Đề nghị Mod tách thời trang và mỹ phẩm riêng ạ

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi December21, 9/3/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. December21

December21 Bắt đầu tích cực

Cái gì mới cũng cần một thời gian mới quen được. Mình cũng đang cố làm quen với giao diện mới của LCM. Xin kiến nghị MOD tách thời trang với mỹ phẩm, vì số lượng chủ đề trong mỗi phần này khá lớn, do nhập lại nên tìm kiếm vất vả quá MOD ạ, mong MOD chiếu cố xem xét. Chúc LCM luôn là diễn đàn được đông đảo người dùng yêu mến!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi December21
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

xukutexuxu3003 thích.
  2. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

mình cũng cùng quan điểm với bạn, ko chỉ lý do mình bán hàng mỹ phẩm mà còn lý do mình cũng là người tiêu dùng, muốn mua quần áo thì tìm mãi nhìn rất loạn mắt cơ

yeu3bocon thích bài này.
  3. yeu3bocon

yeu3bocon Cốm Sạch

còn mục thanh lý thì tách riêng cần bán với cần mua cũng sẽ dễ hơn ạ, hoặc như lần trc để riêng phần điện thoại, công nghệ riêng cũng hay ạ, dễ tìm kiếm hj hj

4. xukute

xukute DẦU DỪA NGUYÊN CHẤT 100% - NẾU KHÔNG SẼ HOÀN TIỀN

hic, em cũng cùng ý kiến với các mẹ, Mỹ phẩm và Quần áo tách riêng sẽ dễ hơn cho người mua, mình vừa bán quần áo, vừa bán Mỹ phẩm mà nhìn cũng muốn loạn mắt :(, Cần bán và Cần mua cũng tách cho mọi người dễ tìm mục mà họ cần, loạn xà ngầu như gì chán chả muốn vào gì cả :(

5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Vậy đừng tốn thời gian cho nó làm gì.

6. nguyen.phuongms

nguyen.phuongms BÁN HÀNG UY TÍN

Em chào anh Kiên, các anh chị làm mod nội dung lẫn làm code!

Em là Nguyễn Phương, em bán hàng tại mục Thực phẩm - KHÔNG LIÊN QUAN GÌ ĐẾN 2 MỤC NÀY ạ!

Là người bán hàng đồng thời cũng là người mua hàng trên LCM, em thấy việc mod gộp nội dung của 2 mảng THỜI TRANG VÀ MỸ PHẨM với nhau gây ra nhiều khó khăn trong việc mua sắm, lựa chọn theo nhu cầu của phụ nữ chúng em!.

Lí do:
    -Việc gộp 2 mục này lại khiến bài trôi nhanh vô cùng, chị em cần mua gì vào tìm mãi k thấy thứ mình cần, các bài viết cứ rối như tơ vò
    - Gộp không đúng ý nghĩa, vì 2 lĩnh vực THỜI TRANG (may mặc, model, trang phục) có ý nghĩa hoàn toàn khác với MỸ PHẨM (make up, trang điểm, spa).
    - Tham gia diễn đàn khá lâu, em cũng biết được mục THỜI TRANG trên LCM là 1 mục lớn, được nhiều người quan tâm. Trước đây, khi nó còn độc lập về nội dung em đã thấy mục đó rất khó chọn và khó theo dõi rồi ạ ( lí do: ảnh quá nhiều, máy không thể load nổi -> bắt buộc phải click sang link bán hàng facebook; người bán hàng/người xem hàng ở Thời Trang rất đông -> up/đẩy bài liên tục), vậy thì, giờ đây, việc gộp thêm topic Mỹ Phẩm vào Thời Trang sẽ lại càng tăng thêm độ "rối" của mục.

Cá nhân em, xuất phát từ nhu cầu muốn mua 1 chiếc marcara bây h phải lục tung cả topic mới lên, vừa xem/ngâm cứu xong 1 bài, thoát ra đã lại thấy nó trôi tuột đi đâu rồi :( Thiết nghĩ, bố cục và sự phân loại rõ ràng, phù hợp sẽ làm tăng hiệu quả đối với người cần mua - người cần bán ạ!

Em mong muốn mod để ý đến đề xuất của em và cân nhắc lại ạ!

Thân ái!

Sửa lần cuối: 1/4/2015
  7. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

EM cũng đồng ý với chị chủ top. Mod cân nhắc xem ạ.

8. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

mình cũng cùng ý kiến với chủ top, ko hẳn là do mình bán hàng mỹ phẩm, mình muốn mua đồ thời trang cũng rất khó tìm cơ

9. Lucci

Lucci Mẹ Maxi

Em cùng suy nghĩ, giờ lại thấy cả Thực phẩm gộp với Đồ dùng gia đình nữa... khó tìm lắm Mod ạ.

10. Dreamkid.vn

Dreamkid.vn Thành viên rất tích cực

Mình thì rất ngại vào mục thời trang vì đông quá hihihi

11. webmaster

Khi mà chúng ta ít khách hàng hơn do khách hàng thì việc dồn topic giúp cho topic của các bạn được nhiều cơ hội có người xem hơn.

12. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

dạ nhưng em thấy toppic bị trôi nhanh quá ạ,người mua không biết tìm ở chỗ nào nữa ý ạ,mong BQT và các mod xem xét và cân nhắc kỹ càng hơn ạ,may quá có chủ top đăng bài góp ý,chứ em có suy nghĩ như chủ top cũng nâu ui ạ,cảm ơn mod đã đọc bài viết của em.

13. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

hihi chào mod chào mọi người nhé,em cũng có ý kiến như các mẹ ở trên,nói mod đừng lườm em chứ hihi em thấy từ ngày giao diện mới thay đổi là các thành viên ít vào diễn đàn ol hẳn đi,vì các mẹ bảo giao diện mới thay đổi làm rối mắt quá,em cũng hy vọng BQT sẽ dần dần thay đổi và hoàn thiện để vừa ý các thành viên nhiều hơn bây giờ,em hy vọng BQT và các mod xem xét thời trang và mỹ phẩm,em thấy tách 2 mảng đó riêng ra thì hợp lý hơn ạ(thuận tiện cho chúng em theo dõi mua sắm ,cũng như dễ dàng hơn cho các bạn kinh doanh ạ)cảm ơn mod đã đọc bài viết của em.

14. Me Huy Long

Me Huy Long Đồ KM giá rẻ và bỉm Bobby

Mình cũng đồng ý ý kiến cuả chủ top, hai mục khác hẳn nhau.Mình chỉ có nhu cầu mua thời trang ko thích mua mỹ phẩm ở trên đây mà tìm lâu quá cơ ( giao diện trước hay vào xem mua được nhiều, từ sau Tết chưa mua đc cái váy nào....huhu. Hôm nay mình lại thấy mục thực phẩm gộp với Đồ dùng gia đình.
    Càng chán....:eek:

Sửa lần cuối: 5/5/2015
  15. webmaster

Một thực tế là Facebook đang thu hút người dùng ngày càng nhiều hơn nên thời gian mọi người dành cho Facebook nhiều thì sẽ dành ít hơn cho Lamchame.com mà phần lớn người dùng Lamchame.com là phụ nữ nên điều này không tránh khỏi.

Vậy mẹ nào chán nữa thì tự động đừng vào nữa hoặc báo để mình khoá nick hộ.

16. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

hic sao bác akiên lại nói như thế ạ,chúng em chỉ là góp ý để diễn đàn vững mạnh hơn thôi ạ.

richardmomwebmaster thích.
  17. missxauxi85

missxauxi85 Bắt đầu nổi tiếng

A kiên sao lại nói như vậy, Là góp ý để diễn đàn tốt hơn, mình cũng thấy vậy. Gộp 2 mục lại với nhau vô cùng khó xem, giờ mình muốn vào mua quà ào tìm mỏi mắt chẳng thấy đồ mình cần mua vì quá nhiều bài trôi qua nhanh

18. nguyen.phuongms

nguyen.phuongms BÁN HÀNG UY TÍN

Em chào anh Kiên, các mod làm nội dung lẫn mod code

Vì topic bên kia bị khóa nên em không thể góp ý được. Thông qua topic bên kia, em nhận thấy định hướng cho diễn đàn của anh Kiên có nhiều bất hợp lí ạ, em xin phép được góp ý tại đây ạ:

1. Anh nhận định: khi khách hàng giảm xuống thì việc gộp topic sẽ khiến người tham gia từ 2 topic sẽ được gộp thành 1 topic -> lượng người truy cập đông hơn so với ở 2 topic như trước kia. Nhưng, thực tế là việc 2 gộp thành 1 như thế thì lượng người truy cập diễn đàn vẫn thế, nhưng thay vì tách thành 2 sẽ chuyển thành 1 topic. Thậm chí, nó còn không được như cũ vì 1 số người truy cập cảm thấy không hợp lí, sẽ giãn dần -> không truy cập nữa. Lượng người giảm đồng nghĩa là không tốt cho diễn đàn anh ạ.

2. Anh cũng nhận định rằng: bây h lượng người dùng facebook rất đông vì thế các chị dùng LCM thì dùng, k dùng thì qua facebook mà dùng -> cái này em xin phép mod khi nói hơi quá: mod có chút bảo thủ đấy ạ ^^! ( em xl nếu mod k hài lòng khi em nói vậy).

Vì, cảm nhận của em khi sử dụng LCM đó là cách bán hàng truyền thống ( tương tự là 1 số diễn đàn như NHẬT TẢO, MUARE v.v...). Diễn đàn LCM đã có bề dày về uy tín cũng như bề dày về thời gian v.v... đối tượng truy cập LCM chủ yếu là phụ nữ - mua sắm trên LCM là THÓI QUEN đã từ lâu của các chị - các mẹ (ở đây có sự thân quen, có điểm uy tín, có niềm tin, chậm nhưng rất chắc chắn -> điều này tạo NIỀM TIN KHI MUA SẮM v.v...). THÓI QUEN của chị e đã hình thành từ lâu, bây h thay đổi mới mẻ quá, sẽ khó đc chấp nhận là điều tất yếu thôi anh ạ. Hơn nữa, khi thay đổi, mình hướng đến sự hợp lí và hài hòa thì sẽ thu hút người thêm tham gia anh ạ. Em thấy, LCM rất mạnh về MẢNG MUA SẮM (không giống WTT), vậy thì, tạo sao mình không tạo điều kiện để thế mạnh của mình phát triển hơn mà lại thu hẹp như hiện tại vậy anh?.

3. Các chị em chúng em ở đây góp ý với thái độ hoàn toàn thiện chí, giúp xây dựng diễn đàn vững mạnh và phát triển hơn chứ không phải là thái độ khó chịu hay bức xúc gì cả mod ạ!, nhưng em nhận thấy, mod có phần hơi nóng tính đấy ạ ^^

Em xin phép dừng lại ở đây, mong được mod tiếp nhận ý kiến của em ạ
    Thân ái!

19. webmaster

Cám ơn các bạn về tinh thần góp ý. Tuy nhiên BQT không phải không biết những điều các bạn đã đề cập.

Rất tiếc phải cư xử một cách thô lỗ vì không còn cách khác tốt hơn.

Chúng ta vui lòng không đề cập chuyện này nữa.

20. thanhmai03

thanhmai03 0982845458

Thưa Mod e đã vào form góp ý cho Mod nhưng k hiểu sao k tải được nên e mạn phép góp ý ra đây. Mong Mod thông cảm ạ.Việc thay đổi giao diện làm cho diễn đàn có nhiều tiện ích hơn e thấy mới đầu chưa quen nhưng dần dần cũng sẽ quen e không có ý kiến nhưng E thấy về việc sát nhập 2 topic này và cũng như 2 topic khác e thấy nó khó cho bản thân người dùng như em ạ. Bởi vì e thay mục đồ dùng gia đình lại lẫn vào với thực phẩm gia đình. Nó k hợp lý lắm ạ. Mng Mod xem xét ạ.

richardmom thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.