Hà Nội: E cần tư vấn địa chỉ đóng giầy đẹp tại hà nội, chân e bé quá!!!!!!!

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Dung2104, 21/3/2011.

1. kingofbig

kingofbig Thành viên mới

Ðề: E cần tư vấn địa chỉ đóng giầy đẹp tại hà nội, chân e bé quá!!!!!!!

xin hỏi cửa hàng ở 83 KHương Trung có đóng giầy nam không ạ

2. Me&tom

Me&tom Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với các mẹ trang giầy của TQ này rất nhiều size bé có cả 33 nhé : http://search.taobao.com/search?spm=...;33243:3271238. Có thể đặt thêm size 33 nhưng thêm điều kiện là + 10 tệ và ko được trả lại hàng nhé, VD như link này : http://item.taobao.com/item.htm?spm=...id=14827422235. Mình nhận hàng rồi, khá là ưng ý, trông giày nuột nà lắm :):) chân mình đi size 33 vừa in luôn, trước đây mình mệt mỏi với vụ mua giầy lắm, chẳng bao giờ tìm thấy đôi đi vừa. Mang đến cơ quan mọi người nhờ đặt luôn 4 đôi nữa thành đồng phục luôn. Mình chụp nhưng ảnh bị tối hơi khó xem :

3. maruko_1091

maruko_1091 Thành viên tập sự

chân e cũng size 33 nè,nói đúng hơn 33 đi vẫn hơi rộng.e cũng khổ sở bao nhiu năm nay về truyện giầy dép rồi.mà đi đóng thì k đc đẹp và ưng í. mới đây thằng e e nó tìm được mối bán giầy dép nhỏ.thấy nhiều mẹ chân nhỏ như e.e đang có í định buôn bán phục vụ chị e là chính.nhiều người ủng hộ e sẽ đánh hàng về bán:D

4. giaycongso.com

giaycongso.com Hotline: 0916.00.91.96

size 33 vào web mình nhé, mới ra hàng loạt mẫu mới cho chân 33

5. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

c ơi trọn gói đấy ạ hay là công hả c

6. mẹ nấm bố còi

mẹ nấm bố còi Thành viên tích cực

Đôi này kiểu cũng đẹp nhưng ghét cái lại là của Tầu nhỉ,hic!

7. EBT shipper

EBT shipper Thành viên chính thức

mình cung đang cần tìm một chỗ đóng giày cho bạn trai mình bên một chút ai biết chỗ nào gần bên long biên k

8. khanhdieu44mt

khanhdieu44mt Thành viên mới

bên Long Biên có cửa hàng giầy Hoàng Thiều ở giữa phố Ngọc Lâm, gần mấy cửa hàng bánh ngọt Hải Hà Kotobuki, Kinh Đô, Hữu Nghị bạn nhé (mình ko nhớ số) có bán và đóng giầy nam. Ở đây sửa, dán đế giầy tốt, mình đã sửa giầy ở đây từ năm mới vào cấp 3 (1995) rồi đấy. Bố và em trai mình cũng mua giầy ở đây luôn

9. EBT shipper

EBT shipper Thành viên chính thức

Giá cả có đắt k bạn mình tính đôi tầm 500k thì co k

10. tuntuntoto

tuntuntoto mẹ yêu em

Hi,nhà bác đóng giày này gần nhà e,giầy nam cũng khá ổn và giá cả thì sẽ bớt chút ít nếu mặc cả, chuyên giày nam.

11. tuntuntoto

tuntuntoto mẹ yêu em

Giá cả giao động từ 300-700k tùy đôi bạn ạ,mình cũng vừa mua 1 đôi cho xã nhà mình ở đấy

giaycongso.com thích bài này.
  12. haileykun

haileykun Thành viên tập sự

Hqa e vừa đi đặt 1 đôi ở trên 83 Khương Trung xog đây :">:">:">
    Nhìn qua thì công nhận là chả giống cửa hàng giầy :| bên ngoài cổng nhìn lụp xụp như là.....xưởng rèn sắt vậy, nhưng vào bên trong thì...ôi thôi là đông T______T
    Review qua thì e thấy giày sẵn ở đó k đc đẹp lắm :-s nói thật là e k khoái giày đính họa tiết kim loại kim cương hột xoàn, nên thấy nó hơi bị "nhà quê" *chắc tại k hợp nên thấy vậy, nhưng mà để ý kĩ, thì sẽ thấy là dáng giày nó cũng tàm tạm, do cái họa tiết đính thêm làm cho nó xấu đi thôi :-s Thế là bắt tay vào công cuộc chọn mẫu để đặt 1 đôi
    Đôi e đóng thì nó tnày này [​IMG]
    đơn giản, da bóng *e còn ít tuổi đi da thật nhìn già lắm, mà e chủ định đóng đôi này đi trời mưa nên da thật thì k ổn tẹo nào*. Em phải mang 3 đôi ra cho bà chủ viết mẫu: "Cô ơi cho con đóng một đôi màu đen da bóng thế này, nhưng dáng nó giống đôi này, nơ giống đôi này, cỡ 36". Bà chủ ở đó do đông, giọng hơi khó tính tý nhưng tư vấn tận tình lắm "Đôi này da thật trông thế nhưng da bóng mũi sẽ hơi dài hơn, blah blah" Xong bà ý viết mã số mẫu chi tiết vào sổ với hóa đơn cho mình, hẹn 1 tuần ra lấy, giá 115k đặt cọc 100k *ôi rẻ dã man :((* Bình thường e mua giày búp bê VNXK giả da toàn tầm 200k, đế hơi mỏng, đi 2-3 hôm đầu cắn gót *e đi giày zara xịn cũng bị cắn gót T___T chắc do chân* xog mềm ra đi cũng ngon, nên nghĩ chắc giày này cũng k đến nỗi, mà nghe cô làm cùng mẹ em đi giày đóng ở đó 5-6 năm rồi, h vẫn bền và khá mới, giá lại hạt rẻ nên cũng máu thử 1 đôi, hơn nữa đi lùng giày búp bê đen da bóng hơn 1 năm nay mà k tìm đc đôi nào ưng *chắc do đi mua k đúng lúc hết màu đen*, toàn mua màu nude với hồng nude :)) 1 tuần sau e lấy giày đi thử r up cho các mẹ ngó nhé ;;)

giaycongso.com thích bài này.
  13. nguyen_tung_baby

nguyen_tung_baby Thành viên tích cực

Tớ từng là khách quen của nhà MONA , đóng liên tục ở nhà đấy 6-7 năm rùi. Được cái dáng cũng được,bền, nhưng kiểu thì đúng là quê quê ^^. Giờ tớ ko đóng ở đấy vì bị đau chân, cứng hết cả chân ấy.

Nhưng mà tớ nhớ cô chủ đâu có cho chọn kiểu bên ngoài để đặt đâu? Chỗ đấy cứng nhắc lắm, chỉ làm những mẫu họ có thôi. Bây giờ đông khiếp, đóng 1 đôi giầy cũng mất cỡ 10 ngày các nàng ạ!

14. Khánh_Angel

Khánh_Angel Thành viên nổi tiếng

Bạn thử qua topic dưới chữ ký mình chọn xem có được đôi nào không? Nhà mình cực nhiều giầy :rolleyes:

15. haileykun

C ơi k phải mẫu ngoài mà là mẫu ở đó, nhưng mà ghép môi đôi 1 chi tiết vào c ạ ;;) đc cái rẻ nên e tậu 1 đôi có j` mưa gió đi, bà chủ ở đó hẹn e 1 tuần qua lấy :-s

16. amethyst pearl

amethyst pearl Thành viên chính thức

mình cũng chân nhỏ 35 đây, nhưng kinh nghiệm 2 lần đóng giày thì chán lắm, mình nói thật cho bạn nghe: giày đóng bền hay ko mình ko bít vì xấu quá mình không đi nổi, vài lần bỏ luôn khi nó vẫn còn mới tinh. mặc dù đường kim mũi chỉ công nhận là chắc chắn, gọn gàng, nhưng giày đóng nhìn rất sơ sài nhất là lớp lót bên trong, ko được 2 3 lớp như 1 đôi giày vnxk xịn đâu. mình đóng 2 chỗ đều xấu cả. mà có rẻ gì chứ, 1 đôi da thật cũng 430k (giá cách đây 1 năm) thì mình khuyên bạn chịu khó săn hàng vnxk hoặc giảm giá trong vincom, hoặc lượn lờ hàng thùng (trên này thấy nhìu mẹ bán giày thùng size 34 phết). hoặc vào hãng mà mua nếu muốn rẻ rẻ thì có vascara hay joeler gì trong vincom toàn giả da nhưng thời trang và rẻ, luôn có đủ size cho bạn, ở SG có hiệu T&T chuyên đề da thật rất đẹp và luôn có size nhỏ mẹ nào vào SG nhớ ghé hốt vài đôi giá từ 620k. cầm 1 đôi giày vnxk xịn với giày đóng nó khác hẳn lun, 1 trời 1 vực.

17. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

nghe mẹ này nói mà chán :(, mình đang định đi đóng 1 đôi MONA đây

18. trangcht

trangcht Thành viên rất tích cực

Công nhận là giày đóng em thấy chả bao giờ bằng giày mua sẵn đâu ạ, như mẹ amethyst pearl ở trên nói í, cầm 2 đôi giày VNXK với giày đóng thấy khác hẳn nhau. Em đã từng đóng ở Mona rùi, cũng fai thanh lý khi còn rất mới, kiểu dáng thì ít, chất da thì cứng đi đau chân mà em thấy nó cứ kiểu bí bí ko thoát mồ hôi đc í ](*,) được cái là giá rẻ, hihi, mẹ nào chân bé quá khó khăn trong việc tìm giày thì đóng ở đó cũng tạm đc. Mấy đôi giày ở đó thích hợp với mẹ nào mà công việc ko yêu cầu đi lại nhiều, chỉ đi từ nhà leo lên cái xe máy, đến cty, ngồi 1 chỗ đến chiều mới xỏ lại cái giày thui ạ.
    Em đóng thử mấy chỗ rùi, cuối cùng đem thanh lý hết, cố mà mò ra 1 đôi VNXK, đi cảm giác khác hẳn. Chân bé khổ vô đối, em lại còn đau khổ là ko quen đi cao, chỉ đi đc 5p thui ](*,)

19. haileykun

Hnay e vừa lấy giày đây ;;)
    Đt chụp cùi quá nên k up ảnh, nchug là nhìn cũng xinh xinh, tương tự cái đôi e up trên kia kìa, có mũi nó tròn hơn tí tẹo
    đi vào nhìn cũng xinh lắm, nhưg bị hơi rộng, e bảo mấy c ở đó dán thêm cho 1 miếng mút chỗ gót chân, nghe nói là dán tnày đi nó cũng k bị cắn gót
    Đem về nhà hí hửng xỏ vào đi lại như đi dép trog nahf ý ạ, đc 1 lúc công nhận chân cũng hơi khó chịu, bảo mẹ e thì mẹ e bảo giày da mới lúc nào nó cũng cứng thế, đi nhiều nó mềm ra sẽ đỡ hơn *e đi Zara xịn lúc đầu cũng hơi đau chân như đã nói ở trên* nên cũng biết vậy
    Đc cái là giá mềm, đôi của e là búp bê da bóng là 115k, lần đầu e đóng giày nên đóng thử phát xem sao, còn bình thường toàn giày VNXK với giày đc tặng các thứ, đóng đôi này nghe nói là bền để đi mưa gió nó đỡ phí mấy đôi kia :">:">:"> nói chung là có cái lọ cái chai, giày nọ giày kia đi thử cho biết
    P/S: e thấy là nên đóng mẫu càng đơn giản càng dễ đẹp, chứ mấy đôi có sẵn ở đó nhìn....í ẹ lắm =,= cứ chọn form đôi này, chất đôi kia, họa tiết đôi kìa là sẽ ra đc đôi ổn ổn đấy ạ *như e ghép 3 đôi với nhau =))*

20. Khánh_Angel

Khánh_Angel Thành viên nổi tiếng

Có mẹ nào thích mua giầy bệt mà chân đi size nhi đồng không hihi, mình vừa có mẫu S.Oliver đỏ mới về mà mẫu này ai đi cũng được, từ các anh, các chị office, tới các bạn sinh viên và các nhi đồng luôn, nếu quan tâm thì qua topic mình dưới chữ ký ngó nghiêng nhé:)