Bé lười ăn quá!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeCunxinh, 16/10/2007.

1. inthom

inthom Thành viên sắp chính thức

Ðề: Bé lười ăn quá!

Mặc dù con tớ 9 tháng rưỡi được 9 kg rưỡi nhưng tớ không nghĩ 9 tháng rưỡi mà 7kg 7 là gầy. Hihi 1 tuổi phấn đấu khoảng hơn 9 kg là vừa, còn 3 tháng nữa. :d

Đang tải...

2. www123dishop

www123dishop Thành viên đạt chuẩn

mình thấy các bé sau khi ốm đều rất biếng ăn. Mình thấy chị hàng xóm nhà mình thường hay cho uống b1 hoặc các loại thuốc kích thích cho trẻ thèm ăn. Ngoài ra bạn nên cho trẻ ăn thêm sữa chua vì sữa chua giúp trẻ tiêu hóa tôt nhanh đói

chúc con bạn mau ăn chóng lớn!

3. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

dung la cac con minh luoi an qua be nha minh 11 th ma co 8,3kg thoi be ti teo. be luoi an tu be mai den thg 8 moi an dc mot it gio lai bieng an roi met qua thoi

4. cún yêu huế

cún yêu huế

có 1 dợt cún nhà em ốm, sau thời kỳ ốm con rất yếu, ko chịu chơi, ngủ li bì, biếng ăn.....em nghe cô hàng xóm mách nên mua dùng thử nước yến xào của khách hòa, lọ bé tý bằng thủy tinh 36k/ 1 lọ ý. con em uống vào trông tỉnh táo hẳn, chịu chơi và ăn tốt hơn.
    nhưng cái này em nghĩ cũng tùy bé, có bé hấp thu tốt nên phù hợp với loại này như con của em chẳng hạn, mỗi lần ốm em mua tầm 10 lọ cho con uống, 1 ngày 2 lọ. bé nhà em thích món này lắm heeeee.....chỉ tiêu 1 ngày 2 lọ thế mà thèm quá bắt ghế trèo lên bàn với lên tủ cao lấy uống trộm hiihhi

mong các mẹ cho con dùng thử và đạt kết quả tốt

5. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

1 ngày 2-3 gói mẹ nó ạ. Trẻ con mọc răng, viêm họng còn ốm và sút cân nhiều. Thời gian đầu bé ăn uống tốt chứng tỏ là có tác dụng và phản ứng tốt với BigBB rồi đó. Bé con hàng xóm nhà mình phải dúng tới hộp thứ 4 mới bắt đầu biến chuyển. Tùy vào thể trạng từng bé mà việc hấp thụ sẽ lâu hay chóng. Gó thể giai đoạn này bé nhà bạn đang mọc răng nên ảnh hưởng. Mẹ nó theo dõi thời gian dài xem sao?

6. Mẹ Jennie

Mẹ Jennie Bắt đầu tích cực

con em cũng vừa mọc răng, vừa nhiệt miệng, vừa ho với sổ mũi, từ ăn tốt chuyển sang biếng ăn cái vèo, hic. đúng là ko có cái buồn nào nhìu bằng cái bùn con biếng ăn cả,haizzz. bà ngoại cứ giục mua thuốc kích thích ăn mà e thấy sợ sợ sao đó...

7. metun09

metun09 Thành viên rất tích cực

Ui, dùng nhiều thế cơ ạ. Trộm vía sau 1tuần mọc răng viêm họng không ăn uống được thì chỉ sau 2,3 ngày bé ăn như trước mặt đã phính phính hơn rồi. Em chỉ cho dùng 1 gói thôi mẹ nó ạ, và hàng ngày ăn sữa chua nữa. Chứ dùng nhiều nặng túi lắm.

8. Mẹ Tít tò

Mẹ Tít tò Thành viên chính thức

Cu nhà mình 4 tuổi, đợt lười ăn mình cho uống men của Viện CN Sinh học, rất ổn, nhưng bé 6 tháng thì đang lười ăn quá mà chưa dám cho uống, làm dư lào giờ nhỉ

9. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Bé mới 6 tháng mẹ nó cứ từ từ. Tầm 10 -12 tháng hãy nghĩ tới chuyện dùng nhé. Vì bé quá hệ tiêu hóa của bé cũng chưa hoàn thiện mà.

10. nhim_xu_dangyeu

nhim_xu_dangyeu Thành viên rất tích cực

Cháu em, 1 đứa gần 2 tuối, 1 đứa gần 4 tuổi. Đứa gần 2 tuổi í, cực lười ăn, nhưng mà nhìn có vẻ phổng phao hơn cái đứa gần 4tuổi - ăn nhiều nhưng suất ngày ốm :(

Chị dâu em cũng cho chúng nó đi khám ở viện dinh dưỡng, cũng mua Pediasure, men tiêu hóa j j đó về cho con uống mà chảng ăn thua :(.

Trước em có 1 thời gian làm bên trang www.dinhduong.com.vn, cũng đc các chị (bác sĩ tư vấn ở đó) khuyên dùng thuố bổ Vitamount. Nói chung thuốc bổ rồi nước yến... cháu em cũng đã dùng nhều, thấy cũng ko khá hơn nhều lắm. Nhưng mờ trộm vía ừ dạo dùng Vitamount (hình như là 80k/lọ í), 2 thèng cháu em cũng nhinh nhỉnh hơn chút, qtrong là chúng nó ít khi ốm vặt, cũng chịu khó ăn. Mà mấy cái loại thuốc bổ nài dùng tầm 1 tháng mới thấy tác dụng nhé. Em thấy chị em cho cháu uống 2 - 3 lọ/ tháng, hồi thằng cu bé mọc răng mà cũng ko bị gầy đi nhều lắm.

Các mẹ có con hay bị sốt, tiêu chảy, ho ... thử dùng Vitamount xem thế nào.

11. metun09

metun09 Thành viên rất tích cực

Đến bay giờ thì e cũng vote cho Big BB rồi. Trộm vía nhìn con bụ bẫm hẳn, chịu ăn hơn nữa. Các mẹ có con lười ăn thử cho con đi nhé. Nhưng không biết dùng đến khi nào nhỉ các mẹ thông thái? Cho con uống suốt à?

12. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Có khi phải lập hội "những người hâm mộ BigBB thôi" , Mình cũng là 1 trong những mẹ từ lâu quảng cáo miễn phí cho cái BigBB này rồi.

13. whitechicken

whitechicken Thành viên tập sự

thường các bé còi lười ăn, 1 là do thiếu hụt 1 loại vitamin nào đó, 2 là hệ tiêu hóa của bé ko tốt. THiếu vitamin thì các mẹ có thể bổ xung cho bé 1 năm 1 đợt vitamin tổng hợp, hồi xưa bé nhà mình hay dùng prosol dạng nhỏ giọt của Pháp, giờ chắc ko còn bán nữa rồi, các mẹ chú ý mua loai vitamin có chứa sắt nhé, nó sẽ giúp bé tăng sức đề kháng hơn. Còn về tiêu hóa thì bé nhà mình có dùng nấm kefir, hồi xưa mình cứ lọ mo nuôi nấm lọc nấm, lích kích vô cùng, lọc xong, con ko chịu uống vì chua, rồi mẹ chồng thi kêu là toàn làm những cái linh tinh về cho con ăn. Hịchic, vừa mệt người, vừa bị mắng. Rồi sau đó mình lại bổ xung 1 đợt vitamin + tăng sức đề kháng của hãng childlike của Mỹ, bé uống vào thì ăn uống + sức đề kháng cũng ko tốt lên mấy. Lại bảo, thôi, lai chuyển sang kiều tiêu hóa vậy, mình cho bé ăn nấm kefir dạng bột thì thấy bé ăn cũng tốt lên, táo bón đỡ hẳn, trôm vía ,3 tuổi , nặng 18kg, như vậy cũng tàm tạm vì bé nhà mình cũng ko cao lắm, tầm 90cm nên trông cũng tròn tròn. Tổng hợp lai, tớ thấy các mẹ cứ theo dõi xem con mình hợp với kiểu nào nhé, cần bổ xung vitamin hay là tăng cường hệ tiêu hóa cho bé, vài lời chia sẻ cùng các mẹ có cảnh con lười ăn, con còi như tớ nhé.

14. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Sao lại quảng cáo vào đây thế nào? Bực mình quá >.<

15. hamithht

hamithht Thành viên tập sự

bé nhà em cũng vậy cả ngày chẳng ăn gì ngoài cơm không, bánh mỳ không, cháu không uống sữa. Ép cháu ăn thì toàn lắc đầu.

16. Thien Lam

Thien Lam Thành viên tích cực

Con nhà e thì ép lắm 1 ngày mới được 150ml sữa công thức. còn dâu được 200ml sữa tươi thôi.
    E nghĩ chắc phải uống nhiều sữa bé mới bụ được đúng không ạ. Con nhà e con ăn cũng trộm vía mà mãi vẫn không tăng cân ạ

17. vicacchauthanyeu

vicacchauthanyeu Thành viên tập sự

- Mẹ của bé đừng chạy đua chiều cao can nặng quá mà khổ. Trong lúc này cũng đừng quá xem trọng những mặt hàng quảng cáo quá mà mang họa vào thân, thời giờ cứ có tiền là quảng cáo kênh nào cũng được à. Đừng nên cho bé uống các loại en zyme mà cơ thể nó có thể tự sinh ra như amilase, protease, .... Vì như vậy bạn đang tạo ra một nhà máy sản xuất trong cơ thể bé từ nhỏ mà fải dùng nguyên liệu từ bên ngoài như các enzyme trên. Như vậy, lâu ngày các cơ quan tiết enzyme sẽ bị teo liệt... Thảm họa! Hôm nào có thời gian rảnh mình sẽ trao đổi nhiều để các bé có cơ thể khỏe mạnh với khả năng miễn dịch từ chính cơ thể bé.

18. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Các mẹ tham khảo bài viết này về các loại "men vi sinh sống": http://vnexpress.net/GL/Doi-song/2010/10/3BA21FCA/

May mà mình cũng có ít kiến thức, chả cho con uống mấy loại men vi sinh sống làm j, biết chắc chả có tác dụng. May mà cho con uống BigBB, không phải là men vi sinh, cũng chả phải men sống. Mình kết BigBB rồi, ngay từ đầu đã nói không phải men vi sinh giống các sản phẩm khác. Mà con mình uống cũng thấy có tác dụng.

19. vicacchauthanyeu

vicacchauthanyeu Thành viên tập sự

Các mẹ nên biết cách phòng tránh về đường hô hấp cho bé, đây là thời điểm giao mùa mà. Hiện tui thấy có loại cốm rất tốt để phòng và giải quyết các vấn đề đường hô hấp cho trẻ là: sarbokids( loại từ thảo dược ấy). Call Dr. Nguyễn Đình Tuấn để được tư vấn. Mobile: 0933.618.729

Sửa lần cuối: 26/10/2010
  20. Thien Lam

Thien Lam Thành viên tích cực

Bé nhà e cũng táo ạ. Chị mua nấm này ở đâu vậy mà uống có khó không ạ