Cần giúp: Cắt tóc ở đâu đẹp?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi chitchutchit, 9/7/2009.

1. Mẹ Gâu06

Mẹ Gâu06 Quỳnh Hương - 0934294499

Ờ đúng rồi, tớ vừa đi ép tóc ở chỗ chị Quyên - 235 Thụy Khuê về thấy ép phồng cũng dùng lô cuốn và bôi thuốc số 2 mà, tóc trông tự nhiên lắm.
    Đầu tiên người ta bôi thuốc làm thẳng, chờ khoảng nửa tiếng, rồi xả. Sau đó dùng lô và bôi thuốc số 2, rồi chờ khoảng 1h rồi xả lại, sấy và đi về thôi.
    Tổng tiền là 50K (tớ làm nửa đầu, tóc mỏng và ngắn - chỉ ép mái thôi) cho 2h30 ngồi đồng, thêm 10K cho 2 em phục vụ nhiệt tình.
    Dạo này chị Quyên đi vắng, em Hằng phục vụ hộ cũng ổn và tận tình, ít sáng tạo hơn chị Quyên nhưng cũng có mắt nghệ thuật lắm.

Đang tải...

2. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Mình thường làm chỗ chị Hằng trong phố Dịch Vọng. Ít làm nhưng đã làm gì về tóc đều về đấy vì sợ ra chỗ khác không quen lại trông như ngáo ộp:D.
    Tóc mình vừa dày, vừa khô, vừa cứng, xoăn, sợi lại sù sì nữa. Nói chung là chả còn cái tóc nào xấu hơn được nữa. Mình không thích ép tóc thẳng đuỗn như nhiêu người nên thường cắt và ép tóc ở đấy. Vì chị ấy ép tóc trông rất tự nhiên. Làm xong ko ai nghĩ mình đi ép tóc cả. Kỹ thuật ép phồng của chị ấy mình thấy như sau:
    - Đầu tiên bôi thuốc số 1, để tầm 25 phút ( cái này tùy từng chất tóc)
    - Xả sạch bằng nước ( cái này mình thấy nhà chị ấy xả kỹ lắm)
    - Ép tóc bằng máy
    - Cuốn lô
    - Phun thuốc định hình ( thuốc số 2)
    - Để tầm 15- 20 phút gì đó rồi xả thật sạch
    - Sấy thật khô
    Thế là xong. Nghe thì tuởng nhanh nhưng cũng mất tầm 3h cơ đấy các mẹ ạ.
    Mình thấy ép phồng thế này mỗi lần gội đầu đỡ phải sấy, tóc khi khô lại cụp vào luôn, rất tiện.

1987, chuc an 150627cuanam thích.
  3. Anna_Nguyễn

Anna_Nguyễn Thành viên sắp chính thức

tóc dài mà chuyển hẳn sang ngắn, nếu mẹ nó muốn cắt kiểu thì thử Sơn Sài Gòn dưới Đội Cấn xem, mình cắt ở đó có 1 lần thôi - lần đó cũng là tóc dài xoăn chuyển sang tóc ngắn, tóc giờ đã hơi dài rồi mà vẫn giữ được sóng tóc, trông đẹp, cá tính mà phối đồ công sở, đi chơi...đều ukie hết

4. chocmun

chocmun Dương Nữ cung Thiên Bình

A có top cắt tỉa đây rồi, cho mình hỏi các mẹ có chỗ nào ép ngon mà ko cần sử dụng đến cái máy là không? (em bị thành kiến với cái máy là, rất sợ nó liếm tai ạ), chỗ nào mà quanh quanh lò đúc thì tốt quá!

5. changagoi_Cherry

changagoi_Cherry Mẫu Hot 2010-600k/bộ

c ui c có địa chỉ ko? e đag mún cắt tóc mà chưa bít tìm ở đâu cắt ổn cả?
    c có dc chính xác thì cho e nhé
    tksc :p

6. nghé_ọ

nghé_ọ Guest

Tớ thấy Kenzo 198B Thái Thịnh cũng được lắm, nhưng đến đấy yêu cầu anh Điệp ( Kenzo) cắt nhé!

7. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Chị chẳng nhớ số nhà đâu nhưng dễ tìm lém. Em cứ đi vào phố Dịch Vọng ( phố hôm trước em chuyển đệm cho em chị ấy). Đi được tầm 600-700 m thấy có cái Trạm Y tế Phường Dịch Vọng thì em sẽ thấy hiệu cắt tóc của Chị Hằng sát với cái trạm y tế ấy. Dễ tìm lém, ngay mặt đường mà.

changagoi_Cherry thích bài này.
  8. Mi mun

Mi mun Thành viên mới

Hôm trước mình vừa lên TopKungFu ở Lý Nam Đế cắt vì thấy chương trình khuyến mãi của họ quá hấp dẫn. Về thái độ phục vụ của họ thì rất ổn. Nhưng cảm giác là chỗ này mới nên các nhân viên khi được hỏi về cửa hàng thì còn ăn nói hơi bất nhất :)), rồi nháy mắt nhau nữa chứ :)), giá cả thì làm xoăn khoảng 850k, nhuộm 750k, cắt 170k...nhiều loại lắm, rồi các loại thẻ nữa...nói chung rất hầm bà lằng và khá chuyên nghiệp

9. superdream6819

superdream6819 Thành viên rất tích cực

Có lẽ bạn hợp ở đây. Hôm trước mình cũng cắt ở đây chán lắm. Tóc mình bấy giờ buộc cũng chẳng được và thả cũng chẳng xong.:cry::cry::cry::cry::cry:

10. trata1104

trata1104 Thành viên tập sự

Mình cũng mới cắt ở chỗ chị Hằng này tháng trước, đứa bạn mình giới thiệu (nó thường xuyên cắt ở đấy) cắt xong mình thấy khá hài lòng, ai cũng khen trông trẻ và xinh ra :)
    chị ý bảo mình về dưỡng tóc 1 tháng sau đến tỉa lại cho đẹp, và nếu thích thì ép phồng sẽ đẹp hơn nhiều
    mấy chị phòng mình nói ép phồng chỉ đc ít ngày là duỗi ngay thôi, mình đang phân vân ko bít có nên làm ko? bạn nanaductan ép phồng ở đấy lâu chưa

11. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Mình ép cũng khá lâu rồi. Tóc phải đi cắt lại 1 lần rồi ý mà vẫn cụp lắm. Tóc tớ rất nhanh dài. Ép chỗ chị Hằng được cái tóc trông rất tự nhiên nhưng nếu bạn nào muốn tóc thật thẳng thì chị ấy ko ép vậy đâu.
    Mình thì vẫn cắt đấy nhiều năm rồi, chị Hằng có tay nghề cao đấy. Gì thì chị ấy cũng mấy chục năm trong nghề rồi.

trata1104 thích bài này.
  12. trata1104

trata1104 Thành viên tập sự

Mình nhớ hôm ngồi chờ cắt tóc ở đấy có khách hỏi chị ý làm nghề này bao lâu rồi, chị ý bảo hơn hai chục năm rồi (sao trông chị ý trẻ thế nhỉ)
    mình cũng thích tóc kiểu tự nhiên ko thích thẳng tưng đâu, bạn nanaductan ép phồng hết bao nhiêu? hôm cắt tóc xong mình hỏi chị ý tóc mình mà ép phồng thì khoảng mấy trăm chị ý bảo tầm 300k

13. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em vẫn thường cắt tóc ở chỗ Hồng Quyên, trong ngõ 462 Đường Bưởi, chỗ này cũng làm khá lâu năm rồi, năm nay con trai chị ấy 15 tuổi, có lẽ làm > 15 năm rồi ạ. Em đi cắt ở nhiều chỗ những ko chỗ nào bằng chỗ này. bà chủ vừa nhiệt tình vừa duyên, lại nhẹ nhàng và cắt tóc chuyên nghiệp.
    Giá cũng rất okie, những ngày nghỉ mà vào thì phải đợi khá lâu, nếu vào sau thì ít nhất là 30p vì đông khách, những ngày cuối năm mà đến thì cứ phải đi từ sớm không thì đợi sẽ lâu lắm.
    em cắt ở đây đc 3 năm rồi, rất okie mà giá cả phải chăng. mẹ nào ở gần đấy có thể tới thử một lần, chắc chắn mẹ nó sẽ ưng đấy ạ

14. rubjle

rubjle Thành viên chính thức

Tóc em thì ngắn, giờ em cũng muốn tu dưỡng lại mái tóc mà đang phân vân là nên uốn hay duổi thẳng đây! Mọi người cho em xin ít ý kiến đi ạ

15. changagoi_Cherry

changagoi_Cherry Mẫu Hot 2010-600k/bộ

tiếc quá hôm trước e chưa đọc bài của c chạy ra nhà Thịnh ở Hàng cót cắt với nhuộm mất rồi, cắt cũng bình thường, nhuộm thì lên màu nhưng chả hiểu sao khô hết cả tóc mặc dù phải thanh toán 1tr chị ạ...nói chung là e cũng chưa ưng lắm nên để tháng sau quyết tâm ra chỗ chị mách để tỉa lại...tks c nhé!

16. Angela910

Angela910 Thành viên chính thức

Tóc em đang xoăn dài, muốn đổi gió tí, em định cắt ngắn bớt rùi ép phồng mà ko biết chỗ nào cắt + ép phồng đẹp các chị nhỉ?

17. viethairhua

viethairhua Thành viên tập sự

Chào các bạn. Có bạn nào cắt ở chỗ tớ chưa? Cảm ơn đã ủng hộ trong thời gian qua.

18. hocon0202

hocon0202 Thành viên chính thức

Nhiều địa chỉ quá, chẳng biết cắt chỗ nào đây?

19. hunghieplan

hunghieplan Thành viên tập sự

em toàn thấy ở trên phố thôi xa quá cũng chẳng đi được
    em hay làm ở nhà LanDuy khu làng sinh viên Hacinco bác nào ở gần khu đó thì làm cho gần giá cả cũng ok 70n/cắt

20. linhdan_1989

linhdan_1989 Banned

Em vote cho KUANSAIGON 80 NGÕ 318 ĐÊ LA THÀNH 0915804875

Bác ý cắt đẹp mà rẻ lém . chỉ 90k cắt chưa kể gội sấy.

Vào website bác ấy thấy kiểu nào cũng trẻ trung và đẹp hết. hihi

www.youtube.com/kuansaigon
    www.kuansaigon.blogspot.com