Chồng đưa cho tôi 50 ngàn đồng để mua thức ăn hàng ngày

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi daovancong95, 25/4/2015.

1. Me Soc va Nghe

Me Soc va Nghe Bắt đầu nổi tiếng

đúng là ông ck số -1! thời buổi này mà phụ nữ k có nghề, k tự sống đc thì sẽ mãi như cây tầm gửi thôi. Em cứ tìm cách tẩm bổ cho mẹ và con trong bụng nhiều vào, kể cả đi vay (nhưng tuyệt đối k vay đ ể làm việc gì khác ngoài việc chăm lo cho bản thân và bé nhé!).
    Trong lúc bầu bí ntn em vẫn có thể tìm 1 cv phù hợp (bán hàng thời trang công sở hay vitamins của Úc thì ib chị nhé), để có đồng ra đ ồng vào, đ ể tạo tiền đ ề cho cv sau này khi bé sinh ra. Vì sau sinh em tìm việc sẽ khó khăn hơn rất nhiều nhé! Từ giờ, về nhà đẻ, ăn no ngủ kĩ chờ ngày sinh bé mẹ tròn con vuông nhé. Chồng á, mặc kệ hay có chăng chỉ là trả lời ậm ờ cho qua chuyện.

Đang tải...

2. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

hic. Sao giờ vẫn có những người chồng như thế nhỉ

3. thuthaokt8x

thuthaokt8x Thành viên tích cực

Ngay từ khi chồng chị đưa 50k đi chợ c đã phản kháng ngay thì ko đến mức như thế này đâu. Với người kiệt thì phải kiệt lại. C sống dựa vào chồng nhiều quá nên a ấy càng coi thường c. Bgio đợi 9th10 ngày chửa đẻ cũng mệt mỏi lắm. Chắc a ấy cũng chả cho c tẩm bổ gì đâu

4. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

bó tay, mình thấy chủ top ngốc nhất là việc bỏ thêm tiền ra đi chợ, phải mua đúng ngần đấy thôi ck nó mới biết chứ
    Còn cái vụ lão chán vì nghĩ nuôi con tốn, tớ thấy bạn nên nghĩ cách khác đi, chứ sống vs ông này rồi thì ko hạnh phúc được đâu
    Đầu tiên cứ về ngoại đã, nghèo thì nghèo, cơm cháo mà tinh thần thoải mái còn tốt gấp vạn lần, phải nghĩ cho con bạn ạ

5. nhantranda196

nhantranda196

Chả còn lời gì để nói.

6. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi mình mà thế đi làm lương chỉ đủ ăn uống và đi lại mình cũng đi chứ ko bao giờ ở nhà

adu_mt3 thích bài này.
  7. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

50k hai bữa, chắc toàn đậu phụ với canh lỏng bỏng nước may ra được. Đúng là biết người, biết mặt, khó biết lòng. Đang ốm nghén mà còn phải lo chuyện này mệt người, đã thế cho anh ta tự đi chợ xem thế nào.

8. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Chị cũng ủng hộ cách này. Cứ vững vàng lên e ạ. Về với gđ cho tâm lý thoải mái. Kệ cho chồng e suy nghĩ xem có thông đc k. Nếu thông đc thì tốt, k thông thì e cứ thẳng thắn nói cho nội ngoại hiểu. Cùng lắm thì 1 mình nuôi con, nhờ nhà ngoại trông hộ. E ở với chồng e thì cũng có đc chăm lo cho đâu. Đàn ông như thế thì cho bay luôn e ạ. Sống với nhau f có sự tôn trọng mới bền đc.

9. mecutai

mecutai Quần áo cho Mẹ và Bé chỉ từ 10k

đàn ông gia trưởng 1 tí thì thôi cũng đc, nhưng ki bo keo kiệt thì sống ko nổi!

10. ks1114

ks1114 Bắt đầu tích cực

Bnao c nói chồng đi chợ 1 bữa xem 50k mua dc những j, là anh ta sáng mắt ngay. Số khổ nhưng mà c fải chịu thế thì chắc k.mấy ai ở dc đâu c. Jờ có con chắc c còn gầy còm.nữa, tội j fải thế hả c, mạnh mẽ 1 lần, bsau con.đỡ khổ.
    Cố lên c ạ, nếu có.vay mượn kinh doanh j thì e ủng hộ cho nha.

11. CherryJimy

CherryJimy

Em ko bao giờ có ý định ko đi làm, nhất là láy ck rồi thì càng phải đi làm, e ghét dựa dẫm và đặc biệt bọn đàn ông luon miệng nói ko cần phải đi làm, nhưng chắc chắn rằng 100% bọn đàn ông có vk ở nhà ko đi làm đấy đều lôi cái việc đó ra mỗi khi vk ck cãi nhau để trì triết, nhiếc mắng, nên e ko bao giờ như mn. Đặc biệt e càng phải làm vc có kinh tế vũng chắc hơn cả ck nữa, như thế mới ko bị coi thường đc.

LinkNgok thích bài này.
  12. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

haizzz, nhà mình cưới xong vẫn chủ yếu dựa vào lương mình vì ông xã mới phá sản, rồi khi mình có bầu là lúc ông xã đi làm lại để lo cho cuộc sống hiện tại thì mình lại nghỉ việc, cãi nhau nhưng chưa bao giờ đứa nào lôi vấn đề phụ thuộc người kia. Như bạn chủ top mình cũng ko biết ban trình độ đến đâu nhưng sao cứ phải ở nhà làm gì, bạn có thể đi làm công việc phù hợp với khả năng của mình mà, còn 50k 1 ngày ăn, chắc ở quê sẽ có thể đáp ứng đc yêu cầu của chồng bạn, dù là sẽ có hôm ko thịt cá đâu. Chứ bảo HN 50k chỉ đủ 1 người ăn thôi :)

13. mecuabongmai

mecuabongmai Thành viên tích cực

với c, pn không bjo nên dựa dẫm vào ck, phải đi làm, dù lương ít cũng được
    Em cứ giả vờ ốm vài ngày, nhờ ck đi chợ cho, xem 50k mua được cái gì? lại còn đòi ăn tôm to

14. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hcihci sống thế thì sống thế nào? bảo anh cầm tiền thì cũng lo đi chợ luôn đi

15. CherryJimy

CherryJimy

Hj, truo
    Hj, trường hợp của mn thì còn chấp nhận đc chứ của chủ top lại ở nhà ngay từ đầu là điều ko nên. Mn từng là trụ cột trong gia đình rồi thì ck ko dám nói đâu, nói ra lại xấu hổ ý chứ :D

16. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

:). Cuộc sống có lúc này lúc khác mà mn, nhà mình thì từ hồi còn yêu chuyện tiêu tiền của người kia là quá bình thường luôn. Chồng mình vẫn hay trêu là: Ko lấy anh thì có mà giàu lâu rồi, tại cứ thi thoảng gửi nhờ vào TK 20-30 triêu mà 1 vài tháng sau hỏi đã thấy kêu gần hết rồi ( tại chồng mình có thời gian mở 2 nhà hàng ăn nên lúc nào cũng trong tình trạng rỗng túi, chủ nhà đòi tiên thuê nhà mà chưa có, thấy tiền của người ở TK là rút ra trả mà chưa bao giờ thấy hoàn trả lại người yêu :D ). Nhưng dù gì đã xác đinh lây nhau và cung vượt qua khó khăn thì cũng ko quá lăn tăn. Bản thân mình trc đã kiếm đc ra tiền, chỉ là bầu bí cũng là do stress quá nên nghỉ việc ở nhà chứ ko ở nhà ngay từ đầu.

Vấn đề của chủ top là do ở nhà ngay từ đầu thôi, nếu đc thì nên đi làm gì đó, lương thấp cũng đc nhưng có thu nhập thì ông chồng cũng sẽ ko cằn nhằn đc đâu

17. chekhoaimon

chekhoaimon TẬN TÂM-THIỆN Ý

nên đi làm mn ạ, dù sao thì mình cũng có khả năng độc lập hơn. chí ít cũng phải đủ nuôi thân đã nhỉ. em không bênh vực ai nhưng Thực sự một người đi làm nuôi vợ, nuôi con cũng có nhiều áp lực tài chính lắm.

18. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình bạn nên tìm một công việc nào đó hợp với năng lực và khả năng để độc lập hơn về tài chính, như vậy cuộc sống sẽ bớt bế tắc vì phải phụ thuộc vào người khác

19. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

đúng là 50 chỉ đủ 1 bữa mà phải mua tk với slg ng ăn ko nhiều

20. hana2711

hana2711 Thành viên rất tích cực

Ôi mn cũng khổ nhưng nói thật vẫn chưa bằng em đâu vì mn 50k nhưng chỉ có 2 vc nhưng em đây thì 50k cho cả gia đình nhà chồng và 2vc tất cả là 5 người mà mỗi ngày ông bố chồng em cũng đưa cho em mỗi 50k cho 2 bữa cơ hơ hơ cái cuộc đời