Thuốc cansua 3 dành cho trẻ em

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi BaCunyeu, 17/7/2007.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. meomun03

meomun03 có mặt từ 1975

bạn mua ở đâu đựoc rẻ thế , mình mua 48k/hộp cơ

Đang tải...

2. Trasua

Trasua Thành viên chính thức

Chết mình nhấm 3 hộp 1 tháng thì mới 50k. hộp
    chị mua 48K là rẻ hơn em đó! hi hi

3. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

nhóc còi nhà mình(20thang) dùng vitD , men sống propi , sữa chua rồi thì có cần dùng thêm cansua không

4. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Chưa bác nào tư vấn giúp e vơi à bùn wa.:sad: Em đang cần gấp mà cảm ơn các bác trước nhé.;)

5. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

up up cái nào các mẹ ơi giúp em.:sad::(:):D

6. minhttthsg

minhttthsg Bắt đầu tích cực

A, con mình đã dùng rồi. Hình như 5-6 hộp gì đó. Trong thời gian uống thì input , output rất tốt. Cháu ăn uống tích cực hơn. Nhưng ngưng khoảng 1/2 tháng thì đâu lại vào đấy. Chán quá nên tớ ngưng luôn. Tớ cảm giác cái này chẳng qua là thuốc bổ tổng hợp thôi chứ ko có gì ghê gớm hay có hại gì hết.

7. Trasua

Hi hi! Em cũng chỉ là mẹ nuôi con ko phải làm bác sỹ nên ko dám khuyên là bé dùng hay ko dùng!
    em chỉ có ý kiến là:
    Theo trên hộp ghi thì dùng theo năm, nhưng đây là thực phẩm hỗ trợ hấp thu và bổ sung những dưỡng chất cần thiết cho con, mà nhiều là canxi, các vitamin!
    Các bé ăn thấy phổng phao hơn!
    Hôm trc em mua 1 lô 6 gói cho cháu ở quê, chúng nó có vẻ thích vì vị ngon!
    còn Cu tý nhà em mới mấy tháng nên chưa cho dùng!
    chị cho bé ăn nếu hợp thì biết ngay.
    Hihi

8. BND

BND Thành viên chính thức

mình cũng cho con dùng thử Cansua 3 sau khi dung ròng rã Biobaby 3 tháng trời mà không ăn thua, trộm vía là có ve khá hơn, có vẻ hấp thu thức ăn tốt hơn nên trông ku cậu cũng xỉnh xang lắm, con mình mới 7 tháng thôi nên mình chỉ cho dùng 1 gói, vì sợ dùng nhiều không tốt, hy vong sau 1 đợt sẽ có thông tin mới báo cáo với cả nhà.

9. Trasua

Mình thấy trên báo dân trí viết, Cansua 3 có hàm lượng D3 và một số thành phần khác theo liều lượng bổ sung hàng ngày nên dùng cùng các sản phẩm khác ko ảnh hưởng gì!
    Bé nhà bà chị mình vẫn dùng đều đều, vị thơm, ngọt nên bé rất thích!
    http://dantri.com.vn/c7/s7-302995/su-dung-com-dinh-duong-cansua-3-nhu-the-nao.htm

mebaonhi thích bài này.
  10. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn các mẹ! Bé nhà em gần 10 tháng có hơn 8kg, đang kén ăn kinh khủng, mẹ cứ phải đổi thực đơn cho bé hoài, nhưng bé vẫn kén. Bé chỉ kết mỗi phô mai và táo thôi. Em sẽ mua Cansua 3 cho bé dùng xem có cải thiện tình hình ăn uống được phần nào không.

11. jinxing9002

jinxing9002 Banned

Mình cũng đã có mua 1 hộp Cansua3, có nghe quảng cáo cốm giúp bé tăng chiều cao, nhưng mà nghe nói uống nóng lắm. Nên mình chưa dám cho Bé uống, Bé nhà mình được 2 tuổi rưỡi rồi. Mùa này đang lạnh chắc là bắt đầu cho Bé dùng thử xem sao ...

12. mebaonhi

Báo cáo là đến tận sáng hôm nay em mới mua được Cansua 3. Nhà em ở Hóc Mộn cơ hic :( đi hỏi 1 số nhà thuốc đều không có, sáng này vớ được anh đại lý thuốc tây, rinh về 1 hộp 46k đấy các mẹ. Em có dặn bác oshin cho bé uống 1 gói hôm nay. Để em theo dõi tình hình ra sao, sẽ báo cáo các mẹ nhé!

13. DOTHUHANG

DOTHUHANG Thành viên mới

Cún nhà em mà có rôm em sử dụng mấy cách tắm sau nhé:
    1. Lấy vỏ quả dưa hấu thái nhỏ đun lên
    2.Mướp đắng thái nhỏ
    Nhớ khi tắm cho bé ngâm lâu hơn bình thường một chút
    em cứ sử dụng tắm 2 loai đó xem hiệu nghiệm lắm đấy ( mấy chị em cùng chố chị làm toàn sử dụng như thế thôi)

14. mebaonhi

Báo cáo là bé em dùng Cansua 3 được 4 hôm rồi. Lượng sữa bé bú có tăng thêm. Còn cháo/bột/súp thì chưa thấy tăng. Trước khi dùng Cansua 3, bé chỉ bú được tối đa 80ml sữa sau khi ăn 1/2 bát cháo. Hôm nay bé ăn cũng chỉ 1/2 bát cháo thôi, nhưng sau đó bú được những 150ml sữa hehe :)
    Đêm bé ngủ cũng ngon hơn, đi ngủ lúc 7~8h, thức dậy khoảng 6~7h sáng, không thức giấc nửa đêm.
    Em sẽ báo cáo tiếp tình hình của bé sau 1 tuần dùng Cansua 3 sau.

vitconxauxithinhanh thích.
  15. mefoc_t2

mefoc_t2 Thành viên tập sự

cansua3 là hạt cốm thúc đẩy chiều cao.Tivi quảng cáo thế mà.Cháu cũng mua cho con nhà cháu vì bố cháu hơi lùn lên sợ lớn lên cháu cũng lùn như bố.hì.Nhưng mua thì để đấy thôi chứ cháu chưa cho con uống.Trẻ con còn lớn nhiều.Sau này mà con cháu lùn thì cháu cho uống sữa vậy.Uống cansua3 ko bít là có cao thêm đc không hay chỉ mất thêm tiền thôi.tốt nhất là cứ để tự nhiên vậy các bác nhỉ

16. mefoc_t2

mefoc_t2 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi.Rôm sảythif tắm lá cam kiềng là tốt nhất.Nhưng lá ý chỉ vùng quê như cháu thì mới có thôi chứ thành phố thì ko có đâu.Tìm đến các chợ mua thì đắt lắm.hì

17. meBo

meBo Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng mới cho uống gói đầu tiên trưa nay. Tham vọng của mình khi cho Bơ uống là:
    1. Tăng chiều cao (13 tháng mà có 72cm thôi)
    2. Ngủ đêm ngon hơn (Đêm nào cũng thức dậy mấy lần)
    3. tiêu hóa tốt.(hay táo bón)
    Có nhiều quá không nhỉ. Còn mấy vấn đề nữa nhưng không dám mơ cao. các mẹ dùng có hiệu quả vô đây chia sẻ để tăng thêm niềm tin cho các mẹ mới dùng như mình nhé.

18. mebaonhi

Bé nhà mình 10 tháng, dùng Cansua 3 được 6 ngày rồi. Bé ngủ rất ngoan, bú giỏi, ăn uống hợp tác hơn. Sáng này, mẹ dậy trễ, không nấu nướng gì cho con, chỉ pha bột, nhưng con ăn rất ngon, cứ thìa gần tới là miệng há thật to. Sướng thật!!! :)
    Mình cũng có tham vọng về chiều cao giống mẹ bơ :):), nhà nội bé có chiều cao khá khiêm tốn :(

19. meBo

meBo Thành viên đạt chuẩn

giống nhà Bơ thế, bên nội chiều cao khiêm tốn, chỉ có ba Bơ cao nhất nhà nhưng tình hình là ko giống ba rồi. tối qua mình cho uống thêm gói nữa, thế mà đêm ngủ quạy tưng bừng, dậy trằn trọc, khóc lóc, khó chịu hơn chục lần, mẹ phờ cả người. Chắc thuốc chưa "ngấm". Bạn dùng cho bé nagỳ mấy gói thế?
    Các mẹ ơi, mình trộn cansua3 vào sữa chua cho bé ăn được không nhỉ, hoặc là đu đủ xay? vì như thế thì mới đỡ ngọt, và rất tiện lợi nữa.

20. vitconxauxi

vitconxauxi Thành viên tích cực

mình cũng định cho bé nhà mình dùng thử vì bé lười ăn quá, nhưng mình thấy nhiều ý kiến là khi ngưng dùng Cansua3 thì bé còn lười ăn hơn cả trước khi dùng nên đang băn khoăn quá. Các mẹ đã cho con dùng Cansua3 rồi cho mình xin đôi lời nhận xét với.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.