3 tháng đầu: Em có thai 5 tuần nhưng em ăn và ngủ quá nhiều tâng cân nhanh quá có bị làm sao không ạ.!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ThanhHang89, 13/6/2010.

1. Lovelyghost

Lovelyghost Thành viên tích cực

Thanks chi nhe!
    The la chi cung da vuot qua dc 38 tuan roi, chuc cho me tron con vuong nhe! Em moi dc 8 tuan ma met va chan ghe co. :(
    Bon em cung muon o lai, nhung anh nha em cung chua quyet dinh the nao ca, con muon ve Vn 2 nam roi quay lai lam Tien sy. Neu o lai sinh em be thi sinh xog 1 thang la em lai phai ve Vn nen cung dang lo lang qua....
    Thoi cu thu cho doi xem the nao.
    Chi co ai sang cham khi sinh em be ko ah? Co ai sang thi con vui va do hon nhieu... Thui danh co gang vay! :)

Đang tải...

2. Tieuho_82

Tieuho_82 Thành viên rất tích cực

Em cũng 5 tuần rồi, người mệt rã rời, đau nhức như ốm, bùn ngủ nhưng ko được ngủ nhiều như các chị vì vẫn phải đi làm ban ngày. Lúc nào cũng thấy bùn ngủ khó chịu lắm. Mà hơi đói đã thấy cồn cào, buồn nôn rồi, ăn vào thì lại ấm ức khó chịu. Có ai như em không? mang bầu sao mệt mỏi quá trời luôn vậy??????

3. ThanhHang89

ThanhHang89 Thành viên tập sự

cùng là mèo con hả bạn , mình thì ăn đc quá nhiều đôi lúc cũng có triệu trứng buồn nôn mình thường hay uốg sữa k đg , nước cam rất nhiều thì cảm thấy dễ chụi hơn :( mới lần đầu nên cái j cũng khó khăn và chưa bít 1 chút kiến thức j cả nên lo lắng rất nhiều mình giống bạn nè nhưng đừng lo lắng quá hãy chú ý đến sức khoẻ thai nhi nhé....Chúc mẹ con khoẻ ...hihi

4. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

mẹ này sướng thế, chả bù cho em đến lúc đẻ mà tăng được có 10kg tất thảy! giờ lại trở về thân hình cũ 45kg!

5. hanhfood

hanhfood 090 341 2468

Mình có một vài chia sẻ với các bạn.
    Bạn đang mang bầu thì nên tranh thủ được lúc nào, hay lúc đó. Cố gắng sắp xếp thời gian nghỉ ngơi nhé. Chợp mắt hay tìm chỗ ngả lưng một tẹo thôi cũng tốt hơn nhiều lắm.
    Về chế độ ăn uống thì bạn nhớ đừng bao giờ để bụng đói. Nên ăn chia làm nhiều lần xen kẽ (đừng đói mà cũng đừng ăn cố no quá cũng sẽ đều tạo ra hiện tượng kích thích dạ dày làm cho muốn ói đó).

Biết là con người bao giờ cũng hay ham công tiếc việc nên cứ cố cố... nhưng giờ đang mang bầu thì em bé là quan trọng nhất.

Bạn nên có thời gian thư giãn, nghỉ ngơi hợp lý và ăn uống điều độ sẽ rất tốt cho cả 2 mẹ con. Đặc biệt bổ sung sữa bà bầu sẽ rất tốt cho sự phát triển của em bé. (Nếu pha nước ấm mà vẫn thấy khó uống thì bạn có thể pha nước nguội vẫn đảm bảo được chất đầy đủ nhé).

Chúc các mẹ và em bé luôn vui khỏe. Ăn no ngủ kỹ, phát triển tốt.

nhamtuatbinhdanbemiu thích.
  6. Tieuho_82

Tieuho_82 Thành viên rất tích cực

Ðề: Em có thai 5 tuần nhưng em ăn và ngủ quá nhiều tâng cân nhanh quá có bị làm sao không

Mang thai mà tăng cân nhanh là phải chú ý kiểm tra đường huyết xem thế nào nhé các mẹ. Chị mình đợt mang bầu đợt rồi tăng cân nhanh bs băt đi xét nghiệm, hóa ra bị tiểu đường thật đó.

7. Chinsusu

Chinsusu Thành viên sắp chính thức

Ðề: Em có thai 5 tuần nhưng em ăn và ngủ quá nhiều tâng cân nhanh quá có bị làm sao không

Mình bị tiểu đường nên có thai phải ăn uống rất điều độ. Kết quả bầu vừa rồi lên 5kg, em bé 3.2kg dài 56cm. Cơ bản cũng tại nghén quá nên sút 5kg lúc 3 tháng đầu, sau đó lên lại tổng cộng 10kg nhưng tính thực tế chỉ lên 5kg thôi. Như vậy mẹ hơi yếu nhưng bù lại con an toàn là được. Bị tiểu đường thì trong mấy tuần đầu tiên nguy cơ dị tật thai nhi rất cao, riêng về tim bẩm sinh thì nguy cơ cao gấp 16 lần bình thường, mong các mẹ chú ý.

nhamtuatbinhdanbemiu thích.
  8. bemiu

bemiu 0982 836 433

Mình đang 5 tuần đây và triệu chứng y hệt như mẹ Tiểu hổ, hix. Mà mình thấy bài viết này từ tháng 6, vậy là tiểu hổ bi h đã đc 7 tháng rồi đúng ko? mẹ tiểu hổ có kinh nghiệm j để trải qua giai đoạn này ko? Mình đang mệt mỏi và chán ăn mặc dù bụng lại thấy đói.

9. bemiu

bemiu 0982 836 433

Chào mẹ con nhà chin su su nha. Chị còn nhớ em ko? hihi. Em mới bầu 5 tuần chị ạ mà đã thấy mệt mỏi chán ăn rồi, em lo quá. Chị có kinh nghiệm j ko, chỉ em với.

Chúc bé nhà chị khỏe mạnh, ngoan ngoãn và ti giỏi nha. Chúc chị sức khỏe.

10. mẹ mai chi

mẹ mai chi 10-1979

hic, chủ top giống hệt chị. Tập 1 chị cũng thế, tăng gần 30kg, 3 tháng đầu thì nghén ngủ, ăn khiếp đảm từ lúc tầm 4w. Chân cũng phù nhưng trộm vía sức khoẻ tốt, đi khám chả lần nào bị bác sĩ khám cả, vẫn sinh thường bình thường.
    Giờ tập 2 từ lúc chưa thử que chị đã thấy đói cồn cào và ăn ầm ầm rồi thế nên chưa thử que đã biết là dính, có kinh no rồi mà :). Lần này rút kinh nghiệm chị ăn ít chất bột, ko uống sữa bầu (cái này tuỳ người nhé, tập 1 chị có vẻ hợp sữa quá nên giờ tập 2 quyết bỏ), mang dưa chuột, nho khô, sữa tươi,... ăn tí tách lúc đói. ăn làm nhiều bữa nhỏ, cứ đói thì ăn nhưng ăn hoa quả linh tinh thôi. 3 bữa chính thì ăn đủ chất. Đúng là ai phải trải qua bị giống thế này mới thấy khổ, vừa ăn xong lại đói, người lúc nào cũng nặng trịch :(. Chúc mẹ con e khỏe, chị cũng mới 3m mà tăng 2kg rồi.

11. Mẹ Bé Zin

Mẹ Bé Zin Gái Sơn La

HI em, như thế là mẹ khỏe con khỏe chứ sao. EM k nên lo lắng quá nhiều ảnh hưởng đến tâm trang nhé! Cứ vui vẻ thoải mái đi em ạ.

12. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

thế em ko nghén ngẩm gì à? siêu thật mình suốt 3 tháng đầu đến tận tháng thứ 4 mới tăng được 0.5kg giờ 8.5 tháng mới tăng 12 kg. theo sách báo nói 3 tháng đầu chỉ nên tăng 1-2kg thôi vì mấy tháng cuối tăng cân rất nhanh,tăng nhiều quá sinh xong làm sao lấy lại vóc dáng hihi

13. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Chủ topic giống hệt tớ nữa. Tớ sau 3 thàng nhảy lên cân tăng 9 cân, đi khám may vẫn bình thường. Mình ăn uống và ngủ thì cũng kinh dị luôn, chưa đầy 1 tuần uống hết 1 hộp sữa bà bầu, lúc đầu mang bầu còn ko biết chỉ thây tự dưng mình đói hơn bình thường,con được gần 2 tháng mới biết có bầu. Mình chả nghén ngẩm gì cả, người cứ như ko. Bây giờ bé được 4 tháng rồi, nhưng từ hôm đi khám ko dám ăn nhiều nữa, chỉ ăn đủ thôi, uống sữa bầu tăng cân nhanh lắm đấy, tờ giờ chỉ uống sữa tươi thôi, vừa đỡ phải pha mà lại vừa tiện. tháng này tớ lại tăng cân dần dần chứ ko tăng nhiều nữa. chả biết có phải do mình ăn uống ít đi ko.

nhamtuatbinhdan thích bài này.
  14. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

tớ cũng uống sữa bầu nhưng ngày cũng chỉ uống được 1 cốc. Ngoài ra uống thêm cả vitamin. con vẫn tăng cân đều nhưng mà tớ thì tăng cân rất ít, nhìn tớ mà ko nhìn vào cái bụng to tướng thì ko ai nghĩ có bầu vì vẫn thế, mặt mũi vẫn ko bị sần sùi, chân tay ko phù, nhưng bụng thì rạn nứt toác.Khuyên các mẹ nên bôi kem rạn bụng từ tháng thứ 4 đi nhé,

15. phuongvi

phuongvi Bắt đầu tích cực

giống mình hồi mang bâu bé nhà mình, lúc nào cũng trong tình trạng thèm ngủ,mọi người chỉ thấy mặt mình những lúc ăn cơm và 1 h vệ sinh cá nhân, trong quá trình bầu bí từ 43 kh vọt lên 65 kg, mà đẻ con ra có 2.9 kg, hic

16. Ruby's mum

Ruby's mum Thành viên đạt chuẩn

Chắc bạn bị nghén ngủ thôi. Tớ ko bị nghén ngủ mà còn tăng cân vèo vèo đây này. Bây giờ 32 tuần mà tăng những 24kg roài, người nặng nề lắm. Bạn hạn chế ăn đồ ngọt, mặn, bơ sữa...ăn nhiều hoa quả vào, mỗi ngày tẩm bổ bằng 2 quả trứng gà nữa (trứng ko béo đâu), chỉ cần vậy thôi :D

17. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

EM chửa ngực mẹ nó ạ, em mới được hơn 17 tuần mà em đã bị rạn ngực rồi, ối giời ơi kinh khủng khiếp, nhìn nó đen đen chỗ rạn rồi rạn dọc rạn ngang kinh quá. Em cũng bôi kem rạn happy event từ ngay lúc biết có bầu, nhưng lười nên ko bôi được thường xuyên, giờ thấy ngực rạn khiếp quá bôi chăm hơn rùi.
    Cả tháng nay em chả tăng được cân nào, mà mọi người nói bụng em nhỏ hơn so với người em và so với tuổi thai, em thấy thai vẫn đạp và ko có biểu hiện gì nhưng em vẫn lo lắm.