Làm thế nào để béo lên được, các mẹ cho em ý kiến với????

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Hạ_Trắng, 29/11/2012.

1. ocgam

ocgam http://giadungmart.com/

Ðề: Làm thế nào để béo lên được, các mẹ cho em ý kiến với????

Chị để phần em nhé,hihi,xã e hay đùa ai ban 1tr/kg thì mua cho em mấy cân đắp vào cho béo,hic,nhìn vợ gầy quá cũng chán

Đang tải...

2. toki21

toki21 Bắt đầu tích cực

Ngày xưa còn học cấp 3, chắc do áp lực học hành hay sao mà em chỉ có 42kg thôi(em cao 1m57 ạ), từ lúc thi ĐH xong thì lên 45kg, giờ vẫn ổn định ở mức 45-46 kg, không tăng được nữa (nghe to to vậy thôi, chứ người em mỏng dính, ai nhìn cũng bảo chỉ 41, 42 kg, thế mới biết ngày xưa cái hồi 42kg trông nó thảm đến mức độ nào). Tạng người nó thế hay sao đó. Hic, cái duy nhất trên người em thấy to ra là bụng T_T. Phải nói là em ăn được nhé, bữa ăn cũng thường xuyên đổi món. Hi vọng sau này có đẻ thì nó cải thiện hơn chăng.

3. Enya

Enya 0904.03.3002

đây rồi đây rồi, mãi mới tìm thấy nhà mình, trước giờ chỉ toàn thấy nhà các mẹ giảm cân
    Có tí kinh nghiệm vào đây hóng với các mẹ. Tớ cũng gầy, đợt trước lập kế hoạch bài bản thế là trong 1 tháng rưỡi tăng 4kg. nhưng dạo này bận bịu quên chế độ đã bị giảm mất 1,5kg. hu hu, đang lo lắng và định áp dụng chế độ cũ nhưng mà bận bịu thành ra cũng khó. Kinh nghiệm là ăn thật nhiều, đấy là cách tăng cân chất lượng nhất, nếu k ăn được thì chia làm nhiều lần ăn.
    Chế độ tớ đã áp dụng cũng đơn giản, có điều duy trì đều đặn:
    Sáng ngủ dậy, trước tiên là uống 1 cốc nước ấm pha tí mật ong (cái này tớ uống phục vụ đường tiêu hóa và đẹp da, nhưng thấy có tác dụng giãn dạ dày --> ăn được nhiều)
    Ăn sáng: 1 lưng cơm + 1 cái gì đó (trứng vịt lộn, bánh, ngô luộc...)
    9h: ăn vặt 1 thứ gì đó (hoa quả, bánh quy...)
    trưa: phấn đấu ăn 3 lưng cơm (k muốn ăn cũng cố đủ tiêu chuẩn)
    3h chiều: tớ thường ăn 1 gói mì tôm, 1 lát sau uống sữa hoặc ăn hoa quả
    tối: phấn đấu thêm 3 lưng cơm như trưa
    9h tối: lại ăn vặt
    và tích cực uống nước hàng ngày nữa, cứ làm 1 cốc nước đầy, nhắm mắt uống 1 mạch (cái này có tác dụng phụ là đẹp da, hi hi)
    ngủ trước 11h đêm
    đấy, chỉ đơn giản có thế mà tớ tăng được, tại trước tớ lười ăn lắm, nhưng mà lích kích và có cảm giác cả ngày chỉ chăm chăm cho việc ăn nên hơi khó duy trì, các mẹ phải quyết tâm cơ

cherry blossom thích bài này.
  4. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

Lại đi chia sẻ kinh nghiệm of mình nữa vậy. Dạo này nhiều mẹ còi muốn tăng cân quá.hihi
    Cách đây 4 tháng, e cao 1m58, nặng 39kg, đấy là thời điểm còm cõi nhất of e. Còn trc đó e nặng tầm 40-41kg, ăn kiểu j cũng k nhích lên đc, mà e ăn tương đối khỏe đấy. 1 bữa sáng e xơi đc 1 tô phở và 2 cái bánh mì.hix Xấu hổ quá:oops:
    Nhà e thì bán sữa nên e cũng uống nhiều loại lắm nhưng cũng k ăn thua. Sau đó, mẹ e bảo e uống Sure Prevent of VNM xem sao, giá cũng rẻ nữa. Thế là e chiến ngày 2 cốc, sáng và tối, khi uống thì ăn kèm bánh mì or bánh quy để giữ sữa. Ngày ăn 3 bữa như bt. Sau khoảng 1,5 tháng thì e bắt đầu ăn khỏe hơn, và luôn có cảm giác đói. E uống hết 1 hộp 400g và 1 hộp 900g thì tăng lên đc 44kg, e lười nên k uống nữa nhưng cân nặng k hề bị sụt tý nào cả. Ah, trong quá trình đó e cũng ăn cả sữa chua VNM nữa, ngày 2 hộp sau ăn 30' để kích thick tiêu hóa.
    Theo e biết thì Sure Prevent là loại dành cho ng bệnh như Ensure ấy ah, nên mình ng bt uống vào chắc cũng tích đc chút năng lượng. Ensure thì e cũng uống rồi nhưng k thấy hiệu quả lắm, e lại chỉ thik cái loại Ensure nước hộp nhựa hàng từ Mỹ, cơ mà tận 40k hộp, uống xót xiền nhắm.hix
    Các c thử áp dụng xem có hiệu quả k nhé. Sữa ấy cũng chỉ khoảng 400k/900g ,ở HN thì e mua ở Nghi Nga trên Tây Sơn í or c vào đ.c các đại lý mà bên VNM cung cấp nhé
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/754963-Vinamilk-có-sản-phẩm-sữa-dành-cho-người-gầy-ko-ạ

5. cherry blossom

cherry blossom Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng đang tích cực uống sữa đây, hôm nay đi big C khuân về 1 đống :) Cơ mà tớ là tớ bị dị ứng với VNM, giờ cứ nhìn thấy VNM là đi thẳng luôn

6. sami282

sami282 Đủ quyền lập Họ

hic, mẹ nó thử ăn nhiều tinh bột, đường, mùa này thì ngô, khoai nướng, rồi đồ nếp, đồ chiên rán, cơm cứ 3 bát, tối trc khi đi ngủ ăn cái gì ngọt ngọt, chả bù cho em, em béo kinh khủng, càng ngày càng béo, dù ăn rất giữ mồm, chắc tại hấp thụ tốt, hichic

7. Khỉ Mẹ

Khỉ Mẹ Guest

Ôi, mẹ nó ăn làm sao mà mỗi bữa được 3 bát cơm nhỉ???? Dạ dày to thế :D.. Mình cũng cố để béo lên từng lạng một mà ko ăn thua. Mãi mới nhích lên được 45kg thì lại sụt hơn 1kg trg có mấy ngày. Người như bơm hơi ấy :(

Tình hình là mình cũng đã tham khảo nhiều. Tạng người như mình khó béo, mà lại ko hợp khẩu vị với đồ ngọt, nên đành cứ cơm, thức ăn mà ních thôi vậy. Ngày ngoài 3 bữa chính ăn no đều nhau (nhất là bữa sáng) thì ăn thêm các bữa phụ vào tầm 10h sáng, 4-5h chiều, tối cố nhắm mắt 1 cốc sữa nữa... Kiên trì thì cũng nhích được chút nhưng mà phải đều, ko là lại sụt :))

8. Khỉ Mẹ

Khỉ Mẹ Guest

Nhưng có 1 điều là, ăn nhiều chia nhiều bữa thì tốt hơn. Mỗi bữa ko đc ăn quá no, ních chật dạ dày vì như vậy sẽ làm dạ dày giãn quen.. Nếu chẳng may có lúc nào có việc ko kịp ăn là đói lả -> tụt huyết áp.. NHư vậy cũng rất nguy hiểm.

Mình sẽ tập bài uống nc ấm mật ong buổi sáng sớm như mẹ Enya xem sao hihi

9. Enya

Enya 0904.03.3002

à, phải cảnh báo mẹ nó là cái bài mật ong nước ấm này tớ thấy nhiều mẹ uống để giảm cân đấy nhé, nhưng mà bản thân tớ uống thì thấy k sụt cân, lại tốt cho cổ họng, tiêu hóa và đẹp da nữa nên uống khá đều đặn. Ăn được thì cân vẫn tăng vèo vèo, còn giảm cân là tại bỏ ăn chứ k phải tại mật ong, còn giữ chế độ ăn thì uống mật ong tớ cũng k thấy giảm.
    Nhưng mà mẹ nó phải nghiên cứu thử nghiệm đã nhé,kẻo giảm thì nguy

10. ngocanh187

ngocanh187 Đủ quyền lập Họ

Bạn ăn uống điều độ vào
    Ăn đủ 3 bữa 1 ngày và ăn nhiều tinh bột nhanh tăng cân lắm :)
    Đó là bí quyết của mình đấy

11. me'gialinh

me'gialinh Thành viên tích cực

C cu an nhiu com vao nhe. E cu an nhiu com thi tang kg. Hihi

12. mybube

mybube Bube Shop

mà có mẹ nào uống tảo mặt trời chưa. E thấy sản phẩm này được quảng cáo rầm rộ quá
    k biết thế nào:(

13. Hạ_Trắng

Hạ_Trắng Guest

Mình cũng đã từng uống mật ong pha nc ấm nhưng mà toàn quên với lại lười nữa, liệu uống có béo lên đc ko nhỉ, đang cố gắng ăn uống, nhưng ko hiểu sao mình cứ cố ăn thêm chút là cứ buồn nôn và ọe hoài thôi, kiểu này khó béo quá.

14. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

Uống sữa nhưng fai loại nào có nhiều năng lượng thì mới béo đc. Chứ còn sữa tươi thì có mà uống cả lít mỗi ngày thì vưỡn thế thôi. T thì ng VN dùng hàng VN, t thử đủ các loại sữa rồi, xài cả Ensure nước mà hem ăn thua. Chắc t chỉ hợp với VNM.hihi

15. mattroiviet

mattroiviet Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó ơi, em có cách này đã làm và thấy hiệu quả mẹ nó nhé! Mẹ nó tham khảo thử xem, cách đây chừng 6 tháng em cao 1m53 nhưng mà nặng có 36kg =((, ko khác gì bộ xương di động luôn mẹ nó ạ. Nguyên nhân gầy của em xuất phát từ 2 nguyên nhân:
    Thứ 1: Em ăn ít
    Thứ 2: Em bị khó ngủ, đi ngủ đã muộn rồi mà lên giường nằm mãi mới ngủ đc, hôm sau lại phải dậy sớm ( Cái này là do cơ thể suy nhược nên bị vậy).

=> Để giải quyết cả 2 vấn đề trên em mua loại sữa bò tươi ( Sữa bò vừa mới vắt ra ý ạ) về uống 2 lần / ngày vào 2 buổi sáng sau bữa ăn ( Mẹ nó phải nhớ ăn sáng trc khi uống đấy, ăn no rồi mới uống sữa, ko thì sẽ có hiện tượng " xì hơi " cả ngày, khổ lắm ;)) ) và uống vào buổi tối trc khi đi ngủ nữa, trc khi đi ngủ thì mẹ nó hâm nóng sữa lên, cho 1 chút mật ong vào, uống xong cái, mắt díp chặt, lên giường 1 tý đã ngủ.

Sau hơn 2 tháng áp dụng em đã lên đc 3 kg, và hiện giờ đang làm 41,5kg rồi :cool:

mybube thích bài này.
  16. Khỉ Mẹ

Khỉ Mẹ Guest

đúng là phải ngủ đủ ấy. Có đợt mình làm việc quần quần, mệt quá, làm đêm muộn ngủ phất phơ.. Mệt ăn uống chả lại thế là sụt mất 2 kg. Tức mềnh nghỉ làm lun :)).. Đầu óc thảnh thơi, ngủ nghỉ điều độ thế là "trả lại cân cho em" :))

17. Enya

Enya 0904.03.3002

Uống mật ong nước ấm k thì k béo được đâu mẹ nó ạ, tớ thường uống vì có cảm giác nó giãn dạ dày ra thì ăn được nhiều hơn tí thui
    Mẹ này giống mình cứ ăn cố là buồn nôn, cái đấy có khi do tinh thần nữa đấy mẹ nó ạ, khoảng thời gian nào thấy cuộc đời tươi đẹp là tớ k hay bị thế nữa

18. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

muốn béo thì cũng k khó đâu ạ. ăn đủ chất dinh dưỡng
    ăn nhiều rau xanh
    uống đủ nước
    ngủ đủ giấc
    thường xuyên vận động tránh tình trạng ngồi 1 chỗ

19. mebubuvabebe

mebubuvabebe Bắt đầu nổi tiếng

Em thấy uống thuốc bắc kết hợp với chế độ nghỉ ngơi hợp lý lên cân tốt, da dẻ hồng hào. Em uống 100 thang của nhà Hồng Hưng cũng tăng cân. Các mẹ cẩn thận với các nơi uống thuốc nhanh tăng cân nhé! Nguy hiểm lắm ạ! Thế là thuốc giữ nước!

20. cherry blossom

cherry blossom Bắt đầu nổi tiếng

Sữa bò tươi thì hơi khó mua mẹ nó nhỉ. Đợt nào vào bigc em cũng mua sữa thanh trùng về uống, thấy cũng có vẻ ngậy hơn sữa tiệt trùng