3 tháng đầu: bi cúm khi mang thai 3 tháng đầu có nguy hiểm ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chonglove, 25/3/2009.

1. chonglove

chonglove Thành viên mới

Các mẹ ơi! giúp em với:(! thai của em gần được 3 thang rôi! Nhưng đợt vừa rôi em bị ho, hắy hơi, xổ mũi nhiêu! thỉnh thoảng người hơi nóng!gọi là nóng hơn bt 1 tj! em chi dám dùng thuốc nhỏ mũi va ngậm bổ phế chứ ko dám uống bất kể loại thuốc nào! theo các me co sao ko? em nge người ta nói trong thơi kì đầu ma bị ốm rất nguy hiểm đến thai nhi! em sợ quá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chonglove
    Đang tải...

2. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Đúng là có thai 3 tháng đầu mà bị cúm thì không tốt cho thai nhi rồi. Trc đây mình bị cúm (khi mang thai) là cứ giã tỏi cho vào bát nước sôi rồi xông mũi, vừa không phải dùng thuốc (ảnh hưởng thai nhi) mà vừa tránh cúm rất tốt. Bạn làm thử đi.

3. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

chào chị .chị không lên quá lo lắng ảnh hưởng tới sự phát triển của trẻ mà nên đi khám bác sĩ để được tư vấn và điều trị đúng mức. Đặc biệt, không nên tự ý dùng thuốc và chữa theo kiểu "kinh nghiệm dân gian". Đồng thời, chị cần nâng cao sức đề kháng như: tăng cường dinh dưỡng, vitamin C, dầu cá, các vitamin nhóm B...

4. chonglove

chonglove Thành viên mới

cam on moi nguoi nhieu lam! em se di kham xem ntn

5. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Bạn ơi từ tuần 13 trở đi,nếu bị cảm cúm thì mức độ cũng nhẹ đi rồi. Đừng lo lắng quá,hãy đi bác sỹ chuyên khoa khám nhé,bạn sẽ được tư vấn đũng cách.