CHỒNG ĐƯA TIỀN LƯƠNG CHO VỢ !

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi pepsi, 26/9/2006.

1. MeTomTep03

MeTomTep03 Thành viên tập sự

Xã nhà em thì được cái là lĩnh bao nhiêu kể cả lương cứng lương mềm là đưa hết cho vợ và cần đi đâu thì bảo vợ đưa. Nhưng nhiều khi lấy đi cũng nhiều có khi còn nhiều hơn là đưa cho vợ ý chứ.

Đang tải...

2. CHIPme

CHIPme Thành viên chính thức

Nhà mình cũng giống nhà mẹ tomtep đấy nhưng thường thì khi chồng chưa kịp hỏi đến thì vợ đã chuânnr bị hỏi lại chồng rồi :mad:thế nên chẳng biết bao giờ giàu ??????:mrgreen:

3. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

còn hơn chồng e chẳng đưa cho e đồng nào mà thỉnh thoảng còn lấy của vợ nữa :(

4. TomDuyanh

TomDuyanh Banned

Mình thấy hoàn cảnh của mẹ này sao giống mình thế. Nhiều lúc thấy tủi thân lắm, nhưng thôi, biết làm sao được, số mình nó vậy rồi, đành hy vọng khi con lớn thì chồng sẽ là trụ cột tài chính để mẹ con còn dựa được vào, chứ như bgiờ thì khó quá. Cứ hy vọng thế đi mẹ nó nhé.

5. FullHouse

FullHouse Yêu đời yêu người

Ox em thì đưa lương cố định, còn khoản kiếm thêm em không biết là bao nhiêu, nhưng đủ ăn uống xăng nhớt cả tháng, lâu lâu còn dắt vợ đi sắm vàng. Hic hic... Ước gì lột được hết khoản kiếm thêm đó! Cố gắng lắm chỉ dụ được ổng đi sắm nữ trang thôi. Hic hic...

6. Me Min moc

Me Min moc Thành viên chính thức

Đọc bài này mà thấy đúng tâm trạng của em quá, may mà có người cùng chọc vào nỗi ấm ức này. Nhà em thì chồng chẳng bao giờ đưa tiền trừ khi vợ bảo hết tiền rồi, kêu hết thì lại đưa. Nhưng lắm lúc có những khoản lớn thì vợ hỏi cũng thấy đưa, chẳng hiểu lấy đâu ra , có hôm em hỏi thì bảo là vay. Nhiều lần em đã đề cập đến vấn đề tiền lương và tài chính của vợ chồng( lương chồng bao nhiêu? vay mượnthế nào?....) thì chồng em chẳng nói gì, rồi sau này đâu lại vào đấy, lại trở về như xưa. Thế nên bây giờ em cũng chẳng biết nhà em có bao nhiêu, vay mượn bao nhiêu:confused::confused::confused:, thôi đành botay.com với chồng em vậy! Suy nghĩ nhiều đau đầu lắm hihi:mrgreen:

7. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

nhà em toàn em cầm các loại tiền ,trả các loại tiền, chồng hết tiền tiêu lại đưa ít một, nhưng tóm lại chả tháng nào còn ,tháng nào cũng thiếu, lương cơ bản, đào đâu ra dư mà quan tâm tới việc ai cầm tiền ạh

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Nhà tôi thì tôi cầm khoảng 70% lương của chồng, còn tháng nào ông ý quên kô đưa thì ông ý tự hiểu ý đi ST hàng tuần, đóng tiền học cho con.

9. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Giống nhà em quá . Mọi khoản chồng đưa em hết nhưng cần tiêu gì lại bảo vợ đưa cho không cần biết nhà còn hay hết tiền.

10. toctien_4000

toctien_4000 Thành viên mới

Sửa lần cuối: 24/3/2010
  11. chutchit

chutchit Thành viên tập sự

12. toctien_4000

toctien_4000 Thành viên mới

13. Mặt trời hồng

Mặt trời hồng *****

Sửa lần cuối: 20/9/2008
  14. Mẹ Mèo ú

Mẹ Mèo ú Thành viên sắp chính thức

15. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

AX nhà mình thì lương thưởng đưa hêt cho vợ,chỉ giữ lại tiền đổ xăng,và phó mặc cho vợ muốn tiêu j thì tiêu.Các mẹ đừng tưởng mình sướng nhe.Mệt lăm,suốt ngày phải tính toán chi tiêu,làm thế nào để không lạm phát:p,làm sao để cs đầy đủ mà vẫn có tiền tiết kiệm hehehe

16. haphong

haphong Thành viên đạt chuẩn

em cung dang o nuoc ngoai va co hoan canh cung gan giong nhu chị Dung la minh tu di lam tu tieu tien cua minh van thay thich hon chi nhị Con em ma lon hon chut nua, chac em cung phai tinh

17. me_mam

me_mam Thành viên tập sự

Vào đây đọc tâm sự của các chị/em thấy mỗi người mỗi cảnh. Em thấy nếu ox không đưa tiền cũng mệt mà đưa tiền cũng mệt. Nói chung là linh hoạt thôi, như em đây lúc đầu chồng cũng đưa tiền cho hết sau đó tiêu bao nhiêu thì bảo vợ đưa cho, mặt mũi lúc nào cũng nhăn nhó đến tội, mà đưa tiền cho vợ thì vợ cũng có tiêu tiền của chồng đâu. Sau này công ty trả lương vào tài khoản, ox trích 1 khoản đưa cho BMC còn lại giữ tự tiêu, vợ ko hỏi đến nhưng mặt vẫn nhăn vì chưa hết tháng đã hết tiền, hỏi vợ thì ngại nhiều khi vợ tự động đưa thêm để tiêu. Các bác giai cũng khổ sở lắm cái vụ tiền nong lắm chỉ tội là ko hay kêu ca như các chị em thôi.

18. candy_bong

candy_bong Thành viên đạt chuẩn

hê hê cái nhà bác này cũng giống nhà em ,chồng cầm tiền la nguy hiểm lắm đấy nha! tháng nào lương của ÔNG XÃ cũng tuồn vào cái thẻ ATMvà rồi e quản lý luôn , và đưa cho ổng một phần để chi phí linh tinh thôi. E cũng fải động viên là để vợ giữcho có tấm có món đấy ah.

19. meshumo

meshumo Thành viên mới

ơ:( các mẹ khác e quá, ox nhà e cầm tiền thì e mới yên tâm, e là người hay vung tay quá trán:( e đi shopping mua đồ cho shumo bao nhiêu mà cũng ko chán. THấy gì xinh xinh yêu yêu là lại rước về:(( cứ thế này thi co lúc cạn kiệt mất.

20. mecuasu

mecuasu Thành viên chính thức

Nhà mình thì y hệt nhà bạn chủ Toppic này,cũng khó mà biết lương của ox,mà hỏi thì cũng ngại và khó lắm ý,cũng ở với OBN,nhưng mà tiền ăn học của con và tiền ăn của 2 VC( buổi tối thôi ) thì OX đưa cho Bà ngoại,còn tiền lương của mình thì mình lo chi trả mua Sữa,Bỉm... cho con ( cũng ối đấy nhỉ?),thỉnh thoảng ox sắm đồ cho con gái.......