Thông tin: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tunglam0983, 18/6/2012.

1. Meyeuphuonganh

Meyeuphuonganh Bắt đầu tích cực

Ðề: Chữa hen miễn phí cho trẻ.

Chao a TungLam, e cung dang cho chau uong thuoc tăng suc de khang Vacxom (loại thuôc vỉ 10 vien uong trong 1 thang, uong 3 thang lien tiep trong 1 nam). Em muon hoi a la hien nay chau dag dung xi phong thi phai ngung su dung phai ko a? Con viec chua ho, dom theo cach dan gian thi e se lam hang ngay cho chau. Khi nao co uong hen anh lien lac ho e nhe. So dt la 0912884485, e ten Hà. Cảm ơn a nhieu.

Đang tải...

2. tunglam0983

tunglam0983 a

mình không phải là thầy thuốc tây y nên mình không chắc chắn về cách xử lý giữa 2 loại thuốc Xịt dự phòng và Brocho Vaxom. Tuy nhiên, điều mình biết rõ là Brocho Vaxom không được khuyến khích dùng tại Pháp và các nước Châu Âu, nó chỉ được dùng theo chỉ định của bác sĩ và hạn chế trong những trường hợp viêm nhiễm chưa rõ nguyên nhân, không được phép lạm dụng, đây là kẽ hở của y tế nước ta.
    Hơn nữa, Brocho Vaxom còn có tác dụng phụ là làm tăng ho hen, khó thở chứ không phải là lành tính 100%.
    Bạn nên cân nhắc lại việc dùng thuốc Vaxom.
    Việc xịt dự phòng vẫn là phương pháp tiết kiệm và ít rủi ro với bệnh nhân hen mãn tính, tuy nhiên, có thể tăng cường tập thể dục, làm sạch môi trường sống để giảm thiểu việc dùng thuốc, mình biết nhiều gia đình chấp nhận di cư từ Bắc vào Nam để cho con đỡ hen do không bị thay đổi thời tiết theo mùa.
    Còn về thuốc chữa hen, bạn yên tâm, Khi nào có đợt thuốc mới mình sẽ gọi cho bạn.

3. Meyeuphuonganh

Em cảm ơn rất nhiều về các ý kiến góp ý của anh. Hy vọng cháu sẽ cơ hội được sớm dùng thuốc.

4. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Cám ơn chủ top vì bài viết hữu ích và tấm lòng của bạn, m đánh dấu để sau "có việc" sẽ phải nhờ đến thuốc quí của gd bạn.

tunglam0983 thích bài này.
  5. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Mình có đứa bạn con ó cũng bị hen phế quản và nó cho ăn Tổ Yến ấy mà 4 tháng này không bị tái phát bệnh nữa rồi các bạn nghiên cứu thử xem nhé,

cuamit thích bài này.
  6. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

ôi dọc đc ttin này m hoang mang quá, con m đang đc kê đơn dùng thuốc Vaxom này, con đang bị viêm đg hô hấp, sổ mũi, ho có đờm, nhưng đêm qua cháu ho nhiều quá, ho khan , hho nhiều đến nỗi trớ cả ra thức ăn. Mình thấy bé ho giống m hồi trước quá, đi khám thì BS KL là hen phế quản, mình dùng thuốc Tây cũng đỡ phần nào. Giờ thấy con ho như thế, ko biết có phải bị hen phế quản như m ko mà nếu bị lại dùng Vaxom như bạn nói còn có t/d phụ là tặng ho hen thì nguy quá!!!

7. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Ăn tổ yến m nghe nói tốt cho đường hô hấp, vậy bé bị hen cũng có tác dụng à mẹ nó, cám ơn mẹ nó chia sẻ nhé!

8. tunglam0983

tunglam0983 a

Mẹ nó bình tĩnh, tác dụng phụ thường thì dùng lâu dài mới bị rõ rệt và cũng tùy cơ địa của bé nữa, nhưng tốt nhất là không nên dùng mẹ nó ạ, có nhiều loại thuốc khác chữa ho mà, cả đông và tây y. :).
    Ho cũng như sốt ý, là một biểu hiện của các bệnh khác. Mẹ nó chịu khó giữ ấm mũi, vệ sinh sạch sẽ mũi cho con sẽ đỡ ho nhiều đấy.
    Còn để biết có phải hen hay không thì mẹ nó cứ đọc các triệu chứng ở trang 1 sẽ rõ thôi, đừng lo lắng quá, vì đa số bé trước 5 tuổi đều mắc bệnh hen sinh lý mà, giống như sốt phát ban ý. Rồi cũng sẽ khỏi thôi.
    Thường ho khan mà chưa có đờm có thể do nằm điều hòa hoặc quạt máy chiếu thẳng vào người, mẹ nó nên tắt điều hòa, tránh quạt trực tiếp vào người đi đã. Mang hết chăn màn trong nhà ra ngoài rũ sạch bụi để đỡ lưu vi khuẩn ho của con. Tối ngủ giữ ấm chân, lưng, ngực.

cuamit thích bài này.
  9. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Cám ơn bạn nhiều lắm! Trước mắt m làm theo chỉ dẫn của bạn đã, có j mình lại vào hỏi ý kiến tiếp. Con m chân tay hay lạnh và có mồ hôi, BS bảo là rối loạn thần kinh thực vật nên đổ mồ hôi nhiều, có nhiều TH lớn sẽ tự khỏi. Hôm qua con ho nhiều, 1 lúc là ng lại đẫm mồ hôi, m phải thay áo cho con mấy lần liền

10. minhong91tb

minhong91tb Thành viên rất tích cực

Topic that bo? ich' . Gio em moi biet den.,,,,,,

11. Meyeuphuonganh

Chao a Tung Lam. Em doc hướng dẫn sử dụng thuốc Brocho Vaxom thì thấy chỉ định sử dụng thuốc rất tốt cho TH mắc bệnh về đường hô hấp. A nói rằng thuốc này không khuyến khích sử dụng ở Pháp và các nước châu âu. A có thể cho e xin thêm thông tin được khong?

12. binbi

binbi Thành viên tích cực

Mình vừa goi cho bạn mà k thấy nghe máy, con mình đã hơn 6 tuổi rồi, bé bị hen thừ lúc 7 tháng tuổi, dùng dự phòng từ lúc 1t rưỡi đến giờ mà k khỏi, không dùng dự phòng thì k hết hen dc mình buồn lắm, cháu lại có biểu hiện tích nước trong người vì dùng dự phòng khá lâu rồi. Đợt này giao mùa hay bị quá, dự phòng chẳng ăn thua nữa, bạn có thuốc cho mình dung ftuwr 1 liều cho con xem còn có tác dụng gì không, chứ mình thấy tuyệt vọng với bệnh của con quá. Cháu bị di truyền do mình cũng bị hen

13. Meyeuphuonganh

Bac TungLam oi, e nhìn thấy ảnh con sên trên tàu lá chuối mà định hỏi bác lại cứ quên. E muốn giúp bác tìm con này (tuy là e rất sợ các con côn trùng bò, ko có xương), bác có thể nói thêm cho e biết đặc điểm sống của nó, cách tìm nó ntn để có thể tìm được không? Tớ ngĩ các bà mẹ có thể nhờ ai đó tìm hộ giúp bác ý để có thể có thuốc sớm chữa trị cho các con. Xin lỗi nếu làm phiền mọi người nhé.

14. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Con sên này chắc ở các vùng nông thôn, có nhiều vườn ruộng chắc là dễ tìm con này hơn là ở các TP mẹ nó nhỉ. mình thì ko sợ con sên nhưng m chưa gặp con này bao h cả, có con ốc sên kiểu khác thui, còn giống hình thì đây là lần đầu nhìn thấy.
    Mong là sẽ có nhiều mẹ góp sức tìm con sên này để làm thuốc chữa bệnh cho các bé!

15. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Cám ơn Bác rất nhiều! Để khi nào em qua nhà anh trai xem tình hình cháu cụ thể thế nào rồi làm phiền Bác tý nhé, Hihi. Thấy BS bảo là do di truyền nên nhà em cũng biết thế thôi chứ có biết mô tê gì đâu Bác.

16. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

a tung lam ơi.con mà a đăng ở trang đầu trên tàu lá chuối ý,có phải con ốc sên k ạ,nó bò thì nó dài ra và để lại vết trên đường đi của nó,nếu đúng con đấy,nhà e nhiều lắm,nhà e ở đông anh ạ,hihi

17. kt2a6

kt2a6 Thôi....Đừng Chiêm Bao

Ôi lâu ko biết nhà anh Tùng Lâm lại còn có món này nữa ạ.Cao thủ quá.

18. Meyeuphuonganh

Lên di cho bac Tung Lam xem nao?

19. tunglam0983

tunglam0983 a

em vào link này để nắm thông tin tổng quát, từ đó tìm hiểu kỹ hơn nhé. Nếu không đọc được tiếng Pháp thì có thể dùng google dịch cũng rất ok. :).
    http://www.phimatech.ch/joomla1520/...uropeenne-pour-l-utilisation-des-medicaments/
    tạm hiểu là tại Pháp, cơ quan cấp phép bán thuốc đã cấm bán loại này từ 12/2005 do lo ngại về tính an toàn của sản phẩm đối với người tiêu dùng (hoặc hiểu ngược lại là các nhà sản xuất thuốc đã không chứng minh được mức độ đủ an toàn đối với người sử dụng). Tuy nhiên, thuốc lại vẫn được sản xuất tại Thụy Sĩ do quan điểm của cơ quan cấp phép thuốc tại Thụy Sĩ khác nhau. Nhưng nói gì thì nói, tất cả đều không phủ nhận tính 2 mặt của thuốc.
    http://www.pharmamedicalpatients.net/fr/fr_b/notice_medicament_broncho_vaxom.htm
    Em có thể thấy trong này viết rất rõ về tác dụng của thuốc, nó tốt cho những bệnh nhân bị mắc bệnh đường hô hấp thật nhưng lại có những tác dụng phụ (có thể) kèm theo.

20. tunglam0983

tunglam0983 a

con này là con sên trần, không phải là sên có vỏ đâu nhé. Đúng là khi nó bò thì nó để lại vệt nhớt dài trên đường đi, nhưng mà phải là loại bò trên cây da sáng, có 2 đường đen 2 bên lưng chứ không phải loại sên trần đen sì bò dưới đất đâu (con đấy độc, không làm thuốc được). Thường thì sau khi trời mưa nó mới chịu bò ra ngoài, ngày nắng thì nằm trong các kẽ tàu lá chuối hoặc bẹ cau ngay sát cuống nên rất khó tìm. thường xuất hiện nhiều nhất ở các bẹ chuối khô, nát hoặc là ở buồng chuối.
    Mẹ nào tìm được thì gửi mình để mình chế thuốc cho các bé nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.