Đi thi Ai là triệu phú đê!!!

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi nhutrang_trieuphu09, 1/3/2009.

1. uất kim hương

uất kim hương Thành viên chính thức

2. Mebechip

Mebechip Thành viên đạt chuẩn

Trang oi, chi gửi đăng ký hôm trước rồi, đợt phỏng vấn 12/4 này có chị không? địa chỉ mail của chị là mebechip@yahoo.com

3. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

Hôm trước đăng ký cho chồng đi thi, chồng tớ trả lời đến câu thứ 9 thì gặp phải câu không nằm trong tầm hiểu biết, thế là xin ý kiến khán giả, câu hỏi là : Câu lạc bộ Lyon vô địch bao nhiêu lần liên tiếp trong lịch sử cup bóng đá Pháp? Chồng tớ lựa chọn phương án là 7 lần, thế nhưng đáp án của BTC lại là 9 lần. Khổ thân chồng tớ, bị dừng chơi, về mức 5 mà lại hậm hực vì tìm mãi thông tin chẳng thấy CLB Lyon vô địch 9 lần liên tiếp ở đâu. Tìm cả trên website của liên đoàn bóng đá Pháp mà cũng chỉ thấy có 7 lần. Cùng hôm thi với chồng tớ, bạn cùng chơi gặp phải câu hỏi: Anh Kim Đồng người dân tộc gì? Như ngày xưa chúng mình học, thì anh ý dân tộc Nùng, nhưng đáp án của BTC lại là dân tộc Tày.
    Thế thì phải là sao giờ nhỉ nhutrang_trieuphu09 và các mẹ ơi? Tớ phải làm gì cho chồng tớ? Không lẽ cứ để cho chương trình lên sóng có sạn như vậy????
    Các mẹ ơi ời, vào tư vấn cho tớ đi!

4. Linh coi

Linh coi Thành viên tích cực

Chị ơi, em vừa gửi mail cho chị muốn đăng ký ạ, chị check rồi cho em biết với ạ.

5. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Bạn ơi tớ muốn tham gia
    Bạn pm cho tớ nhé

6. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

tớ muốn tham gia quá, nhưng đang bầu bí thê này có được ko?? Nhu _Trang ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii:confused:

7. cutekidsshop

cutekidsshop www.cutekidsshop.com

Đánh dấu cái, khi nào có đợt mới bạn Trang nhớ loa lên để đăng ký nhé. Thanks!

8. cuncon-loveyou

cuncon-loveyou Bắt đầu tích cực

Có còn suất nào không cho mình đăng ký với nhỉ???

9. kimthu29

kimthu29 Thành viên tập sự

Hic, hôm vừa rồi mình mới đi phỏng vấn ALTP nè, mình trong danh sách do Như Trang phỏng vấn nhưng mẹ nó lại đang phỏng vấn một anh khác nên nhờ anh Minh Vũ phỏng vấn mình. Mình khuyên mẹ nào đi phỏng vấn mà thấy tên mình trong danh sách do anh Vũ phỏng vấn thì cố mà nhồi nhét lịch sử VN kỹ vào, thêm cả văn học nữa và một số lĩnh vực do anh ấy nghĩ ra. Ví dụ như anh ấy sẽ hỏi vị vua đầu tiên của triều Lý là ai?, Nguyên phi Ỷ Lan là vợ của vua nào, rồi bà ấy đẻ ra vua nào. Mình không trả lời được câu này và được anh ý chỉ bảo cho là bà Ỷ Lan đẻ ra vua Lý Thái Tông đấy, khủng khiếp chưa, lúc ấy mình không biết đúng sai thế nào nhưng về đọc lại lịch sử thì thấy hoảng quá. Rồi anh ý hỏi bạn có biết đường Trần Nguyên Hãn không, Trần Nguyên Hãn làm quan ở triều đại nào? Mà anh này rất mê thơ Tố Hữu nhé, anh ý sẽ hỏi bạn có biết bài thơ nào của TH không, hãy kể vài bài thơ và tập thơ của TH, rồi bạn có xem chèo cổ và tuồng cổ không?, bạn có biết Thị Kính và Thị Mầu là nhân vật trong vở chèo nào không. Câu này thì mình trả lời được, sau đấy anh ấy lại hỏi thế bạn đã xem vở chèo ấy thì bạn có biết bốn "thằng"( Nguyên văn đấy nhé) chuyên ngồi ở sân đình đợi ăn khoán là những thằng nào không, xin lỗi mọi người chứ câu này mà hỏi có khi bố em cũng chịu. Tiếp đó anh ấy hỏi bạn có biết hàng năm có bao nhiêu giải Nobel được trao không,mình trả lời có mầy giải trong đó có cả nobel về toán học thế mà anh ấy cũng gật đầu, về nhà kiểm tra lại hóa ra ông Nobel di chúc lại là không trao giải nobel toán ,huhuhu. Đây là mình chỉ tóm tắt sơ sơ thôi chứ còn nhiều lắm, gõ mỏi hết cả tay. Gọi là có chút kinh nghiệm cho mọi người vậy

10. thuyanhdn

thuyanhdn Thành viên rất tích cực

Tớ cũng đi phỏng vấn hôm sáng chủ nhật. Tớ để ý thấy anh Vũ hỏi nhiều câu liên quan nhiều đến kiến thức nhất là sử VN. Theo tớ nghĩ kiến thức là vô cùng và ai cũng có thể nhầm nhưng có cái cơ bản là được. Ít nhất cũng phải biết sơ qua về sử VN như có những triều đại nào chẳng hạn còn cụ thể hơn thì kể cả anh Vũ cũng ko thể nhớ hết được đâu. Tớ thấy anh ấy nói một bạn phải biết để khi một người nước ngoài hỏi còn biết mà trả lời cho đỡ xấu hổ, nhà thì phải có móng, mọi thứ phải có lịch sử, đại loại là vậy. Kể cả các bạn bị anh ấy hỏi những câu cụ thể ko nhớ ra được thì vẫn có thể xoay câu trả lời theo hướng khác để thể hiện mình cũng có hiểu biết về phần đó nhưng hiện tại thì chưa nhớ ra chứ hoàn toàn ko phải chỉ lắc đầu. Phỏng vấn ở đây ko phải mỗi kiến thức mà còn xem khả năng đối phó tình huống của bạn nữa đó. Tớ thì gặp bạn Trang nên 2 chị em ngồi nói đủ thứ chuyện (kiến thức thì cũng đã phải qua 20/30 test rồi mà. Trang thì dễ chịu và thân thiện rồi, như các mẹ ở đây cả mà. Nhưng kể cả gặp anh Vũ các bạn cũng cứ thoải mái mà nói chuyện.

11. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Chị Trang ơi khi nào có đợt phỏng vẫn mới vậy chỉ?

12. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Cho tớ đi thi với nhá
    Pm cho tớ khi có đợt phỏng vấn tiếp
    Thank bạn nhiều

13. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

em cứ điền thông tin vào form rồi gửi email cho Như Trang, Như trang lưu lại hết đấy, có đợt là bạn ý gọi lại. Trước chị cũng đăng ký cho ông xã đi thi vào top 10 người nhưng ko được lên ghế nóng. Em Như Trang thân thiện, nhiệt tình lắm.

14. kimthu29

kimthu29 Thành viên tập sự

Như Trang ơi mình gửi bản đăng ký vào gmail của bạn rồi đấy, có đợt phỏng vấn nhớ gọi mình nhé

15. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

eo ơi nghe các mẹ nói tớ thấy thèm thế, muốn đi đăng ký nhưng mờ cái vòng phỏng vấn ấy cũng gay cấn ra phết nhỉ, nói chung là cho tớ đoán còn gọi là có gợi ý chứ cứ hỏi thẳng có khi tớ rối bét lên trả lời lại sai.
    Cứ oánh dấu cái xong rồi hôm nào có đợt sẽ đăng ký vậy

16. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Cũng bon chen cơ đấy! Sợ bà quá cư

17. Mẹ Hỉn

Mẹ Hỉn Thành viên tích cực

Topic này khôgn biết có còn tuyển nữa không mà vắng quá, mình cũng đăng ký với bạn TRang rồi, hi vọng được gọi :p

18. giottim

giottim giottim_nhe

Đợt ghi hình Ai là triệu phú cuối cùng của năm 2009 vừa được tổ chức trong tháng 11 vừa rồi.
    Nhà báo Lại Văn Sâm hứa hẹn sang năm mới sẽ có phiên bản mới "Millionaire-Hotseat"
    Mọi người chuẩn bị tinh thần tham gia nhé..

19. giottim

giottim giottim_nhe

"Cách đây 2 tuần tôi cũng như rất nhiều khán giả có viết thư phản ánh về việc Ai là triệu phú đưa ra đáp án sai. Và, rất vui vì tuần kế tiếp sau đó, chương trình đã có đính chính" - trích thư của độc giả Nguyễn Thị Nhu, Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội.

Trong chương trình Ai là triệu phú ngày 10/11/2009, chương trình Ai là triệu phú có câu hỏi "CLB Lyon lập kỷ lục vô địch quốc gia Pháp bao nhiêu lần" và đáp án chương trình đưa ra là 9 lần. Tuy nhiên, đáp án đúng là 7 lần.

Ngay sau khi chương trình phát sóng, tôi đã viết thư gửi về email banbientap@vtv.vn để phản ánh. Và tôi cũng biết đó là ý kiến phản hồi của rất rất nhiều người xem chương trình.

Tôi rất vui vì ngay tuần sau đó, chương trình đã có đính chính và hẹn sẽ mời người chơi có đáp án đúng nhưng đã bị loại sẽ quay lại chơi một cuộc khác. Tôi rất vui vì chương trình đã tiếp thu ý kiến phản hồi của khán giả xem truyền hình và hy vọng sớm được gặp lại người chơi đã bị loại sai trên sân khấu Ai là triệu phú sớm nhất.

Các anh chị kính mến!

Sai thì phải sửa. Đặc biệt, khi thông tin này được phát sóng tới hàng triệu người dân thì càng phải sửa. Tôi rất cám ơn anh chị và càng tin tưởng hơn vào chương trình.

Tôi biết câu hỏi kiến thức trong chương trình rất rộng nên thỉnh thoảng khó tránh khỏi sai sót, tuy nhiên đây là một chương trình trên đài truyền hình quốc gia và là chương trình được rất nhiều người yêu thích nên tôi hy vọng các anh chị sẽ đầu tư nhiều hơn, cẩn thận hơn trong việc lựa chọn câu hỏi để tránh đưa ra những đáp án sai. Trân trọng cám ơn!

Tác giả : Nhịp cầu VTV

Me Ca' con thích bài này.
  20. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

thế tớ gửi vào bản đăng ký vào đâu bạn nhỉ, gửi cho ban biên tập hay cho bạn Như Trang???