Tranh luận: Con đi nhà trẻ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Meyeuteo, 3/8/2012.

1. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Mỗi gia đình có điều kiện khác nhau. Và mỗi gia đình cho con đi nhà trẻ theo độ tuổi khác nhau.
    Mình cho con đi nhà trẻ từ lúc 10 tháng tuổi. Nghĩ mà thương. Không biết có phải vì con thương bố mẹ hay không mà đi nhà trẻ khá ngoan, được các cô quý lắm.
    Lần đầu tiên cho con đi nhà trẻ mình gọi điện nhiều lần hỏi cô để xem con thế nào. Trộm vía con ngoan.
    Vậy mà giờ đây con đã đi nhà trẻ được 6 tháng rồi. Nhìn con cứng cáp hẳn lên. Nhiều người trách và nói mình sao cho con đi nhà trẻ sớm thế. Mình biết làm sao được khi cả 2 ông bà nội ngoại đều không trông được và người giúp việc mình lại không tìm được.
    Không biết các bố các mẹ khi cho con đi nhà trẻ có cảm nghĩ gì không? Mọi người hãy chia sẻ cùng nhau nhé. Chia sẻ để thấy con lớn lên như thế nào, biết những gì và đáng yêu ra sao?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Meyeuteo
    Đang tải...

2. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Ðề: Con đi nhà trẻ

Bé nhà tớ được 2 tuổi thì tớ sinh bé thứ 2.Cũng định cho zai lớn đi học nhưng lại sợ con ốm, chưa quen lại khóc, rồi thằng nọ lây bệnh thằng kia.Thế là quyết định cho ở nhà. Nhưng quả thật tớ thấy ở nhà bé nhà tớ rất bướng, đòi gì không được là khóc ăn vạ, hay đến độ tuổi này các bé đều thế nhỉ. Nhiều lúc bực mình lại đánh mấy cái vào mông. Nhà bạn cho bé đi trẻ sớm nhỉ. Có khi tớ phải suy nghĩ lại, cho con đi trẻ thôi, ở nhà lại hư mất.

lethuyhp thích bài này.
  3. mebong160311

mebong160311 Bắt đầu nổi tiếng

tùy đứa thui mẹ nó à. Đa số là ốm ngặt nghẹo. Gái nhà tớ đợt trước bà nội về quê giấu chồng cho con đi nhà trông trẻ tư. Trộm vía con ngoan lắm, đợt này đg cb cho đi nhà trẻ k bít tn

trankin thích bài này.
  4. sumotintin

sumotintin Mẹ ĐK

hic,e cũng đồng cảnh ngộ với mẹ nó ạ.Cu con nhà e đc đi gửi ngoài từ lúc hơn 3th vào buổi tối để bố mẹ đi học.Trộm vía bé ngoan nên cũng yên tâm.E gửi 1 bà 1 cháu đến lúc con đc 20th thì cho đi học,cả ngày ko gọi điện cho cô lần nào,chiều đến đón thấy cu cậu ko khóc lóc,ko gì cả,hic hic.nói chung có lẽ quen đc gửi từ bé mà đi học với bé khá nhàn,ko gặp trở ngại nào.E cũng chưa bao giờ có ý định nhờ vả ông bà 2 bên trông bé vì nhiều vấn đề phức tạp đi kèm,thôi thì con mình nên mình quyết,chọn hướng nào phù hợp cho bé và cả nhà thôi.Đi học giúp cho bé ngoan hơn,ăn uống tốt và các cô cũng rất quý,hihi.Cứ cho mọi chuyện thật đơn giản,nhẹ nhàng là ổn mẹ cháu ạ,hihi

meyeubekem thích bài này.
  5. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

Em thấy các mẹ như em ở xa lập nghiệp tại HN thì không tránh khỏi việc phải gửi con đi trẻ sớm or là phải đưa con về quê với ông bà, thôi mong cho các con trộm vía, khỏa mạnh là tốt rồi ah.

meyeubekem thích bài này.
  6. mebong160311

đúng đấy, trẻ con đi nhà trẻ thường ngoan hơn những bé lớn mới đi nhà trẻ. Thằng cháu mình hơn 2 tuổi vẫn ở nhà bướng và nghịch như ranh

7. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

vì tại bé ở nhà được cả nhà chiều rôi, đi ra nhà trẻ bị đưa vào quy củ nên rất hay ốm và sợ nhà trẻ các mẹ nhỉ. Nhưng em chỉ sợ đi nhà trẻ các cô nấu ăn không đảm bảo lắm các mẹ ah, vì 2 bé cạnh nhà em ở bây giờ ý đi nhà trẻ về toàn bị nấm phân thôi các mẹ ah

8. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

Hoàn cảnh nhà bạn cũng giống nhà mình, nhà mình có bà nội cũng nhiều tg, nhưng bà thích ở quê hơn và không biết trông cháu và có thể bà k thích trông cháu nữa tớ cũng k biết,nhung bé nhà tớ dc hơn 17months một chút tớ mới cho bác GV nghỉ và cho con đi học.
    Có nhiều ng cũng nói với tớ là sao cho con đi học sớm thế?nhưng mình nghĩ cái gì cũng có cái tốt của nó, con đi học thì mẹ cũng xót xa lắm, nhưng ngược lại, thấy con đi học về ngoan hơn, biết nhiều hơn và biết chia sẻ đồ chơi với bạn hơn, thích làm việc nhà khi được mẹ sai hơn.....giờ bé nhà tớ đi học cũng dc 4 tuần rồi, con quen với cô giáo, với bạn bè và thói quen là buổi sáng con phải đi học cho bố mẹ đi làm rồi.Mình thấy con thực sự lớn hơn khi hòa đồng với các bạn, với mọi người con đớ nhút nhát hơn..... nhưng vẫn nghich ngợm lắm lắm ấy. Có một điều mình thấy khác lạ ở con nữa, k biết các bé khác nhà các mẹ có như vậy không:Khi đi học về, nhất định con về nhà đã, rồi ở nhà chơi với bố mẹ, chứ k đòi sang nahf hàng xóm như mọi khi nữa -vi ngày trc bé nhà tớ suốt ngày sang nhà hàng xóm chơi, chú k chịu ở nhà. Theo tớ, con khoảng 18th, các mẹ có thể cho con học (nhà trẻ) đc rùi

Sửa lần cuối: 3/8/2012
    Sâu Sâu' Family thích bài này.
  9. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Mình đang thăm dò, tìm hiểu để chọnntruwowfng cho con

10. HuongVu289

HuongVu289 Thành viên chính thức

Bé nhà tớ 15 tháng đi rồi, trộm vía ngoan lắm. Nhưng thay đổi môi trường nên cũng ốm và sụt sịt (khoảng 2 tuần). Giờ thì bạn ý đi đều rồi nhé, rất ra dáng. Mình thấy nếu chọn được trường chăm tốt, thì việc đi trẻ của các con ngoài 1 tuổi là hoàn toàn được. Con được giao luu tiếp xúc với cô và các bạn cũng lớn lên rất nhiều.
    Chúc các bé đi lớp ngoan =D>

11. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Tháng sau mình cho cún đi nhà trẻ đây, con 2t rồi nhưng hơi còi nên xót ruột lắm, nhưng cứ thử xem, nếu k ổn lại thuê người thêm 1 năm nữa vậy

12. kemvakem

kemvakem Thành viên tích cực

chắc không ai tội nghiệp như Kem nhà mình phải đi trẻ từ lúc 6 tháng đấy, cứ phải ngồi chơi đồ chơi 1 mình tội lắm, trường có camera nên lúc đầu mẹ cũng ngồi cả ngày xem con làm gì, ăn gì, có bị các bạn lớn đánh không, nhưng sau 2 tháng thì mẹ bận việc nên chẳng có thời gian nữa nên chỉ trưa và tối mới đón con về, hic, thấy con có còi đi so với ở nhà nhưng nghịch hơn

13. minhlong83

minhlong83 mình là mẹ minh long :)

Mình thấy cho các bé đi học ngoan hơn nhiều. Cũng phải mất 1 thời gian ( có bé khoảng 1 tháng, ít hoặc nhiều hơn) nhưng nói chung sau đó các bé ăn ngủ đúng giờ, sinh hoạt đều đặn thấy cứng cáp hơn nhiều. Các bố mẹ cứ yên tâm. Bé nhà mình 2 đứa đều học trường công, ko camera, lớp 50 cháu nhưng ngoan nhiều. Cảm ơn các cô giáo. Đôi khi bé cũng bị bắt nạt bởi các bé khác, hoặc bị ngã... nhưng các bố mẹ có nghĩ mình trông 1 đứa đã thấy mệt mỏi dẫn đến cáu giận huống hồ các 2 cô 50 bé. Áp lực lắm chứ, đứa khóc, đứa nôn.... ôi đủ thứ, đừng trách các cô nhé nếu chẳng may bé nhà các mẹ bị sao.

14. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

có mẹ nào biết trường mẫu giáo của các ma sơ ko? bạn mình trong kia toàn gửi ở mấy trường này, con ngoan và khỏe lắm

15. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

chỗ này k phải là chỗ PR dịch vụ của mình đâu nàng nhé, chỗ này các mẹ vào sharing thôi

16. mebong160311

trong nam toàn theo đạo chắc có chứ ngoài này toàn theo lương chắc k có? Tớ chưa nghe nói trường này bao giừ. Mẹ nào bít chỉ giáo chút nhỉ.

17. Meyeuteo

2 tuổi là đi nhà trẻ được rồi. Mẹ nó có điều kiện nên mới để ở nhà. Chứ em ko có ai trông nên phải đi gửi sớm

18. Meyeuteo

Đấy chắc ở trong nam thôi. Ngoài này hình như toàn theo lương nên em nghĩ ko có. Không biết có mẹ nào biết ko nhỉ?

19. Meyeuteo

Mẹ nó nói đúng. Con em có lần cũng bị các bạn cào ấy. Nhưng em ko trách các cô. Vì em nghĩ ko cô nào muốn bị phụ huynh nói cả. Em thì gửi trường tư thục nên có thể các cô quan tâm đến cháu nhiều hơn. Lúc đón con các cô nói hôm nay Minh Anh bị 1 anh cào vì tội thấy anh có bảng mà mình chưa có nên đến giật. Hic. Con mình ghê quá.

20. Meyeuteo

Cho con đi trẻ sớm quá cũng thương lắm. Con em trộm vía cũng đi nhà trẻ từ 10 tháng cơ nhưng ngoan hơn, nhanh nhẹn hơn và tăng được 0.8kg đấy ạ. Quan trọng là con vẫn khỏe mạnh là được mẹ nó à.