Hội các mẹ nghiện đồ shop Cún và Lu

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi thuymieu158, 11/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Không biết mỗi tháng các mẹ nghiện đến nộp tiền cho Bác Hương bao nhiêu nhỉ . Mình thì mới lập kỷ lục là mùng 09-09-09 vừa rồi hết nhẵn tiền tiêu đi chợ . Sữa cho con cũng không có . Cầm cự đến đúng 15-09 thì tèo
    Chồng hỏi sao mới giữa tháng đã hết tiền thì nghiêm mặt lại bảo là: họp phụ huynh, đóng đủ các loại tiền cho con rồi.
    Các bậc tiền bối cho xin kinh nghiệm chích choác ở nhà bác Hương được lâu dài với . Chứ cứ thế này thì mình chỉ thập thò chờ mua hàng thanh lý thôi vậy .

Mỗi khi mình ra vào nhà Bác Hương, nghiêng mình kính cẩn nhìn các mẹ khách quen . Mồm lẩm bẩm: phu nhân các đại gia là đây chứ đâu .

Mình mới là khách lạ mà đã thấy khủng hoảng đến tận lưỡi rồi . Thế mà các mẹ ngày ngày cứ đúng giờ là đến chích mà vẫn không hết tiền tiêu sao . Bái phục

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 20/9/2009
  2. thuymieu158

thuymieu158 Thành viên rất tích cực

Haha, có lời của bác H thế này topic lại hot rồi. Nghĩ cũng tức, em mất công PR bao nhiêu cũng chả bằng 1 nhời của bác. Chán thật.
    Vụ khăn mũ giầy len lại phải cảm phiền đồng đội rồi, chị L nhỉ
    Hôm nay đúng ngày, chúc mừng sinh nhật bé Phương Linh nhà chị L nhé. Đan Linh nhà em chỉ mong sau này to cao được như chị Phương Linh thôi.

3. gicungduoc

gicungduoc Thành viên rất tích cực

hôm nay em cũng mới biết topic này.
    Nhưng em cũng đã nghĩ tới việc từ ngày biết tới bác, rồi trót yêu bác, em phải nghĩ ra nhiều cách kiếm tiền hơn. Có thể vụ chuyển job này cũng là 1 phần vì tiền đấy nhờ, hehe , rồi lại về nhà thanh lý bớt, tiền cứ rút ra TK ầm ầm... để rồi mang tới bác chỉ mong đc tiêu.
    hic.... em k tới mức 60tr 1 năm như chị gì kể ở nhà bác, nhưng cũng xấp xỉ 3-4tr / tháng rồi ạ,:shock:

4. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Kinh nghiệm đây em ơi ( rút kinh nghiệm từ thời huy hoàng -đi shoping tràn lan của chị :D ) :
    - Chọn mua đúng thứ mình thật sự cần và thật sự thích .
    - Bịt tai giả điếc trước mọi lời tâng bốc , khen ngợi của đám đông về hàng hóa .
    - Khi chọn quần áo ,nên suy nghĩ cân nhắc xem bé sẽ mặc vào khi nào , kết hợp với cái gì .VD : mỗi bé chỉ cần có 2 -3 bộ đi chơi và vài bộ mặc nhà . Áo khoác đại hàn : chỉ cần 2 cái , áo khoác nhẹ : 2 -3 cái , quần dài mặc đi học và đi chơi : 5-6 cái . Mấy thứ có thể mua nhiều : tất , đồ lót .
    - Có thể qua nhà chị : ngồi tám và mua 1-2 gói BVS để thỏa mãn cơn nghiền là đủ:p

Be Meo, Huy Anhmrs_Brown thích.
  5. nl7680

nl7680 Thành viên rất tích cực

Tks chị, hôm qua mải nấu nướng phục vụ con mà tý lại có điện thoại thông báo "tình hình chiến sự" ở nhà bác làm e sốt hết cả ruột.

6. nl7680

Ha ha, vụ khăn mũ này nhất định phải bon chen rồi, yên tâm đi e.
    Tks e nhé, cũng sắp sinh nhật Nhím rồi còn gì, để gần hôm đó bác lăn xả ở nhà bác H kiếm cái gì kịch độc tặng Nhím nhé.

7. Cun & Lu

Chúc mừng sinh nhật bé Linh nhé ..
    Thế có bị ăn mắng vì tội khất nợ quà sinh nhật của con không đấy em ơi ??:D
    Hôm tới sang : bác cũng có quà sinh nhật cho Linh :D
    À , mà có ý kiến này : các mẹ gửi cho tớ cái list ngày sinh của con - để tớ gửi quà SN cho các con nhỉ .Gọi là tạ lỗi vì lương tâm cắn rứt :p:p:p:p

8. mekanguru

mekanguru Thành viên tích cực

bó tay mày đấy sáng sớm tinh mơ đã thấy điểm danh ở đây. Hôm nay mơi biết topic này. bt tớ ít dám 888 ở mấy topic cũ vì sợ bị quạt chả, hihi giờ có chỗ giải sầu rồi.
    cám on mẹ Thủy miêu nhé

9. mekanguru

mekanguru Thành viên tích cực

thật á?????????????????????????????????
    chị woi hôm em quyết tâm đến nhà chị ngồi buôn, ko mang tiền ;);)
    cuối cùng lúc sau phải vay tiền cái Lan trả nhà bác đấy. Túm lại sau này ko giàu đc là có phần tại bác Hương nhé

10. Cun & Lu

Haha , thế thì thêm 1 bí kíp nữa là ứ thèm đi với đứa nào nhiều tiền , nghiền mua sắm mà lại ko biết can mình :D
    Vụ đồng hồ của em : khoảng 3 ngày nữa trả lời nhé , cô bạn chị đang bận chăm con ốm nên chưa online trả lời :rolleyes:
    Cả nhà ơi , có ai biết chỗ nào thuê gia sư tốt ko nhỉ , thuê gia sư cho Cún khó quá vì chả biết tin cậy ai .

11. nl7680

Không bị mắng bác ạ, vì quà của e là bộ OT 10000, còn xích đu cầu trượt là quà đăng ký của ông bà ngoại. Mới lại hôm qua bé nhà e vẫn còn dư âm ốm của đợt trước nên sợ k dám mời bạn nào đến chơi cả, chỉ gia đình thôi.
    Mà bác làm mẹ cháu hồi hộp và bất ngờ về vụ quà sn quá :D

12. Linh xinh

Linh xinh Thành viên rất tích cực

Hu hu, bị bác bắt quả tang rồi:oops:. tất cả vì con em chúng ta thôi bác ạ. Nick của em thì lạ hoắc, bác search hồ sơ ko có đâu. Em xuất hiện trên này cũng ko nhiều mà xuất hiện ở nhà bác cũng chỉ vừa đủ để bác nhớ mặt, mỗi lần đến bác biết không phải là khách lạ. Thế nên ở tiêu chí nào cũng đủ điều kiện bác nhỉ.

13. Aquarius

Aquarius Thành viên rất tích cực

Chúc mừng sinh nhật bé Linh nhà ấy nhé. Chúc bé hay ăn chóng lớn, mặc đồ mẹ mua....nhanh chật (để mẹ mua đồ mới và....thanh lý đồ xịn đẹp cũ, hahaahaha :D)

Trộm vía bé nhà ấy, Nhím nhà thuymieu, Sóc nhà Soc xinh là tớ ngưỡng mộ lắm lắm. Lại ước ao bao giờ Sóc nhà mình được như thế, hù hù...

14. Aquarius

Aquarius Thành viên rất tích cực

Gia sư môn gì hả chị H ơiiii???

15. Linh xinh

Linh xinh Thành viên rất tích cực

Bé nhà em cũng tên là Phương Linh. Dạo này đi đâu cũng thấy tên Linh
    Chúc mừng Sinh nhật bé Phương Linh nhé

16. gicungduoc

gicungduoc Thành viên rất tích cực

khoản " suy nghĩ cân nhắc xem bé mặc sẽ thế nào" thì em k làm được. Cứ tưởng tượng bộ này con mặc hôm nào cực lạnh, bộ kia lúc đi ngủ, có thể mặc đi chơi, bộ thì hôm mưa (áo gió catimini í), bộ thì tưởng tượng ra mặc cho nhà thằng này thằng kia lác mắt (áo len burbery chả hạn, khu Tây hồ nhà em thì toàn Tây mà)....hehe. Có cái k thể tưởng tượng đc thì nghĩ cứ mua về cho ai thì cho. bó tay!

17. thuymieu158

Dạ thưa bác, em sinh ngày 2/10 còn Nhím nhà em sinh ngày 13/10, bác có tặng cái gì để mẹ con em xài giống nhau không ạ :D?

18. thuymieu158

Hehe, nghe xã em rên rỉ đây này "mình kiếm tiền chả đến nỗi nào mà sao chả thấy tiết kiệm được mấy nhỉ?" (vợ ăn chơi tàn bạo thế không phải đi vay nợ ai đã là cái phúc rồi :D)
    Còn hôm kia, thấy 2 cái túi to uỵch em xách từ nhà bác H về, xã chỉ dặn dò "từ giờ đến cuối tháng hết tiền rồi đấy nhá, chưa kiếm ra khoản gì nữa đâu, liệu liệu mà tiêu. Mua lắm thế này rồi lại mất công thanh lí, rõ là mua việc vào mình".

19. MinhLinh

MinhLinh Thành viên tích cực

Chúc mừng SN con gái mẹ Lan nhé. Hôm qua chả biết để chúc, hôm nay muộn mất một hôm, xấu hổ quá.
    @bác: Có người đẹp ra mặt cái topic nhộn nhịp hẳn nhể? Vụ list sinh nhật các cháu thì để hôm nào em cài luôn vào điện thoại cho bác. Gớm có máy móc để làm gì, để cho nó nhắc, bác khỏi phải nhớ luôn ( mà nó nhắc thì bác cấm có quên được, haha)

20. mehuongcun

mehuongcun Thành viên rất tích cực

Vụ này em cũng chẳng có kinh nghiệm gì, sau này chắc phải theo bác để học hỏi thôi

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.