Khác: Bôi kem chống rạn da nào tốt nhất

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Me Shu, 7/9/2006.

1. Me Shu

Me Shu Thành viên mới

các mẹ ui,mẹ nào có kinh nghiệm bôi kem chống rạn thì chỉ cho em nhé.Mà bôi lên bụng thì có ảnh hưởng gì tới em bé không mấy chị nhỉ?
    :lol: :lol: :lol:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Shu
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Kem chống rạn bán ở VN có nhiều loại : happy mom (69k), vichy (tầm 300-400k), galénic (385k). Tớ dùng loại cuối cùng thấy rất hợp, ko rạn tí tẹo nào :D

trinhthuynga thích bài này.
  3. MebeHaiMy

MebeHaiMy Thành viên tích cực

Tớ dùng kem happy event chỉ có 80 hay 85k gì đấy. Bôi ko ảnh hưởng gì đến em bé đâu, chỉ hơi khó chịu 1 tẹo thôi, nhưng cố gắng chăm chỉ bôi thì sao này vẫn mặc áo bơi 2 mảnh tốt. :p

4. phucyeu

phucyeu Thành viên rất tích cực

em dùng của oriflame của dì em bên hung gửi về thấy tốt lắm, ko rạn da , em con 2/3 bác nào dùng em để rẻ cho

5. Me Shu

Me Shu Thành viên mới

ui, thế thì tốt quá, mà bác ở đâu đấy, cho em liên lạc với, em ở sì gòn.Oái, nhưng bôi hết rùi, em bít mua tiếp ở đâu???

6. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Theo em biết, dạn da là do cơ địa của từng người. Em thì không bôi loại kem nào cả nhưng cũng dạn rất ít, bây giờ thì gần như hết dấu vết rồi :D

Vì vậy, nếu mẹ Coy bôi thuốc mà vẫn dạn da thì hãy cứ thoải mái sống chung với lũ :lol:

7. phucyeu

phucyeu Thành viên rất tích cực

bác ở sài gòn thì em bó tay rồi, rạn bụng thì do cơ địa từng người đấy, nhưng người ta sinh ra kem chống rạn để làm giảm bớt, nếu ko có tác dụng thì người ta sản xuất ra để làm gì!

nếu hết bạn hỏi mua của oriflame có mà

nhưng ở sài gòn thì em chịu rồi bác ah

chúc mẹ con khỏe nhé

8. PHUONGMINHBONG

PHUONGMINHBONG Bắt đầu tích cực

Tớ cũng thấy nhiều người nói là bôi kem chống rạn không có tác dụng , nếu bôi phải bôi ngày từ 1-2 tháng đầu ,tớ thấy bôi chỉ có tác dụng làm ẩm da đỡ ngứa da bụng khi bụng to thôi :D .Tớ đây chả bôi tuýp nào mà bụng cũng ko bị rạn vệt nào .Do cơ địa các mẹ ạ. :D

9. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Sinh lần đầu không rạn da thì sinh lần 2 có bị không nhỉ ??

10. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

Chác là o rạn đâu mẹ mami ạ.với cả tớ nghĩ còn tuỳ thuộc vào lần đầu lên bao nhiêu cân và lần 2 thì cố gắng giữ đúng thế thôi.
    Mình nghĩ là rạn bụng đúng là do cơ địa từng người đấy nhưng có bôi kem cũng tôt hơn vì đỡ áy náy(tâm lý ý mà).Nếu các mẹ lên dưới 15kg thì cũng chẳng lo rạn lắm đâu.lên khoảng 12kg thôi nếu như bình thường đã hơi hơi tròn trĩa rồi nhé :lol: :lol: :lol:

Morin133 thích bài này.
  11. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Em cũng nghĩ là rạn da hay không là do cơ địa của từng người . Em đẻ đứa đầu lên 14 kg, rạn da rất ít, sau đó hết rất nhanh. Bây giờ mang bầu đứa thứ hai ở tuần 31 rồi, tăng 10 kg mà chưa thấy rạn ở đâu, may quá . Cũng mua kem về nhưng chẳng dùng :lol:

12. Mami

Vậy thì hay quá. Cố gắng giữ khoảng 12kg là vừa. Mình không thích dùng kem chống rạn da vì nó rít rít và khó chịu.

13. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Híhí, xin lỗi cả nhà em xì pam dưng mà thấy hình như nhà Mami có tin mừng thì phải!khao đê bác ơi! :lol:

14. Mami

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
    :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

15. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Vậy là đúng hả bác Mami ơi???? KHAO to nhé. :wink:

16. Mami

Vậy khao bà con 1 chầu nhé. Đây nè, mời vô 100% :drinkers: :partyman: :rock: :-({|= :goodman:

17. Mẹ Trọng

Mẹ Trọng Bắt đầu tích cực

Hichic
    Thế mà hồi 7 tháng em lên mới có 7 hay 8 cân gì đấy mà rạn ơi là rạn đi mua 1 tuýp của vichy - 456k đắt lè lười ý ạ về bôi thế mà bây gioè bụng không khác gì quả dưa bở.... Mà em thấy trong czái quyển hướng dẫn của hãng nó ghi các phần cơ thể có thể bị rạn khi mang thai hướng dẫn mát xa & bôi thuốc. Và trong sách có những phần nào mà có thể bị được thì người em bị hết không thiếu 1 chỗ nào. Em bị nứt to đến nôic mà hàng thàng đi khám thai bsĩ toàn phải kêu thôi da mỏng quá mà không đàn hồi được gì cả....
    Dúng là tuỳ cơ địa từng người thôi các bác ạ chứ thuốc thang cũng chả ăn thua gì đâu huhu :cry:

18. ngoclan4050

ngoclan4050 Thành viên tập sự

Trước đây mình mang thai...một người bạn bên Mỹ xách tay về cho mình một hộp kem Palmer's xóa và ngăn ngừa vết rạn da...mình đã dùng thử.....và hầu như không thầy vết rạn da nào...

Lần này mang thai....mình ra tiệm thuốc Tây Long Châu tại TPHCM....mình thấy có bán và Dược Sỉ bảo rằng...Palmer's nay đã có mặt tại Việt Nam rồi..giá chỉ có hai trăm mấy vừa túi tiền....

Mình vui lắm đã mua được rồi....không cần nhờ vã nữa...vì người bạn của mình kg có gửi cho mình nữa.

Nói thiệt nhe...hàng của Mỹ thì mình vẫn an tâm hơn...hơn nữa sản phẩm dành riêng cho Bà bầu mình đở lo ngại hơn...vì làn da của mình nhại cảm lắm..

Trên chai hộp có ghi số : 39102792 (TPHCM)...bạn hỏi mua thử xem.

19. Galuoi

Galuoi Thành viên đạt chuẩn

Sao tớ bị đau bụng bác sĩ bảo không được bôi dầu lên bụng? Tớ nghĩ chắc chắn các thứ bôi lên bụng sẽ ít nhiều ảnh hưởng đến bé, tuy nhiên do các loại kem chống rạn dành cho bà bầu không có chất gây ảnh hưởng xấu đến bé nên người ta mới sản xuất ra chứ. Còn rạn da đúng là do cơ địa mỗi người, lần trước mình có bầu tăng hơn 20kg mà chả rạn tẹo nào, giờ vẫn như không. Có bầu lần 2 này chắc cũng ko rạn đâu nhỉ?

20. hienshop

hienshop hienshop.com 0979823368

Đùng lạn rạn da cho cơ địa từng người nhưng bôi kem chống rạn giúp tăng tính đàn hồi của da, giúp giảm sự nứt rạn do quá trình mang thai. Em thấy của Vichy là tốt nhất.Vì thương hiệu Vichy không chỉ là mỹ phẩm mà còn là một hãng thuốc của Pháp.