Kinh nghiệm: Cẩn thận khi mua r*** ở Lò Đúc

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nhuy19884, 2/4/2013.

1. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

Hôm chủ nhật vừa rồi, 2 vợ chồng mình lượn đi mua bình và mua r*** về ngâm bình r*** sâm, khi mua cửa hàng gần chỗ ngã tư lò đúc và nguyễn công trứ, sát với gian trưng bày sản phẩm r*** của Halico đó, chủ quán là 1 chị rất xinh, khéo, bảo là r*** nhà chị gửi từ Thái bình lên, r*** 40 độ, ngâm sâm thì chuẩn rồi. Mình thì mải đứng giữ 2 bình sâm, chồng mình thì chủ quan không ngửi kỹ, khi chị í sai cháu mang can 10 lít ra rót ( mình mua 6 lít) rồi trả 150k cho chị í ( 25k/ lit). Khi về nhà, ngâm r*** xong xuôi rồi, thì bình thứ 2 bị thiếu mất tầm nửa lít, chồng mình phải đi mua thêm r*** gạo ở gần nhà. Nhưng khi mở bình r*** sâm ra thì ko thấy mùi r*** đâu, mà toàn thấy mùi cồn sộc lên mũi, mở bình kia ra cũng thế. hai vợ chồng sợ quá phải chạy đi mua 6 lít r*** để ngâm lại. Chồng mình đổ 1 ít r*** mua ở lò đúc ra đĩa và thử lửa thì thấy cháy đùng đùng í. Còn r*** mua ở gần nhà thì có mùi r*** và đốt ko cháy. Vì vậy, các mẹ khi mua r*** ở đây phải chú ý nhé. Thứ nhất là mua 6 lít ở đây ít hơn hẳn 6 lít em mua ở gần nhà ( vì dùng cùng 1 can mà), thứ 2 là r*** bị pha quá nhiều cồn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhuy19884
    Đang tải...

2. Ðề: Cẩn thận khi mua r*** ở Lò Đúc

Điều này đa số các bố hay r*** đều biết rằng mua r*** ở Lò Đúc Nhiều hàng ko chuẩn, mà thấy có người còn bảo mua cả trong đại lý r*** cũng ko chuẩn., Nhà em thì bà toàn nhờ người ở quê nấu r*** ngon rồi mang lên chia cho con cháu mỗi người 1 ít về ngâm, chứ r*** bây h lởm nhiều lắm.

3. Dương sole

Dương sole Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Cẩn thận khi mua r*** ở Lò Đúc

heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee(u)

4. CHIEUNGASON

CHIEUNGASON Bắt đầu nổi tiếng

R*** giờ ngoài thị trường nhiều r*** dởm lắm. Cứ đọc trên báo chí mà thấy sợ, toàn r*** pha hoặc nấu men trung quốc. Ghê lắm, uống chỉ hại người thôi. Nhà em toàn gửi mẹ mua r*** nhà hàng xóm ở quê, biết rõ nguồn gốc và đảm bảo.

5. mynham

mynham Bắt đầu tích cực

thị trường thật giả lẫn lộn, chỉ người tiêu dùng phải gánh chịu là thật mà thôi

6. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Giá r*** có 25k/lít là chị mua phải ruou rởm rồi. Nhà em đặt nấu ruou gạo nếp đã phải 50k/lít rồi chị ah. Nhà bạn em nó nấu đấy ah, theo phương pháp và men thuốc Bắc cơ. NHư thế mới đảm bảo cho đồ ngâm của mình. Nhà em ngâm nhiều loại lắm: rắn, mật ong, cao ngựa, phổi ngựa bạch, ong đất, thuốc bắc,....
    Nhà em ngâm r*** đều phải mua chỗ nấu, đảm bảo chất lượng và giá cũng ko hề rẻ đâu ah.
    Quê em ở BN, ruou gạo nấu thì tốt, nhưng có vùng dùng cồn công nghiệp pha nước lã thành r*** như báo chí đã đưa tin đấy ah.
    Mà ra quán bây giờ, cũng toàn ruou rởm, uống say đau đầu gần chết. Chứ có đc như ruou nhà em uống đâu, dậy xong vẫn bth, ko đau đầu. Người yêu em về nhà em chơi đúng dịp nhà có giỗ, bị các anh trai em chuốc cho say bét nhè. Tối hôm ấy ngủ bth, sáng hôm sau dậy vẫn ổn, ko đau đầu và cũng ko mệt người như ruou ngoài quán ah.

nhuy19884 thích bài này.
  7. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

ủn lên cho mọi người cùng đọc ah, em thì mua r*** toàn mua ở quê, ít khi mua trên này lắm, em sợ r*** trên này lắm.,

8. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

bây giờ hàng giả, hàng nhái nhan nhản, chủ top khó mà phân biệt được ạ.

9. Tomtep0711

Tomtep0711 Bắt đầu nổi tiếng

Vậy mẹ nó phải chuẩn bị mực khô, cá bò......nhiều vào mới sử dụng hết 6 lít cồn kia:D. mình thì cứ nhờ mua r*** ở Hưng Yên ấy, thơm lắm

nhuy19884 thích bài này.
  10. 025

025 Banned theo yêu cầu của chủ nick

Cám ơn mẹ nó nhe! Em phải cẩn thận khi mua hàng mới được ạ

11. phuongtrangstyle

phuongtrangstyle Bắt đầu tích cực

bây giờ thật giả lẫn lộn..chả biết đâu mà lần.hazzzzzzzzz