Da bị mụn phải làm sao để không mất tự tin với ông xã

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi shopsua24h.com, 29/4/2009.

1. hienhau22

hienhau22 Thành viên sắp chính thức

Hehehe, chào các pác, may quá, OX nhà iem cũng có mụn nên cái khoản này iem hổng cần lo lắng chi ráo.

Đang tải...

2. megau81

megau81 Bắt đầu tích cực

Ðề: Da bị mụn phải làm sao để không mất tự tin với ông xã

Bạn ơi, bị mụn thì có nhiều nguyên nhân lắm. Do môi trường ô nhiêm. Nếu bạn đi lại nhiều trên đường thì dễ bị bụi bặm gây viêm da mặt. Nếu vậy thì phải đi chữa và vệ sinh mặt sạch sẽ. Mình thấy nước rủa mặt nghệ Thái Dương của VN thường bán ở hiệu thuốc vừa rẻ, vửa tốt. Còn nếu do nguyên nhân nóng trong người thì phải uống nước mát. Bài thuốc truyền thống là uống nước rau ngót xay. Mấy anh chị em họ nhà mình đã từng thử, hiệu quả phết. Bản thử xem nhé!

3. HNF

HNF Thành viên đạt chuẩn

thế trị mụn bằng các nào, bạn chỉ cho cả nhà tham khảo với. Mặt em cũng bị mụn 2 năm nay rồi, mà không khỏi

4. heodiaban

heodiaban Xuân miên bất giác hiểu

Chị ơi, chị dùng thử astaxanthin của Wellness đi, nó là thực phẩm dinh dưỡng thôi, ko phải thuốc, uống từ từ nó mới giảm mụn lận, khoảng 2 tháng là làn da chị sẽ được cải thiện hơn. Chị có hỏi gì thì cứ nhắn tin cho em, em sẽ giúp chị, 0908.217.861

Sửa lần cuối: 27/8/2011
  5. sm00n92887

sm00n92887 Banned

Mình có một góp ý nho nhỏ với bạn là nên tìm hiểu nguyên nhân vì sao bị mụn như vậy - mà theo mình bị như bạn phần nhiều là từ bên trong cơ thể. Và bạn chú ý làm sạch da thật là tốt vào, để ngừa những tác nhân như bụi bẩn, khói xăng xe, ô nhiễm và ánh nắng trực tiếp, quan trọng nhất là bạn giữ được làn da sạch đã chứ không nên áp dụng quá nhiều phương pháp lên gương mặt của mình, làn da mình rất dễ bị tổn thương rồi.

6. Pevonia Botanica Viet Nam

Pevonia Botanica Viet Nam Thành viên mới

Bạn ơi, pevonia có giải pháp cho làn da bị mụn đó bạn. Bộ sản phẩm đã được rất nhiều khách hàng đánh giá cao về hiệu quả của nó mang lại. Bạn qua bên mình tham khảo nhé.
    Chúc bạn sớm có làn da hoàn hảo.:p

Sửa lần cuối: 5/1/2012
  7. nguyenthi1980

nguyenthi1980 Thành viên chính thức

Điều trị da mụn bọc – viêm sưng- Khởi đầu của tình trạng mụn là khối chất bã nhờn bị nén chặt lại trong nang lông. Khi sức ép bên trong nang lông vượt quá mức chịu đựng của thành nang lông, lớp màng nang lông sẽ bị vỡ gây tràn mảng tắc nghẽn ra bên ngoài lớp mô trung bì. Cơ thể sẽ điều tiết các tế bào bạch cầu đến để cố gắng làm tiêu huỷ phần tắc nghẽn và gây nên hiện tượng sưng tấy. Mụn sưng tấy không chỉ gây mất thẩm mỹ và đau đớn cho bệnh nhân mà chắc chắn sẽ để lại vết thâm và sẹo.

· Mụn sưng tấy: các nhân mụn dưới da bắt đầu bị vi khuẩn tấn công và sưng tấy. Mỗi nhân mụn bắt đầu tác động và phá hủy nang lông nhưng mức độ sưng tấy chưa nghiêm trọng.

· Mụn mưng mủ: tế bào bạch cầu tập trung xung quanh khu vực sưng tấy, tạo thành mủ.

· Mụn bọc và mụn mủ: hiện tượng sưng tấy và mưng mủ nghiêm trọng, các nang lông liền kề bị phá hủy và liên kết với nhau thành những ổ viêm nhiễm. Mỗi mụn bọc, mụn mủ có đường kính từ 0,5-1 cm, thậm chí thành từng mảng gồm nhiều nhân mụn.

Phương pháp điều trị

Sau khi lấy sạch nhân mụn già và hút bã nhờn trên da, Meso-cell Acne-up đặc trị (liệu pháp Mesotherapy), cùng với một số các sản phẩm khác được sử dụng giúp làm giảm sưng tấy, kháng khuẩn, điều tiết sự tiết bã nhờn, tăng lipid máu, kết hợp với Meso roller (đầu kim titan) đưa sâu dược mỹ phẩm vào bên trong da. Những vết tổn thương do mụn để lại được tái tạo và tu sửa, đồng thời lấy đi các lớp tế bào chết, hắc sắc tố trên biểu bì da, làm trắng sáng và mờ vết thâm, cung cấp collagen cho da giúp da săn chắc.

Thời gian điều trị: lần 1 giúp mụn giảm sưng tấy và làm dịu ngay cảm giác đau nhức, lần 2 giúp các mụn dưới da đưa lên bề mặt da theo nguyên tắc sinh trưởng tự nhiên của cơ thể, lần 3 mụn giảm hẳn cho hiệu quả rõ rệt. Các bệnh nhân có tình trạng da bị mụn viêm sưng nặng và nhiều thì thời gian điều trị sẽ kéo dài hơn, bác sĩ điều trị có thể sẽ kết hợp với liệu pháp sử dụng laser.

8. marketing02

marketing02 Banned

mật ong chanh, bạn thoa lên da buổi tối sau khi rửa mặt bằng nước ấm, hữu hiệu lắm, bạn không cần nghỉ ngơi hay ngủ đâu, thoa lên xong bạn làm gì tùy thích, hay lắm, da ko bị mụn, ko bị thâm sẹo, mình làm rồi nè, khoảng 1.5 tháng liên tục tuần 3 lần nhé

9. Ðề: Da bị mụn phải làm sao để không mất tự tin với ông xã

Chị bị lâu chưa ạ? Em có chị bạn cũng bị mụn nhiều lắm ạ cả ở mặt với ở cổ. Em dẫn chị ấy đi trị mụn bây giờ gần như hết rồi ạ. Hôm nào chị qua công ty gặp em rồi em trao đổi thêm với chị nếu chị quan tâm.

10. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

Chị ơi dù thế nào thì cùng đừng mất tự tin trước ông xã nha!.....trong mắt ông xã bà xã đẹp vì nhiều thứ nữa kia....
    Còn trị mụn thì em có cách này, chị xem thử nha:

Gần nhà e 1 bà BS già có bán loại thuốc đặc trị mụn hay lắm(nghe nói con của BS nay ở bên Mỹ gởi thuốc về, thuốc gì thì có giết bà bà cũng không tiết lộ, chỉ biết là hay lắm), hình như ai mua dùng cũng khỏi hết, từ SG, HN gởi bà con mua quá trời. Nếu bị mụn nhẹ bôi khoảng 2- 3 lọ là hết, nếu nặng thì 4-5 lọ và kèm theo thuốc uống. Vừa hết mụn da lại trắng mịn và vết thâm ko còn nữa, e và em gái cũng từng bị mụn nhiều và dùng rất thích, da giờ 2 năm rồi vẫn ko tìm ra hạt mụn, nên nhớ là ko dùng thuốc nào khác nữa….

Sửa lần cuối: 22/10/2011
  11. lebichhang

lebichhang Thành viên tích cực

Bạn có thể dùng miếng dán trị mụn của Nexcare, ngoài thị trg cũng bán nhiều miếng dán nhưng mình vẫn thấy dùng cái này thích nhất. Nó là hàng của Mỹ, có tác dụng che khuyết điểm và giảm sưng nhanh chóng. Nói chung là dùng thích lắm vì mình cũng đang dùng nè hihi

12. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

trước hết là tinh thần tm, ngủ đủ giâc, kiêng ăn đồ cay nóng mẹ nó a, sau đó thì chịu khó rửa mặt sạch khi đi bụi về, mẹ nó đắp khoai tay trộn sữa cũng hiệu quả phết đấy

13. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

em cũng giống chủ top đây...chán ơi là chán...em dùng chanh với mật ong..rùi mặt nạ linh tinh hết cả,..và tạm thời ko trang điểm trừ khi cần thiết thôi mẹ nó ạ..cho da nó thở..hjhj

14. nana196

nana196

da e cũng bị mụn nên cũng chăm sóc cẩn thận lắm

15. SHOP_MYPHAM_THUY

SHOP_MYPHAM_THUY MỸ PHẨM CHÍNH HÃNG

nếu mà bị mụn do nóng trong thì bạn uống Dưỡng can Linh ấy, mình đã dùng rùi thấy oke lắm. kết hợp với kem trị mụn nữa thì chắc da bạn sẽ đc cải thiện nhiều đấy! chúc bạn luôn đẹp trong mắt chồng!

16. avpi

avpi Banned

mẹ nó dùng mặt nạ thử xem thế nào.

17. chicchoe83

chicchoe83 Thành viên kỳ cựu

Da mụn phải điều trị kiên trì bạn ah, đối với tùy từng người hợp với từng loại. Tốt nhất bạn nên đi khám da liễu để bác sỹ tư vấn cho bạn hợp lý!

18. linhcat

linhcat Thành viên tích cực

Mình chỉ cho bạn 1 chỗ chuyên chữa đảm bảo hết sạch mụn, mình đã từng làm và giới thiệu cho nhiều người rất hiệu quả! Ai cũng cảm ơn mình, nếu quan tâm bạn liên lạc nhé!

19. Nangthu9999

Nangthu9999

Mẹ nó tìm hiểu nguyên nhân vì sao bị mụn, rồi tìm ra phương pháp để chữa trị, mình thì đã thành công trong việc chữa trị mụn của mình, trước mình cũng mất tự tin ghê gớm với người yêu chứ không phải với ông xã, mặt mình bị mụn là do da mặt của mình bẩn, nhiều tế bào chết, mình đi nặn mụn, láy tế bào chết, đắp mặt nạ yến mạch làm sạch mặt, giờ cả hai năm rồi mặt mình không có nhân mụn nào dù cho những ngày đèn đỏ

20. lmduc189

lmduc189 Bắt đầu tích cực

Da bị nặng thì p tìm nơi chữa riêng. Không nó để lại seọi lõm kinh lắm bạn ạ. Mình cũng từng ngại đi chữa, kết quả giờ trông mặt kinh khủng luôn.