Chị Hà - Mẹ Bánh Rán là người chị mà tôi vô cùng kính trọng và yêu mến

Thảo luận trong 'Bạn tôi ở LCM' bắt đầu bởi Bống_Xinh, 12 - 5 - 2012.

1. Bống_Xinh

Bống_Xinh Guest

Chị Hà Mẹ Bánh Rán ( em xin fép để nick của chị to nhất để tỏ lòng quý mến chị ). Mặc dù cũng mới quen chị, tính time ra thì ngắn thôi, em cũng kô nhớ chính xác, nhưng sau hôm em lập topic nhận ship hàng và bị lừa thì chị add nick em nói là muốn hợp tác ship hàng với em. Lúc đầu em cũng chỉ thấy vui vui vì chị Hà ở khá gần nhà em và chị ấy lại muốn hợp tác lâu dài. Nhưng ngay từ lần đầu gặp chị, em đã thấy rất ấn tượng về vẻ bề ngoài giản dị, thân thiện, nói năng nhẹ nhàng ( khác so với sự tưởng tượng của em ). Tuy rằng mới biết em nhưng 2 chị em nói chuyện, trao đổi rất nhiều về chuyện gia đình, công việc. Chị Hà chia sẻ rất thật về cuộc sống của chị từ khi mới lấy chồng, khó khăn thế nào , và giờ 2 anh chị đã vươn lên và chuẩn bị mua đc ngôi nhà do chính đồng tiền 2vc anh chị làm ra. Trong quá trình làm việc chị Hà đã nhiệt tình tạo điều kiện tốt nhất cho vc em , kô ít lần chị mang hàng của chị ra tận nơi cho em , để em đi ship ( lúc đầu em cảm thấy áy náy lắm nhưng chị bảo kô sao, chị tiện đường đi thôi ). Em cảm ơn chị rất nhiều. Mỗi lần giao hàng cho vc em số lượng và giá trị tiền hàng cũng kô nhỏ nhưng chị kô yêu cầu đặt cọc. Cứ nhận hàng ngày 2 lần và thanh toán 1 lần trong ngày ( Ngay từ lần đầu chứ kô fải khi đã quen biết đâu ạ ). Hơn thế nữa trong lúc em khó khăn chị còn cho vc em vay 1 khoản tiền , kô cần so sánh khoản tiền đó nhỏ hay là lớn nhưng với 1 người mới quen, kô fải bạn bè hay người thân , họ hàng gì cả mà chị cũng giúp đỡ kô hề do dự như vậy, thật sự làm em rất kính trọng . Điều đó chứng tỏ chị kô những là người tốt, có lòng thương người mà chị còn có lòng tin tưởng tuyệt đối vào con người , điều này xã hội bây giờ cũng khá hiếm. Hôm kia chị gọi điện cho em và bảo tặng cho em cái bàn fấn của chị. Em lại ngạc nhiên lần nữa vì chị có thể cho rất nhiều người khác vậy mà sao chị lại nghĩ đến em. Em xúc động thật sự. Sau khi xã em qua nhà chị Hà chở bàn fấn về thì đó là 1 cái bàn rất đẹp và rất mới, trị giá fải đến hơn 1 triệu. Vậy mà chị Hà lại tặng cho em. Em kô biết tỏ lòng cảm kích với chị thế nào nữa, chỉ biết qua đây cảm ơn chị nhiều thôi ạ.
    Em còn nể phục chị Hà ở thái độ với khách hàng . Tất cả đơn hàng của chị đều free ship cho khách , kô tính giá trị. Em còn nhớ 1 lần đi ship hàng cho chị 1 cái túi trị giá 100k thôi nhưng chị cũng free ship, khách hàng đó còn khó liên lạc nên cuối cùng mãi đến hôm sau xã em mới ship đc cho chị ấy vậy mà chị vẫn vui vẻ . Chị còn free ship cho khách chọn túi, kô lấy cái nào chị cũng kô tính fí ship. Mỗi lần giao hàng cho khách chị đêù mang mấy cái liền cho khách chọn. Khách mua hàng 2,3 ngày mà kô ưng , muốn đổi lại chị vẫn vui vẻ nhận lại và đổi cái khác. Em thấy bán hàng chiều khách thì là điều đương nhiên vì vẫn có câu khách hàng là thượng đế.Nhưng tìm được người bán hàng dễ chịu, thân thiện và dễ tính như chị thì quả là kô nhiều

Em viết mấy dòng kô fải để nịnh hay pr tên tuổi của chị Hà Mẹ Bánh Ránvì có thể sẽ rất lâu nữa chị mới đọc được những dòng này nhưng quả thật em rất quý mến và kính trọng chị. Đến bây giờ em luôn coi chị như chị gái của mình , luôn nhìn vào chị để học hỏi và học tập kinh nghiệm trong cuộc sống . Hy vọng sau này em cũng được thành công như chị :) .Một lần nữa vợ chồng em xin gửi đến chị lời cảm ơn chân thành nhất từ đáy lòng mình

2. bongnamlun

bongnamlun Super Member

Ðề: Chị Hà - Mẹ Bánh Rán là người chị mà tôi vô cùng kính trọng và yêu mến

Đọc bài này cảm động quá. Giờ tìm được người tốt như chị Hà cũng khó. Nhưng chúng ta hãy tin rằng cả xã hội này vẫn còn nhiều người tốt mà. Chúc chị Hà và mẹ Bống xinh càng ngày càng có mối quan hệ mật thiết, hỗ trợ, giúp đỡ lẫn nhau. Cả nhà ta cùng đoàn kết các mẹ nhỉ.

3. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

có những con người như thế để mình yêu quý và gắn bó với lcm, mặc dù cũng chính nơi đây mình bị 1 nick lừa(đang đối chất, nhưng mình tin rằng còn rất nhiều những tấm lòng tốt quanh ta, những con người đức hạnh, chân tình, hiểu biết sẽ gặp gỡ được với nhau trong cái Tâm

4. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

mẹ bánh rán có thi ảnh cưới bên nhà mình! Bộ ảnh rất hài hước, nhìn nụ cười của chị mình là con gái còn mê! Bây giờ lại biết chị là ng tốt thế nữa!

5. tomyphuong

tomyphuong Gà đồi, chả cá 0989329294

Em cũng từng bán hàng cho chị ý rùi, cảm giác chị ý nói chuyện nhẹ nhàng mặc dù em chưa được gặp mặt.hì

6. haitintin74

haitintin74 rất thơm & thơm rất lâu..

bạn ni có bộ ảnh cước lạ và độc đáo, lời bình rất ngộ nhé.

chà lại còn được khen nữa....thích nhỉ.

7. civil_huyen

civil_huyen BÁN&MUA: VÀNG-BẠC-NGỌC

Bạn đó rất dễ thương nữa
    Tiếc là bạn ấy ko bán món bánh rán
    Mình muốn mua món đó vô cùng

8. Bống_Xinh

Bống_Xinh Guest

Hi, chị Hà được nhiều người yêu quý, kô chỉ riêng em. Nhưng đợt vừa rồi con chị ấy bị ốm lâu quá. Nhìn chị ấy vất vả mà em kô giúp đc gì, thật áy náy :(

9. me_o_e

me_o_e Hàng tiêu dùng Mỹ và Đức

thật vui vì qua LCM mình cũng biết thêm rất nhiều mẹ thân thiện, mình cũng có thêm những người bạn tuyệt vời. Cám ơn LCM đã tạo ra một môi trường, cộng đồng để chúng ta gắn kết với nhau hơn nữa. chúc các mẹ luôn vui, trẻ khỏe và hạnh phúc.

10. Bống_Xinh

Bống_Xinh Guest

Thương chị Hà ghê........ Cả tháng nay bé Bánh Rán bị ốm, đêm thì quấy nên chị kô đc ngủ. Ngày thì mở mắt ra 2 mẹ con đã fải dắt nhau vào bệnh viện cùng 1 khoản chi phí kô nhỏ chút nào :( Công viêc bán hàng của chị bị ngừng trệ vì phải lo chăm bé BR. Chị gần như bị xì trét mất rồi. Cầu mong trời fật fù hộ cho bé BR mau khỏi bệnh để chị Hà đỡ vất vả fần nào, có time chuyên tâm vào công việc . Chúc 2 mẹ con chị mọi điều may mắn !!!

11. me_bach

me_bach Super Member

Mình cũng mua hàng của mẹ bánh rán rồi. Thực sự là cảm giác thoải mái và dễ chịu. Hôm đi hội chợ gặp mẹ ấy lại càng thấy dễ thương hơn. Quả thật, mẹ bánh rán là người bán hàng mình ấn tượng và quý nhất từ khi tham gia cộng đồng làm cha mẹ đến giờ. Nếu cộng đồng mình có thêm nhiều mẹ bán hàng như mẹ bánh rán thì chắc chắn lamchame sẽ còn phát triển lớn mạnh hơn nữa.
    Hôm trước thấy mẹ ấy nói con bị viêm tai giữa, không biết bé bánh rán đã khỏi ốm chưa.

meodiudang and Mẹ Bánh Rán like this.
  12. mekhanh8806

mekhanh8806 Active Member

Mình cũng đã mua hàng của mẹ bánh rán rùi, hum trước mua cả ví và túi nhà mẹ ý. Đó là lần đầu tiên mua hàng và mình cũng rất thích bạn ý. Mình thấy trên diễn đàn không phải nhà nào cũng freeship và cho thoải mái đổi đồ. Mình nghĩ nếu cứ bán hàng như bạn này thì sẽ có nhiều KH ruột lắm, chính vì luôn coi trọng khách hàng mà. Hihi.

meodiudang and Mẹ Bánh Rán like this.
  13. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán S21 SHOP

Trước tiên e phải bắt đầu thế nào các mẹ nhỉ......buổi trưa nay e gói mấy gói hàng cho các mẹ SG xong thì chờ anh CPN qua lấy hàng....vô tình thấy trên màn hình có tên Mẹ Bánh Rán....hichic....em tưởng mẹ nào gọi em lên Đối Chất cơ ạ....:rolleyes:................Hóa ra là có topic này ạ....???.......hichic...ngượng thía nhỉ.......:rolleyes:........Mà nhòm lại thấy e Bống_xinh lập topic lâu thía rùi hả........hicchic thêm lần nữa.......:rolleyes:....................

Đầu tiên phải cảm ơn em Bống_xinh và xã nhà e...đúng là con chị còn bị ốm từ đúng sau hôm Hội chợ, và lúc đó chị cũng chưa biết em.....may mà lọ mọ thế nào gặp đc e ở mục ĐC.....^^......cũng may có vc e chị mới bán đc hàng thời gian này....ko thì chắc chị chết thật.......Mọi khi chị tự đi ship, chỉ gói gọn trong buổi chiều trong buổi chiều thôi mà có khi đi vài chục cây số từ đầu TP đến cuối TP.....đúng là cũng vất vả nhưng đc gặp khách, giao lưu với khách thấy vui lắm....^^,.....chỉ có điều ko ai trông con nên muốn tìm người ship quá...có đơn gọi gần 20 cuộc điện thoại k ai nhận cả.....mà chị thì k bh muốn khách phải phải chờ...dù là freeship........"Bắt" đc vc e là c ko khác "bắt" đc vàng đấy....^^....tks e.......Tuy nhiên thì e làm thế này chị cũng ngượng quá....hichic.....;)

@các mẹ đã cm cho em: Cảm ơn cả các mẹ nữa ạ.....em bán hàng nói ko vì đồng tiền thì chắc chắn ko phải.....nhg chỉ vì đồng tiền lại càng ko phải ạ.....vì em cũng nghĩ mình đi mua hàng cũng muốn đc phục vụ tốt ....vì thế ở cương vị người bán hàng em cũng sẽ phục vụ các mẹ như vậy...........Tất nhiên đôi khi cũng có cái các mẹ ko hài lòng về dịch vụ của e.....nhưng yên tâm là em sẽ cố gắng phục vụ các mẹ tốt nhất có thể thôi....^^.......Em lúc nào cũng nhìn tấm gương các mẹ như chị hải, chị Huyền Civil (e ngượng nên chả dám bắt chuyện với chị nhưng cũng thấy nể c lắm ^^)....có chị Haỉ e mới dám mon men làm quen...^^....và nhiều mẹ trên này nữa.......Cảm ơn các chị em nhà mình nhiều........đúng là Thế giới Ảo mà Tình cảm Thật.........Chúc các chị em nhà mình luôn vui vẻ với nhau như vậy nhé.....chứ thỉnh thoảng em vào mục Đối Chất thấy cũng hơi khiếp ạ....^^

BR nhà e thì trộm vía cũng đỡ nhiều rồi ạ....nhg vẫn còn 1 chăng là nạo VA...hichic ......e từ hôm lâu đến giờ vẫn tự trách mình lướt web suốt ngày mà ko nghĩ đến chuyên con

14. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Mẹ Bánh rán à! Nếu em gọi mấy bạn kia là chị thì chắc chị cũng già như mấy chị ấy!
    Chị thấy mọi người yêu quý nhau thật lòng. Thật sự rất vui khi chúng mình có được tình cảm như vậy qua công việc bán hàng. Hôm nào phải tổ chức off thật linh đình mới được nhỉ! Lần trước chị bị hụt mà tiếc quá!
    Lần này nếu anh Kiên tổ chức được thì chị phải cố gắng thu xếp để được gặp những gương mặt đáng yêu , lúc nào cũng hỉ hả cười nói này mới được.

Kiên ới ời! Cậu thu xếp cho bọn tớ xin 1 buổi đê!!!!

15. bhkien

bhkien Stay hungry. Stay foolish Staff Member

Mọi người thích offline ở Long Biên không? Ngồi ở hồ câu nhé?

16. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán S21 SHOP

Hi chị....cũng nhờ có những lúc thế này em mới dám chuyện trò với các chị...^^.....Toàn người nổi tiếng thui.....thế này làm em cũng mún off Long Biên quá ạ....^^

17. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán S21 SHOP

Bác Kiên ơi, có ..có....e thích off lắm....bên topic chào hỏi các bạn ấy cũng thích off ở LB nhà mình đấy bác ơi.....Chắc vụ này rôm rả đấy ạ.....^^...........Còn off ở đâu e ko dám bàn....các bác bảo đi đâu e đi đấy ah.....:D

18. Bống_Xinh

Bống_Xinh Guest

Hi, vui quá! Bài viết của em được cả bác Min để í. Em cũng thích off lắm ạ . Nếu mà đc bác Min đứng lên tổ chức thì còn gì bằng ^^

Mẹ Bánh Rán thích bài này.
  19. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Yes! Yes!
    Xin cậu cho tớ thông tin Pm nhé! Vì tớ nhiều khi bận ko lang thang đc mấy. NHỡ nữa thì cú chết mất!

20. BINOSAMA

BINOSAMA BánChèVằng+ Men tiêu hóa

Tưởng mẹ nó bán Bánh rán định đắt hàng tí mà hóa ra hổng phải. Chúc mẹ nó may mắn trong cs