Các mẹ vào đây chia sẻ những niềm vui, khó khăn, kinh nghiệm trong nghề kế toán đi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hocnuanhe, 29/12/2009.

1. Loan Nguyễn

Loan Nguyễn Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các mẹ vào đây chia sẻ những niềm vui, khó khăn, kinh nghiệm trong nghề kế toán đi

Đôi khi mình cũng ko hiểu tại sao lại chọn cái nghề này, và câu trả lời mình có là do ngâu nhiên thôi. Học xong lớp 12, thi đại học nhưng trong đầu ko hình dung ra công việc sau này qua cái ngành nghề mình đăng ký thi nó như thế nào. sau 4 năm đại học, ra trường, đi làm vì miếng cơm manh áo, dần dần cũng quen nghề, cuối cùng thì nó thành cái nghiệp theo mình cả đời. Vậy đấy, đôi khi thấy mệt mỏi, chán nản, nhưng vẫn ko bỏ nghề được.

Đang tải...

2. sheherazade

sheherazade Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ vào đây chia sẻ những niềm vui, khó khăn, kinh nghiệm trong nghề kế toán đi

Em đang học liên thông kế toán. Có mẹ nào tuyển em làm việc từ t2 đến t6 ko? Em chỉ cần đc làm để lấy kinh nghiệm, lương thấp cũng đc, hic

3. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Nghề kế toán nhiều lúc bù đầu,stress nặng nề,suốt ngày chai mặt ngoài đường, không có thời gian nhiều cho bản thân,gđ hay bạn bè. Cơ mà vào nghề rồi nhiều lúc cũng thấy hay, hoàn thành được công việc thấy nhẹ nhõm hẳn, nhất là qua giai đoạn quyết toán thuế, thấy mình học hỏi được nhiều, tự tin và trưởng thành hơn. Tính ra đến giờ mình làm được khoảng 6 năm rồi, vui có, buồn có, nhưng mà nghề nghiệp gắn với mình rồi nên chịu khó học học thêm để tiếp tục công việc, hi.

4. quyenanh86

quyenanh86 Banned

Em học kế toán, nhưng hiện tại đang đi làm chơi chơi marketting. Vừa làm vừa liên thông, cũng lo giờ làm trái nhành sau này ra làm kế toán có biết j` ko nữa:-s

5. Mystique

Mystique Thành viên chính thức

công nhận làm nghề kế toán thât là khổ cho những con số thật la rắc rối

6. vypm

vypm Banned

Chào các Mẹ!
    Em gái mình tên: Lê Ngô Thúy Liễu, SN: 1989. Tốt nghiệp: ĐH Kế Toán, tính tình trung thực, Vi tính A, Anh Văn A. biết BCT, theo dõi NXT, C/nợ, thu chi, lương, BHXH, GD ng.hàng, thạo VTVP, t/việc Kế toán. Tel: 0938165141
    Thanks

7. Mam_ngon

Mam_ngon

Qua gần 6 năm làm kế toán có những lúc chỉ muốn nghỉ ngơi thấy áp lực, đầu muốn nổ tung, giờ bầu bí ko đi làm được lại nhớ nghề quá đi

8. angelbaby

angelbaby Thành viên tích cực

Mình cũng học kế toán, bây giờ đang thất nghiệp ở nhà trông con. Nhưng sắp tới con đi lớp thì lại đi tìm việc mới. Không biết công việc sẽ thế nào vì mình 32 tuổi rồi thì xin việc có khó không nữa> Mình sẽ cố gắng ko ngại vất vả vì cơm áo gạo tiền và con cái bây giờ quan trọng nhất> Mình thấy mình chỉ hợp với nghề kế toán thôi nên có mẹ nào biết chỗ nào cần người thì pm cho mình với> Mình đang rất cần một công việc, Cám ơn

9. omhum

omhum Thành viên đạt chuẩn

Em cũng học Học viện tài chính khoa kế toán ra, 5 năm rồi nhưng chỉ làm kế toán có được gần 1 năm đầu tiên sau khi ra trường, sau đó vào làm nhà nước nhưng không phải ở lĩnh vực kế toán, giờ thì em quên sạch sành sanh rồi các chị ạ, em chả biết gì nữa luôn, giờ mà vứt em ra đường với tấm bằng ĐH trong tay thì em cũng chả tự tin đi xin việc được :(((. Giờ em cũng đang có ý định nhận thêm kế toán để làm mà cứ thấy sợ sợ sao đó, chính sách thay đổi liên xoành xoạch, lại không khác gì người mới ra trường nên cảm thấy bị sợ hãi, hiu hiu, các chị động viên em với :(