Hà Nội: Em có nguồn gà ác phục vụ đến tận gia đình

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nguyenthuyhoa, 18/10/2008.

1. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Mẹ Hatdo, mình sẽ cố gắng giao đến bạn chiều thứ 7 nhưng chưa chắc chắn nhé. Mình sẽ xác nhận lại vào sáng mai.
    Mẹ cunech & Mẹ cunminhchau: Mình sẽ lên kế hoạch giao đúng hẹn. Trưa nay mình sẽ gọi để xác nhận.
    Me Apec : Có nghĩa là 2 to+ 4 bé ?
    Ngọc Linh : Chiều qua thấy chị "bônhếch" quá à. Tại đi ngang qua nhà cất túi gà 10 con để tối giao cho chị Dương ở Vĩnh Phúc , thế là cu cậu ôm chân luôn , thương thương, bỏ nó khóc không đành lòng nên vác đi giao gà luôn, xong chỗ em là lại quay lại để trả cu cậu về "địa phương"

2. miumiu304

miumiu304 Thành viên mới

Hé , bô nhếch j đâu ạ... E ăn con gà con nấu ra thì ngon nhưng phải nhắm mắt vì thấy ...tội em gà ... Huu

3. lason

lason Thành viên đạt chuẩn

Hoa gà ơi !Nếu có thể thì cứ cho mình loại to nhé.Mỗi thứ năm hàng tuần-3 con to nhé.Tuần sau mình không lấy thuốc bắc đâu.Cảm ơn bạn.

4. mai_luppup

mai_luppup Bắt đầu nổi tiếng

Oài, mới chén xong gà của bác, mà gà của bác đúng là ác "thật", ngon mà thơm nữa chứ. Biết bác có loại to thì em xơi luôn con to , định chén cả 2 con nhưng thấy chồng lườm nên đành nhường cho 1 con, ăn 1 con này vẫn hơi thomg thèm. Chắc tuần sau em sẽ alô tiếp bác nhé.

5. mehaiphong

mehaiphong Thành viên tích cực

Ấy ạ, mang cho tớ 4 con gà ác nhỏ, không thuốc bắc đến 37D9 ngõ 20 Hồ Tùng Mậu nhé. Tiện hôm nào thì ấy mang cho tớ hôm đấy nhé. Tớ là Huyền (0912660093)

6. heopink

heopink Thành viên tích cực

Bác Hoa ơi, cố gắng lên nhé ;) Nhà em sẽ là khách quen trung thành với nhà bác đấy :-D Chắc mỗi tuần sẽ lấy 2-5 con :-D :mrgreen:

Mai nhớ mang cho em 5 con trong đó 3 con có thuốc bắc nhé, 14A Ngọc Hà nhé ;)

Hicz, sắp đến giờ ăn trưa đến nơi rồi mà vào đây thấy mẹ nào cũng khen ngon làm bụng em cứ sôi lên :mrgreen:

7. Mẹ Mèo ú

Mẹ Mèo ú Thành viên sắp chính thức

Bác Hoa ơi, mang cho em 2 con có thuốc bắc đến số 3, ngõ 154, Đội Cấn bác nhé. ĐT nhà em 8438276 (E là Hiền ạ ) thứ 7 bác nhé.

8. nguyenthuyhoa

Cun Minh Chau cho mình số ĐT và tên của bạn nhé, chiều mình sẽ giao nếu có đầy đủ 2 thông tin đó

9. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Chị Hoa ơi, chị có giao hàng ở ĐỒng xa không? Nếu được chị cho em 2 con gà không thuốc bắc vào thứ 7 được không? Em định nấu cháo cho bé. Nếu không được thì hơi tiếc. Nhà em ở gần chợ Đồng xa chị ạ.

10. nguyenthuyhoa

Mẹ Songhye cho địachỉ và số điện thoại đi, ưu tiên nhất Đồng Xa đấy , mình sẽ giao cho bạn. Khéo lại học cùng với nhau từ mẫu giáo ấy chứ , mai gặp nhé.

11. apec

apec Bắt đầu tích cực

Tức là 04 to, nhà toàn nguời to không ăn gà bé đâu, nhá

12. me_songhye

Ôi thế hả chị . Vậy mai chị chuyển cho em vào buổi sáng nhé. Nhà em ở TT
    B3b đối diện trường mầm non Mai dịch. Nhà em cũng mới chuyển về đấy được 4 năm thôi nên chắc là em với bác ko học cùng nhau được. Hì hì nếu là hàng xóm bây giừo thì cũng quá ok rồi. Em ăn thử nếu ok em sẽ đặt hàng bác dài dài vì em sắp nhảy ổ tập 2 rồi nên cũng cần bồi bổ sau sinh . Em cũng giới thiệu mặt hàng này với cơ quan em nữa vì ở đây nhiều người có con nhỏ cũng khoái món này.
    ĐT em: 0912336262. Mai em ở nhà cả ngày bác qua được sáng thì tột Có gì bác ntin cho em nhé

13. kids store

kids store Thành viên rất tích cực

chi Hoa oi, so dien thoai cua em o duoi chu ky cua em ma. Chi mang cho em 1 con to 2 con nho nhe. Chi mang toi nay nhe

14. nguyenthuyhoa

Mẹ Apec ơi, gà to giao cho bạn là lũ lạc đàn. Đáng ra phải chạy vào máy vặt lông từ nửa tháng trước. Nhưng lũ ấy cao số chạy thoát đựoc sang đàn nhỏ hơn và như thế so với bọn đàn em thì chúng to hơn như thế. Thường là không nhiều lắm.

Gà ác to tầm 7-8 lạng thìlại chuyển sang bán theo kg. Đã làm lông sạch rồi thì 120 kg. Loại này làm lẩu với ngải cứu, rau muốn hoặc nấu cháo, tần cho người lớn ăn thì đỡ thòm thèm hơn bọn chíp kia.

Hay mẹ nó ăn thử 2 con loại 7-8 lang?

15. nguyenthuyhoa

Mẹ Sonhye ơi, B3b là nhà mình đấy. Tầng 1 có bà Kim bán nước. Mình chuyển đi lâu rồi nhưng mai mà về đấy chắc vẫn gặp nhiều người hàng xóm cũ. Ngại quá , mình ới thì mẹ nó xuống nhé.

16. nguyenthuyhoa

Mẹ CunMinhchau ơi, gà to nửa kg không còn . Hay lấy con 7-8 lạng nhé. Nếu không thì tăng số con bé lên vậy, báo nhanh để mình rứt lông để kịp chiều giao.

Ngày mai em sẽ giao cho các "hộ" sau :
    1. MS Hiền- Đội Cấn
    2. Ms Chi- Đội cấn
    3. Heopik- Ngọc HÀ
    4. Ms Huyền- Chưa gọi để hỏi xrm ở đâu nữa
    5. Me Sonhye- Đồng Xa- ngạilắm đây vì thể nào cũng gặp hàng xóm
    6. Me cunech- Lò Đúc- bánh cuốn Hải dương
    7. Chị Phương- Võ Thị Sáu- Xa lắc lơ nhưng vẫn giao vì đã lỡ hẹn 1 lần.
    8. Mẹ Hatdo- ối trời suýt quên, vội vào ngay phần sửa bài để thêm. Mẹ nó cho địa chỉ lại ở nhà nhé. Mai đến xin cốc nước.

Tất cả sẽ giao vào chiều mai , tuyến đuờng như thế, có mẹ nào trên tuyến đường ới một thể nhé. Chiều thứ 7 em giao hàng tẹt ga để chủ nhật ngủ đông cái, lấy sức thứ 2 sang tuần mới.

Sửa lần cuối: 24/10/2008
  17. me_songhye

Hì hì đúng là trái đất tròn. Chị chuyển đi lâu chưa, em ở đấy 4 năm nhưng cũng ít tiếp xúc với hàng xóm lắm. Nhà ở tầng 5 nên đi làm về leo lên nhà là khỏi xuống luôn. Nếu chị ngại thì chị đứng ở chợ Đồng xa rồi gọi em ra lấy cũng được. Bác chọn con ngon ngon cho em nhé.

18. nguyenthuyhoa

Tầng 5 thì có nhà bác Tâm - Nhị, anh chị Vân- Chuẩn.

19. me_songhye

Nhà em ở đối diện nhà bác Nhị. Nhà anh Chuẩn bán rồi chị ạ. Mai chị mang buổi sáng cho em nhé , chiều mai em không có nhà. Không biết chị em mình có biết mặt nhau ko nhỉ?

20. nguyenthuyhoa

Trưa tầm 12 h chị mới qua đấy em ạ. Sáng vẫn phải làm. Đến 12 h mới nghỉ, nhưng có thể về trước 15-20. Nếu em bận thì hoãn không sao. Nhé