ai đến chùa hà cầu duyên chưa ạ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tart, 5/4/2013.

Tags:
  1. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

Ðề: ai đến chùa hà cầu duyên chưa ạ?

nhà em ngay gần chùa hà nhưng mà mới đi đc 1,2 lần gì đó (để cầu phúc chứ ko cầu duyên), chắc thế mà chả có cái duyên nào :p
    em thì nghĩ thành tâm cầu thì thể nào cũng đc cả thôi. như đợt em thi đại học khối A ấy, đi 3,4 chùa chỉ cầu thần khấn phật cho con đỗ, ông thầy cúng bảo nhìn em tướng phúc hậu có tài sẽ đỗ, đợt đó em ko đi văn miếu đc nhưng mà chị em đi thay, xin chữ xoa rùa đủ kiểu. sau em ôn thi đại học vớ vẩn lắm, lười chảy thây chảy xác ra,chả học thêm nếm gì, cách thi 2 tháng thì mới vác sách đi học thêm và ngồi cày hóa với toán, còn môn lý đến 1 tuần trc khi thi em còn chả thuộc công thức trong sgk (chả hiểu sao hồi đấy lại chán đời thế). trong 1 tuần trc ngày thi, chị em dạy cấp tốc môn lý cho em đi thi đại học,2 chị em cứ tưởng trượt rồi cơ (vì trc hôm đi thi em mới học hết lý bài cuối, cầm đề thi đh là cái đề lý lần đầu em làm hoàn chỉnh :p) cuối cùng em lại đc 20đ, thừa điểm đỗ, môn lý em đc 6.5 (trong đó 5.5 là điểm thực em làm, 1 điểm đánh may mắn)
    => công nhận tài năng dạy lý của bà chị + cái "linh" của chùa chiền
    giờ nghĩ lại vẫn thấy là đợt tết lớp 12 em đi chùa nhiều là đúng. nếu ko 1 đứa "nước đến cổ mới nhảy" như em làm sao mà đỗ đc đh trong khi những đứa bạn khác trong lớp em,học thêm học nếm quanh năm suốt tháng, lại trượt đh :rolleyes:
    giờ em phởn nhiều, chưa có mảnh tình vắt vai nhưng thấy cuộc đời vẫn đẹp lắm, đợi mấy năm nữa chơi chán thì đến chùa Hà cầu duyên để lấy chồng :p

Đang tải...

2. Mèo Bông 92

Mèo Bông 92 Thành viên chính thức

Em mới đi Chùa Hà hôm mùng 8 vừa rồi nên đến giờ vẫn chưa thấy duyên tới các chị ạ :p

3. mehueanh247

mehueanh247 Thành viên tích cực

tớ cũng đến rồi, thắp hương với khấn chứ ko có lễ j cả. Chắc vì thế mà phải 2 năm sau mới có người yêu...........:rolleyes:

4. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Phải từ từ chứ nàng ơi, mới đi mùng 8 mà, yên tâm kiểu gì tới cuối năm cũng có duyên (nhưng chưa pít năm nào :-\")
    Hì, đùa đấy, chúc nàng sớm tìm được duyên nhé ^^

5. huongkoi191

huongkoi191 Cho vay Ngân hàng

em nghe mọi người bảo đến chùa Hà cầu duyên cơ mà bạn em ở gần đấy lại bảo chùa Hà là cầu danh. chả biết thế nào nên em đi hôm mùng 7 cũng chỉ vào cầu bình an thôi

6. bo-ku-bil

bo-ku-bil Thành viên tích cực

Hôm rồi em cũng đi chùa Hà, nhưng chủ yếu là vào chơi, tham quan chùa. Em thấy đa phần là các chị em , đàn ông và gia đình đi ít lắm. hihihi

7. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mình vào chùa đó lại không cầu duyên. Cứ cầu các thứ cần thôi hihi

8. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mình chưa vào trong mới đến cổng chùa Hà đã bén duyên với người yêu là xã mình bây giờ hi

9. Mèo Bông 92

Mèo Bông 92 Thành viên chính thức

Tình hình là em đi chùa Hà cầu duyên từ mùng 8 Tết,và đến đúng 11 ngày sau có người đến "nộp mạng" và hiện tại bọn em đang tìm hiểu nhau ^^ Tuy chẳng biết có kết quả gì không nhưng công nhận một điều là Chùa Hà thiêng thật các mẹ ạ :)

10. bluetranminh

bluetranminh Thành viên tích cực

chùa Hà k phải chỉ cầu duyên đâu. chùa đó cầu làm ăn cũng thiêng lắm đó. mình đi nh rồi, hồi sv cũng cầu duyên nhưng bjo chỉ cầu làm ăn thôi, cầu duyên nữa chắc xã ghen chết, mà ngày xưa cầu duyên thế là gặp ông xã,,,

11. DNA_Furniture

DNA_Furniture Nội thất tân cổ điển

Ngày nào đi làm cũng đi qua chùa Hà, hôm nay e mới có dịp vào tham quan, e để ý thì các bạn nữ đi lễ nhiều hơn các bạn nam:-\"

12. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Em cũng có đi chùa hà một lần nhưng cũng không duyên chỉ đến thắp hương song rồi về.

13. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Em có đi chùa Hà vài lần vì trên đó gần nhà bác. Nói chung là cái tâm của mình, em cầu nhiều lắm chứ không chỉ cầu duyên. Nói chung đi chùa thì thấy thanh thản và cảm giác cả tháng đó mọi chuyện đều suôn sẻ hơn.

14. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m trước làm ở Kim mã cũng hay qua đó nhưng chẳng có j đặc biệt cả, vẫn mãi mới lấy chồng

15. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

mình thấy chùa này thiêng lắm, cầu bình an

16. chipga

chipga Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    E theo dõi topic này cũng khá lâu rồi, trước tết cơ nhưng cứ đọc rồi âm thầm làm chứ k cmt. E 28 tuổi, cũng có chút nhan sắc (tự mãn =)) nhưng thấy chuyện tình cảm thì như dở hơi, cũng yêu 1 vài người nhưng chẳng đến đâu. Chuyện lấy chồng là áp lực cho chính bản thân và gia đình. Haizzz
    Đến tháng 11, 12 gì đó năm ngoái, em quyết định đi chùa Hà, làm theo các mẹ e cũng sắm 2 lễ, sớ tiền vàng hoa quả đầy đủ vào lễ mẫu và 1 lễ tam bảo. Còn những chỗ khác e đặt tiền lẻ. Chưa đầy hai tháng sau chồng e xuất hiện (trước đó đã có quen biết lâu và rõ về nhau rồi vì chàng là e trai của giám đốc e, e thích chàng và chàng cũng thích e nhưng chẳng đâu vào đâu) hai đứa yêu và quyết định cưới chỉ trong vòng 4 tháng. Bây giờ e viết post này khi bọn e vừa cưới tuần trước và e đag có e bé của chàng :"> (đầu năm e đi xin quẻ chủa Phúc Khánh, quẻ thẻ phán năm nay e có tin vui thêm cháu bé ngoan hiền, h đọc lại và ngẫm thì e vẫn choáng =))
    Nhiều lúc ôm chồng e vẫn chưa tin là mình cưới cơ :)) vậy nên các chị chưa đi chùa Hà thì theo em cứ đi đi ạ, không biết duyên có tới không nhưng mình thấy thoải mái, cứ thành tâm thôi nhưng đã lễ thì phải đầy đủ nhé, viết sớ rồi khi khấn cũng nên khấn rõ tên tuổi, ước nguyện. Em không tin vào chuyện của người khác nhưng e tin vào chính chuyện của bản thân mình ^^

E đang phân vân xem có nên cùn chồng đi lễ tạ không vì e thấy mấy post trước có mẹ bảo k nên đi lễ tạ (e vẫn bảo chồng e là cưới xong phải đi lễ tạ, chồng e rất ok) nên mẹ nào có thông tin gì về vấn đề này thì chia sẻ cùng e với nhé

E mong tin :">

17. Pho

Pho Thành viên nổi tiếng

Mình lau rồi khong đi chùa Hà, ngày xưa mình hay đi với chồng

18. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

Em đi chùa hà hôm mùng 5, mà giờ thì lại mới chia tay người yêu, mà lại chính là người cầu duyên đợt trước(chả là em đi 1 lần rồi thì gặp ông ý)

19. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Hồi yêu nhau trước khi du học xã dẫn mình đến Chùa Hà, sau đó trong 6 năm mình chẳng mê được anh nào cứ vò võ chờ xã về mới cưới :D

20. gomsuthanhhai

gomsuthanhhai Quần tất không rách FORMAT

lót dép hóng ạ, e là gái ế chưa đi chùa Hà bao h :)