Cẩn thận khi mua hàng đồ bơi ở chợ Ngã tư sở

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi MeDop8x, 9/5/2013.

1. MeDop8x

MeDop8x Thành viên mới

Các mẹ thân mến,

Hôm qua em vừa đi chợ ngã tư sở về, bây giờ đang rất bực tức với các bán hàng của mấy mẹ trong chợ nên muốn chia sẻ cùng các mẹ.
    EM nói sau đây nếu có lỗi tới mẹ nào thì mong các mẹ bỏ qua nhé. Vẫn biết tất cả chỉ là mưu sinh nhưng cái gì cũng phải có mức độ và phải có giáo dục chứ cái kiểu vô học, mất dạy là em ghét lắm.

Em vào mua một bộ đồ bơi mẹ đó bào gia 180K, em mặc cả 100K sau đó bị mắng một cách thậm tệ nào là mày về ngủ với thằng bán đồ bơi may ra có giá rẻ như thế, tưởng người có học mà như con điên, ...

em bực mình lắm nhưng biết đó là địa phận của con mẹ đó nên ko dám làm gì, chỉ nguyt một cái cho bà ấy ko bao h bán được hàng nữa,

Em đã chụp ảnh lại đây, các mẹ cùng xem nhé. gian hàng này bán đồ đầm bàu và áo bơi, ngày quán đầu của dãy đó các mẹ ạ.

Nếu ko xem được ảnh các mẹ vào đây nhé:
    https://www.dropbox.com/sc/8jjkmryklmds7jb/L0J5XfFU3v#f:DSCN1645.JPG
    https://www.dropbox.com/sc/8jjkmryklmds7jb/L0J5XfFU3v#f:DSCN1646.JPG
    https://www.dropbox.com/sc/8jjkmryklmds7jb/L0J5XfFU3v#f:DSCN1644.JPG

Cám ơn các mẹ đã lắng nghe nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeDop8x
    Đang tải...

2. Gau05032010

Gau05032010 Thành viên tích cực

Ðề: Cẩn thận khi mua hàng đồ bơi ở chợ Ngã tư sở

Chia sẻ cùng mẹ nó, ngày trước tớ đi chợ này cũng gặp nhiều trường hợp bị mắng xơi xơi ấy, lại còn đốt vía.... đủ thứ. Mà giá ở trong chợ thì hay nói thách, nếu mua ở dãy ngoài thì họ cũng không nói thách đâu.... Dẫu sao cũng là một kinh nghiệm buồn, haizzzzzzzzzzzzzzz

3. meoluoi1107

meoluoi1107

mẹ nó trả 100k mà còn không bán ý ạ
    chợ ngã tư sở dịp này nói thách ít thế ạ
    em thấy áo phông chém 200k, có đứa bạn em trả 80k, tức mà không dám làm gì vì bạn em cũng ngầu, cuối cũng vẫn bán đó ạ
    chợ đó em không có ý định mua gì nữa hết

4. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Em cũng đi mua nhiều ở Ngã tư sở rồi, chợ này nói thách hơi cao, nhưng e vẫn trả và mua bt dc. chắc mẹ nó đen đủi nên gặp phải bà ghê gớm ấy chứ.

5. Nangthu9999

Nangthu9999

Công bằng mà nói như thế này nhé, trước kia mình đi mua hàng mình cũng rất dị ứng với mấy bà, mấy chị bán hàng khó tính, nhưng giờ lấy chồng mình thỉnh thoảng đi bán hàng ở chợ đêm cho mẹ chồng, bình thường thì không sao nhưng gặp mấy khách cũng ức chế lắm, áo mình nhập vào đã 65k rồi mình nói 90k giá bán em ấy trả 35k hic hic khi nghe trả giá thế cũng thấy ức chế lắm mình không mắng khách nhưng cũng thông cảm hơn cho các mẹ bán hàng khó tính.

6. MeDop8x

MeDop8x Thành viên mới

mình thấy cũng nên thông cảm vì họ cũng vì cuộc sống mà chửi khách hàng cho bõ tức vì ko bán được hàng, mình chỉ thấy buồn, rất buồn cho cách bán hàng của nhiều người ở Ngã tư sở, ĐỒng xuân, chợ đêm, ... khách hàng đến 1 lần mà nhớ mặt đặt tên, ko bao h dám quay lại nữa,
    chẹp, ... đến khi nào VN mình mới văn minh được cơ chứ

7. thoitrangeli

thoitrangeli Thành viên chính thức

Ôi đi chợ Ngã Tư Sở là em sợ và cạch đến già các mẹ ah

8. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Nghe danh chợ NTS đã lâu nên dù sống ở HN gần 5 năm từ thời còn Sv mà tớ chưa bao giờ bén mãng đến .
    Vì sao ? Vì mình rất sợ nghe người khác chửi . Chửi mà dùng ngôn ngữ chợ búa mình càng sợ

9. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Chợ NTS, chợ Mơ, chợ Hôm toàn thế mẹ nó ạ, nên dạo này mình ngại vào chợ lắm, toàn ra các cửa hàng treo sẵn rổ rá đàng hoàng tha hồ sờ lần chọn lựa :D

10. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Em thấy nhiều người phản ánh "vấn nạn" bán hàng kiểu chặt chém và bát nháo như vậy ở chợ Ngã Tư Sở đấy, đừng nghĩ dân hàng tôm hàng cá mới ngoa ngoắt mà nói chung 80% dân bán hàng ở đó đều như vậy. Chẳng hiểu sao bán đắt, nói thách, hàng lởm ...mà vẫn đông người xem, mua nhỉ?

11. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

ôi cái cảnh đi chợ ngã tứ sở là thế chưa nói tới cành, người bán hàng ép khách hàng phải mua hàng cơ, hôm đó em chứng kiến vợ chồng nhà đó túm tóc tạt tai một em gái, em này vào mua hàng trả giá thử đồ rồi ko lấy nữa thế là bị vợ chồng nhà đó là lá la...em sợ đi chợ đó lắm.

12. minh_minh_house

minh_minh_house Thành viên chính thức

chợ này quá nổi tiếng về khoản nói thách với chửi khách như ranh ý, mà cả chợ Hôm cũng thế. Hôm mình đi ăn chè thấy cái thắt lưng đẹp mà nó hét giá 200k mặc cả 120 còn bị xua như xua tà. ra ngoài cổng chợ bên đường phố Huế mình mua có 80k xem hàng thoải mái luôn. Từ đấy khỏi đi chợ :))

13. Thuốc Gia Truyền

Thuốc Gia Truyền Trị đau dạ dày, đại tràng

Chia buồn cùng bạn! Lần sau ra tiệm bình dân mua đồ cũng rẻ mà đẹp, lựa chọn lại thỏa mái nữa

14. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Nói thật là em cũng bị dính như chủ top 1 lần rùi, lượn lờ khu phía trong chợ em ngắm đc 1 chiếc váy khá xinh, hỏi thì nó nói thách 350k (em biết chắc chắn là cái váy đó ko đến 200k vì nó chẳng có j đặc biệt cả - đụng hàng chan chát, chợ nào chẳng có). em định trả giá cho vừa vs giá trị thực của chiếc váy thì sợ bị mắng nên đành lấy lý do ko mang đủ tiền đề từ chối ko mua nhưng bị mấy bà ý lôi tay lại, bắt trả giá cho bằng đc, rùi khi biết là em chê đắt thì chửi mắng thậm tệ, mặc dù lúc đó là là hơn 5h chiều rùi! :(
    Sau lần đó em thực sự choáng vì 1 đứa hiền lành như em, chưa bao h biết mặc cả là j, ko ưng giá thì chào hỏi nhẹ nhàng và quay đi cũng là chuyện dễ hiểu. Thế mà mấy bà ý xúm lại mắng chửi em te tua, dùng những từ ngữ rất chợ búa. Kỷ niệm nhớ đời đó em mag về kể cho cô bạn thì nó bĩu môi bảo ở chợ Ngã Tư Sở gặp cảnh ấy ko hiếm, khu ngoài thì còn lành chứ đừng dại mà mon men vào bên trong chợ, trông lơ ngơ là chết đòn vs các bà ý ngay.
    Chia sẻ dài dòng, mong các mẹ đọc và rút kinh nghiệm cho bản thân! :D

15. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Hic mình đây cũng đi 1 lần, ko bị dính mắng chửi vì e mắng lại ngay nhưng mà thấy cảnh mấy bà bâu vào bắt nạt người mua rồi! Vậy từ đó cạch luôn! 5 năm rồi chưa quay lại đó! Cách ứng xử mua bán thế vô văn hóa quá!

16. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

từ khi biết đến LCM thì tớ không vào chợ Ngã tư sở nữa, mặc cả nhiều thì sợ bị chửi, mặc cả ít thì bị hớ mà không cẩn thận bị móc túi như chơi :(

xuyen.vhh thích bài này.
  17. khanhcun

khanhcun Hàng mỹ authentic

đừng bao giờ vào chợ ngã tư sở mua hàng nữa, bọn bán hàng trong đó nói thách, trả giá thấp thì bị nó chửi, mình mất tiền mua tại sao phải khổ thế mà chắc gì đã mua đc rẻ, hiền lành thì phần lớn là mua hớ thôi, ko có khả năng cãi nhau với bọn nó đc đâu.

18. ShipAnh

ShipAnh Phi Đội Lợn Bay

Nhà mình ở gần Chợ Ngã Tư Sở mà chưa ghé vào lần nào. Mà 7 năm vò võ ở Hà Nội cũng chưa ghé cái chợ nào to to ngoài mấy chợ xép mua đồ ăn. Cứ vào chợ là sợ, sợ bị ăn mắng.

19. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Em cũng biết chợ này các bà ấy nghê lắm , nên chẳng bao giờ em vào mua cả, ở đó ngắm còn ngại vì cứ có thái độ thích thích là chết với các mẹ ấy liền. Mà sờ vào hàng thì phải trả giá, trả giá rồi thì phải trả giá nữa....đến khi không bán được hàng thì các bà ấy chửi kinh lên được. Em làm ngay gần đó nên em biết, có lần có cô bé sinh viên còn bị các bà ấy lôi túm tóc mà đánh và bắt mua trong nước mắt đó ạ, hic hic, nhìn mà khiếp.

20. hongfuong23

hongfuong23

Em bị một lần đi mua hàng ở chợ NTS, thấy cái áo ý thích thích,định mua nên trả giá,về sau thử vào thấy ko ưng cho lắm, nên đổi ý ko lấy nữa thì bị mấy bà ở đấy kéo tay lại, dúi vào tay cứ như kiểu oánh nhau đến nơi rồi ý,thế là từ đấy em sợ luôn,chả dám bén mảng