Bổ sung Vitamin D cho trẻ dưới 1 tháng tuổi?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi knv, 8/11/2013.

1. knv

knv Thành viên tập sự

Trước tiên em xin gửi lời chào đến các mẹ, chúc các mẹ và gia đình luôn khỏe mạnh, hạnh phúc.
    Các mẹ cho em hỏi về vấn đề bổ sung vitamin D cho trẻ dưới 1 tháng tuổi với ạ. Gia đình em mới đón bé trai chào đời được 6 ngày, em có nhờ một bác làm y tá mới về hưu đến tắm cho bé cho đến khi rụng rốn. Bác có bảo bé nhà em có hiện tượng vàng da sinh lý và khuyên nên uống bổ sung Vitamin D để nhanh hết vàng da và chống còi xương. Em ra hiệu thuốc thì họ bán cho loại Vitamin D của Mỹ có tên là Yum Yum D3 Liquid, các mẹ đã ai dùng loại này chưa ạ? Em đang phân vân không biết loại Vitamin D này có tốt ko nữa?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi knv
    Đang tải...

2. hangthung_mebong

hangthung_mebong Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bổ sung Vitamin D cho trẻ dưới 1 tháng tuổi?

con nhà mình trước đây đẻ 2 đứa , đứa nào cũng bị vàng da sinh lý nhưng sau một thời gian là tự khỏi, mình thấy nếu muốn cho bé uống can xi thì bạn hãy từ từ, chứ bé nahf bạn mới đẻ có 6 ngày làm sao mà đã phải bổ xung can xi ,bạn hãy từ từ , hãy đẻ bé lớn thêm tầm 3 , 4 tháng , cho bé đi khám dinh dưỡng bác sỹ dé kê loại can xi phù hợp chứ bé mới mấy tháng tuổi đừng nên cho uống lung tung bạn ah

3. Mebekem01

Mebekem01 Banned

Chị hỏi bác sĩ cho an chắc, cứ cho uống lung tung ko khỏi mà còn tốn tiền.

4. Bobby Cute

Bobby Cute Hàng xách tay Châu Âu

Bên Bỉ thì bé sớ sinh sau 5 ngày từ viện về đều được kê bổ sung Vit D(loại phổ biến nhất là D cure), dự phòng chống còi xương cho bé. Mỗi ngày 5 giọt. Đây chỉ là liệu dự phòng vì đa phần các bé k đc tắm nắng đủ (Bỉ ít nắng còn ở VN nhiều nắng nhưng bố mẹ ông bà thường giữ con, ngoài 1 tháng mới cho ra ngoài). Bạn muốn dùng Vitamin D cho bé thì cứ đọc kỹ hướng dẫn sự dùng là được. Bổ sung trực tiếp Canxi mới phải thận trọng chứ bổ sung vitamin D thì k cần đơn BS đâu mẹ nó ạ :)

5. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Em nghĩ chị nên cho bé đi khảm và xin lời khuyên của bác sĩ cho yên tâm ah.

6. aprowin156

aprowin156 Banned

Chúc mừng chị nhé, mình nghĩ là chị lên hỏi ý kiến bác sĩ để được giải đáp thắc mắc chính xác nhất