Các mẹ ơi, help em với, bé không chịu ăn bột?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi beNhe, 28/5/2005.

1. beNhe

beNhe Thành viên mới

các mẹ ơi, bé nhà em được 11 tháng rồi mà chỉ có 8,5 kg thôi:(. Cả tháng nay tự nhiên bé đổi nết chỉ chịu uống sữa và bú mẹ chứ nhất định không chịu ăn bột, mặc dù em đã cho ăn đủ kiểu nào là bột, rồi cháo rồi bún... nhưng chẳng cái nào bé chịu ăn cả. Thậm chí em để bé uống sữa buổi sáng, đến buổi trưa 12 giờ mới ăn nhưng bé vẫn khôn chịu ăn, nhưng cho úong sữa thì bé uống.
    đây là lịch ăn của bé: 7h uống 120cc sữa
    9h nước hoa quả
    11h30 120 cc sữa
    1h bú mẹ
    3h 120cc sữa
    6h 120cc sữa (đúng ra là ăn bột nhưng bé không chịu ăn đành thay bằng sữa)
    8h 120cc sữa
    10h 80cc sữa
    đêm ngủ bú mẹ

các mẹ tư vấn cho em với, em sơ bé nhà em không ăn bột sẽ không đủ chất. nhưng tự nhiên bé chán ăn bột, không tài nào ép bé được. các mẹ có cách gì không , chỉ giáo em với. ](*,)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beNhe
    Đang tải...

2. san

san Thành viên đạt chuẩn

tại sao cháu chỉ bú mẹ vào lúc 1 giờ và đêm ngủ, nếu bạn đi làm thì 5,6 giờ cũng về nhà rồi chứ, nếu bé chỉ bú mẹ ngày 1,2 cữ như vậy thì bé chỉ mút vú da cho vui thôi chứ sữa không có bao nhiêu đâu, bé phải bú liên tục thì sữa mới ra nhiều
    nuôi con khổ như vậy đấy, mình cũng chịu thua, con trai mình thì cứ bú sữa, như con bạn vậy đó, chứ không chịu ăn, bây giờ đứa con gái nhỏ mới 9 tháng rưỡi mà chỉ ăn, không bú, 1 giọt sữa nó cũng không bú, chỉ bú mẹ ban đêm, lúc nó thiu thiu ngủ chứ lúc thức nó cũng không bú\. ngàoi cách đè con ra cho nó khóc há miệng mà đổ sữa vô thì mình không còn cách nào khác, nhưng đổ kiểu đó đâu có được bao nhiêu, đổ ra ngoài hết trơn, cho nên mình cũng không làm, đành cho nó ăn thêm
    con mình còn gầy còm hơn con bạn nhiều, nhưng thôi, con mình ngoại hạng, gầy nhất thế giới, nói ra chỉ buồn, mình cũng buồn lắm

3. beNhe

beNhe Thành viên mới

Trui oi, mình cũng ép bé nhà mình bú nhiều lắm chứ, nhưng bé chỉ bú mẹ lúc đu ngủ thôi, còn bình thường bé nhất định không chịu bú đâu, có thèm lắm thì ngậm tí 1 chút thôi. Cả tháng nay bé chẳng chịu ăn bột, mình cứ sợ bé thiếu dinh dưỡng thì nguy, vì vốn dĩ bé đã còi rí rồi:(
    À, mà bạn nói con ban 9 tháng rồi ha?, vậy bạn thử cho bé ăn phomat thử xem, lúc trước bé nhà mình cũng không chịu ăn bột và uống sữa, một ngày nó ăn 2 hộp phomát Pháp và 1 hũ sữa chua cộng với 1 ly nước dưa hấu, ngoài ra không chịu ăn gì hết.Bạn thử đổi sang cái khác xem.:( Đúng là nuôi con khổ thật!

4. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà bạn 11 tháng rồi bạn có thể cho bé ăn cháo để đảm bảo dinh dưỡng ,bạn cho bé ăn ngày 3 bữa chóa và 2 bữa phụ là sữa chua,hoặc nước ép trái cây.Bạn cho bé ăn đầy đủ 4 nhóm thực phẩm và dinh dưỡng thì phát triển tốt không nên cho bé bú sữa quá nhiều chỉ một lượng nhất định.

5. siêu thị hàng đức

siêu thị hàng đức Thành viên mới

c thử đổi bột sang yến mạch xem,có nhiu bé ưa yến mạch lắm,
    mẹ nó có thể nấu yến mạch vs thịt bò,rau củ quả nêm ít gia vị, dầu oliu biết đâu bé thích ăn.
    nấu loãng 1 chút cho bé dễ ăn

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Nhìn lịch này thấy bé nhà bạn trộm vía rất chịu bú sữa. bé vậy nên no rồi bé không chịu ăn bột nữa.

7. ngongngok...!!!

ngongngok...!!! Thành viên rất tích cực

11 tháng mà vẫn cho ăn bột hả mn? với lại cho ăn nhiều bữa như vậy e nghĩ lúc nào bụng bé cũng lưng lửng nên ko chịu ăn đấy. ku nhà e nhiều hôm lười ăn, e cắt luôn 1 bữa sữa, hoặc cho ăn muộn hơn, đến lúc đói hẳn, đòi ăn. thì lại ăn bình thường.

8. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

chị thử bột cho trẻ biếng ăn và giúp tiêu hóa tốt của semper bên e xem sao nhé? chỉ thử giảm dần sữa cho con xem sao:-s