Có ai biết du học Anh?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi greenfield, 15/2/2006.

1. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Các mẹ ơi e có đứa e đang học lớp 12 muốn tốt nghiệp xong sang Anh du học. Mẹ nào biết thủ tục để du học gồm những gì hoặc trung tâm nào uy tín, trường nào tốt... Túm lại là tất tật thông tin gì mà các mẹ biết thì giúp e với nhé vì e đang mù tịt mà. Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi greenfield
    Đang tải...

2. phebotit

phebotit Thành viên mới

Để có thể tư vấn cho bạn, cho mình xin thêm chi tiết được không:

- Trình độ tiếng Anh (IELTS đã thi chưa, nếu rồi thì mấy điểm)
    - Lĩnh vực muốn học

Cơ sở tốt nhất để hỏi thông tin về du học Anh là British Council. Nếu bạn cần tư vấn 1 cách cụ thể hơn thì e-mail cho mình theo địa chỉ phebotit@yahoo.com.

(Riêng về khoản tư vấn giáo dục (trong đó du học chỉ là một phần mà thôi), mình sẵn sàng tư vấn cho các mẹ).

3. greenfield

E gửi mail cho chị rồi đấy, chị check rồi trả lời e nhé.

4. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Ở đây có một số mẹ muốn học cao học đào tạo từ xa. Thế mẹ phebotit có tư vấn giùm được không ?

5. greenfield

Có mẹ nào biết lên tiếng giúp e đi.

6. phebotit

phebotit Thành viên mới

Bận quá nên chưa kịp trả lời các mẹ. Đôi khi nếu các mẹ chưa thấy hồi âm thì đừng sốt ruột nhé vì mình phải đi công tác.

To greenfield: Đã nhận được e-mail của bạn. Sẽ cố gắng trả lời sớm
    To Mami: Để có thể tư vấn cho bạn tốt hơn, cho mình hỏi động cơ học của bạn là gì: Để có 1 văn bằng (cho theo kịp thời đại), để nâng cao kiến thức thực sự, hy vọng được thăng tiến với văn bằng cao hơn, v.v. (Mình xin lỗi vì hỏi thẳng quá, bạn đừng hiểu nhầm ý mình). Sở dĩ hỏi vậy vì có một xu hướng hiện nay là mọi người học vì thấy tất cả mọi người xung quanh đều có bằng cao học, nếu mình không học thì sẽ bị lạc lõng. Đành rằng động cơ đi học là rất khác nhau (riêng đề tài này thì có thể thảo luận thành 1 chủ đề cũng được), nhưng nếu chỉ cần ở mức có bằng thì có nhiều cách để có được nó lắm mà không cần phải tốn nhiều công để học thực sự. Thêm nữa mình cũng muốn hỏi bạn về mức chi phí mà bạn có thể trả (khoảng dao động), và bạn định học ngành gì?

7. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Vì là chuyện của riêng mình nên mình sẽ gửi email riêng cho bạn, không dám "chiếm đất" của diễn đàn :lol: :lol:

8. phebotit

phebotit Thành viên mới

OK, mẹ Mami. Đúng đấy, vì thường thì mỗi người một nhu cầu khác nhau, không ai giống ai được. Nếu bạn dùng tiếng Anh thì cái này gọi là tailor made đấy, như là đi may quần áo ấy, mỗi người có số đo riêng.