Thông tin: Các mẹ có vấn đề về bọng mắt và quầng thâm vô đây ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tam.hin, 12/10/2012.

1. ly123

ly123 Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ có vấn đề về bọng mắt và quầng thâm vô đây ạ

Giá có 220,000 một lọ 90 viên uống 15 ngày chị ạ. Thường chỉ uống 3 hộp là nhiều
    Về cái căng da và giảm thâm chỉ là khả năng thứ yếu của nó thôi, nhưng cũng thấy thay đổi tiến triển rõ rêt hàng ngày vì nó thanh lọc máu.
    Còn nhiều người mụn mặt sùi như da cóc uống 15-30 ngày khỏi thì họ bảo 220,000 rẻ không tin nổi, nếu biết chắc khỏi thì 5tr cũng mua:D:D
    nhiều người uống khỏi mụn đều bảo thế:D:D. Em cho chị 3 số này 3 người vừa chữa khỏi mụn sau nhiều năm đau khổ đây.
    Da mấy anh chị này trước khi chữa thì vừa thâm, vừa đen đúa 0936275732, 0969161111 , 0987585312
    Uống đều tầm hơn 1 tháng da dẻ hồng sáng mịn, hết mụn ....đẹp lên bất ngờ cứ như thuốc tiên

Đang tải...

2. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

chị ơi, nước trà là trà xanh hay trà khô pha hả chị? e thì có nếp nhăn ở mí mắt dưới, trông xấu lắm

3. yeucun_nhatnha

yeucun_nhatnha Bắt đầu nổi tiếng

hic...tiên không thì chẳng biết..cho mình biết thành phần của thuốc đi.của nước nào sx vậy bạn?

4. ly123

Việt nam chị ơi ! Đừng nghĩ tây ăn Việt nam dễ.
    Mấy thuốc thanh lọc cơ thể của Mĩ giá 1,5 triệu AA bóp chết sặc hết

5. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Các mẹ chú ý này, TẨY TRANG cho vùng mắt KHÔNG KĨ LƯỠNG và không đúng kĩ thuật cũng là
    một trong những nguyên nhân thường gặp gây thâm vùng da ở mắt đấy ạ.

Nhân đây xin giới thiệu đến các mẹ các bước tẩy trang mắt CHUẨN:

Bước 1: Đổ nước tẩy trang chuyên dùng cho mắt lên bông tẩy trang và đặt miếng bông đó lên phần mí mắt khoảng 10 giây.
    Bước 2: Tì nhẹ bông tẩy trang lên phần dưới chân mày, sau đó mở mắt ra. Lặp lại động tác này 3 lần.
    Bước 3: Dùng tăm bông thấm nước tẩy trang chuyên dụng để lau những chỗ còn chưa sạch.

6. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Dùng dầu dừa dưỡng mắt trước khi đi ngủ giảm bọng mắt nhiều đây ạ, em chuột bạch đây ạ

7. tinhyeumauhong123

tinhyeumauhong123 Bắt đầu nổi tiếng

Dùng dầu dừa trị thâm quầng mắt rất hiệu quả các mẹ nhé!!!!!!!!!!!

yeucun_nhatnha thích bài này.
  8. ly123

Sửa lần cuối: 24/10/2012
  9. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

tiếp tục bổ sung các cách ngăn ngừa quầng thâm cho các mẹ đây :)
    uống 2-2,5l nước mỗi ngày
    đeo kính râm khi ra ngoài
    sử dụng phấn mắt an toàn và chất lượng

10. yeucun_nhatnha

yeucun_nhatnha Bắt đầu nổi tiếng

chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ nhé...

11. luccic

luccic Mơ Nhật, mặn ngọt mật ong

Mình dùng lung tung nhé, đá lạnh, túi trà, lô hội, khoai tây, oliu, dừa, chanh, mật ong, hihi

Gánh hàng rong thích bài này.
  12. giadinhcun

giadinhcun Thành viên kỳ cựu

mình thấy gói trà dùng đc. Nhưng lười nên mắt vẫn thâm :(

yeucun_nhatnha thích bài này.
  13. gato06

gato06 Thành viên mới

bài viết rất hữu ích, cám ơn bạn chủ top nhiều nhé

Tam.hin thích bài này.
  14. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

dùng nhiều thế có sợ các chất nó đá nhau k mẹ nó :). ui mà dùng đc cả mật ong à, cái này mình phải ngâm cứu mới đc

15. Saphiria

Saphiria Thành viên chính thức

-Afamily.vn- Chỉ bằng 5 cách đơn giản sau đây, chắc chắn bạn sẽ "thoát" được nỗi lo mắt bị thâm quầng xấu xí.
    Mỗi ngày bạn phải trang điểm để giấu đi quầng thâm quanh mắt bao nhiêu lần? Bạn có mong rằng sẽ có một phép thuật nào đó giúp tất cả quầng thâm đó biến mất không để lại tì vết không?

1. Ngủ ngon

Đây là cách tự nhiên nhất và cũng mang lại hiệu quả tích cực nhất. Chị em phụ nữ nên ngủ ít nhất 7 – 8 tiếng mỗi đêm. Sự mệt mỏi và sự thiếu ngủ là kẻ thù số một gây ra quầng thâm cho mắt. Vì thế, hãy ngủ đủ và có chế độ nghỉ ngơi phù hợp. Nếu làm được điều này thì các quầng thâm sẽ biến mất sau một thời gian ngắn.

2. Dùng kem dưỡng cho quầng mắt

5 cách hữu hiệu giảm quầng thâm cho mắt
    Không phải là loại kem nào cũng thích hợp đâu nhé. Trên thị trường không thiếu các loại kem dưỡng cho mất quầng thâm, nhưng bạn nên chọn loại có chứa vitamin K và vitamin A. Nhưng sẽ phải mất một thời gian khá dài để những quầng thâm mất đi nếu bạn chỉ dùng kem.

3. Có chế độ ăn kiêng đủ dinh dưỡng

Liệu bạn đã bao giờ thắc mắc rằng đồ ăn của bạn có ảnh hưởng tới quầng thâm ở mắt. Câu trả lời là có. Vì thế hãy duy trì một chế độ ăn uống thích hợp, với các loại đồ ăn nhiều dinh dưỡng có thể làm giảm quầng thâm. Vùng da quanh mắt bạn sẽ bị nhợt nhạt đi nếu chế độ ăn kiêng không cân bằng đủ dưỡng chất.

Chắc hẳn sẽ dễ dàng nhìn thấy quầng thâm ở những người bị mắc chứng chán ăn. Vì vậy, một chế độ ăn uống cân bằng chất dinh dưỡng là điều không thể thiếu cho chị em.

4. Chú ý đến vấn đề dị ứng

Đây chính là điều mà nhiều người đã bỏ qua không nghĩ đến. Nhiều loại dị ứng có thể gây ngứa xung quang mắt, và khi gãi bạn đã vô tình để lại những vết thương nơi quầng mắt.

Vì vậy, bạn nên cực kỳ lưu ý đến vấn đề này, nếu cảm thấy vùng xung quanh mắt liên tục ngứa, mẩn và bạn muốn gãi, thì có thể là bạn đã bị dị ứng rồi đấy.

Trong trường hợp này, bạn phải dừng ngay việc gãi ở vùng đó và phải nhờ đến bác sĩ để kê một loại thuốc phù hợp. Đừng tự mua thuốc về bôi vì điều đó thậm chí có thể khiến vết thâm trầm trọng hơn.

5. Đắp dưa chuột xung quanh quầng mắt

Chắc hẳn chúng ta không xa lạ gì với việc chị em phụ nữ đắp mặt nạ dưa chuột xung quanh vầng mắt. Bởi dưa chuột chứa rất nhiều nước và các thành phần của nó có thể làm giảm đáng kể quầng thâm quanh mắt.

Hãy dành ra chút ít thời gian rảnh rỗi trong ngày, đắp những lát dưa chuột mỏng lên vùng xung quanh mắt và ngủ một chút cũng đủ để những vết thâm quầng trên mắt bạn biến mất nhanh chóng.

Sửa lần cuối: 28/10/2012
    Tam.hin thích bài này.
  16. Saphiria

Tai hại khi dùng kem dưỡng ẩm giảm sưng mắt

Sưng phù mắt là tình trạng mà chị em rất hay gặp phải. Ăn quá mặn, ngồi trước màn hình máy tính lâu, thiếu ngủ hoặc bị một chú kiến bé xíu đốt cũng có thể gây ra hiện tượng ứ nước quanh mắt, khiến mắt sưng phù.

Bôi kem càng ngứa và rát

Phương Vân (26 tuổi, nhân viên hành chính, công ty TV) cũng rơi vào trường hợp mắt bị sưng sau khi ngủ dậy. Sáng hôm đó, vừa ngủ dậy Vân đã phát hiện mắt bị sưng húp. Vân đinh ninh rằng có lẽ do thời gian vừa rồi công việc quá bận khiến cô mất ngủ lại ngồi máy tính liên tục nên mới khiến mắt sưng lên như vậy. Vì có buổi họp quan trọng nên Vân phải nghĩ cách làm cho mắt bớt sưng càng nhanh càng tốt.

Nghĩ rằng kem dưỡng ẩm có tính mát và dịu thì có thể làm tan vết sưng nên Vân mạnh dạn bôi một lớp kem dày lên vùng mắt bị sưng.

Thế nhưng mắt cô nàng không đỡ chút nào mà lại càng sưng to hơn kèm theo triệu chứng ngứa rát.

Tai hại khi dùng kem dưỡng ẩm giảm sưng mắt 1
    Nghĩ kem dưỡng ẩm có tính mát, Vân mạnh dạn bôi lên chỗ sưng (Ảnh minh họa)

Nên tránh xa kem dưỡng ẩm khi mắt sưng phù

Bác sĩ Hoàng Lan (Bệnh viện Da liễu) chia sẻ về vấn đề này như sau: Sưng phù mắt là tình trạng dễ gặp. Nó có thể là kết quả của nhiều nguyên nhân như: ngủ quá nhiều, khóc nhiều, thiếu ngủ, ngủ chưa đủ giấc, stress, bị dị ứng, thay đổi nội tiết, ăn quá mặn...

Các triệu chứng đi kèm thường là sưng rõ ở mí trên hoặc mí dưới, sưng ở một hoặc cả hai mắt. Trường hợp nặng hơn có thể kèm theo đỏ, ngứa, rát, chảy nước mắt.

Nếu như đã xác định được nguyên nhân vì sao mắt bị sưng thì việc khắc phục sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Bởi tùy theo nguyên nhân gây sưng mắt khác nhau mà bạn có thể áp dụng các biện pháp khắc phục khác nhau để điều trị.

Quay về trường hợp trên, Vân đã sử dụng kem dưỡng mắt để giảm sưng phù là không nên chút nào, vì các thành phần dưỡng ẩm của kem có thể làm gia tăng sự giữ nước trong da, khiến mắt bạn càng sưng phù và đau ngứa hơn. Và như vậy, mắt bạn không hề đỡ sưng mà còn rát hơn trước.

Bí kíp giảm sưng phù mắt

Theo khuyến cáo của bác sĩ Lan thì bạn có thể khắc phục tình trạng sưng phù mắt theo một vài cách sau:

Sử dụng một vài lát dưa chuột (đã làm mát ở tủ lạnh) đắp trên mí mắt (chỗ bị sưng) khoảng 15-20 phút vào buổi sáng. Điều này giúp làm giảm sưng quanh mắt. Bạn cũng có thể sử dụng túi chườm lạnh thay vì lát dưa chuột. Nếu mắt vẫn tiếp tục sưng và kéo dài hơn 2- 3 ngày, bạn nên thăm khám chuyên khoa để được điều trị thích hợp.

Chế độ ăn uống, ngủ nghỉ là rất quan trọng. Một chế độ ăn kiêng không hợp lý sẽ dẫn đến sự thiếu hụt các vitamin và điều này không tốt cho làn da, nhất là vùng da nhạy cảm quanh mắt. Chị em cũng đừng quên dành cho mình một giấc ngủ đủ, ngủ sâu mỗi ngày nhé.

17. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

ngủ đủ giấc, đúng giờ là phương thuốc hữu hiệu chống và giảm quầng thâm ở mắt nhưng hình như với nhiều chị em phụ nữ thì hơi...bất khả thi :rolleyes:

18. Saphiria

Các chị có thể dùng thử máy Galvanic spa với đầu massage và kem đặc trị cho vùng mắt. Em đã làm thử cho khách nhiều lần, lần đầu đã thấy giảm được bọng mắt đi 1 chút rồi, tất nhiên muốn đẹp thì cần có thời gian ạ :D

19. Saphiria

Em nghĩ nếu khắc phục đc bằng cách cải thiện chất lượng giấc ngủ thì cũng đỡ đc phần nào đấy ạ. Đa phần mọi ng ngủ ko sâu, hay bị tỉnh giấc,...mẹ em cũng thế nhưng sau 1 tháng chăm chỉ xoa bóp và day huyệt thì mẹ em lại ngủ đc liền giấc :D

Gánh hàng rong thích bài này.
  20. cogaibaobinh

cogaibaobinh dăn lòng AQ để sống nào

sinh xong bị thiếu ngủ, mắt e thâm trầm trọng, thử áp dụng mấy cách của chủ top xem sao