Tranh luận: Chi Tiêu Như Thế Nào Cho Hợp Lý?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi banglang, 29/10/2004.

1. luudoangia

luudoangia Thành viên mới

Me Noen oi, nghe chi ke ve phan mem cua chi thay hay qua, chi co the chia xe cho em duoc khong vay, chi co the gui vao mail cho em duoc khong maytim75@yahoo.com Cam on chi nhieu lam Em cung muon quan ly chi tieu ma chang duoc , thang nao cung thay tien bay dau mat tieu roi a

Đang tải...

2. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Mình cũng muốn chia xẻ với các bạn đang đau đầu về vấn đề tài chính gia đình lắm . Nhưng khổ nỗi file đó của mình gắn liền với con số cụ thể của gia đình mình .Để mình suy nghĩ thêm một ngày nhé .
    Mà nếu có gửi cho các bạn thì các bạn cũng đừng bận tâm về sự chi tiêu của gia đình mình nha . Mỗi nhà mỗi cảnh mà .

3. VoThang

VoThang Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Noel ơi gửi cho mình xin 1 bản để tham khảo với nhé. Gửi vào ntthuba@yahoo.com
    Nếu Mẹ Noel băn khoăn thì có thể để lại đề mục và xoá số liệu bên trong đi rồi gửi cho các mẹ được mà.

4. CUCAIDO

CUCAIDO Thành viên đạt chuẩn

Me Noen ơi em cũng muốn xin 1 bản nữa :lol: :lol: :lol:
    Chị mail cho em học hỏi với nha chị:
    thuyhuongho@yahoo.com

Thank kiu chị nhìu nhìu :wink:

5. pinkcolor

pinkcolor Thành viên mới

Mẹ Noen ơi, mình đã gửi tin nhắn cho mẹ Noen ngay từ lúc mẹ Noen nói có cái file excel đó không biết mẹ Noen có nhận được không nên post thêm message này nũa cho chắc.
    Mẹ Noel có thể cho số liệu giả vào cũng được, vì mình sợ xóa hết số liệu thì nhìn vào file mình chả biết nhập số liệu vào đâu.

Cảm ơn mẹ Noen nhiều nhé

6. pinkcolor

pinkcolor Thành viên mới

Mẹ Noen ơi, mình đã gửi tin nhắn cho mẹ Noen ngay từ lúc mẹ Noen nói có cái file excel đó không biết mẹ Noen có nhận được không nên post thêm message này nũa cho chắc

Mẹ Noel có thể cho số liệu giả vào cũng được, vì mình sợ xóa hết số liệu thì nhìn vào file mình chả biết nhập số liệu vào đâu.

Cảm ơn mẹ Noen nhiều nhé

7. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Mẹ Noen giỏi quá. CHươgn trình này bạn nhớ đang ký bản quyền nha, sau này có nhu cầu nhiều có thể phát hành thành phầm mềm quản lý chi tiêu cho các bà nội trợ. wa, sẽ có thêm thu nhập đáng kể đấy !
    Cách quản lý chi tiêu không thâm hụt là phải kiếm thêm thu nhập để bù đắp bớt :) :wink:
    Nếu đã gửi cho mọi người thì c.c cho mình học hỏi với !
    tuongdao2000@yahoo.com

Cám ơn trước nha!

8. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Mình sẽ gửi cho mẹ nào có nhu cầu mỗi người một file.
    Mình cũng không có thời gian để nghỉ ra số liệu giả để điền vào đâu . Gửi luôn cho nó khỏe, nhưng các chị em nhớ đừng đem chuyện chi tiêu của gia đình mình lên diễn đàn nha .
    Hôm nay vào mạng trễ quá, chỉ kịp ghi lại địa chỉ mail của các chị em thôi . Chiều mai mình mới rảnh để gửi mail. Các chị chờ nhé .

9. VoThang

VoThang Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Noel yên tâm đi. Đã học tập kinh nghiệm được của Mẹ Noel là quý quá rồi, ai lại còn đem ra buôn bán trên diễn đàn bao giờ. Gia đình mình cũng rất khó khăn nên cũng phải tiết kiệm, ko dám vung tay quá trán như nhiều nhà khác. Mà cũng chả có cái gì để dựa vào để vung tay được. Thế nên rất mong trao đổi kinh nghiệm với Mẹ Noel đấy.

10. Judy's Mom

Không sao đâu đã học hỏi không kịp còn đi "bình lựng" làm gì ha, hay mẹ Noen cũng có thể delete vài số nhỏ cho khác đi 1 tí cũng được mà.
    Chờ file của mẹ Noen suốt chiều nay đấy ! :lol:

11. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Mình đã gửi file đi theo yêu cầu của chị em trên diễn đàn rồi .
    Mình đã làm sẳn file cho tháng 12 nên chỉ cần nhập số liệu vào là xài được .Mình gửi kèm file tháng 11 của mình, chỉ để tham khảo thôi nha .
    Có ai chưa nhận được thì nhắn cho mình nhé .
    Chúc các bạn quản lý chi tiêu được như ý nhé . :)

12. pinkcolor

pinkcolor Thành viên mới

Cảm ơn mẹ Noen rất nhiều

Máy của mình hơi trục trặc vì thế chưa kịp lưu nick của mẹ Noen nên vào đây để nói lời cảm ơn nè

Mình vừa xem xong file mẹ Noen gửi cho, mình thấy thích lắm. File đó rất tiện dụng vì cái gì cũng tự động, không phải tính toán

Cảm ơn mẹ Noen thật nhiều

13. Judy's Mom

An ơi, thank you nhiều nhé.

Chương trình này hay quá, chắc bạn đang làm nghề kế toán nhỉ, có thể nghĩ ra cách quản lý tiền tiêu 1 cách hiệu quả như vậy !

Để về nhẩm lại tính coi mình đã hoang phí ở mục nào sao tháng nào cũng khôgn có dư vậy trùi ! :?

14. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Bước đầu thì chị em đều xài được file đó là mình vui rồi .
    Mẹ Noel không phải làm nghề kế toán đâu, mình là nghề về Xây dựng .Cứ phải ghi ghi chép chép rồi lẩm bẩm nhẩm tính suốt nên bực mình mới nghỉ ra được file đó đó chứ . Ý tưởng là của mẹ Noel nhưng để hoàn thành file như của các chị em đang có thì 80% là công sức của ba Noel đó (là KSXD).
    Hôm trước về hỏi ý kiến để gửi file cho các bạn trên LCM.com, mình bị nói là :"sao dạo này em 8888 quá". Hôm qua về kể ảnh nghe là mọi người khen nhiều lắm, anh xã nhà mình cười tủm tỉm mà chẳng nói gì .
    Có trục trặc gì thì cứ gởi mail cho mình nhé .

MeBeBongDN thích bài này.
  15. THUYBT77

THUYBT77 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Noen ơi gửi cho mình xinh 1 bản với nhé .
    Mình cũng muốn tham khảo cách ql của mẹ Noen để xem tình hình tài chính có khả quan hơn không.

Cảm ơn Mẹ Noen nhiều nhiều nha.
    Địa chỉ của mình : thuybt0604@yahoo.com
    Mong!

16. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Có một vài bạn gửi tin nhắn riêng cho mình để xin file nhưng lại quên cho địa chỉ mail. Nhắn tin lại cho từng người thì hơi mất công nên mình vào đây nhắn luôn . Bạn nào quên thì nhớ cho mình địa chỉ mail nhé .
    Hình như ở HN các bạn không quen xài font Vni mà chỉ cài telex nên không đọc được file của mình . Mình hỏi IT công ty rồi, muốn đổi từ vni sang unicode phải dùng phần mềm và khi xài cũng hay bị lỗi lắm . Vậy mình thông báo : Font chữ mình xài là Vni-aptima, các bạn tìm đổi font thì đọc được . Nếu không có font đó thì gửi mail cho mình ,mình sẽ gửi cho các bạn font chữ đó .

17. Bong&Bambee

Bong&Bambee Thành viên chính thức

18. Me Duy Anh

Me Duy Anh Thành viên tập sự

Minh da cai font VNI roi nhung chi doc duoc thoi. Khi chinh sua hoac nhap du lieu toan bi loi thoi. Bo go Telex khong tuong thich voi font VNI me Noel a.

19. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Nếu đã cài font vào rồi thì chắc bạn đọc được file và hiểu cấu trúc file rồi . Bạn click vào vietkey bên góc phải màn hình và chọn bộ gõ là telex, sau đó gõ theo kiểu telex, vẫn hiện chữ bình thường .Mình đã thử nhập dữ liệu theo bộ gõ telex và vẫn nhập được dữ liệu .
    Nếu không được thì bạn chọn bộ gõ là vni và đánh theo kiểu vni như sau :
    1 : sắc ; 2 huyền ; 3 hỏi ; 4 ngã ; 5 nặng ; 6 dấu ^ ; 7 ư, ơ; 8 ă ; 9 đ .
    Dù bạn nhập dữ liệu theo kiểu nào thì vẫn phải kiểm tra vietkey của bạn, phải đúng bộ gõ mới hiện chữ bình thường được .

20. Mẹ Noel

Mẹ Noel Thành viên mới

Có cách này nữa nhưng hơi mất công. File tháng 11 là file chỉ đề tham khảo. Ở file tháng 12, mình chỉ mới nhập có mấy dòng thôi, nên các bạn format font chữ rồi gõ lại theo cách gõ quen thuộc của mỗi người. Nếu file không cho chỉnh sửa thì bạn vào Tools ---> Protection--->Unprotect sheet---> gõ pass word là an.
    Đó là cách làm thủ công nên chắc mọi người sẽ làm được. Mất công một tí các mẹ nhé.