Kinh nghiệm: Cần Kinh Nghiệm Vào Sinh Ở Viện C

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi methichhoa, 26/4/2011.

1. daobong

daobong

Ðề: Cần kinh nghiệm vào sinh ở viện C

T7 sinh mà hôm nay bạn vẫn chưa làm được hồ sơ à?? Thế thì bị nó hạnh họe kinh lắm!!

Đang tải...

2. Morin133

Morin133 GLOBAL ENTREPRENEUR

Thủ tục đơn giản lắm bạn ạ. Chia sẻ với bạn kinh nghiệm làm hồ sơ sinh ở phòng khám 56 Hai Bà Trưng nè. Mình mới làm hôm 23/11 đấy.
    Buổi sáng bạn cố gắng đến sớm trước 7h30, nhịn ăn sáng, đến mua sổ, xếp sổ lấy số và đóng tiền. Nhân viên phát số sẽ hỏi bạn khám những gì, bạn cứ nói là khám thai và làm hồ sơ sinh, họ sẽ ghi phiếu khám thai, phiếu siêu âm 2D, phiếu xét nghiệm máu, tổng cộng là 760k.
    Xong rồi bạn đem hóa đơn và phiếu XN máu vào phòng 15, lấy máu, 1 xi lanh là XN đủ 10 chỉ tiêu, và họ chỉ lấy 1 lần thôi. Nếu bạn lỡ ăn sáng là phải lấy 3 lần, mỗi lần cách nhau 1 tiếng đấy, nên phải chú ý nhé. Lấy máu xong bạn có thể ăn sáng ngon lành.
    Lấy máu xong bạn qua phòng 12 xếp phiếu siêu âm 2D. Dù bạn có số thứ tự lớn (vì ko đặt chỗ trước mà) nhưng yên tâm là đến giờ đó sẽ được siêu âm nhanh lắm, vì những người đặt chỗ chưa đến, nên họ sẽ gọi đến lượt bạn thôi. Tầm 9h là cùng, bạn sẽ siêu âm xong. Nên lấy máu xong thì ngồi lại trước cửa phòng siêu âm mà ăn sáng nhé, ăn tạm bánh mì bánh ngọt j vậy, chứ chạy ra ngoài mà họ gọi qua lượt của mình thì tiếc lắm ;)
    Trong lúc chờ gọi siêu âm, bạn nhớ xếp sổ khám thai và phiếu khám thai ở phòng khám mà họ ghi trong phiếu nhé. Siêu âm xong bạn mang kết quả sang phòng khám thai luôn. Số thứ tự khám thai sẽ nhỏ hơn số thứ tự siêu âm rất nhiều, bạn ko phải đợi lâu đâu.
    Vào phòng khám thai, bạn nói với bác sĩ là bạn muốn làm hồ sơ sinh. Bác sĩ sẽ làm hồ sơ cho bạn. Chỉ mất 5' thôi, rồi bạn mang túi hồ sơ ra quầy lễ tân (chỗ bạn mua sổ lúc đầu ý) đưa cho họ, thế là xong.
    Bạn ko cần phải chờ kết quả XN, họ sẽ tự động trả kết quả vào túi hồ sơ mà bạn vừa đưa cho họ giữ. Những lần khám sau, bạn đã có mã số bệnh nhân và số hồ sơ rồi, bạn chỉ cần gọi điện đến đặt trước lịch khám là ok.
    Hôm trước mình làm đến 10h là xong xuôi hết rồi, đơn giản lắm.
    Chúc bạn may mắn nha!

bear8787 thích bài này.
  3. thequeen1207

thequeen1207 Thành viên tập sự

Nghe mọi người chia sẻ là dịch vụ ở C không tốt nhưng các mẹ các chị vẫn lựa chọn vì là bệnh viện đầu ngành nên có sự cố gì cũng xử lý nhanh hơn mà .Mình vẫn quyết định cho bé Bun nhà mình sinh ở C .Thank bác những chia sẻ trên nghe ,rất tốt cho mình .

4. baohan2006

baohan2006 Thành viên đạt chuẩn

Các bạn nên gọi điện thoại đặt trước theo số 39364656 để được phục vụ nhanh hơn. Khi đến chỉ cần nói là em có đặt trước, họ sẽ cho số thứ tự nhỏ hơn và nhanh - ko phải xếp hàng lấy số.

AVON Cosmestics thích bài này.
  5. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Tớ đồng ý với bạn này, tất tần tật mọi thứ khó khăn đều phải vào C hết. Bạn được phục vụ chu đáo và nhiệt tình ở viện khác , nhưng nếu bạn gặp vấn đề khi sinh hoặc sau sinh, chỉ có viện C mới giải quyết được thôi.

6. Bo Bống

Bo Bống Guest

Tớ cũng mới sinh ở C, con tớ 5m rồi. Các mẹ nhớ gọi điện đặt trước 1 tuần thì sẽ ko phải chạy xếp sổ đâu. Xếp phiếu siêu âm cái người ta ra nhìn thấy số ưu tiên đặt trước là vào luôn, siêu âm xong cầm sổ ra phòng khám xếp sổ, y tá ra nhìn sổ sẽ gọi vào luôn vì mình đặt trước rồi nên lúc nào cũng được ưu tiên mà. Tớ cả kỳ khám toàn đặt trước nên đến khám vèo cái là xong, không khổ như nhiều mẹ kêu ca đâu.

7. Bo Bống

Bo Bống Guest

Tớ chả biết mọi người thế nào chứ 5 năm trước tớ đẻ đứa đầu, giờ mới sinh đứa thứ 2 tớ thấy mọi thứ đều ok, bác sĩ nhiệt tình chẳng quát tháo gì cả, phòng ốc sạch sẽ. Mỗi cái tội là sau sinh ko thuê được phòng dịch vụ mà phải lên tầng 6 thì đông khủng khiếp thôi, được cái tớ đẻ xong mấy tiếng sau về luôn nên ko phải chịu khổ :)

8. thequeen1207

ok về nơi sinh rồi,thằng em cùng chỗ làm có đứa bạn làm y tá ,giải quyết được 1 việc ,các mẹ cho e hỏi tháng 5 e dự kiến sinh thì tháng mấy phải vào viện làm hồ sơ ạ? đứa đầu nên chẳng có kinh nghiệm gì cả ,em vẫn đang khám thai ở bác sỹ Tuyết Minh.

9. Britney88

Britney88 myphamkhanhly.com

Hôm nay mình vừa đi xét nghiệm máu và hoàn tất phi vụ đi đăng kí đẻ ở C, quá nhanh chóng mình ko nghĩ là nhanh như thế, chỉ có lúc đứng chờ lấy số thì lâu thôi. Nhanh hơn đi đăng kí đẻ ở BVVN nhiều nhiều tỉ lần. Hôm đi đăng kí đẻ ở VN dù mình làm dịch vụ có người quen mà vẫn chờ đợi lâu ko thể tả. Vì MC mình đi xem bói thầy nói sắp tới mình sẽ đẻ mổ nên MC lo, vội vàng bảo mình chuyển viện, chuyển sang đăng kí đẻ ở C, hức hức. Đẻ mổ mà đẻ ở VN thì MC mình sợ ko ổn, ở đó chỉ là 1 khoa sản thôi nên ko yên tâm. Ở C thì chuyên rồi mỗi tội đông dã man con ngan.

Hôm nay đi đăng kí ở C, ngay hôm đầu khám và Sa 2D họ đã làm HSS cho rồi, hôm sau chỉ việc đến xét nghiệm máu và thử nứoc tiểu, ko cần chờ lấy kết quả, đc về ngay vì họ nói kết quả sẽ đc dán vào HSS luôn. Tổng chi phí hôm đầu đi khám thai và Sa là 183k, hôm sau XN máu và thử nứoc tiểu mất 580k nữa, hết 760k. Hum nọ làm DV ở BVVN hết hơn 1tr3 lận. May mà lần này ko làm dịch vụ, dù có người quen nhờ đc ở C, làm dịch vụ tự nhiên mất hơn 1tr mà cũng chỉ thế :D

Nhưng ko rõ chi phí đẻ thường và đẻ mổ ở C giờ thế nào các mẹ nhỉ, và tiền bồi dưỡng ê kíp nữa ạ, các mẹ vừa dẻ ở C cho mình xin chút ý kiến nhé. Yêu cầu phòng dịch vụ có ok ko các mẹ, chỉ sợ đông quá ko có phòng dv

10. memun11

memun11 Thành viên chính thức

Mẹ nó đã đăng ký hồ sơ vào viện rồi thì cho mình hỏi với, vào đăng ký đẻ trong đó có dễ không? em t7 là sinh rồi đang mướn đăng ký đẻ ở BV C không biết thủ tục thế nào thủ tục cần những gì hả các mẹ?

11. thequeen1207

thủ tục đăng kí đẻ cũng dơn giản thôi mẹ mun ơi,tuần 28 ra 56 Hai bà trưng khám rồi làm hồ sơ bệnh nhân để có mã số nhập viện khi đi sinh.tốt nhất là có người quen cho yên tâm

12. vjtbauxinh

vjtbauxinh Mẹ iu con nhất...

Chị ơi, chị cho em số điện thoại và tên chị BS đã giúp chị đc ko ạ? Em cũng còn 2 tuần nữa là sinh, em đang lo lắng ko biết làm ntn. Em cảm ơn chị nhé. :))

13. mebe_xuka

mebe_xuka Thành viên chính thức

Mình thì dự kiến đẻ vào khoảng mùng 5 tết. nhưng đây là bé thứ 2 lần này lại sinh mổ tiếp. ko biết là nên chủ định đẻ trước tết hay sau tết sẽ hợp lý hơn đây. vì thời điểm sát tết quá cũng sợ các bác sỹ sao nhãng ko các mẹ nhỉ?

14. ON Fashion

ON Fashion Bắt đầu nổi tiếng

Re: Ðề: Cần kinh nghiệm vào sinh ở viện C

Ui, BV thì gần như ko có Tết đâu mẹ nó ơi, nhất là BV lại chuyên phục vụ các mẹ. Ai lại để đau đẻ chờ sáng trăng? Nên mẹ nó cứ yên tâm. Mình dự sinh mùng 1 Tết, và đã sinh bé vào mùng 2 đây! Ko có vấn đề gì đâu, vào BV ngày Tết thấy BS vẫn chạy như thường, ko có gì của Tết ở đấy cả!

mebe_xuka thích bài này.
  15. giadinhchoncon

giadinhchoncon Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Cần kinh nghiệm vào sinh ở viện C

e cũng đang hóng kinh nghiệm đẻ ở sản C. em làm hồ sơ sinh rồi, nhưng chưa biết đăng ký phòng dịch vụ như thế nào. hic hic. 4 tuần nữa đẻ rồi mà lo quá. em muốn đăng ký nằm phòng dịch vụ 1 mẹ 1 con 1 giường nhưng chưa biết làm thế nào. có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ cho em với.

16. mekhoaibop

mekhoaibop Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Cần kinh nghiệm vào sinh ở viện C

Hôm vừa rồi đi làm hồ sơ trong viện C, hỏi bác sỹ quen, bác ấy bảo sinh tết càng vắng, chứ không đồng đúc như ngày thường mà các bác vẫn trực bình thường nên không có gì phải lo cả.

mebe_xuka thích bài này.
  17. thuyduong216

thuyduong216 Thành viên sắp chính thức

chào các mẹ. em làm hồ sơ sinh ở viện C hết rùi. Nhưng ko biết khi đi đẻ thì đến PK56. hay là đi vào viện. :((

18. hongnga21

hongnga21 0902002504

vào viện sinh chứ bạn ở 56 chỉ khám thôi bạn à

thuyduong216 thích bài này.
  19. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Ui cần gì kinh nghiệm đâu, cứ vào là đẻ thoai

20. metita

metita Thành viên chính thức

Sinh ở viện C nói chung là tốt nhưng cần có người quen trong đó. Khi vào phòng đẻ họ sẽ hỏi bạn ngay. " em là người nhả của ai ?" ^!^