Cần giúp: Em chưa biết gì về kế toán muốn học thì bắt đầu từ đâu?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi babyvina, 26/9/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thuthu1234

thuthu1234 Thành viên tập sự

Ðề: Em chưa biết gì về kế toán muốn học thì bắt đầu từ đâu?

em ở quận hoàng mai hà nội. e chưa biết gì về kế toán, có chị nào có thể giạy cho e được k ạ

Đang tải...

2. zidane

zidane Banned

bạn qua trung tâm học thử một buổi miễn phí xem, nếu hài lòng thì đăng kí . Giờ có nhìu chỗ dạy mà.

3. NTShin

NTShin Thành viên chính thức

Có nhưng khoá kĩ năng ngắn hạn đó mẹ à, 1 ở các trung tâm đào tạo, hoặc các lớp ở các trường CĐ ĐH đều có mở khoá chứng chỉ học kế toán đó mẹ.

4. synghi

synghi Thành viên tập sự

Thế thi mẹ nó phải tham gia lớp học chứng chỉ kế toán cho người mới bắt đầu thôi !

5. popppi

popppi Áo phông nam Vnxk Tommy, Adidas, Puma

e đánh dấu nhé. cũng hóng muốn đi học thêm kế toán lâu rồi

6. nguyen72012

nguyen72012 Nhận kế toán th uế giá rẻ

Các mẹ mới học kế toán, cần tài liệu ji cứ pm em. E có 1 số tài liệu kế toán cơ bản để các mẹ tham khảo. Có ji cần hỏi cứ pm inbox cho em. Tuy cũng chưa hẳn là biết nhiều lắm nhưng nếu biết đến đâu em sẽ trả lời nhiệt tình đến đó ạ

7. dainhac

dainhac Thành viên tập sự

Nếu bạn có đam mê yêu nghề kế toán thì bạn học được hết
    Chúc bạn thành công

8. hplaem

hplaem Banned

bạn chưa biết gì về kế toán bạn nên qua trung tam dao tao ke toan ha noi tham gia một khóa học kế toán thực hành ở đây bạn nhé. Học gì làm gì cần là thực hành thực tế của các bạn. Nếu bạn không có rất khó để làm được cv kế toán. Chúc bạn thành công

9. caothininhtrang

caothininhtrang Thành viên tích cực

Ở trình độ mới bắt đầu, mình thấy để có thể làm nghề tốt, các bạn cần làm theo các bước sau:
    Bước 1: Học lại chắc Nguyên lý Kế toán
    Bước 2: Xin việc liên quan đến kế toán để làm, đi học việc, tốt nhất là tham gia 1 khóa học kế toán thực hành dành cho người mới bắt đầu. Tóm lại là vừa làm, vừa học, học tới đâu, hỏi tới đó, trong quá trình làm, có gì không hiểu thì cũng phải hỏi. Phải chịu khó hỏi thường xuyên thì mới tiến bộ được.
    Mình ngày trước cũng thế, cũng phải học lại từ đầu về Kế toán, cũng xác định là đi học khóa kế toán thực hành tại mấy trung tâm họ hay quảng cáo. Tuy nhiên học 1,2 chỗ thấy không ổn nên lại bỏ dở giữa chừng. Về sau mình được mọi người giới thiệu đến lớp học của chị Ánh, thấy đội ngũ giáo viên tại lớp học tất cả đều là kế toán trưởng lâu năm kinh nghiệm, các anh chị ấy rất giỏi mà nhiệt tình, lớp học chỉ khoảng 14 học viên, chúng mình được theo sát kỹ nên hiệu quả học thấy rõ rệt...
    Mà đây là địa chỉ website lớp học của chị Ánh, mọi người vào tìm hiểu cho kỹ nhé.
    http://ketoanleanh.vn/khoa-hoc-ke-toan-tong-hop-thuc-hanh-danh-cho-nguoi-moi-bat-dau

10. Kiêu Huệ

Kiêu Huệ Thành viên sắp chính thức

Em đang có nhu cầu học. Chị có thể tặng lại e không ạ?

11. Kiêu Huệ

Chị ơi, chị cho em hỏi chị đã từng học ở đây ạ? Em cũng đang muốn tìm 1 địa chỉ tốt để học nhưng giờ vẫn phân vân quá ạ. Chị bít thì chia sẻ giúp e với ạ? E đang muốn đăng ký khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người chưa biết gì về kế toán ạ.

12. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Hihi kế toán đau đầu già người lắm đấy

13. Kiêu Huệ

Em cũng thấy kế toán đau đầu, lắm rủi ro, nhưng trước em theo ngành này mất rùi nên giờ cố gắng phải theo tiếp. Mà công việc hiện tại cứ lung tung ạ

14. Kiêu Huệ

Em cũng đang tìm khóa học phù hợp, chị trước đây có học hay làm gì liên quan tới kế toán không ạ?

15. nhanha284

nhanha284 Thành viên mới

Trước mẹ nó chắc chưa va chạm gì về kế toán đâu nhỉ? Như vậy thì sẽ khó khăn hơn, nhưng em nghĩ nếu mình quyết tâm và có niềm tin thì cũng không vấn đề gì đâu. Theo quan điểm của em, thì mẹ nó nên đọc tài liệu về nguyên lý kế toán trước đã, tìm hiểu về hệ thống tài khoản của kế toán. Nên tiếp cận từ cái đơn giản nhất đã. KHông sợ sẽ bị tẩu hỏa vì kiến thức kế toán nó rộng quá! Tìm hiểu sơ qua các phần hành cơ bản, nền móng của kế toán. Từ đó thì nên đăng ký học 1 khóa kế toán tổng hợp thực hành dành cho những người chưa biết gì về kế toán để học, vướng đâu ta lại hỏi đó, nhưng phải chăm chỉ thì kết quả sẽ tốt thôi ạ

phuongthaoNeu thích bài này.
  16. huongmuahe2017

huongmuahe2017 Thành viên tập sự

Mình cũng học về kế toán nên mình biết, trường hợp mới bắt đầu học kế toán thì nên học từ nguyên lý kế toán cho chắc, sau chắc rồi thì mới nên tìm hiểu thực tiễn. Ở Hà Nội, khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu tốt nhất là ở Kế toán Lê Ánh. Mình đến trung tâm học thử rồi, thấy chị Lê Ánh dạy rất dễ hiểu, bám sát thực tiễn. Tuy nhiên đợt đó phải bảo lưu khóa học vì con bị ốm, giờ vẫn chưa sắp xếp để tham gia được.

17. quyenbaby

quyenbaby Thành viên tập sự

Em cũng đang có nhu cầu học khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu về để làm kế toán cho doanh nghiệp của chồng cho yên tâm. Em học hoàn toàn trái ngành (em học thiết kế thời trang) thì có tham gia khóa học này được luôn không ạ?. Chị cho em xin thông tin về lớp học này nhé! Em cám ơn.

huongmuahe2017 thích bài này.
  18. huongmuahe2017

huongmuahe2017 Thành viên tập sự

Em học trái ngành thì nên tham gia khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu. Khóa học này mình sẽ được dạy từ đầu nên sẽ được hệ thống kiến thức nên sẽ không bị hoang mang. Rút kinh nghiệm từ chị, đó là trước kia chị tự học và đọc sách kế toán, tuy nhiên càng đọc thì càng thấy rối vì kiến thức nền tảng không chắc, nhưng tâm lý hơi áp lực nên cứ cố gắng càng nhồi nhét nhiều càng tốt. Cuối cùng là cái gì cũng cảm giác như mình đã biết rồi, nhưng thực tế lại chẳng chắc cái gì cả, dẫn đến không làm được việc và tâm lý ngày càng tồi tệ hơn ... Đến khi học xong mấy buổi nguyên lý kế toán do cô Ánh dạy thì mới hiểu rõ bản chất nhiều vấn đề mà trước kia chị cứ cố gắng học thuộc lòng cho xong.
    Vì thế mà chị nghĩ em nên học khóa học kế toán tổng hợp thực hành dành cho người mới bắt đầu trước.
    Chị không nhớ rõ link của khóa học, nhưng em cứ vào trang chủ là www.ketoanleanh.vn để tìm thông tin chi tiết, hoặc em gọi điện cho chị Ánh theo sdt 0904848855 để chị ấy tư vấn cho.

nangsaigon2017 thích bài này.
  19. phokyniem

phokyniem Thành viên tập sự

Ôi, em cũng đang muốn học kế toán đây, nhưng tính em k cẩn thận, không biết có làm được không? Em chưa biết gì.

phuongthaoNeu thích bài này.
  20. phokyniem

phokyniem Thành viên tập sự

Nói về thích thì em không hẳn thích chị ah, em muốn học để làm vì muốn có cv ổn định hơn, về sau quản lý công ty cũng dễ. Tuy nhiên cái khoản quyết tâm thì em không dám chắc ạ, vì em thấy nghề này nhiều văn bản hướng dẫn quá. Em sợ mình không kiên trì được. Tuy nhiên em cũng muốn thử xem.
    Chị cho em biết lộ trình học kế toán cho người chưa biết gì được không ạ?

dinhthuhuong299 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.