Cám gạo nguyên chất_ luôn mới, mịn. New New New đã có Chè Vằng lợi sữa FREESHIP

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi cam gao nguyen chat, 18/8/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
    Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Cám gạo nếp thì tắm thích hơn và còn chữa được một số bệnh nữa cơ nhưng hiếm có lắm bạn ạ. Đợt cám gạo Bắc Hương này cũng tốt,thấy khách mình phản hồi tốt lắm. Tuy xa nhưng mình sã fs cho bạn (ưu tiên khách mới đấy nhé! )

1. Phồng Phềnh

Phồng Phềnh Thành viên nổi tiếng

Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Thế thì bao giờ có cám nếp nàng nhỉ? Vì mình mua hộ thôi, loại nào tốt thì mình lấy :(

2. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

ok bạn.hi.thế lúc nào có cám gạo nếp thì tớ pm cho bạn nhé! Đợt vừa rồi tớ cũng giữ lại một ít để tắm đây!:)

3. shop_yenviet

shop_yenviet Chữ Tín Làm Đầu.

Lúc trước chị phải nhờ người ở dưới quê mua gửi lên để xài, hôm nay thất topic của em rồi, lần sau không cần nhờ người ta nữa.

4. shophanvico

shophanvico Thành viên tích cực

Công dụng hay thế nhỉ, em sẽ thử xem sao :p

5. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Em cảm ơn chị.^^chúc chị tuần mới vui vẻ ạ!

Ma Ket Dang Yeu thích bài này.
  6. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Vâng ạ. Hôm nào hết chị ủng hộ cám gạo nhà em chị nhé. Em cảm ơn chị!(u)

7. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

2 liệu pháp đơn giản làm đẹp da tại nhà

Đẹp da với nước cám gạo
    Không mất công và tốn nhiều tiền bạc, chỉ cần sử dụng nước vo gạo đặc để rửa mặt hàng ngày vào các buổi sáng, tối là bạn đã sở hữu được một làn da mịn màng, sáng bóng.
    Cách làm: Sử dụng loại gạo mới xay xát có nhiều cám, cho nước vào xay (hoặc giã nhỏ mịn), quấy đều, để lắng, gạn lấy nước gạo có màu trắng sữa, đựng vào lọ để vào ngăn mát tủ lạnh, dùng trong 2 ngày, sau đó xay tiếp lượt khác để dùng.
    Nên nhớ, không dùng nước vo gạo quá lâu vì nước sẽ lên men, biến chất, không mang lại hiệu quả. Bạn cũng có thể dùng gạo xay nhuyễn để đắp mặt nạ vào các buổi tối, mỗi tuần 2 đến 3 lần cũng mang lại hiệu quả tương tự.

Đẹp da với sữa chua
    Nhiều người biết đến sữa chua là thức ăn bổ dưỡng và có lợi cho hệ tiêu hoá chứ không biết đến tác dụng làm đẹp của sữa chua đối với da mặt.
    Theo các nhà dinh dưỡng học, axit lactic trong sữa chua có tác dụng làm cho da mềm, mịn căng và se khít lỗ chân lông, đồng thời ngăn chặn sự xâm nhập của vi khuẩn gây viêm nhiễm da.
    Những người có làn da mặt thô ráp và lỗ chân lông to, nếu sử dụng sữa chua để chăm sóc da sẽ rất tốt. Bạn có thể dùng sữa chua để dưỡng da bằng những cách đơn giản như sau:
    - Trộn đều sữa chua và đậu đỏ đã xay mịn, đắp lên mặt vào các buổi tối khoảng 25 phút, mỗi tuần 2 đến 3 lần, sau đó rửa sạch mặt bằng nước lạnh.

- Trộn đều sữa chua với mật ong nguyên chất đắp lên mặt chừng 15 phút vào các buổi tối, mỗi tuần 2 đến 3 lần, sau đó rửa sạch mặt bằng nước ấm.

- Sữa chua trộn đều với vỏ cam tán nhuyễn dùng để đắp lên mặt chừng 20 phút, mỗi tuần 2 đến 3 lần vào các buổi tối.

Theo TGPN

8. hanunin

hanunin Thành viên tích cực

Cho chị 1kh đến D4 tập thể Trung Tự nhé. Tel 0989123139. Khoảng 7h chị có nhà

9. thuhuong887

thuhuong887 Thành viên sắp chính thức

Em gái ơi mai ship cho chị 1kg cám gạo Bắc Hương đến tòa nhà HITC như thứ 7 nhé. Hôm ý chị đưa cám của bà ý về dùng nên mấy ngày nghỉ bà ý không có cám để tắm hôm nay chị đi làm bị bà ý dỗi.hic.Giờ phải lập nick order cám trả bà ý đây. Tí nữa tan làm chị gọi cho em sau nhé vì công ty chị không cho sử dụng điện thoại trong giờ làm.
    P/s: Cám gạo nhà em tắm thích thật đấy!:)

10. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Vâng ạ. Tối nay em sẽ feeship cho chị ngay ạ. Em cảm ơn chị đã quan tâm đến sản phẩm nhà em. Dùng thích thì chị feeback lại cho em với chị nhé!(u)

Last edited by a moderator: 27/8/2012
  11. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Em cảm ơn chị ạ. Cám gạo Bắc Hương nhà em được khách phản hồi tốt lắm chị ạ. Chị bảo chị ý hôm nay em đang có đợt cám mới hơn mịn hơn vừa chuyển ra lúc sáng ạ. Mai em sẽ ship qua cho chị. Hi vọng 2 chị sẽ là khách hàng thân thiết của em!(u)

12. [T]Link

[T]Link Thành viên rất tích cực

Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản. Em freeship nội thàn

chị ui, em học ở ĐH Lao động Xã hội. đc mai chị ship cho em 0.5 kg em nha chị ^^ thanks chị ạ :D

13. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản. Em freeship nội thàn

ok em yêu. chiều mai chị fs qua cho em nhé!^^Cảm ơn em đã ủng hộ cám gạo nhà chị!(u)

14. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản. Em freeship nội thàn

Mời các chị tham khảo thêm một phương pháp làm đẹp từ cám gạo ạ.hi. Tối nay em đi ship hàng về rồi em hì hụi làm thử nghiệm các chị ạ, sau khi đắp mặt nạ xong em rất hài lòng với làn da của mình: vừa mềm vừa mịn vừa sáng hơn.Hi. Tất cả nguyên liệu đều từ thiên nhiên nên cũng an toàn chỉ có một nhược điểm là mỗi lần pha chế như thế này cũng mất thời gian thế nên em làm nhiều để cho vào tủ lạnh dùng dần. Vì sắc đẹp nên các chị cố gắng dành chút thời gian chăm chút cho làn da các chị nhé!:)

[video=youtube;mFoSwydNDzU]http://www.youtube.com/watch?v=mFoSwydNDzU&feature=related[/video]

Last edited by a moderator: 28/8/2012
  15. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Em ship cám gạo cho chị rồi ạ. Chị dùng tốt thì fb lại cho em với chị nhé!^^Em chúc chị ngày làm việc vui vẻ!

16. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản. Em freeship nội thàn

Tắm trắng hiệu quả từ cám gạo.

Một làn da trắng hồng là điều mà bất kỳ người phụ nữ nào cũng ao ước. Đa số ai ai cũng tìm đến các dòng mỹ phẩm giúp cho làn da trắng hơn.

Nhưng không ai lại có thể nghĩ tới cám gạo - loại thảo dược chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên sẽ mang đến cho bạn một thân hình với làn da trắng hồng, mịn màng, không hề có hại hay tác dụng phụ.Cám gạo không chỉ là lương thực hàng ngày của con người, mà còn có tác dụng trong việc làm đẹp rất hiệu quả. Trong cám gạo chứa 10% axit phytic hỗ trợ tẩy da chết nhẹ, đồng thời kiểm soát sắc tố da. Tiêu thuỷ tế bào và kích thích nhanh chóng tái tạo tế bào mới, làm làn da trắng một cách tự nhiên.

Muốn có một làn da trắng hồng, mịn màng, tự tin toả sáng và mặc những chiếc váy rực rỡ trong mùa hè này, bạn có thể nghiên cứu, tìm hiểu phương pháp tắm trắng bằng cám gạo - một phương pháp hoàn toàn tự nhiên, độ an toàn tuyệt đối.

Bước 1: Bạn nên tẩy tế bào chết trên da, vì theo thời gian, làn da của bạn phải chịu mọi chất bẩn, độc hại từ môi trường, ánh nắng mặt trời, khói xe… khiến da toàn than sạm và đen nhiều. Khi tắm hàng ngày, sữa tắm không thể lấy đi hết được. Vì vậy trước khi tắm trắng, bạn nên tẩy tế bào chết toàn thân, khiến cho da thanh khiết và mịn màng.

Bước 2:
    Sau khi tẩy tế bào chết xong bạn lấy 100g cám gạo + 20ml ngọc trai, trộn đều thành dung dịch sền sệt rồi thoa đều lên toàn thân. Giữ lớp mặt nạ này trong vòng 15 phút, sau đó để lớp mặt nạ này phát huy hết tác dụng , bạn nên kết hợp ngồi vào phòng xông hơi 15 phút (lỗ chân lông mở rộng, dinh dưỡng dễ hấp thụ vào da hơn). Mùi hương của lá xông quyện với mùi thơm của cám gạo còn giúp bạn xua tan mệt mỏi, căng thẳng mà công việc gây nên.

17. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản.Em freeship nội thành

Chị ơi em đi bộ ra ship cho chị giờ mới về đây.hi. Chị M hết dỗi rồi hả chị?hi em thấy 2 chị đi ăn trưa với nhau:))

18. Moon_8xhn

Moon_8xhn Bột bánh bao: 0982 068 56

Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản. Em freeship nội thàn

Hấp dẫn ghê nhưng mình lười kinh khủng, mua mặt nạ nhà chị Bông Tây về mới đắp được có 3 lần, hic.
    Mình thích những cách làm đẹp thân thiện như thế này.
    Chúc bạn đắt hàng, có nhu cầu mình sẽ ủng hộ.

19. Ðề: Cám gạo Bắc Hương nguyên chất _ mới, mịn và không chất bảo quản. Em freeship nội thàn

Làm đẹp từ thiên nhiên vừa lành tính vừa rẻ vừa hiệu quả nữa bạn nhỉ.hi.Cảm ơn bạn đã quan tâm đến topic của mình, lúc nào bạn có nhu cầu thì nhớ ủng hộ mình nhé! Dùng cám gạo nhà mình chắc chắn bạn sẽ hài lòng!(u)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.