Chán người yêu, muốn bỏ thì phải làm như thế nào ạ?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi huongminhdoan_559taxi, 23/6/2010.

1. huongminhdoan_559taxi

huongminhdoan_559taxi 2 sao

Trưa nay anh gọi em không nghe, anh nhắn tin:"nếu em xin lỗi anh sẽ bỏ qua chuyện đó và em phải hứa không được gặp người đó nữa, anh sẽ không bỏ qua nếu anh biết em còn qh với anh ta." cảm giác có lỗi thật đấy nhưng cứ gia trửong ntn thì chịu dc bao lâu.

Đang tải...

2. Emilia

Emilia Bắt đầu nổi tiếng

Sao bạn lại chọn cách rắc rối và gây hiểu lầm như thế... Như vậy có khác nào bạn hạ thấp mình trong mắt tay đấy... Mình thấy bạn nên quyết đoán, dứt khoát chứ ko phải mượn hình chửi bóng kiểu đó....hic.

3. huongminhdoan_559taxi

Em đã nói thẳng mà a ấy không sửa, mọi lần các bạn em gọi điện anh còn ghé tai vào nge cùng nên nghĩ đi nghĩ lại "thôi làm liều" có những lúc em nghĩ đến vụ" cô gái bị chặt đầu" em thấy ghê vì ng iu em có tướng mạo hao hao anh sát thủ, còn con ng thì các chị cũng biết rồi đấy.

chuotcontime thích bài này.
  4. chuotcontime

chuotcontime

1 lời khuyên chân tình cho bạn lúc này là nên stop ngay lập tức, chuyện gì cũng có thể xảy ra bạn ạ....

5. me ma phinh

me ma phinh Thành viên tích cực

Tớ nghĩ ấy ko nên dùng cách này để chia tay đâu vì gặp phải đứa bệnh hoạn nó nghĩ ấy phụ tình nó thì nó lại trả thù ấy hay người bạn ấy,
    Nên nói thẳng là anh hơi bị thần kinh nên tôi muốn chấm dứt, nhờ gia đình ấy can thiệp, nó cùn quá thì bảo tôi sẽ liên lạc với gia đình, cơ quan anh....
    Bạn tớ cũng yêu phải đứa thần kinh, cứ dọa bỏ là nó mang dao ra đòi tự tử,
    Tớ thấy ấy có vẻ lưu luyến cái mã và cái công viêc của nó quá, thằng này thần kinh nặng, ấy lấy nó ko khổ trước thì khổ sau, làm sao sống đc. Hay ấy xin nghỉ làm rồi đi nghỉ, trốn nó một thời gian xem, trc khi trốn thì phải làm rõ trắng đen ra đã,

bé Đô thích bài này.
  6. Jigme_Lahmo

Jigme_Lahmo Thành viên rất tích cực

Thằng này bệnh hoạn thật rồi. Mình nghĩ thằng này thuộc dạng tiểu nhân, kiểu gì nó cũng dám làm đấy, nên em nghĩ nói gì, làm gì cũng phải hết sức thận trọng. Tốt nhất là thay số đt mới đi, ko xuất hiện ở những nơi mà nó có thể xuất hiện. Nếu mà nó ko biết nhà thì cũng đỡ. Nhưng mình nói thật, những thằng tiểu nhân dạng này thường hèn lắm, cần thiết thì nhờ ông nào dữ tướng 1 chút doạ cho là nó sợ ngay ấy mà. Nếu nói là đã xxx với anh này,anh kia cho nó ghét mà bỏ thì cần đề phòng nó thù dai, sau này bạn yêu ai, nó đến phá đám, dựng chuyện là mệt lắm đấy. Nói chung là sẽ rất mệt mỏi nhưng cần quyết tâm& mạnh mẽ lên. Chúc bạn có quyết định đúng đắn!

7. bông-bốngth

bông-bốngth Thành viên sắp chính thức

trời, lần đầu tiên mình biết có 1 đôi yêu nhau như thế này?
    Tình yêu trước hết là phải tôn trọng và tin tưởng lẫn nhau. nhưng hình như giữa hai bạn không có cái đó, vậy còn suy nghĩ cân nhắc làm gì?
    Không còn yêu thì chẳng ai ràng buộc được mình đâu bạn ah!

8. Uniform Shop

Uniform Shop Thịt bò khô nhà tự làm

thằng này đúng là điên - thần kinh - dở hơi........ hết thuốc chữa, mình đọc mà còn thấy sôi máu lên ý, cái loại này thì vứt đi không tiếc nhưng nói chia tay dứt khoát cũng nên đề phòng, tốt nhất bạn nên nói cho gia đình biết chia tay xong đi một nơi nào đó thật xa một thời gian, chứ thể loại này cũng khó bỏ phết đấy, nếu bạn còn lưỡng lự, không dứt khoát thì chẳng ai giúp được đâu

9. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với chủ top khi mình trc đây cũng yêu 1 người gần như thế. Lão ấy cũng hỏi là yêu bn người, qh chưa, lão là ng thứ mấy... và cũng thành thật khi mình hỏi lại như thế: là yêu khá nhiều, qh cũng khá nhiều nên muốn bít. Nhưng chỉ ở mức độ hỏi tế nhị và khi m bảo là yêu mà không tin tưởng thì chấm dứt thì lão cũng k nhắc đến nữa nhưng mình đã chia tay vì mình nghĩ ngay từ đầu đã k tin nhau rùi thì khó sống lắm. Có thể lúc chưa lấy nhau thì nó không đề cập đến nữa nhưng khi đã lấy nhau rùi thì lại khác. Mình khuyên bạn nên dứt khoát ngay lập tức. Và m rút ra 1 kinh nghiệm cho ngừoi yêu sau này (bây giờ là chồng)Ngay từ ngày đâu yêu nhau mình đã tuyên bố thẳng thừng với anh ấy mọi vấn đề xung quanh mình và quy ước trc nếu tin thì yêu típ và sau này không đc phép hỏi gì hết, anh ấy đồng ý . Lấy nhau đc gần 2 năm nhưng chưa 1 lần anh ấy động chạm đến chuyện cũ.
    Chúc bạn sớm bỏ đc người yêu nhé.

10. PeNghe

PeNghe Bắt đầu nổi tiếng

Mình dám cá là bạn chủ topic vẫn lưu luyến anh ta nên bạn mới băng khoăng và day dứt như vậy nhưng một khi yêu mà không có lòng tin thì đó không phải là tình yêu. Bạn cũng không cần phải chia tay anh ta bằng hạ sách như vậy.

Chúc bạn có quyết định sáng suốt

11. nguoitriam_13

nguoitriam_13 Thần Phong Trảm

Nghe giọng em kể anh đoán khả năng em đang bị thằng điên này chi phối rất nhiều trong cuộc sống, trước tiên đừng đánh mất mình em ạ.
    Thứ 2, nếu em cảm thấy nguy hiểm em có thể tâm sự với gia đình về hoàn cảnh của mình và cố gắng cắt đứt liên lạc với nó càng lâu càng tốt. Nếu thực sự đang bị nó " khủng bố " chuyện bí mật nào đó em ngại ko dám nói ra, em cứ nói có chuyện bị khủng bố hoặc không anh sẽ nói em cách giải quyết câu chuyện này.
    Vì tương lai, em xin công việc mới, sống nơi ở mới, thay số đt, bí mật địa chỉ với cả bạn bè, anh ko tin em đủ trình độ " đàm phán " với thằng bệnh này đâu.

bé Đô thích bài này.
  12. maymuaha

maymuaha Thành viên chính thức

Trời ơi!bỏ nhanh còn kịp ,nếu thấy bí cứ cầu cưa bác NGUOITRIAM 13 bày cho mấy chiêu đánh bại thằng khốn đó luôn.

13. huongminhdoan_559taxi

hjhj, ng iu em là bản sao của ng iu cũ chị nhưng chắc không phải là anh ấy vì anh người yêu em kém em 1 tuổi mà em lại ít tuổi hơn chị.

14. huongminhdoan_559taxi

Đọc comment của các chị, em thấy các ý kiến đều là những suy nghĩ mà em đã đắn đo có nên hay không. Dạo này công việc khiến em strees kinh khủng, chiều nay em xin nghỉ việc và xin bố mẹ vào Bình Dương chơi với cô chú đến tháng 9 thì về học tiếp.

chuotcontime thích bài này.
  15. Gau_be_bong

Gau_be_bong Bắt đầu nổi tiếng

Đúng là cái thằng người yêu of em bị dở người thật nhưng có khi chính em cũng không hiểu sao lại yêu và chịu được những lời nhục mạ bản thân và gia đình mình. Bỏ thì đương nhiên là đúng rồi, nhưng fải làm sao chứ không nó điên lên nó làm hại mình thì cũng khổ. Nếu công ty em dễ thì nên xin nghỉ không lương 1 thời gian và đi xa tránh nó đi cũng tốt.

16. chuotcontime

chuotcontime

Đúng roài, em nên đi đâu đó 1 thời gian, em sẽ thấy cuộc đời này còn nhiều điều tốt đẹp lắm ẹ ạ...

17. nguoitriam_13

nguoitriam_13 Thần Phong Trảm

Hoặc ra Hà Nội chơi với anh, anh cho ở nhờ 1 năm 4 tháng. Có khi em quên luôn đường về ấy chứ.

18. bông-bốngth

bông-bốngth Thành viên sắp chính thức

bác nguoitriam này đúng là giỏi chém gió, hehe

19. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Bác tư vấn khôn thế :p !

Sửa lần cuối: 29/6/2010
  20. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Ko thể hiểu nổi sao em có thể kéo dài đc mqhệ này nhỉ?