Cần giúp: Có Mẹ Nào Bị Buồng Trứng Đa Nang Không?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi shopnhimsoc, 14/6/2012.

1. thuthaozinzin

thuthaozinzin Tinh chất mầm đậu nành Nguyên Thảo làm đẹp

Ðề: Có mẹ nào bị buồng trứng đa nang không?

ngày trước m phụ trách nhãn hàng này, nhưng với btdn thì hiệu quả ko nhiều đâu mẹ nó ah, chỉ hỗ trợ ít thôi. Thực ra ngày trước buồng trứng đa nang là vấn đề ảnh hưởng khá nghiêm trọng tới việc mang thai nhưng bây giờ y học phát triển rồi, btdn ko còn nặng nền lắm nữa, điều trị đúng tỉ lệ thụ thai cũng tầm 70% là khá cao. Nhẹ thì nhiều khi chỉ cần bs chỉ định thuốc kích thích phóng noẵn, nặng hơn thì cắt vách chọc vỡ nang.... Tốt nhất mẹ nó cứ theo 1 bs sản phụ khoa giỏi, hoặc mẹ nó ở Hn thì cứ phi vào pk 56 mà khám và điều trị. m có sdt liên lạc của gs Vy- trước là gđ sản C, bác này đc cái kinh nghiệm, lương y lắm khám cẩn thận mỗi tội nhược điểm là hơi già rồi nên tư duy hơi cổ điển thôi, cần thì pm m nhé. Trong sản C có BS quyết là phó giám đốc thấy cũng nổi lắm

Đang tải...

2. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

mình cũng thấy nh ng khám ở đây và khen lắm,mn thử ra đó khám xem nhg phải đi sớm lấy số đấy vì đông lắm

3. hoathuytien_89

hoathuytien_89 Thành viên tập sự

các mẹ ơi!, e mới cưới được 1 tháng mà 2 tháng nay chẳng thấy có kinh, mấy hôm nay lại ra dịch hồng hồng (như trc ngày có kinh vậy) ... rồi biến đâu mất tiêu, bs bảo bị BTĐN, thấy chị em ai cũng có thai tự nhiên mà còn nhanh nữa, mình cũng đỡ lo ... cái này tùy người, vẫn có con bth` phải k a.? .....