Nên chăng sống chung với nhà chồng?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lthuyhai, 26/8/2009.

Tags:
  1. Thu Lan Xinh

Thu Lan Xinh Thành viên mới

Với mình thì sống chung vẫn thích hơn, bố mẹ chăm cho nhiều thứ. Bây giờ các mẹ hay chiều con dâu lắm, ko khó khăn như trước kia đâu. Mình cứ chân thành thì cũng sẽ nhận đc chân thành thôi các mẹ ạ.

Đang tải...

2. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

mình sống cùng gia đình chồng đã được 6 năm, nhưng ko phải sống với bố mẹ chồng mà là cô chú chồng nên cũng thoải mái lắm nhưng ngoài những lợi ích mọi ngừoi đã nêu ở trên thì ko thể ko tính đến những hại ích như: ko thoải mái vì trong nhà có người lớn, ko thể mặc quần áo cộc nên toàn 1 tối mặc 2 bộ, ko thể ngồi chờ cô nấu cho ăn nên đã xin ăn riêng từ 3 năm nay. đó là chưa kể thỉnh thoảng ông bà so sánh cháu mình còi hơn cháu nhà hàng xóm, hình như mẹ nó cho ăn ko hợp lí. nói chung là " ko có gì quý hơn đôc lập tự do".

3. meyenbeo

meyenbeo Bắt đầu tích cực

đúng là không có gì quý hơn độc lập tự do, nhưng nhiều lúc nghĩ không có ông bà cũng mệt lắm đấy! nhà mình chưa có con, nhưng nếu ở chung với ông bà chắc sẽ nhàn hơn đấy!

4. MeCunvaNghe

MeCunvaNghe Thành viên tích cực

Mình hiên tại cũng rơi vào hoàn cảnh tức nước vỡ bờ như bạn này. Nhưng ko có gan ôm con đi. Chỉ tạo 1 khoảng không gian riêng với 2 đứa con ở tầng trên là 3 mẹ con ăn riêng. ax ăn chung với bà thôi.
    Chỉ khuyên bạn nếu có cơ hội ra ở riêng là tốt nhất. Nếu ko phải chịu thôi vì chồng vì con mà

5. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ là nếu bố mẹ chồng mà hiền thì nên ở chung, còn nếu bố mẹ chồng hơi khó khăn thì nên sống riêng là tốt nhất bạn ah.

6. Phan An

Phan An Banned

Không, không, không và không.Phải thống nhất từ đầu, đừng tưởng rằng với tình yêu mình có thể thay đổi cả thế giới. Rút kinh nghiệm từ tớ.Y chang thế này nhưng vai trò bmc tớ và tớ thì ngc lại.MC tớ là một ng chỉ biết đẻ con thôi.Mà ai cũng nói bà thật thà nhé. Và giờ đây...

7. Phan An

Phan An Banned

8. me besau

me besau Bắt đầu tích cực

cùng chung ý kiến với đa số các mẹ là ko nên ở chung mình đang ở chung và chưa có điều kiện ra riêng thôi chứ có điều kiện sẽ là ko bao giờ bạn ahj tự do vẫn sướng hơn nhiều

9. me besau

me besau Bắt đầu tích cực

dù ông bà không khó khăn mình vẫn đang mong ra ở riêng lắm đây

10. mslolli

mslolli Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại của chúng ta đã từng nói: "Không có gì quý hơn ĐỘC LẬP TỰ DO" nàng ạ!

11. ha hoa

ha hoa Guest

quan trọng là mình sống nhw thế nào. nhà chồng mình toàn người lao đọng. chị dâu thứ trên mình nói năng j đó khiến đồng nghiêpj của chị ấy bảo mình là"" dũng cảm lém mới về làm dâu nhà ấy", vậy mà mấy năm rồi mình thấy rất hài lòng có làm sao đâu. Mẹ chồng mình rất hiền (hiền đến mức bị con dâu thứ chỉ mặt mắng mà bà vẫn im lặng tha thứ).Anh trưởng thất nghiệp ở nhà nhưng các em đều rất nể , mình thì lại càng nể, quan trọng là ta quan niệm và cư xử như thế nào thôi

12. otvang

otvang Bắt đầu tích cực

Hai bạn yêu nhau taatj lòng thì không cần lo ngại gì vấn đề đó ,nếu lấy chồng mà cứ tính vẹn toàn hết đồi đường mới cưới thì khó mình ah!Về sau rồi liệu mà tính chứ giờ mà ngồi tính hết sao được.

13. Sure

Sure Thành viên kỳ cựu

Theo Sure thì Lthuyhai tạm thời khoan lo lắng quá, sắp làm cô dâu, đừng để cô dâu ủ rũ k nên. Việc ra riêng hiện nay với bạn là k có khả năng, ba mẹ chồng k khó khăn nhưng tỉ mỉ, chỉ cần bạn tự tin mình có thể thu xếp& vén khéo Sure nghĩ là ổn thôi, huống chi bạn lại buôn bán hàng quán, Sure nghĩ bạn cũng đủ khéo& đảm đang dọn dẹp, cơm nước mà đúng k?:) . Dâu mới ai cũng phải có chút sai sót, hãy nhờ chồng là hậu thuẫn. K nhất thiết là k nói chuyện được thì k làm dâu được. Ráng tg đầu rồi khi nào 2 vợ chồng có đủ khả năng thì hãy ra riêng. Đừng nản lòng nha!!!!:)