĩ ở đâu ạ?

10. meVITco

meVITco Thành viên mới

Bác sĩ ơi chạy đâu mất rồi? :(

11. tycon09

tycon09 Thành viên đạt chuẩn

Chào bác sỹ
    Tôi co chau trai hiện được 7,5 tháng. Khoảng 1 tháng nay cháu thường xuyên đi ngoai ngày 2, 3 lần phân lỏng. Hậu môn cháu rât đỏ. mặc dù không đòng bỉm. Tôi có cho cháu thủ nước tiểu các thành phần BT có axit( hỏi BS nói là vitaminc) cao, mặc dù tôi k dám cho cháu an hoa quả gi. BS làm ơn chỉ giúp làmthế nào cho cháu hết đi ngoài, và hậu môn cháu hết đỏ. Cám ơn bác sỹ

12. ngomanhdinh2310

chào chị
    thử nước tiểu có thành phần bình thường tuy nhiên có acid thì không đáng ngại lắm, tuy nhiên đáng ngại là cháu đi ngoài kéo dài 1 tháng nay. tình trạng của cháu gọi là tiêu chảy kéo dài...có thể gây suy dinh dưỡng và nhiều bệnh lý khác kèm theo.
    chị đã thử phân cho cháu chưa? hiện tại chị áp dụng cho cháu chế độ ăn thế nào?

13. ngomanhdinh2310

chị có thể gọi cho tôi theo số 0987.802.889

14. ngomanhdinh2310

chào chị
    cháu bị viêm mũi họng mình cũng không biết cháu bị mức độ như thế nào. có nặng không nên cũng khó có thể nhận xét được cháu dùng KS có đúng hay sai. tuy nhiên trẻ con bị viêm nhiễm và lạm dụng KS rất nhiều.
    nếu cháu dùng zinnat mà không đỡ => có khả năng cháu đã kháng thuốc hoặc vi khuẩn không nhạy cảm với zinnat. chị nên cho cháu đi khám lại nhé
    có gì chị cứ nhắn cụ thể trên dd tôi sẽ tư vấn cho
    chào chị

sóc jan thích bài này.
  15. ngomanhdinh2310

cháu bị hắt hơi liên tục và nươcs mũi chảy ra nhiều khả năng là bệnh viêm mũi dị ứng. có hoặc không kèm theo các dị tật của mũi.
    điều này chị nên đưa cháu đi khám BS tai mũi họng để có chẩn đoán chính xác.
    chào chị

16. ngomanhdinh2310

không biết tình trạng cháu bây giờ thế nào nhưng theo mình nghĩ cháu bị bội nhiễm sau sốt siêu vi hoặc viem mũi họng do virus. chị nên cho cháu uống thêm long đờm và thêm nước và nước cam để đờm long được ra. cháu dùng 2-3 ngày không đỡ nên cho đi khám bạn nhé
    chào bạn

17. vitconxauxi

vitconxauxi Thành viên tích cực

Bé 10.5 tháng

BS ơi, bé nhà mình 10.5 tháng. Bé rất hay bị hắt hơi, ngứa mũi và sổ mũi. Hằng ngày mình vẫn xịt hoặc nhỏ nước muối sinh lý cho bé mà không đỡ. Mỗi lần bé sổ mũi thì ban đêm bé quấy kinh khủng. BS tư vấn cho mình cách chữa trị cho bé với, có phải bé nhà mình bị viêm mũi dị ứng không (Mình bị viêm mũi dị ứng nên sợ bé cũng bị "di truyền" từ mẹ).

18. namtuyetkhanh

namtuyetkhanh Thành viên mới

Chào bác sỹ.
    Cháu nhà em hay bị nôn khi ăn cháo, bình thường cháu cũng ít ho lắm, nhưng khi ăn thì lại hay ho và có đờm nên thường xuyên bị nôn, em chỉ thấy khi ăn mới thấy cháu có đờm, còn lúc không ăn em để ý thì không thấy cháu khò khè gì cả, cháu cũng không sổ mũi, lúc nôn ra cả đờm em thấy đờm hơi nhầy và không có màu xanh.
    mong bs tư vấn giúp em.

19. Mẹ Cu Phệ

Mẹ Cu Phệ CHĂN LƯỚI:0982372734

Bác sĩ ơi,Con em sinh mổ,hôm nay đã được 3,5m. Từ lúc sinh là cháu rất hay khò khè.Đi khám bác sĩ họ bảo đây ko phải bệnh lý từ từ sẽ hết. Em thấy con em cũng đỡ dần dần nhưng lúc hơn 2 tháng cháu bị sốt siêu vi phát ban,hết bệnh em lại thấy con khò khè nhiều.Đến nay 3,5m rồi mà còn khò khè quá.Em có cảm giác trong mũi trong họng con có đàm.Ko biết con em thế có sao ko ạ?Cám ơn bác sĩ

20. nhilelan

nhilelan Thành viên sắp chính thức

Bác sĩ ơi, nước nhỏ mũi Sunfarit có chống được cúm cho bé không ạ? Em thấy chị em hay nhỏ mũi cho bé bằng thuốc này, không biết có hại gì không ạ? Cảm ơn bác sĩ!