3 tháng đầu: Thắc mắc khi mang thai?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Me be, 11/1/2005.

1. Mehimcon

Mehimcon Thành viên tập sự

mình có thai được hơn 5 tháng rồi, chị dâu mình bảo có thai thì nên nằm nghiêng về bên trái thì tốt hơn, bởi vì như thế sẽ có đủ ôxy cho bé thở đấy, không biết có đúng không nhưng chị dâu khuyên vậy nên mình cũng ngủ nghiêng sang bên trái đấy. Medolla tham khao thêm nhé.

Đang tải...

2. Hanoi

Hanoi Thành viên mới

Khi co thai bac si thuong khuyen san phu nen nam nghieng va tot nhat la nghieng ve ben trai, vi dong mach chu cung cap mau luu thong cho me va be nam doc xuong song hoi nga ve ben trai va vao 3 thang cuoi thai ky em be thuong nam lech ve ben trai hon nen neu ban nam ngua thi em be se de len dong mach do khien ban thay kho tho hon nua se lam giam luong oxy cung cap cho be.

Noi thi noi the chu khi bung to roi ban co muon nam ngua cung khong nam duoc vi rat la kho tho, nhu minh day nam ngieng dau het ca minh may nhung cung chang lam the nao khac duoc, minh cung khong nhat thiet ngieng ve ben trai thuong xuyen vi nhu the moi lam, moi lan moi thi lai doi nam ngieng sang ben phai. Tom lai la cu nam o tu the nao ma ban cam thay thoai mai nhat, minh co dua ban suot 3 thang cuoi thai ky no toan ngu ngoi thoi.

3. medolla

medolla Thành viên đạt chuẩn

Chà, dạo này ít thấy có thông tin gì mới các Mẹ nhỉ.
    Baby của mình đã được 20 tuần rồi đấy, theo lịch khám của bác sỹ thì đầu tháng 4 này, mình sẽ được siêu âm để biết là con trai hay con gái ấy. Hồi hộp lắm.
    Theo như mình tìm hiểu thì khoảng 20 tuần thì người mẹ đã có thể cảm nhận được những cử động của bé , vậy các Mẹ nào có kinh nghiệm, xin cho mình biết là cảm giác khi bé cử động thì như thế nào nhỉ ? vì hiện giờ mình vẫn không cảm nhận thấy điều gì cả, hay là bé của mình không được khoẻ như bình thường?
    Với lại do công việc của mình không được thoải mái cho lắm, mình phải luôn tập trung cao độ cho công việc, cần phải suy nghĩ nhiều nên thỉnh thoảng, những lúc căng quá thì mình phải dùng 1 ly cafe sữa đá cho đỡ căng , mình biết là điều này không tốt, nên mình cũng cố gắng hết sức hạn chế dùng cafe. Nhưng mình vẫn cứ lo lo làm sao ấy, nhỡ bé của mình có gì , thì tụi mình hối hận lắm.
    Bây giờ mình đang rất lo, xin các Mẹ cho mình vài lời khuyên với.

4. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Medolla ơi, muốn bớt lo lắng thì phải dừng lại thôi. Làm việc mà căng thẳng quá thì chọn phương pháp nghỉ thư giãn tại chỗ và nói chuyện (nói thầm) với em bé về công việc bạn đang làm. Mình nghĩ em bé sẽ hiểu và thông cảm với bạn lắm đấy.

5. medolla

medolla Thành viên đạt chuẩn

Vì thương bé Dolla lắm nên mẹ bé mới quyết định ngưng uống cafe đã gần 1 tuần nay rồi . Nhưng mà sao công việc nó cứ í ạch ra đấy mãi , chán thật (vì vẹ của Dolla làm programmer cho mấy cái webite của ca sĩ ấy mà ). Cứ nghĩ , thôi thì bấm bụng mà mặc kệ mấy cái website ấy, nhưng mà cứ ray rứt mãi ấy . Đúng là làm phụ nữ thì khó thiệt, mà làm Mẹ thì càng khó hơn nữa . :?

6. mehuyen

mehuyen Thành viên chính thức

7. uyentnn

uyentnn Thành viên tập sự

Em đọc các thông tin chia sẻ trên diễn đàn này của các chị nhiều rồi, nhưng hôm nay cần các chị đi trước tư vấn cho em với nhé.
    Em bé của em được 17 tuần, em không bị nghén cũng như có dấu hiệu gì khác thường cả. Tuy nhiên tuần gần đây cứ ho mãi, ho khục khặc ngay cả trong lúc ngủ luôn. Em nghe nói em bé mọc tóc nên mẹ mới ho như vậy. :?: Có phải không các chị?

8. Bi's mom

Bi's mom Thành viên chính thức

Mình nhớ hồi mình mang thai cả 2 bé đến tầm tuần tuổi đó cũng ho rất ghê, cả vào ban đêm mà không biết có phải là ho mọc tóc không. Nên mình nghĩ chắc bạn cũng không có vấn đề gì đâu. Tuy nhiên, có thể tìm cách hạn chế bớt ho bằng cách quấn 1 cái khăn ở cổ khi ngủ và xúc miệng nước muối trước khi ngủ, hoặc ngậm bổ phế.

9. Mod VCGT

Mod VCGT Thành viên mới

10. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cảm ơn các mẹ chia sẻ

11. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

dù sao trái cây nhập từ bên TQ về cũng có rất nhiều chất bảo quản , thuốc đấy k tốt cho thai có thể gây biến chứng các bệnh cho con ,tốt nhất nên cẩn thận