Đi học múa bụng ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Mit moi, 24/2/2009.

1. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Buổi trua mẹ be bỏ ra 1 tiếng, từ 12h-1h là được làm đúng sở thick của mình. ^^

Đang tải...

2. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Chưa tìm được hàng như ý mẹ nó ạ. Toàn cái chỉ to bằng vòng cũ. Lên cả Trịnh Hoài Đức, Nhân Tông, chợ Nghĩa Tân,... cũng không có vòng chập 3 hoặc có cái to hơn nhưng lại nhẹ hơn nên không ưng ý. Thành ra hàng ngày vẫn phải dùng cái cũ mẹ nó ạ.

3. 29102007

29102007 Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi kinh nghiệm của những người lắc vòng là không nên tập bằng lắc vòng. Vì vòng 2 có thể nhỏ lại nhưng vòng 3 lại bị xệ. Mọi người có thể làm đẹp bằng cách học Belly dance. Mình đang tổ chức lớp dạy, đảm bảo học và kiên trì học sẽ đẹp cân đối từ trên xuống dưới.

4. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Nhưng vòng 3 của mình có bị xệ đâu nhỉ.
    Đi tập được là điều tốt, nhưng khốn nỗi, thời gian đâu mà tập với chả tành đây. Đi làm về là túi bụi cơm nước để cho con ăn đúng giờ, học bài và đi ngủ đúng giờ. Trưa đc nghỉ hơn tiếng. Thời gian đâu mà tập hở mẹ nó. Thế nên lựa chọn nào đáp ứng được yêu cầu của bản thân là chọn thôi.
    Cổ vũ các mẹ nó đi tập ở các lớp học! Cố lên!

5. tengcha

tengcha TCTRAVEL-0909941984

ở chợ hôm tầng 3 , chỗ tập aerobic cũng mở lớp tập bellydance và dance sport đấy , tớ đang tập aerobic ở đấy , đang định tập dance sport vì nghe nới belly dance khó tập và phải kiên trì mãi mới được 1 động tác cơ , mà mịnh thích tập phải nhanh , nhìn các em ý tập belly dance mà thấy khó quá

6. sun_flower2909

sun_flower2909 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng định đăng kí lớp học múa bụng ở Khâm Thiên để duy trì vóc dáng hậu giảm béo nhưng chưa tìm được bạn đi cùng cho vui nè.

7. Nhi-Anh

em cũng đang tập ở đấy đây. Cần gì phải bạn đi cùng hả mẹ bé.. Đến là quen nhau hết í mà. Với lại trong thoi gian tập là chú tâm hết vào động tác, ko ai quan tâm đến ai đâu. Toàn các mẹ với nhau nên dễ thân quen lắm. ( những người cùng cảnh ngộ mà )

8. Cris

Cris Thành viên chính thức

ở chợ hôm tầng 3 , chỗ tập aerobic cũng mở lớp tập bellydance và dance sport đấy , tớ đang tập aerobic ở đấy , đang định tập dance sport vì nghe nới belly dance khó tập và phải kiên trì mãi mới được 1 động tac cơ , mà mịnh thích tập phải nhanh , nhìn các em ý tập belly dance mà thấy khó quá
    Tengcha oi, cậu đã đăng ký học dance sport chưa, ở chợ hôm ý, tớ cũng ở gần đấy, đang định đi tập, kể ra cũng thích cả belly dance, cậu có biết giờ giấc tập ở đó như thế nào không. Tớ đang định đăng ký vì bụng mỗi lúc 1 to, chít vì cái miệng, lại chỉ thích ăn thịt mỡ thui, lại còn ăn khỏe nữa

9. quyenttk0110

quyenttk0110 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi dạo này em bận quá chả tập tành gì cả, đi làm mệt nên tối về nhà ăn + tắm gội rùi lăn ra ngủ, sáng ngủ đến 7h hơn mới dậy, vội vội đi làm, huhu............. eo + bụng mỡ vẫn vậy, buồn quá :(

10. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981

Em đang tập aerobic ở 180 quán thánh thấy tập cũng được có nhiều ca tập phù hợp với tất cả mọi người mẹ nào gần đấy đến tập thử xem

11. Nhi-Anh

Gái chưa chồng chưa con, người em ngon quá rồi, tập tành làm gì. ^^ Kêu ca nhiều quá làm chị và các mẹ tủi thân đấy

quyenttk0110 thích bài này.
  12. ThoiTrang36k

ThoiTrang36k Thoitrang36k.tk

Học belly dance thích lắm, trước Kevin Q cũng dạy ở Life art, bây giờ còn có phong trào học Zumba Belly đấy, cũng có nhiều động tác giống múa bụng nhưng sôi động, trẻ trung mang tính thể thao hơn và cũng có tác dụng giảm cân tốt hơn.

1 lớp học:
    http://www.youtube.com/watch?v=Vf0q6qtThF4

Sửa lần cuối: 9/4/2010
  13. ThoiTrang36k

Bạn nói đúng, belly ko làm nhỏ bụng đâu, thậm chí muốn múa belly đẹp thì bụng phải hơi đẫy :D Như cô Ara người Hàn quốc đầu tiên dạy belly cho người VN truoc đây mình thấy bụng cũng tròn chứ ko nhỏ đâu, còn muốn tập riêng bụng thì phải chuyên vê 1 số động tác. belly mình thích nhất dòng Snake tribal.

Dành danh hiệu Hoa khôi báo chí nhờ màn múa bụng:

http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2010/04/3B9CED3C/page_3.asp

Sửa lần cuối: 11/4/2010
  14. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Mình đã qua hồ Thiền Quang, Trịnh Hoài Đức, Trần Nhân Tông, (chưa qua Nguyễn Thái Học) để hỏi mua vòng rồi, có đấy nhưng bé, cái to bản thì nhẹ quá, cầm lên nhẹ bẫng nên vẫn chưa mua được vòng như ý. Mình thấy, muốn eo nhỏ cứ lắc vòng là ổn. Đợt nào mình ăn vô độ (tại ngon miệng nên hay tiếc của và cả ăn cố nữa), bụng phình lên, mình cần chỉnh lại mức ăn và vẫn lắc vòng như cũ là bụng lại về ngay. Ăn uống vừa phải và lắc vòng đúng cách đều đặn là okie hết.
    Bên mạch Thời trang, mỹ phẩm, làm đẹp có mẹ thuyan gì đó quảng cáo cái vòng hạt mà mình chưa dám xài loại này dầu biết tác dụng của loại vòng này sẽ hiệu quả hơn loại vòng mây. Nếu không tìm đc cái vòng mây to oành như ý thì chắc chuyển vòng hạt gỗ vậy.
    Đi học thì được cái là vui, có bạn, có cô, có nhạc. Mình không có điều kiện nên đành chịu lắc vòng vậy :)

15. Nhi-Anh

Hay thế, Học zumba ở đâu vậy mẹ bé? Giờ đã có ai dạy chưa?

16. ThoiTrang36k

Hihi, mới thấy du nhập vào Sài Gon thôi bạn ạ. Nhưng mình nghĩ nó sẽ lan nhanh lắm đấy. Môn này là dance + aerobic.

Zumba is the big dance/aerobic craze at the moment, and is spreading fast worldwide.
    And it's easy to see why!

Giống như belly vậy. Đầu tiên la lớp của cô giáo Hàn Quốc. Sau đó là học trò chân truyền của cô mở lớp. Hồi truoc chỉ có mỗi lớp ở life art của chị Thủy do Kevin Q dạy - là man duy nhất múa belly, mới phát hiện ra Quân đóng vai "chị Tuấn Anh" trong phim Bí mật Eva đấy :D :D . Thế mà bây giờ mọc lên nhan nhản các lớp ở khắp nơi do các lớp học trò mở ra rồi :D :D

Mình có thấy thông tin này trên mạng:

Zumba – điệu nhảy thể hình mới đầy hứng khởi đã đến Việt Nam. Thôi để mình mở topic vê zumba cho các mẹ ngâm cứu nhé: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=2349039&posted=1#post2349039

(Tp. Hồ Chí Minh) Bắt đầu từ tháng 4/2010, California Fitness & Yoga Centers chính thức giới thiệu các lớp dạy Zumba đầu tiên tại Việt Nam.

HLV Quốc tế Mike Thomas tại lớp Zumba đầu tiên tại Việt Nam.
    http://img.*********/data_2007/image/Tin%20tuc%20chon%20loc/2010/04/20100404_CALI_WOW_1108.jpg

Đây là một loại hình khiêu vũ thể hình mới mẻ và đầy hứng khởi dành cho mọi người, với phần âm nhạc quyến rũ kết hợp từ bốn thể loại âm nhạc Latin rất được ưa chuộng là Salsa, Merengue, Cumbia và Reggaeton, cùng các điệu Flamenco, Rumba, Calypso và Mumba. Điệu nhảy đem lại cảm giác thư giãn, vui tươi và say đắm trong không khí hội hè, giúp bạn cảm thấy mình xinh đẹp, gợi cảm, vui vẻ và khỏe mạnh.

Dù mục đích của bạn là giảm vài cân mỡ thừa hay có một cơ thể săn chắc và uyển chuyển, chắc chắn rằng Zumba có những động tác phù hợp giúp bạn nhanh chóng có được thân hình như mong muốn.

VNE

Sửa lần cuối: 11/4/2010
    Nhi-Anh thích bài này.
  17. PHUONGPOSH

PHUONGPOSH Thành viên chính thức

cho em hỏi bên quận Long Biên có địa chỉ nào tập múa bụng ko ạ???

18. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Cho em hỏi gầy thì có tập được koa, tập cái này chỉ giảm cân hay có giúp khỏe mạnh tăng cân không ạ?

19. Nhi-Anh

hay thế nhi? ko biet bao gio mới ra HN, đăng ký đi tập luôn. Cám ơn ban những thong tin bổ ích nhá

20. ThoiTrang36k

Hì, mình ko biết có tăng cân duoc ko, nhưng chắc chắn là sẽ rất khỏe mạnh và năng động, bạn xem Đức Tiến và Ngọc Diệp rất gầy cũng tập đấy :D