Cần giúp: Có mẹ nào giảm cân bằng bột yến mạch quaker chưa ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thaoly.maxland, 11/4/2015.

1. thaoly.maxland

thaoly.maxland Thành viên mới

Tình hình là dạo này đứng lên cái cân lòng em thấy đau từng khúc ruột :( Kim cứ quay không ngừng thôi. Mà sắp hè rồi lại còn váy vóc với bikini, với thân hình này thì em biết sống sao.

Em đọc trên mạng thấy có phương pháp giảm cân bằng cách ăn bột yến mạch quaker trong vòng 1 tuần với rau với trứng gà luộc, là giảm đc từ 2-4kg. Em cũng muốn thử nhưng không biết có hiệu quả không nên mạn phép hỏi ý kiến các mẹ đi trước.

Có mẹ nào dùng thử chưa tư vấn giúp em với ạ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thaoly.maxland
    Đang tải...

2. quantn

quantn Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn
    Cái đó thì mình chưa thử nhưng vợ mình cái giảm cân của pháp rất hiệu quầ lại an toàn bạn ak.bạn quan tâm cứ alo mình mình hỏi cho.0905453118

thaoly.maxland thích bài này.
  3. biticute

biticute Thành viên tập sự

Sử dụng bột yến mạch là phương pháp giảm cân hiệu quả đó mẹ ạ, kết hợp với các bài tập thể dục nữa thì tuyệt vời luôn, nhỏ bạn em nó nấu cháo bột yến mạch ăn 3 bữa 1 ngày, chỉ ăn cháo thôi không được ăn cơm đâu mẹ, 1 tháng sau trông nó teo đi hẳn em gặp lại nó còn ngạc nhiên nữa đó. Để em kím hình cho mẹ koi nhé.
    À còn nữa, một cách nửa e đã thử và hiệu quả nhưng em không duy trì được vì ngán quá đó là mẹ ăn thịt với rau sống (không dùng chung với nước mắm), thịt rửa sạch rồi đem vào máy microwave cho chín chứ không luộc nhé mẹ. Đây là cách giữ dáng của người mẫu đó chị.
    Hiện giờ em chỉ áp dụng được cách giảm cân theo chế độ ăn low card thui, chứ mấy cách kia...ngán lắm luôn :(

4. liinsider

liinsider Thành viên rất tích cực

hợ hợ m cũng muốn giảm cân nhưng bn m cứ cản ko dùng mấy thể loại này. :((. Nó cứ bảo phải tập thể dục

5. thaoly.maxland

Mình cũng tìm hiểu và mua bột về rồi, nhưng chưa thực hiện được vì đợt này ốm quá, sợ ăn bột liền 1 tháng như thế người không chịu nổi ấy :D Nên tính khỏe khỏe lên mới măm. Mà nghe đâu bột đấy cũng hơi khó ăn. hix, sự nghiệp làm đẹp đúng là khó khăn quá. Thịt luộc với rau sống thì không tiện cho lắm vì mình đi làm nên chẳng có thời gian mà chuẩn bị ấy :(

6. thaoly.maxland

Nó hiệu quả hơn khi mình kết hợp tập thể dục thôi chứ bản thân m cũng k có thời gian tập mà, nên thôi cứ ăn rồi giảm từ từ cũng được :p

7. bovasoc

bovasoc yêu cái đẹp

Mình đã từng ăn rùi ,2 ngày giảm 2 kg,nhưng bị tut huyết áp,sây sẩm mặt mày.sợ quá nghỉ ăn luôn.vì ăn cháo yến mạch phải ăn nhạt hoàn toàn ko dùng gia vị mới có tác dụng.
    giờ mình dùng viên gc PV của cty phúc vinh.tuy xuống ít nhưng an toàn,ko mệt.1 tháng xuống 2 kg là ok rùi

8. popppi

popppi Áo phông nam Vnxk Tommy, Adidas, Puma

mình chỉ dùng để đắp mặt thui, còn giảm cân mẹ nó uống trà xanh mỗi ngày

9. viendanho90

viendanho90 Thành viên đạt chuẩn

bột yến mạch giảm cân hiệu quả đó mẹ ạ, lúc đầu chưa quen thì hơi khó ăn vì không được cho gia vị, ăn được 2 hôm thì lại thấy quen nên giờ ăn cả ngày cũng được

linhlinh90 thích bài này.
  10. phanbichlua

phanbichlua Thành viên kỳ cựu

Tớ mua yến mạch về nấu được 1 bữa rồi bỏ vì ăn không quen, bạn cần tớ tặng lại nha. Túi đấy nửa cân thì phải

11. Doyle201

Doyle201 Thành viên mới

Ăn bột yến mạch cũng giống như bổ sung nhiều chất xơ

Xơ là chất từ thực vật (nhiều ở rau, củ quả…) trong chế độ ăn. Ăn nhiều chất xơ giúp cho giảm cân hiệu quả. Tuy nhiên, không phải tất cả các chất xơ đều giống nhau. Loại xơ có hiệu quả nhất trong mỡ bụng là loại xơ dạng nhớt mà khi ta ăn vào, sẽ hút nước trong lòng ruột tạo ra hỗn hợp dạng gel. Hỗn hợp này đi qua dạ dày, ruột non và đại tràng sẽ làm chậm sự tiêu hóa và hấp thu các chất dinh dưỡng ở ruột. Đặc biệt là chất này nằm trong ruột không tiêu hóa được nên gây ra cảm giác đầy bụng và giảm cảm giác thèm ăn.

Một nghiên cứu tổng hợp cho thấy, nếu thêm 14 g chất xơ vào chế độ ăn sẽ làm giảm 10% lượng calo ăn vào và giảm 2 kg cân nặng trong 4 tháng. Một nghiên cứu dài 5 năm khác cho thấy, nếu bổ sung 10 g chất xơ vào chế độ ăn sẽ làm giảm 3,7% lượng chất béo ở bụng và không ảnh hưởng tới chất béo ở các khu vực khác.

Các nguồn chất xơ tốt là từ rau quả, đặc biệt cây họ đậu, một số loại ngũ cốc như yến mạch. Bạn cũng có thể sử dụng thực phẩm bổ xung chất xơ gọi là glucomanan. Đây là nguồn xơ nhiều nghiên cứu đã chứng minh góp phần làm giảm mỡ bụnggiảm cân nhanh nhất cực hiệu quả