Câu lạc bộ những người ly hôn!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi cunyeu848484, 7/8/2008.

1. dieucac

dieucac Thành viên tập sự

Cho minh tham gia voi, minh o Sai gon. Da ly hon hien dang o voi con trai 5 tuoi. Rat muon co nhieu ban be de tam su luc buon kho qua. Dia chi email cua minh : dieucac0912@yahoo.com.vn
    Rat mong nhan duoc nhieu su dong cam va chia xe cua cac ban co cung canh ngo.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Mình sắp nhập hội rồi
    Đang trong thời kỳ khủng hoảng

3. biẽnanh

biẽnanh Thành viên tập sự

Mình đang trong giai đoạn ly thân!hic...cho mình làm một fan cờ-lúp nhé (mình ở sài gòn email: mr_hyvong@yahoo.com).Rất vui được cùng nhau nhỏ to tâm sự:partyman:

Sửa lần cuối: 6/8/2009
  4. continue

continue Thành viên mới

Ly hôn được 1 tháng, sau một hành trình 13 năm hôn nhân, giờ 1 nách 3 con...

Vừa tìm được club này, cho mình gia nhập hội với nhé.

Mấy tháng trước khủng hoảng ghê lắm, nay thì ổn định dần rồi. 4 mẹ con dọn về nhà bà ngoại ở. Chẳng dám trông mong vào cha trợ cấp nuôi con. Cuộc sống mấy mẹ con tuy đạm bạc nhưng vui lắm. Đi làm về các con ríu rít mẹ ơi mẹ ơi.

Ly hôn rồi đi với những người có cặp có đôi thấy tủi thân quá, nên cho tôi cùng gia nhập với để hết tủi thân.

lucia732003@yahoo.com

Sửa lần cuối: 7/8/2009
  5. biẽnanh

Cuối tuần rồi sưu tầm được bài này gởi các bác xem
    10 cách làm giảm stress mỗi ngày
    1. Làm cho máu lưu thông:

Mỗi ngày bạn nên bỏ ra ít nhất 45 phút cho việc tập luyện thể dục. Ví dụ như đi bộ, hít thở không khí trong lành, chơi thể thao...

2. Hãy để ra thời khóa biểu cho riêng mình:

Hãy để đồng hồ báo thức đánh thức bạn vào buổi sáng vào một giờ nhất định, hãy ăn sáng thường xuyên. Bạn sẽ dậy đúng giờ và có một thói quen sinh hoạt đều đặn. Hầu hết mọi người đều thú nhận "Nếu như đi làm mà không ăn sáng, tôi thường bị đau đầu và rất dễ bị stress".

3. Hãy phục tùng các giác quan của bạn:

Hãy tạo cho mình một thói quen làm một công việc gì đó một cách đều đặn mỗi ngày. Ví dụ như: sau giờ làm việc căng thẳng, hãy cắm một ngọn nến trên bàn ăn, ngửi một bông hồng trước bữa ăn, chơi một trò chơi nào đó để giải tỏa sự căng thẳng của bạn.

4. Thi vị hóa cuộc sống:

Hãy trở nên lạc quan và yêu đời trước mọi việc. Những ngày nghỉ cuối tuần, bạn có thể cùng người thân đi picnic, thăm thú những danh thắng nổi tiếng trước khi bắt đầu một tuần làm việc mới.

5. Tung bóng:

Cầm 3 hay nhiều quả bóng trên tay rồi tung và hứng. Khi bạn tung lên và hứng được những trái bóng bay lơ lửng, bạn sẽ cảm thấy rất thoải mái như mình vừa làm được một điều kỳ diệu vậy. Bạn hãy cứ thử xem.

6. Hãy cười thật nhiều:

Hãy cười thật to và sảng khoái nếu có thể, mọi sự mệt mỏi sẽ tan biến. Hãy học cách hài hước và đừng tiết kiệm nụ cười, nó là "10 thang thuốc bổ" của bạn đấy.

7. Đi du lịch:

Hãy biết tận hưởng và nhìn nhận những thay đổi của thế giới xung quanh mình. Nếu có điều kiện, bạn hãy đi du lịch trong và ngoài nước cùng với người thân. Những thắng cảnh đẹp cùng với con ngươi mới, phong tục tập quán mới sẽ kích thích trí tò mò và óc quan sát của bạn. Nó là giải pháp tốt nhất để thay đổi tâm trạng chán chường và mệt mỏi của bạn sau những tháng ngày làm việc căng thẳng.

8. Hãy tự thỏa mãn mình:

Mỗi khi công việc làm cho bạn cảm thấy mệt mỏi và stress dồn nén, hãy "nuông chiều" mình bằng cách thưởng cho mình một thú vui thích nào đó. Bạn đừng bắt mình phải phục tùng theo một chế độ cứng nhắc nào nếu như thời điểm thực hiện không thích hợp. Hãy thử "phá lệ" một lần xem.

9. Đừng ngần ngại dựa dẫm vào người khác:

Khi cảm thấy stress, bạn cần có một chỗ dựa, cần một người để chia sẻ. Hãy tìm đến những người bạn, những người thân thương nhất để được sẻ chia và nhận những lời khuyên của họ. Họ sẽ vỗ về và có thể là liều thuốc tốt nhất với bạn lúc đó.

10. Lưu lại những hình ảnh gây cho bạn thích thú:

Hãy lưu lại những khoảnh khắc, những câu nói yêu thương của người thân hay một hình ảnh ấn tượng đậm sâu trong tâm hồn bạn. Mỗi khi nghĩ lại, bạn lại tìm thấy sự đồng cảm và ý nghĩ biết bao nhiêu.

Theo Phụ Nữ TP.HCM

6. ngayhomqua

ngayhomqua Thành viên tập sự

Thanks bienanh nhiều nhé...có lẽ trong giai đoạn khủng hoảng thế này mình cũng nên thử nhiều cách...

biẽnanh thích bài này.
  7. biẽnanh

8. duc504

duc504 Thành viên tập sự

mình cũng đang muốn kiếm một mối tình công sở. Đăng ký 1 suất nhé.

9. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Thank bạn bienanh
    Bắt tay nhau vượt qua khủng hoảng nào

10. ngayhomqua

Có ai trong các bác tin vào tâm linh ko nhỉ? Riêng E mỗi khi cảm thấy tuyệt vọng buồn phiền E lại tin vào điều gì đó gọi là đấng thiêng liêng và tâm hồn mình được an bình , nhẹ nhàng hơn.

11. biẽnanh

Trích dẫn của nick ngayhomqua:"Có ai trong các bác tin vào tâm linh ko nhỉ? Riêng E mỗi khi cảm thấy tuyệt vọng buồn phiền E lại tin vào điều gì đó gọi là đấng thiêng liêng và tâm hồn mình được an bình , nhẹ nhàng hơn."
    Có mình đây..và cả những khi được vui vẻ hạnh phúc mình củng vẩn tin!O:)

Sửa lần cuối: 22/8/2009
  12. dieucac

dieucac Thành viên tập sự

Tin vao Tam linh

Minh rat dong y voi y kien cua Ban . Minh thay rang khi ta gap kho dau tuyet vong ma ta tin vao nhung loi cua Phat day ve nhung kho dau Nhan - Qua . Ve nhung con duong giup ta vuot qua nhung dieu kho khan do, ma neu ta tin tuong vao do thi ta thay tam hon cua minh nhe nhang va thanh than hon rat nhieu.

Moi con nguoi deu co mot duc tin khac nhau. Vi vay chung ta hay tin vao duc tin ma minh dang theo duoi de tim ra con duong sang nhat nhe cac Ban .

13. Tuanden

Tuanden Thành viên rất tích cực

ly hôn

Hix, em đã từng suýt có chồng giàu, may mà chỉ là suýt, khổ lắm. Giàu thì nhiều tật. Chồng em giờ nghèo. Haizz, không có tật nhưng đôi khi cũng ảnh hưởng tới hp gia đình.

14. ngayhomqua

Các bạn ah, mình không nghĩ Chồng giàu hay Chồng nghèo là quyết định cuộc sống có hạnhh phúc hay không. Giàu mà không tình yêu thì giàu cũng bằng thừa, còn ngồi chỉ biết nói chuyện lãng mạn năm này qua năm nọ với cái bụng đói và đàn con nheo nhóc..thì cũng không là viễn cảnh của hạnh phúc. Cái chính vẫn là ở bản thân mỗi người, biết dung hòa cả 2 và trên hết vẫn là tình yêu và niềm tin dành cho nhau, đó mới là cái nên tảng của hạnh phúc lâu dài.

15. chicken1981

chicken1981 Thành viên mới

chao moi nguoi
    cho minh tham gia hoi voi nhe
    minh tro thanh doc than tu lau rui ,cuoc song tu do va thoai mai
    may nguoi o tren dang binh tluan chong giau chong ngheo thay ma nghi ngoi qua
    minh cung tung co hanh phuc voi nguoi chong giau co nhung tat ca gio da xua rui,cuoc song hanh phuc ko chi co tien ma la long tin o nhau

16. ngayhomqua

Trung thu chúc các bác đã có thành viên nhí cùng đi rước đèn đón C.Hằng vui vẻ nhé!

17. 2vangtrangnho

2vangtrangnho Thành viên đạt chuẩn

Ly hôn không phải là kết thúc. Buồn hay thất vọng chỉ là giai đoạn tạm thời. Cần nghĩ rằng chúng ta đóng cánh cửa này lại sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra cho chúng ta

18. biẽnanh

Cứ mỗi một cặp chia tay thì lại phát sinh ra 2 mảnh vỡ. Chắc chắn lúc nào cũng có 2 mảnh vỡ. Mảnh vỡ của những “người cứng” và mảnh vỡ của những “người mềm”.

Đa số những “người cứng” đều im lặng chịu đựng. Điều đó ko có nghĩa mảnh vỡ của họ nhỏ và càng ko có nghĩa họ chẳng đau khổ gì.

Đa số những “người mềm” than khóc cho mảnh vỡ của họ. Điều đó ko có nghĩa mảnh vỡ của họ lớn và càng ko có nghĩa họ đau khổ hơn “người cứng”.

Khi 2 mảnh vỡ sinh ra, lại có hàng ngàn mảnh vỡ nhỏ. Mỗi mảnh vỡ nhỏ lại bắn đi và gây thương tích cho “người cứng” và “người mềm”.

“Người cứng” có thể đau đến mức ko thốt nên lời.

“Người mềm” có thể đau đến mức ko thể chịu đựng nổi.

Khi 2 mảnh vỡ sinh ra là lại có 2 mảnh vỡ khác có cơ hội được ghép vào. Nhưng những mảnh vỡ nhỏ li ti kia liệu có dán lại được để mỗi mảnh vỡ lại có thể ghép vào những mảnh vỡ khác không?

Liệu những mảnh vỡ này có tự tái sinh lại được ko?

“Người cứng” cố bao phủ lấy mảnh vỡ của mình bằng một tấm màn dày.

“Người mềm” tắm mảnh vỡ của mình trong nước mắt.

“Người cứng” âm thầm quên đi.

“Người mềm” khắc sâu mãnh liệt.

“Người cứng” bướng bỉnh bước tiếp khi da thịt còn bị găm bởi những mảnh vỡ li ti.

“Người mềm” dừng lại tháo những mảnh vỡ li ti ấy một cách từ tốn.

Thái độ của ai mới là lối sống tích cực? Chẳng ai cả!

“Người cứng” có cách vượt qua riêng của “người cứng”. “Người mềm” có cách vượt qua riêng của “người mềm”. Làm thế nào để thấy thanh thản trong lòng...

Chỉ là...nếu có thể...đừng dìm mảnh vỡ của mình xuống lòng đại dương của những giọt nước mắt để ko còn mảnh vỡ nào khác tìm ra được.

Chỉ là...nếu có thể...2 mảnh vỡ hãy tự dán những mảnh vỡ li ti cho nhau và lại là 2 mảnh vỡ mới để có thể tiếp tục là 1 tấm kính hoàn chỉnh.

Chỉ là...nếu có thể...2 mảnh vỡ hãy gắn với nhau cho đến lúc keo ko còn dính được nữa...

Chỉ là...nếu có thể...
    (sưu tầm)

19. panadol_camcum

panadol_camcum Thành viên tập sự

Tôi mới chỉ 27 tuổi, yêu 3 năm, mối tình đầu!Lấy được 5 tháng thì chia tay! Níu kéo mãi cũng không được! Nửa năm sau chồng cũ lấy vợ mới! Một năm rồi mà vẫn bàng hoàng, đau đớn, khổ sở! Không tin rằng cuộc đời này lại toàn những bội bạc, giả dối đến thế! Không còn tin vào tình yêu, khi đã từng tôn thờ tình yêu và sống hết mình cho tình yêu! Sợ hãi và không còn tin vào điều gì nữa!

Emily thích bài này.
  20. panadol_camcum

panadol_camcum Thành viên tập sự

nên!
    Chồng như thế sao gọi là chồng!